ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิวส์ที่ใช้ในเอวีสำคัญมากไหม...............  (อ่าน 2350 ครั้ง)

ออฟไลน์ nu

• ชอบคุย
ฟิวส์ที่ใช้ในเอวีสำคัญมากไหม...............
« เมื่อ: วันศุกร์ 30 เมษายน 2010 เวลา 11:02 น. »
สอบถามผู้รู้ฟิวส์ที่ใช้ในเอวีแอมปืมีผลมากน้อยแค่ไหนต่อเสียง แล้วเอวีทุกแบรนด์เบอร์เท่ากันไหม พอทราบไหมครับว่า nad-752 ใช้เบอร์อะไรรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ wut

• สมาชิกอาวุโส
Re: ฟิวส์ที่ใช้ในเอวีสำคัญมากไหม...............
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 30 เมษายน 2010 เวลา 14:49 น. »
AVR มันใช้ไฟเยอะ ก็น่าจะมีผลเยอะนะคร๊าบ แต่ก็ไม่เคยลองเหมือนกัน :m (14): :m (14): :m (14):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ ud hifi

• ชอบคุย
Re: ฟิวส์ที่ใช้ในเอวีสำคัญมากไหม...............
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 30 เมษายน 2010 เวลา 16:10 น. »
สำคัญหรือไม่...อยู่ที่เราครับ   เปลี่ยนแล้วดีกว่าเดิมทุกด้าน ถ้าเล่นสายไฟได้เปลี่ยนสายก่อนเปลี่ยนฟิวส์ดีกว่า...เยอะ   AVRผมเปลี่ยนฟิวส์ไม่แพง ถึงแพงAVRผมใช้ฟังเพลงยังงัยๆก็ขุนไม่ขึ้นง่ะ   :m (44):

ออฟไลน์ pu3707

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ 30 พฤษภาคม 2010 เวลา 20:28 น. »
ผมเคยลองเริ่มต้นเปลี่ยนฟิวส์ถูกๆ เป็น Bussman ก็เสียงดีขึ้น ตอนนี้เปลี่ยนไปใช้ furutech ก็ดีขึ้นไปอีกระดับหนึ่งครับ ส่วนขนาดและค่าขึ้นอยู่กับแอมป์แต่ละยี่ห้อไม่เท่ากันครับ