ผู้เขียน หัวข้อ: ถามแบบคนไม่รุ้ครับ รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 3557 ครั้ง)

ออฟไลน์ yosavee

• คุยเก่งมาก
  • ชีวิตสนุก กับอิสรภาพ....ความโสด
ถามแบบคนไม่รุ้ครับ รบกวนด้วยครับ
« เมื่อ: วันเสาร์ 08 พฤษภาคม 2010 เวลา 19:31 น. »
 :m (14):
ผมใช้แอมป์NAD C370 และ AVR T-763
อยากทราบว่า ตัวแอมป์มีSpeaker A, B
ผมมีลำโพงทีแจ็กเป็นไบร์ไวน์ อยากทราบว่า
ถ้าผมมีสายลำโพงสองชุด เอามาต่อแบบนี้จะได้ไหมครับ

Speaker A ต่อ ออกเสียง กลางแหลม
Speaker B ต่อ ออกเสียง ทุ้ม

1. แล้วแอมป์จะเสียไหมครับ
2. แล้วเสียงที่ได้จะดีขึ้นจากเดิมหรือไม่ครับ
ผมอยากจะเอามาลองฟังเพลงครับ
ขอบคุณมากครับ
 :m (35):
ของดีแค่ไหน สุดท้ายไม่เซต ก็เสร็จทุกราย ไม่ทำไม่ฝึก ไม่รู้ จิงจิงนะฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟ

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
  • สมาชิกอาวุโส
Re: ถามแบบคนไม่รุ้ครับ รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ 08 พฤษภาคม 2010 เวลา 19:34 น. »
:m (14):
ผมใช้แอมป์NAD C370 และ AVR T-763
อยากทราบว่า ตัวแอมป์มีSpeaker A, B
ผมมีลำโพงทีแจ็กเป็นไบร์ไวน์ อยากทราบว่า
ถ้าผมมีสายลำโพงสองชุด เอามาต่อแบบนี้จะได้ไหมครับ

Speaker A ต่อ ออกเสียง กลางแหลม
Speaker B ต่อ ออกเสียง ทุ้ม

1. แล้วแอมป์จะเสียไหมครับ
2. แล้วเสียงที่ได้จะดีขึ้นจากเดิมหรือไม่ครับ
ผมอยากจะเอามาลองฟังเพลงครับ
ขอบคุณมากครับ
 :m (35):

จัดเลยครับ

ไม่ต้องเครียด ไม่พังหรอกครับ

เสียงชอบอันไหนก็เอาอันนั้นเลยครับ
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

• ชีวิตสนุก กับอิสรภาพ....ความโสด
Re: ถามแบบคนไม่รุ้ครับ รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันเสาร์ 08 พฤษภาคม 2010 เวลา 19:37 น. »
 :m (11):
ไม่พังนะครับ
เดี๊ยวจะได้ลองดู...
กลัวไม่มีแอมป์ฟัง
เหอะๆๆๆ
ขอบคุณครับ  :m (26):
ของดีแค่ไหน สุดท้ายไม่เซต ก็เสร็จทุกราย ไม่ทำไม่ฝึก ไม่รู้ จิงจิงนะฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟ

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • สมาชิกอาวุโส
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันเสาร์ 08 พฤษภาคม 2010 เวลา 19:54 น. »
ต้องดูว่าแอมป์ยอมให้ใช้ทั้งspeaker AและBพร้อมกันหรือเปล่า
ผมเคยใช้ยามาฮ่า  ทำได้ครับ....ไม่พันแน่นอน  ลองแล้ว :m (17):

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันเสาร์ 08 พฤษภาคม 2010 เวลา 20:02 น. »
 :m (40):
ไม่ยอมก็ต้องข่มขืน...เอ้ย ไม่ใช่ครับ
ผมเคยลองเปิดspeaker A กับ B พร้อมกัน
ฟังลำโพงสองคู่
ทำได้คัรบ
หวังว่าน้องเค้าคงจะยอม...ไม่ต้องใช้กำลัง :m (86):

ออฟไลน์ i god

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันศุกร์ 21 พฤษภาคม 2010 เวลา 10:15 น. »
 :m (79):ไม่พังครับ ลองมาแล้ว แต่แนะนำว่าควรเป็นสายลำโพ แบบไปไวร์นะครับ แบบที่นำมาผสม เคยลองแล้ว เสียงมันจะแกว่งๆ ชอบกล :m (14):

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันเสาร์ 29 พฤษภาคม 2010 เวลา 10:57 น. »
 :m (17):
ขอบคุณครับลองเรียบร้อย
ครับเสียงมันแปลกๆ
สงสัยสายคนละยี่ห้อกัน
ขอบคุณคัรบ