ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งห้องไหนดี...ห้องนี้แล้วกัน....ไปเที่ยวบ้านน้าแจ๊สมาครับ  (อ่าน 10253 ครั้ง)

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • สมาชิกอาวุโส
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
ตั้งห้องไหนดี...ห้องนี้แล้วกัน....ไปเที่ยวบ้านน้าแจ๊สมาครับ
« เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 03:04 น. »
สวัสดีครับ..... :m (3):
สืบเนื่องมาจากวันหยุดสงกรานต์.....ผมตั้งใจว่าจะมาเที่ยวชะอำอยู่แล้ว :m (69):
   :m (49):หลังจาโพสถามท่านสมาชิกว่ากินที่ไหนเที่ยวที่ไหนดี....ในหัวสมองก็แว๊บบบบขึ้นมาได้ว่า”น้าแจ๊สสอยู่ประจวบนี่หว่า  อิอิ”  ไม่รอช้า  รีบโทรหาทันที  น้าบอกไม่ได้ไปเที่ยวไหน    อยู่แถวบ้าน  มาหาได้เลย   อ่ะ...ได้การ  อยากฟังมานานแระ  เจ้าka 300t+ปรีหลอดkc 1เนี่ย  เสียงมันเป็นยังไง  หวานยังไง   มีเบสมั๊ย  (ออกตัวก่อนว่าไม่มีโอกาสฟังแอมป์หลอดแบบจริงๆจรังซักทีครับ :m (50):) สามารถขับลำโพงความไว 86dB@4 Ohm ย่างเจ้าไดเนาฯได้ป่ะ  ต้องลองๆ  เหอๆ :m (28):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 04:06 น. โดย tooss »

• intendant
Re: ตั้งห้องไหนดี...ห้องนี้แล้วกัน....ไปเที่ยวบ้านน้าแจ๊สมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 03:15 น. »
เลยตัดสินใจวางแผนหลอกแฟนว่าจะพาไปเที่ยวทะเลแถวๆประจวบ...สวยมากกก(จริงๆแล้วผมไม่เคยไปหรอกครับ อิอิ   มั่วๆเอา)    :m (15):ขับมาจนถึง...โทรให้น้าแจ๊สสมารับ...เหอๆ  ก็ไม่เคยมาอ่ะ   55+         และแล้วก็มาถึงบ้าน...โอ้ว...ครอบครัวนี่น่ารักอย่างแรงครับ...ต้อนรับอย่าดีจนผมเกร็งๆไปเลย   เปิดบ้านมาปุ๊บ...เจอชุดรับแขกก่อนเลย...อ่ะ  ผิดครับ...ไม่ใช่โซฟานะครับ...ชุดรับแขกที่ผมว่านี้คือเครื่องเสียงครับ....
วางอยู่ก่อนถึงโซฟาแอลซะอีก...( :m (26):คิดในใจ...ถ้าตูสะดุดหลอดแตก....จะโกรธมั๊ยเนี่ย ฮ่าๆๆๆ):m (88):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 03:19 น. โดย tooss »

• intendant
Re: ตั้งห้องไหนดี...ห้องนี้แล้วกัน....ไปเที่ยวบ้านน้าแจ๊สมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 03:22 น. »

หลังจากสวัสดีทักทาย กินน้ำกินท่าเรียบร้อย...ผมก็ให้น้าเปิดเครื่องเสียงให้ฟังหน่อย........เพิ่งรู้ว่า...แอมป์หลอดนิ่  กว่าจะยอมเปล่งเสียงใช้เวลานานเหมือนกัน :m (84):.....ไม่ทันใจวัยรุ่นอย่างผมเรย  ฮ่าๆๆๆ    (ถึงว่า..มีแต่คนแก่ๆเลน  อิอิ :m (1):)

• intendant
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 03:25 น. »
       นาทีแรกที่ได้ยิน.....โอ๊ะ...ก็งั้นๆนี่หว่า .....ไม่เห็นแตกต่างกะแอมป์ทรานซิสเตอร์ซักกี่มากน้อย   แต่พอลองซักพัก....อ่าวเฮ้ย...ชักชอบ   สิ่งที่สำผัสว่าแตกต่างจากแอมป์ทรานซิสเตอร์อย่างแรกคือ
1.   เวลาฟังเบาๆมากๆนี่ รายระเอียดยังอยู่ครบทุกย่านเสียง มีเนื้อชัดเจน
2.   ฟังเพลงร้องหวาน ละมุนกว่า(อันนี้พอจะเคยได้ยิย...แต่ไม่เคยสำผัส)
3.   แอมป์ร้อนมากกกกกกก
นั่งฟังซักพักน้าแจ๊สสถาม...”มีมิติมั๊ย”....ผม..เอ่อ... :m (62):(เงียบ) ...........
ซักพักถามอีก......มีมั๊ย......ผม...เอาว๊ะ..บอกก็บอก.....มี...แต่มันน้อยอ่ะ  ไม่ชัด... :m (75):.
น้าแจ๊สสบอก “ อ่ะ  ใช่.....ผมจูนแบบเน้นเนื้อ....ไม่เน้นมิติ”
ผม?????????(มาไม้ไหนอีกนิ่)
 :m (38):

• intendant
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 03:29 น. »
ตอนหลังน้าแกมาเฉลยว่าไม่ได้นั่งฟัง ณ จุดๆเดียว คิออาจจะทำกิจกรรมอื่นๆ ไปด้วย  แกเลยจูนแบบ เน้นเนื้อๆเสียง  มากกว่ามิดิ   อืม  เข้าใจแระ  เพราะตอนเย็นๆมานั่งคุยกันหน้าบ้าน(ด้านนอก) ยังได้ยินเสียงแซ็ก
ลอยมาชัดเจน   อืม  เจ๋งดีอะ :m (25): 
    นักซักพัก..ว่าจะกลับแระ  แต่น้าแจ๊สสบอกไหนๆมาแล้ว...ฟังให้ครบ  พาเข้าไปในห้อง  ฟังอีกชุด   (ทำไมมีเยอะจัง... :m (58):เด๋วปั๊ดแอบยกกับบ้าน  ฮ่าๆ) :m (25):

• intendant
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 03:32 น. »
ชุดนี้น่าจะเป็นluxman กะTurn ยี่ห้อmicroอะไรซักอย่างอ่ะครับ...(น้าบอกแล้ว...แต่ลืม  อิอิ)กะลำโพงpsb ตั้งพื้น..อายุเกือบเท่าผม  ฮ่าๆ   เก่ามั่กๆ
พอมาฟังชุดนี้  อ่ะ  ใช่เลย มีมิติกว่าชุดด้านนอกมาก  ฟังสบาย ฟังแล้วเพลิน  เพราะปกติผมไม่ค่อยชอบเสียงของเจ้าpsb ซักเท่าไร  ผมว่าเสียงเค้าจัดไปนี๊ด แค่ไอ้คู่นี้ทำไมไม่รู้สึกว่ามันกัดหูเลย  และแล้วน้าแจ๊สก็เฉลยโดยการเปิดหน้ากากออก  ถึงบางอ้อ ก็ไอ้จ้าคู่นี้ ทวีเตอร์มันใช้โดมผ้าใหมนี่น่า  ผมว่าแล้ว..(มันคุ้นหูเพราะเจ้าไดม่อน9.1ของผมก็ใช้โดมผ้าใหม)   เลย ยิ่งฟังยิ่งสนุกจนลืมเวลา

• intendant
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 03:35 น. »
    ซักพักน้าแกหยิบแผ่นอ่ะไรก็ไม่รู้มาให้ลองฟัง   โอ้โห   เวทีเสียงใหญ่โต...มีมิติทั้งด้านลึกและด้านกว้าง
เปิดแรงก็ไม่หนวกหู..กลับยิ่งน่าฟัง...เปิดเบาก็ยังได้รายระเอียดครบถ้วน  ถ่ายรุปแผ่นมาครับ...แต่ไม่รู้ว่าปกเป็นไง  ใครรู้บอกหน่อย)  สุดท้ายที่ลองก็เป็นแผ่นออดิโอไฟล์ ผู้หญิงร้อง(ลองเยอะมาก ขออภัย ลืมชื่อแผ่นอีกแระ  เดี๋ยวให้น้ามาตอบให้)   เสียงร้องชัดมาก  ชอบๆ  และแล้วก็ต้องขอตัวกลับ...เพราะไม่งั้น  เช้าแน่ๆ  รับรอง   

• intendant
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 03:48 น. »
ตรงมุมหลังลำโพง(ตรงวงกลมสีแดง) ผมก็สงสัยว่าน้าแกเอาแผ่นเสียงไปวางตรงนั้นทำไม...หรือว่าป็นการจูนเสียง :m (50):

พอให้น้าเปิดดูกลายเป็น...อ่ะจ๊ากกก. :m (2):....เรียกว่าอะไรล่ะ. :m (14):..ปลั๊กพ่วงหรอ  อิอิ :m (7):
โอ้โห...พอเห็นปุ๊บ...เสียงดร๊อปขึ้นมาทันที..ม่ายไหวๆ...ปิดใว้อย่างเดิมอ่ะ  ดีแระ :m (62):

ดู..ดู๊ดู....turnอย่างเทพ...เอามาเสียบกับอาไร..เด๋วจะฟ้องเฮียกอล์ฟ :m (49):  ฮ่าๆๆ :m (37):

• intendant
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 03:54 น. »
นี่ครับ...คนชอบเครื่องเสียง...ต้องผิวสีนี้...ฮ่าๆ
ชักรูปจ่า(...หมู่)   ก่อนกลับ 

• intendant
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 04:05 น. »
 :m (3):สุดท้ายนี้ขอบคุณน้าแจ๊สและครอบครัวเป็นอย่างมากครับ  ที่ต้อนรับอย่างดี  ที่สำคัญ  น้าได้สอนเทคนิค ในการฟัง ทั้งทางตรง และทางอ้อม และแนะนำแผ่นดีๆให้ได้ฟัง และรู้จัก    ขอบคุณคร๊าบบบบ :m (3):
  ผิดพลาดประการใด..ขออภัยด้วยนะครับ :m (3):...ส่วนเรื่องรายระเอียดแผ่น..และเครื่องต่างๆ  เดี๋ยวให้น้าเข้ามาตอบให้อีกทีครับ :m (3):
.

....หลังจากขับรถออกจากบ้านน้าแจ๊สมา.....

ได้ยินเสียงแว่วทางด้านข้างคนขับ....
"ทะเลแถวประจวบฯนี่...สวยเน๊อะ!!!) :m (46):
  ผม....แฮ่ๆๆๆ...... :m (24): :m (53): :m (59):   

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 08:18 น. »

:m (8): แล้วใครถ่ายรูปให้หง่ะ....
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ mono

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 10:25 น. »
 :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17):

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 10:54 น. »
จิงๆ.....ผม เปิด ให้คุณ ตู่ ส......

ฟัง ไปหลาย ต่อ หลาย เพลงคับ.....

ระหว่าง...ที่เปิด.....พลาง ผมเล่า ให้ แกฟัง..ว่า

ห้องนี้ เป็น ห้อง LAB ของผมคับ.....

เอา ไว้ ทดลอง...เอา ไว้เล่น.....

ซึ่ง จะต่าง....จาก....ชุด รับ แขก ที่อยู่ หน้า บ้าน.

เพราะชุด หน้า บ้าน...ผม ฟัง กัน ทั้งครอบครัว...

แต่ ในห้องนี่......เหมือน  ที่สำหรับทดลอง.....

แต่......ก็  ลองครั้งละนานๆ ทุกที....อิ อิ........

เพราะ.....ผม  ก็ ถา คุณ  ตู่ส.....แก เหมือน กันคับ

ว่า...มี อาการ เหมือน ผม ไม๊???

อาการคือ......เมื่อเพลงจบ.....ก็ อยาก ฟัง เพลงนั้น เพลงนี้

ต่ออิก..........ซึ่ง ไอ้ อาการนี้ เเหระคับ...ที่ลาก ผมตูดติดโซ ฟา...

จนตี หนึ่งตีสอง...ทุกครั้ง ที่เข้า มา หมุนแผ่น เล่น.....

โทรมคับ........ร่างกาย โทรม.....จิงๆ.........๕๕๕๕๕๕ :m (83):

อันนี้ เป็น แผ่น ที่ ผมเอา มา เปิด....ให้ คุณ ตู่ ฟัง......

แหม.....แร้วคุย ว่า เล่น เครื่อง เสียง....อั๊ด...โด่.... :m (76):

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

ผม เปิด.....แดนนี่ บอย ให้ แกฟังคับ.....

เป็นแผ่น รอบ  ๔๕..............แร้ว ต่อ.....

ด้วย...ซัมแว้.....โฮเฟอะ....เดอะ....เรง โบ๋

เท่านั้นแหระ.....รู้ จัก อะนาล็อก  เป็น เพื่อน ซี้ ขึ้น มาทัน ที๕๕๕๕๕

มีใคร จะมา อิกมะ........

จะรื้อห้อง.....ทำโฮมฯ แร้วเน้อ....... :m (41):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

• intendant
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 เมษายน 2009 เวลา 21:59 น. »
มารอดู 50"นิ้ว  อิอิ :m (7):

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 12:10 น. »
พี่แจ๊สครับ
ปรี KC1 MK2 สไตล์เสียงเป็นอย่างไรครับพี่
คุ้มราคาไหมครับ....ผมถูกฉโลกกับหน้าตามันจริงๆ
เล็งตั้งแต่รุ่นแรกยังไม่มีโอกาสเล่นซักที

เล็งยาวดีไหมครับ.... :m (88):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 13:26 น. »

มารอน้าแจ๊สแกตอบด้วยคนครับ..... :m (82):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• TAC
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 14:04 น. »
พี่แจ๊สครับ
ปรี KC1 MK2 สไตล์เสียงเป็นอย่างไรครับพี่
คุ้มราคาไหมครับ....ผมถูกฉโลกกับหน้าตามันจริงๆ
เล็งตั้งแต่รุ่นแรกยังไม่มีโอกาสเล่นซักที

เล็งยาวดีไหมครับ.... :m (88):

อุ่ย...!...... :m (8):

........................ :m (62):

.................................... :m (14):

................................................ :m (14):

.................................... :m (14):

......................... :m (14):

............... :m (70): zzZZ.................. :m (62):

จะเอา ไป ทำ อะไร ระคับ.......

ผม เอง  ฟัง แบบ ไม่มี เรฟ เฟอร์ เร้นท์   เล่น ไปตาม ใบสั่ง เมียค้าบ

วัน ที่ซื้อ...เรื่อง มัน ก็นาน มาแล้ว.....ตั้ง สมัย บอร์ดเก่า 

ยุค loveaudiophile โน่น น น น น น น น :m (13):

เรื่อง คร่าวๆ  มัน ก็ มี อยู่ ว่า................. :m (70):.....zz ZZ........๕๕๕๕

เมื่อ ก่อน  ผม เล่น แอมป์ รุ่น  TS 34.1 คับ.....  เป็น ซิงเกิ้ลเอนด์ คลาส เอ

กำลังขับ ศิริมงคล ที่ ๙ วัตต์ ...... :m (31):

ผม ก็ ล้มลุกคลุกคลาน มาหลายปีกับ แอมป์ ตัวนี้

ตัว อื่นๆ ที่มีในบ้าน..... ลืม หมด.........เมื่อเวลา

ผ่าน ไป  ประ มาณ ร่วม แปดปี เห็น จะ ได้......

จู่ ๆ....ก็ มีคน มาสู่ขอ....สุด ที่รักของผมไป.....

แล้ว ทิ้ง NAD 1700+2400 ไว้แทน.....เอา ก็ เอา ฟระ

และแล้ว...เรื่อง ไม่เข้า ท่า ก็ วิ่ง มาหา ผม......

เมื่อผม คิดว่า....หลอดตัว ต่อ ไป....ต้อง แพงขึ้น

สองสามเดือน ต่อ มา.....ผม ก็ สั่ง  Dared MP 15

มานั่งดู อยู่ ได้ เจ็ดวัน.. ก็ เป็น อัน จบ หลักสูตร....

ด้วย เสียง ที่รื่น ใหล...ของ ซิงเกิ้ลเอนด์ จาก KT 88

ที่ล่องเรือสำเภามาจาก แผ่นดินใหญ่......ความรื่น ใหล

ของ มัน  ผสาน ความลงตัว  กับความหวาน อย่างสุดยอด

ความเนียน ความอวบ อิ่ม......และมวลเสียงกลางที่มีน้ำหนัก

จาก 34.1  พลัน มลาย สิ้น........เท่านั้น  คำว่า อกหัก จากลูก

ผู้ชาย อย่างผม.....ก็ เดือดร้อน ไปทุก หย่อม หญ้า.........

เมื่อเป็น ดังนั้น   อา เหม้ย.....ภรรยา สุดที่รัก  เห็น อาการ ของ สามี

ไม่สู้ดี นัก.....เกรง ว่า ถ้า ปล่อย ให้นาน ไป...อาจ จะ โดน ลม ปราน

เข้า แทรก  ...และ ตีกลับ  จน เสีย ผู้ เสียคน........ ไม่รอช้า

อา เหม้ย  ออกคำสั่ง   เป็น ไง เป็นกัน........ ตะลุย....ยุทธ ภพกัน เถิด....

สรุปว่า...เอา แม่นาง Dared  ไปส่งคืน ยัง สำนัก.......

ด้วย ความ กระเเดะของเสียง กลาง ที่ อ่อน หวาน เกิน มนุษย์ มนา......

ปาน ว่า.....จะ ตาย เสีย ให้ ได้.......หาก ไร้ ซึ่งการ ได้ ยิน..เสียง ของ แม่นาง...

ตาย ซะเถอะ งึง จ๊าก ก กส......ฉั่ว.. :m (76):........ :m (7):

แม่ นาง เหม้ย...... ได้ ตระ เวณ ทั่วยุทธจักร.....เคียงข้าง 

กับ ผม....อย่าง....ระทวย.....( ออกจาก ประจวบฯตั้งกะตีห้า)

จน ไป เจอ  กับ ศิษย์ ร่วม สำนัก อย่างTS KA 30T

ก็ ได้ ประลอง ไปสองสาม เพลง...แม่นาง เหม้ย...ก็ ถึง

กับ คาราวะ ไป สามจอก ก ก ก ก  :m (78):

เท่านั้น   ก็ ได้ พา KA 30T กลับ สู่ ประจวบฯ ทันที

หลาย วัน ผ่าน ไป....KA 30T  สำแดง ฤทธิ มากมาย

ความหวาน  ความ อวบอิ่ม.....เสน่ห์ เสียงที่ เคย มี

กับ ศิษย์ ผู้ พี่ อย่าง 34.1 ยัง มีครบ  เพียง แต่  จะ

นำเสนอ รายละเอียด  และ พลัง เสียง  ที่ รุน แรงขึ้น

หวานขึ้น......เนียน ขึ้น....จน พลาง คิด ไปว่า....เมื่อ

กระบี่คู่ ใจ  อย่าง KC1 mkII มาถึง  ยุทธภพ คง สะท้าน

สะเทือน  ความหวาน ความอวบอิ่มน่า จะไปได้ไกล กว่านี้.............

.................................................................

..............................................หลายวัน ผ่านไป

เมื่อ  เจ้า สำนัก ..โกลิ้ม....(โกวิท)  ส่ง กระบี่ KC 1mkII

มาให้.....................................................

เครียด ด ด ด ด

ใช่ แล้ว.....เครียด จิง ๆ  เพราะ  ที่คิด ไว้ ผิด หมด.....

เสียง น่า จะ หวาน ขึ้น.....มัน กลับ เฉย......

ความอวบ อิ่ม.......ก็ เฉย.................... :m (8):

มวล เสียง  ที่น่า จะ หนา ขึ้น.....ก็ กลาย เป็น แหมคมมากขึ้น....

หลาย ชั่วยาม ต่อมา...............................

...............................................................

.......................................... เมื่อ คัมภีร์ ลึก ลับ

ถูก เปิด  ก็ พบ กับคำตอบ ว่า......ว่า................ว่า..

บัดนี้......เสียง  ได้ ถูก ขัด เกลา....ให้ มีความกลมกลึง

ถูก ต้อง....ความ หวาน ถูกดึง ให้ เข้า ทิศ ทาง....ของ ความถูกต้อง

ความอวบอิ่ม........ถูก บัง คับ ให้ เป็น พลัง ขั้น สุดยอด.....

.....ทุกสิ่ง ทุกอย่าง.....ถูกจัดระเบียบ  ให้ วิ่งเข้า หา ความ เป็น ธรรมชาติ

มากขึ้น  โดย หลีกเลี่ยง  ของ บิด เบือน ของ สังคม และยุทธภพ

ที่ว่า มา แบบนี้ ก็ เพราะ   พบ ว่า..เมื่อวัน นึง...ที่วาง กระบี่ KC 1mkII

เอา ไว้...แล้ว กลับ สู่ จุดเริ่ม ต้น  พบ ว่า...อนิจจา......ข้า ขาด กระบี่ KC 1mkII

ไม่ ได้ เสีย แล้ว.........

บัดนี้.......คง พร้อม  จะ ตะลุย สู่ ยุทธ ภพ อิกครั้ง..................... :m (31):

:m (31): :m (31): :m (31):................................จ๊าก ก ......ฉ้า.............. :m (5):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 16:07 น. โดย jazz »

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

• TAC
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 14:11 น. »
เป็น ไงคับ..รีวิวของ พ้ม... :m (89):

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ :m (7):

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 14:14 น. »
เขียนอะไรอ่านไม่รู้เรื่อง  :m (21):
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 14:14 น. »
อาเฮียขอคาราวะอาโอวตี๋สามจอก :m (3): :m (3): :m (3):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 14:22 น. »
ป๋า jazz เขียนหนังสือขายได้เลยนะเนี่ย   :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17):

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 16:55 น. »

มารอน้าแจ๊สรวมเล่ม เรื่องเล่าวันอาทิตย์... :m (54):

• TAC
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 17:08 น. »

มารอน้าแจ๊สรวมเล่ม เรื่องเล่าวันอาทิตย์... :m (54):

ป๋า เขียง....พิมพ์ นะ ฮ้า........นะ ฮ้า..นะฮ้า.... :m (54):

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 17:09 น. »

ตอบ pm มาไวไว

• TAC
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 17:11 น. »
อาเฮียขอคาราวะอาโอวตี๋สามจอก :m (3): :m (3): :m (3):

โอ้ว.....ข้า น้อย ขอน้อมรับ...สาม จอก เช่น กัล.....

และแถม ให้ อิก จอก....เผื่อ ถอน..... คิคิคิ:m (50):

• intendant
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 22:48 น. »
น้าแจ๊สสสสส....จำที่คุยกันวันนั้นได้ป่ะครับ...ที่ผมบอกว่ามีอู่ที่มีเอาเครื่องเสียงมาวางใว้ในห้องรับรองลูกค้าอ่ะครับ
รูปๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 22:56 น. โดย tooss »

ออฟไลน์ 0019

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 23:09 น. »
อู่ซ่อมรถหรือครับ หรืออู่เครื่องเสียง ละลานตาดีจริงๆ   :m (60):
Player: PC (AMD A6) , Mac mini (late 2009) || USB cable: Custom made from Canare  || DAC: Teac UD-H01 || Audio cable: Audio GD Pink || Int amp: LA Audio V1 , NAD C356bee || Speaker cable: No name || Speaker: Polk Audio RTi A1

• intendant
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันอังคาร 21 เมษายน 2009 เวลา 23:22 น. »
ที่เห็นๆ มี McIntosh 275  ts kb 300i  ปรีkc1  mk II ตัวเดียวกะน้า และก็ mono block ของts ผมจำรุ่นไม่ได้
ด้านหลังของ275 เห็นปรี conrad johnson แว๊บๆ  
ส่วนลำโพงเห็นและน้ำลายใหล เริ่มต้รด้วยน้อง totem model1 ด้านข้างเป็นacoustat ตัวบักเอ๊บ ส่วนด้านหลังเป็นRoger 3/5a วางทับอยู่บน Kef 3/5a โอ้ว...จะเยะไปไหนเนี่ย....เห็นวางอยู่แบบไม่ค่อยมีค่าเลย
แอบยกไปบ้านจะได้ป่าวเนี่ย

• TAC
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันพุธ 22 เมษายน 2009 เวลา 10:38 น. »
อู้ย.......แผนที่เรย ย ย ย ย

เดี๋ยว ให้ ตา เกร๋ ไปขน น นน  น น น :m (41):

• TAC
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันพุธ 22 เมษายน 2009 เวลา 11:59 น. »
ข้าน้อยขอคาราวะ ท่านจอมยุทธ...วันก่อนเกือบได้มือสองรุ่นแรกแล้ว
คนขายเปลี่ยนใจเป็นอื่น....ข้าน้อยเสียใจยิ่งนัก.... :m (33):

ตัวนี้นี่แหละผมว่ามีดีที่ซุปนะ เอาไปปรุงรสเพิ่มหน่อย
ไม่งั้นเมืองนอกไม่กล้าขายหลักแสนแน่ๆ.... :m (13):
ได้แต่รอๆๆๆต่อไป...ช่วงนี้อัตราการใช้เงินฟุ้มเฟือยแทบจะเป็นศูนย์ :m (44):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

• TAC
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันพุธ 22 เมษายน 2009 เวลา 12:03 น. »
ตั้งงบ เท่าไร หระ....เดี๋ยว ปั๊ด ชู้ทด์ ส่ง.....ถึงที่......๕๕๕๕๕

เอาปะ  เอา ปะ...กิ๊บ กิ้ว.... :m (81):

• TAC
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันพุธ 22 เมษายน 2009 เวลา 12:23 น. »
ตั้งงบ เท่าไร หระ....เดี๋ยว ปั๊ด ชู้ทด์ ส่ง.....ถึงที่......๕๕๕๕๕

เอาปะ  เอา ปะ...กิ๊บ กิ้ว.... :m (81):

จริงใจหรือไก่กาครับ อิอิอิ
พี่แจ๊สเจอเนื้อคู่แล้ว จะคิดแยกอีกเหรอคร้าบบ
เดี๋ยวเจอฤทธิ์มีดสั้นของอาซ้อพี่..... :m (5): :m (76): :m (48):

• TAC
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันพุธ 22 เมษายน 2009 เวลา 12:47 น. »
พูด ไป...เดี๋ยว จะ หา ว่า โม้ อิก....

ผม เคย เขียน หลาย ครั้ง  ว่า ปลาย ทาง สวรรค์

ที่ เดิน.....  อยู่ แค่ ปลาย จมูก  แค่ นี้ เอง 

เดี๋ยว นี้ ผม ฟัง อะไร ก็ ได้ คับ  ขอ แค่ เสียง ไม่ น่ารำคาญ....

หลอด เสียงดี... โซลิต เสียง ใส....... อะไร ก็ ได้   ฟัง สบายๆ

ง่าย ดีคับ...ชีวิต.............. :m (31):

แต่ ว่า ก็ ว่า........ของเมีย ซื้อให้ นี่ มัน ขลัง มาก......

เดี๋ยว เมียมา อ่าน เจอ.....ขอ ให้ เป็น เรื่อง ขำๆแร้ว กัล.... :m (38):  จึ๋ย :m (38):