ผู้เขียน หัวข้อ: กว่านางฟ้ามาโปรด ก็เกือบสายไปแล้ว  (อ่าน 22648 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
Re: กว่านางฟ้ามาโปรด ก็เกือบสายไปแล้ว
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กรกฎาคม 2010 เวลา 20:48 น. »

ยังงัยก้อขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงนะครับ  :m (25):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
Re: กว่านางฟ้ามาโปรด ก็เกือบสายไปแล้ว
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันอังคาร 27 กรกฎาคม 2010 เวลา 19:15 น. »
พอดีเจอในหนังสือ What hifi พฤษภาคม 2548 แปลบทความจาก The absolute Sound ในเรื่องเกร็ดของ สาย siltech

สาย G 3 เป็นสายที่น่ามหัศจรรย์มาก แม้ว่าจะต้องใช้เวลาเกือบชาติในการ Break In ก็ตาม และผ่านไปตั้ง 600 ชั่วโมง เสียงก็ยังไม่หยุดเปลี่ยนสักที ซตพ.  :m (18): :m (83): :m (83):
:m (8): omg   

That's  Incredible ... 

งั้นผมไปรอซื้อมือสองชาติหน้าดีกั่ว  :m (88):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 11:09 น. »
ของผมมีรุ่น sq 88 sattแค่จูนลอยเสียบเฉยยังอึ้งเลยครับ ตอนนี้ชักคันอยาก :m (86): :m (60):

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 11:16 น. »
ถ้าเสียบแล้วรู้สึกแตกต่างอย่างชัดเจนทันทีเนี่ย แสดงว่ามัน contrast จากเส้นเก่าเยอะ...

และถ้าชอบมากๆ ก็แสดงว่า มันเหมาะกับระบบเรามากกว่าเส้นเก่า ...ไม่ได้หมายความว่าเส้นเก่าไม่ดี (ถ้าอยู่ในระดับราคาเดียวกัน)

แต่ถ้าถึงขั้น 600 ชั่วโมง แล้วยังเบิร์นไม่เสร็จเนี่ย ...ผมไม่ซื้อมาเล่นแน่ๆ ...ชาติไหนมันจะนิ่งหล่ะเนี่ย...ฟังวันละ 3ชั่วโมง...ซัดไปเกือบปี

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 11:18 น. »
ของผมมีรุ่น sq 88 sattแค่จูนลอยเสียบเฉยยังอึ้งเลยครับ ตอนนี้ชักคันอยาก :m (86): :m (60):

เข้าใจยากกว่า ภาษาฮวด อีกแฮะ :m (21):

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 11:24 น. »
ผมฟังวันละชั่วโมง ยังไม่หักวันที่ไปทำอย่างอื่นอีก เสียงนิ่งภายในสองปีพอดี โอ้ว.....น่าสน

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 11:30 น. »
แต่ก็ดีเหมือนกันนะเสี่ย... เวลาขายต่อ โฆษณาได้เต็มปากเต็มคำเลยว่า เหมือนใหม่ ยังไม่พ้นเบิร์น ไม่ได้โกหกด้วย

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 11:35 น. »
หึ  หึ  วันละ 1.5-2 ชั่วโมง อาทิตย์ละ 4 วัน  :m (20):

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 11:36 น. »
มันต้องประเภท เสียบปุ๊บ ฟังปั๊บ แล้วคลิ๊กทันทีอย่างเดียวล่ะครับ พี่น้อง :m (89):

แต่ว่าเบิร์นไปเรื่อยๆ 600 ช.ม. เสียงยังไม่หยุดเปลี่ยนนี่ มันต้องดีขึ้นเรื่อยๆ นะครับ ไม่ใช่ยิ่งเบิร์นยิ่งเข้าป่านะ :m (76):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 11:39 น. โดย NooM »

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 12:26 น. »

ยังงัยก้อขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงนะครับ  :m (25):

คงไม่ง่ายๆนะ น้า
กว่าจะเบิร์นเสร็จ คงใช้เวลานานมากๆเลยครับ :m (71):

ออฟไลน์ pleza

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:38 น. »
ตอนแรกกะฟังผ่านๆ รอลูกแต่งตัวเสร็จ กลายเป็นต้องนั่นฟัง เพราะรายละเอียดมันเริ่มพรั่งพราย เอาที่ไม่เคยได้ยิน เสียงไวโอลิน ไม่กระทบสายมันออกมาชัดเจนอย่างมีมิติและลีลา เสียงหลายๆ เสียงที่ไม่เคยได้ยิน หรือไม่ชัดเจนกลับได้ยินพองาม  :m (3): จนกระทั่งลูกสาวมาตามให้ไปส่ง แต่กลับมีความกระตือรือร้นที่อยากกลับมาฟังในคอนบ่ายอีก ทั้งที่นัดลูกน้องผู้จัดการที่ให้ช่วยดูแลบริษัท ไว้ว่าจะเข้าประชุมช่วงบ่าย ระหว่างรอลูกสาวเรียน แฟนโทรมาบอกว่าลูกน้องไม่สบายขอลาป่วย  :m (25): ตามปกคิจะโวยวายเล็กน้อยเพราะอาทิตย์หนึ่งจะเรียกประชุมที แต่คราวนี้กลับรู้สึกดีใจ จะได้กลับมาลองฟังอีกที ว่าหูเฝื่อนหรือเปล่า

กลับมาถึงบ้านรีบเปิดวอร์ม ครบ 1 ชม เข้าฟัง ต้องร้องว่า ไม่ขายแล้ว ถ้าจะขายก็ต้องเอา SQ 110 ZATT มาแทนละ มันให้รายละเอียดอย่างเหนือชั้น ชวนติดตาม ฟังเพลงไม่รู้เบื่อ จนเวลาล่วงเลยจน ผบทบ กลับมายังไม่รู้เลย ล่วงไปจนถึงเวลาอาหารเย็น ผบทบ ให้แม่บ้านมาตามจึงลุกขึ้นอย่างเสียดาย

และแล้วนางฟ้าก็ปรากฎโฉมมาครึ่งตัว  อีกครึ่ง (เบส )คงต้องรอครบ 1 เดือนตามกูรูบอก  :m (60):

น้ากล้วยครับ อาการเสียงจากสาย Siltech ฟังวันแรกๆแล้วเสียงเน่า มันฟ้องระบบครับ
ถ้าระบบในชุดไม่มีปัญหาแล้ว เสียบไปจะฟังได้เลยไม่มีฟ้องเสียงเจี้ยวจ้าววูบวาบเลย
ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงนะครับ :m (4):
เป้าหมายทีดี เดินทางด้วยความหวัง แม้ยังไม่ถึงก็สุขใจ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:43 น. »
แล้วไหง ผ่านไปเดือนนึง มันกลายเป็นเทพธิดา ไปเลยหล่ะ ...ไสยศาสตร์มีจริงนะเนี่ย :m (24):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:54 น. »

ขอพาออกทะเลหน่อยจ้า

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ pleza

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:56 น. »
 :m (8): ผีหลอก
เป้าหมายทีดี เดินทางด้วยความหวัง แม้ยังไม่ถึงก็สุขใจ

ออฟไลน์ suchart2000

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 มิถุนายน 2011 เวลา 15:05 น. »
สายดี สมชื่อ เพราะยิ่งสายยิ่งดี แต่เล่นสายกัน 5-6 ร้อยชั่วโมงผมขอบ้ายบายดีกว่า
ผมขอเลือกแบบ เร็วดี ฟังปุ๊บโดนปั๊บ อย่างนี้จึงจะเรียกว่าดีจริง เพราะดี หมายถึง เสียงดี + ทิ้งตัวเร็ว (เปิดปุ๊บโดนปั๊บ)
ถ้าไม่งั้นสายที่ผมใช้อยู่ก็อาจจะเป็นสุดยอดสายดี เพราะอาจจะต้องเบิร์นกันถึง 99 ปี เสียงถึงจะดีก็ได้ ใครจะไปรู้ !!!

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 มิถุนายน 2011 เวลา 17:36 น. »
จริงครับ...  ของดีจริง  เปิดปุ๊บ ต้องโดนปั๊บ !

และ จะดีขึ้นเรื่อยๆ

ไอ้ประเภท....จึ๋ย  สงสัยต้องเบิร์นนาน

ผมไม่ค่อยเจื้อ :m (59):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 มิถุนายน 2011 เวลา 18:00 น. »
จริงครับ...  ของดีจริง  เปิดปุ๊บ ต้องโดนปั๊บ !

และ จะดีขึ้นเรื่อยๆ

ไอ้ประเภท....จึ๋ย  สงสัยต้องเบิร์นนาน

ผมไม่ค่อยเจื้อ :m (59):

พวกสายที่เบิร์นนานๆ โอเคอาจจะนานถึงสี่ห้าร้อยชม.ก็จริง

แต่ผมว่าแค่ช่วงไม่ถึงร้อย ชม.แรกก็น่าจะเห็นแววแล้วล่ะครับ