ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจะติดทุย HD ดูบอลโลกบ้างครับ  (อ่าน 5036 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
ใครจะติดทุย HD ดูบอลโลกบ้างครับ
« เมื่อ: วันอังคาร 11 พฤษภาคม 2010 เวลา 01:39 น. »

• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

• รุ่นใหญ่
Re: ใครจะติดทุย HD ดูบอลโลกบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 11 พฤษภาคม 2010 เวลา 01:42 น. »
อยากดูบอลโลกแบบ HD กับเสียง Dolby Digital 5.1 วันนี้โทรไปทุย รู้สึกคนตอบจะสับสนชีวิตยังไงไม่รู้ เดี๋ยวบอกเสียสองพัน เดี๋ยวบอกเสียสี่พัน

เลยมาว่ามาติดเฮอะ เดี๋ยวไม่ทันดูบอลโลก

หวังว่า NFL กับ NBA ฤดูกาลหน้าจะถ่ายทอดแบบ HD นะ จะได้ดูกันมันหน่อยนึง
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
Re: ใครจะติดทุย HD ดูบอลโลกบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 11 พฤษภาคม 2010 เวลา 08:47 น. »
โฮ่.... สนๆ ได้ความยังไงแจ่งหน่อยดิน้า...

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 11 พฤษภาคม 2010 เวลา 09:10 น. »
อยากดูบอลโลกแบบ HD กับเสียง Dolby Digital 5.1 วันนี้โทรไปทุย รู้สึกคนตอบจะสับสนชีวิตยังไงไม่รู้ เดี๋ยวบอกเสียสองพัน เดี๋ยวบอกเสียสี่พัน

เลยมาว่ามาติดเฮอะ เดี๋ยวไม่ทันดูบอลโลก

หวังว่า NFL กับ NBA ฤดูกาลหน้าจะถ่ายทอดแบบ HD นะ จะได้ดูกันมันหน่อยนึง

nba เนี่ยอยากให้ true รับสัญญาณเองเลย ไม่ต้องรับจาก espn , star.. จาก singapore โฆษณาแมร่งโคตรเยอะ
  เสียอารมณ์ ยิ่งช่วงท้าย แต้มสูสีตอนขอเวลานอก อยากดูบรรยากาศตอนนั้นด้วย
     มีอยู่ปีนึงที่ itv ถ่ายรอบชิง สุดยอดดดดด แต่คนพากษ์ไม่เวิคร์
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคาร 11 พฤษภาคม 2010 เวลา 09:39 น. »
ผมยกเลิกทุยเพราะว่ามันเอาเปรียบผู้บริโภคมากเกินไป

มีโฆษณามาเพิ่มให้ แต่ไม่ยอมลดค่าสมาชิก :m (28):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอังคาร 11 พฤษภาคม 2010 เวลา 12:39 น. »
วันนี้โทรไปอีกที

สำหรับแพ็คเกจ platinum ที่ผมใช้อยู่หนึ่งจุดที่ห้องนั่งเล่น ที่เหลือใช้ splitter ในห้องนอนผมกับห้องนอนแม่ จริงจริงอยากทำให้ถูกต้องนะ แต่เมื่อก่อนจานเดียวมันได้แค่สองจุด ถ้าผมติดสามจุด ผมต้องเพิ่มจานและจ่ายรายเดือนเต็มๆอีกชุด ซึ่งไม่ไหวเพราะว่าห้องนอนผมเอาไว้แค่ดูตอนผมจะนอนบางครั้งแค่นั้นเองตั้งแต่ย้ายบ้านมาเกือบปี เปิดดูไม่ถึงสิบหน ถ้าให้จ่ายเต็มๆแบบนี้ผมไม่ไหว

แต่ตอนนี้ถ้าติด HD แล้ว จะเพิ่มได้อีกสองจุด ก็เลยทำให้ถูกต้องซะเลย

สรุปว่าถ้าผมติดตั้งดังนี้
๑. จุดหลักจาก platinum เป็น platinum+HD
๒. เพิ่มจุดสองและสามแบบ platinum

เสียค่าประกันค่าติดตั้งทั้งหมดรวมเจ็ดพันครับ

ส่วนค่ารายเดือน เพิ่มค่า HD ประมาณสามร้อย จุดที่สองเสียสองร้อยกว่าบาท จุดที่สามดูฟรี

เลยให้เขามาติดครับ ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบ ขอให้มี NFL กะ NBA ดูด้วยเต๊อะ
..\
☻/
/▌

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพุธ 12 พฤษภาคม 2010 เวลา 15:07 น. »
ติดเรียบร้อยแล้วครับ เมื่อวานคุยกับคนรู้จักในทุย เขาบอกเอากล่อง HD เข้ามาไม่เยอะ แถมคิวยาว เลยบอกให้เขาลัดคิวให้มาติดวันนี้เลย

ภาพก็โอเคครับ ไม่ได้เทพอะไรมากมาย ช่อง HBO ก็ได้เกือบๆดีวีดี progressive scan แต่มีนดีอีตรงเสียงดอลบี้นี่แหละ ดูหนังสนุกขึ้นเยอะ

ส่วนช่องกีฬาจะแจ่มกว่าเพราะถ่ายด้วย HD Video

..\
☻/
/▌

• TAC
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธ 12 พฤษภาคม 2010 เวลา 15:11 น. »
สายที่ออกไปทีวีใช้สายอะไรครับ ?

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพุธ 12 พฤษภาคม 2010 เวลา 15:19 น. »
ใช้สาย HDMI ที่แถมมาอยู่ต่อเข้ากับ avr อ่ะน้า

เดี๋ยวว่าจะไปซื้อสาย HDMI ดีดีมาเปลี่ยน น่าจะดีกว่านี้อีก
..\
☻/
/▌

• TAC
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพุธ 12 พฤษภาคม 2010 เวลา 15:22 น. »
อ้างถึง
เดี๋ยวว่าจะไปซื้อสาย HDMI ดีดีมาเปลี่ยน น่าจะดีกว่านี้อีก
มันจะคุ้มเหรอน้า... เปลี่ยนแล้วบอกกันบ้างเด้อ.... แล้วจากเครื่องไป AVR ละ สายอะไรครับ ?

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพุธ 12 พฤษภาคม 2010 เวลา 15:28 น. »
สายจากเครื่องยูบีซีไป AVR ใช้สายแถม

จาก AVR ไปทีวีสายมันประมาณหนึ่งหมื่นน่ะน้า สายมันสองเมตร

ผมว่าดูบอลโลก, EPL, NFL, NBA ทั้งปีแบบชัดๆ คุ้มที่จะลงทุนกับสายอีกซักหกเจ็ดพันนะน้า

ที่สำคัญลองดูช่องยูบีซีธรรมดา ผมว่าต่อด้วย HDMI นี่ ภาพมันสวยขึ้นด้วยนะ อัพผ่าน avr เป็น 1080i แจ่มเลย
..\
☻/
/▌

• TAC
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพุธ 12 พฤษภาคม 2010 เวลา 15:32 น. »
อืม.... ตอนนี้ผมยังไม่มี AVR upscale ผมเดาว่าใช้ โคแอค ก็รับได้ใช่มั๊ยครับ ??? แล้วถ้าจากกล่องยูบีซี ช่องไม่ใช่ไฮเดฟ ไปที่เอวีอาร์เลย วงจรที่กล่องอัฟเสกลน่าเกลียดมั๊ยครับ ? ไม่ได้ลองแหงเลย ไม่เป็นไรครับน้า... แท๊งกิ้วๆๆ

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพุธ 12 พฤษภาคม 2010 เวลา 15:51 น. »
เจ้า กล่องฝันนีมันมี hd ปะครับ  :m (12):
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพุธ 12 พฤษภาคม 2010 เวลา 15:54 น. »
ผมเช็คแล้วนะกล่องมี output เป็น hdmi, component, ส่วนเสียงเป็นช่อง optical

ช่องธรรมดาก็ส่งออกมาเป็น 1080i เหมือนกัน

ตะกี๊ผมพิมพ์ผิดจากยูบีซีเข้า avr เป็น 1080i แล้วผมอัพเป็น 1080p เข้าทีวี
..\
☻/
/▌

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันพุธ 12 พฤษภาคม 2010 เวลา 22:56 น. »
เจ้า กล่องฝันนีมันมี hd ปะครับ  :m (12):

นี่มันไม่ใช่กล่องฝันไม่ใช่เหรอครับ มานเป็นจองทรูเองเลยนี่...
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพุธ 12 พฤษภาคม 2010 เวลา 22:58 น. »

นี่มันไม่ใช่กล่องฝันไม่ใช่เหรอครับ มานเป็นจองทรูเองเลยนี่...
เหมือนกับว่าที่ทีดีมีคนรับทำอยู่นะน้าพล
..\
☻/
/▌

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันพุธ 12 พฤษภาคม 2010 เวลา 23:25 น. »

มีครับแต่เป็นรุ่นใหญ่ ผมว่ายังไม่คุ้ม แต่มันมีวิธีทำให้กล่องแห่งความฝันธรรมดาดูช่อง HD ได้โดยการใช่คู่กับพวก play on ครับพี่พล
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

• รุ่นใหญ่
กำลังดู FA Cup นัดชิงทางช่อง HD
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันเสาร์ 15 พฤษภาคม 2010 เวลา 22:33 น. »
ดู FA Cup แบบ HD ชัดสะใจโคดครับ

ใครติดยูบีซีอยู่แล้ว เพิ่มค่าประกันอีกสองพัน ดูบอลโลก ๖๔ นัด จากนั้นจ่าย ๒๙๙ บาทหกเดือนแล้วจะเลิกก็ยังคุ้ม
..\
☻/
/▌

ออฟไลน์ tatree_b

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอาทิตย์ 30 พฤษภาคม 2010 เวลา 11:19 น. »
ถ้าเปลี่ยนของเก่าเป็นเอชดี เพิ่มประกันกล่อง 2000  แต่ถ้าติดจุดใหม่เลย 4000 ครับ ค่าติดตั้งอีก 1000 บาท  ค่าดู 290 บาทไม่รวมแวต (Gold package) ของผมก็จะมาติดวันนี้ (เลื่อนจากเมื่อวาน ไม่รู้จะเบี้ยวอีกรึเปล่า  :m (62): )

ลืมบอก ค่าประกันต้องดูไปไม่น้อยกว่า 6 เดือนถึงจะได้คืนนะครับ