ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนฟังแผ่นไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 1746211 ครั้ง)

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • ลูกจีนรักชาติ
Re: เมื่อคืนฟังแผ่นไหนกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันศุกร์ 13 สิงหาคม 2010 เวลา 11:40 น. »
แผ่นนี้บันทึกเสียงใช้ได้เลยครับ เฮียเม้ง สังกัด Stockfisch ผมว่าเค้าบันทึกเสียงดีครับ
David roth อีกคนครับที่

ใช่ครับ สังกัด stocfisch จากเยอรมันบันทึกเสียงที่เป็นอนาลอคมากๆ

แต่แนวเพลงเค้าจะจำกัดอยู่แนวโฟลค์ คันทรี่ บลูส์ซะมากกว่า
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ vichai

• ชอบคุย
Re: เมื่อคืนฟังแผ่นไหนกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันศุกร์ 13 สิงหาคม 2010 เวลา 11:40 น. »
ฟังแผ่นเก่าๆที่เคยฟังประจำ

1. Pink Floyd_Wish You Were Here (Japan Mastersound LP)
2. Pink Floyd_The Wall (Japan LP)
3. Porcupine Tree_Fear of Blank Planet (Japan CD)
4. Roger Waters_Amused to Death (Mastersound CD)
5. Peter Gabriel_Up (SACD Hybrid)
6. Santana_Abraxas (Remastered CD)
7. Wishbone Ash_Argus (Japan LP)
8. Toto_Dune (OST) (Japan LP)
9. โอฬารโปรเจค_ไตรภาค (CD)

• TAC
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันศุกร์ 13 สิงหาคม 2010 เวลา 11:42 น. »
อ๊ะ..ตกเทรนกระทู้นี้ไปได้ไงสงสัยตาถั่วมองไม่เห็น..พฤติกรรมการฟังของผมฟังจนจบทั้งอัลบั้ม,จบม้วนเทปมานานแล้วตามอย่างพวก GI มันบอกว่าอารมณ์เพลงมันจะต่อเนื่อง..อย่าง the wall มันเป็นเหมือนหนังชีวิตเรื่องหนึ่งเลย..เอ้ากลับมาที่เมื่อคืนฟังแผ่นนี้ lp.จบไปสองรอบ...

สองรอบเลยเหรอพรี่  :m (3): :m (3): :m (3):

แต่ถ้าเป็น The Wall กี่รอบก็ไหวครับ  :m (88):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• TAC
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันศุกร์ 13 สิงหาคม 2010 เวลา 11:43 น. »
อ้าว พี่หมอนักฟังเพลงตัวจริงมาแจมแล้ว  :m (25): :m (25): :m (25):

เมื่อคืนพี่หมอฟังชุดไหนกับซาช่าบ้างครับ  :m (50):

ออฟไลน์ rawin2

• คุยเก่งมาก
    • ชุดชาวบ้าน
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันศุกร์ 13 สิงหาคม 2010 เวลา 21:49 น. »
Grover Washington Jr: Winelight

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
<a href="http://player.soundcloud.com/player.swf?url=http%3A%2F%2Fapi.soundcloud.com%2Ftracks%2F23662669" target="_blank" class="new_win">http://player.soundcloud.com/player.swf?url=http%3A%2F%2Fapi.soundcloud.com%2Ftracks%2F23662669</a>
March Spring Breeze - Tokyo Kosei Wind Orchestra
ชุดชาวบ้าน | INTENSE DESIGN STUDIO

• TAC
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันเสาร์ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 08:29 น. »
Roger Waters 3 ชุดรวดจ้า...

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันเสาร์ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 11:57 น. »
แฮ่..เมื่อคืนก็ฟังเหมือนกัน เป็น Lp แผ่นนี้คร้าบ...เพิ่งได้มาแบบ เขียงๆยกกำลัง2..เลยเ่ล่นซะเลย 1 รอบจะฟังอีกรอบไม่ไหว..นอนก่อนเช้ามืดฟังใหม่..

มีเพลงทั้งหมด 10เพลง.

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันเสาร์ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 13:40 น. »
Elvis is back+Girl talk:Tsuyoshi Yamamoto Trio

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันเสาร์ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 17:20 น. »

เฮียเม้งคร้าบ..ขณะฟังแผ่นนี้แล้วถือปกดูภาพศิลป์นี้ด้วยหรือเปล่า..hitch hiking แบบนี้รถจอดรับกันพรึบ. :m (50):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันเสาร์ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 17:35 น. »
อิอิ  ชอบจาดดดดดดดดดดดดดด   :m (25): :m (25): :m (25):
Ana Caram Postcards From Rio

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 17:40 น. โดย ทองก้อน »

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันเสาร์ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 23:08 น. »
ของผมเป็น XRCD นะครับ ไม่ได้เป็น SACD แบบในภาพ

มีแค่ 7 เพลง แต่    คุ้ม     ครับ  :m (10): :m (10):
www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 00:56 น. »

Moreland & Arbuckle / Flood / TELARC / 2010 เป็นเพลงแนว blue-rock ครับ ฟังไปโยกหัวไป สนุกดี  ดนตรีมีทั้งเสียงสังเคราะห์ เสียงเครื่องดนตรีจริง และเทคนิคดัดแต่งเสียงแพรวพราว อัลบัมนี้เพลงออกแนวเหมือนเป็นงานศิลปะ มากกว่าเน้นแนวสมจริง

Magical Musicals / Erich Kunzel & Cincinnati Pops / TELARC / 1999
ผมติดตามแผ่น brand telarc มาหลายแผ่น ผมว่าแผ่นนี้เป็นแผ่นนึงที่บันทึกเสียงได้สุดยอดแผ่นหนึ่งเลยครับ ถึงแม้ว่าเพลงมันจะไม่ได้ดีเด่นอะไรมาก เป็นเพลงการ์ตูนดิสนีย์เอามาบรรเลงในแบบ pops orchestra แต่ฟังทีไรให้ความรู้สึก life like อย่างบอกไม่ถูก  :m (10):

ฟังแล้วมันมีความจริงอยู่เหมือนกำลังชมละครเวทีเพลง broadway ที่แสดงอยู่ตรงหน้า มิติตื้นลึกที่ชัดมากกก ,ผมชอบตรงที่ เสียงมันไม่ได้ ชัดแจ๋ว ได้ยินรายละเอียดทุกเม็ดทุกเกร็ด ในทุกเครื่องดนตรี เหมือนกับการบันทึกเสียงทั่วไป ที่ใช้ microphone หลายตัวในการอัดเสียงวงใหญ่ๆ อย่างออเคสตร้า แต่อัลบัมนี้ ผมไม่รู้หรอกว่าเชิงเทคนิคเขาบันทึกอัลบัมนี้ยังไง แต่เป็นไม่กี่อัลบัมที่ผมรู้สึกว่า เสียงมันให้ความรู้สึก fullrange เหมือนใช้ microphone แค่ 3 ตัว (ซ้าย-กลาง-ขวา) ในการบันทึก เหมือนกับงานของค่าย mercury living presence สมัยก่อน

พวกเครื่องดนตรีชิ้นหลังๆ ของวง orchestra เช่นพวกกลองใหญ่ กลอง timpani หรือพวก chorus เสียงกลับมัวๆ ด้วยซ้ำ แล้วเสียงค่อยไล่ระดับความชัดเรื่อยๆ มาสู่เครื่องดนตรีที่อยู่ชิ้นหน้าเวที เช่น เครื่องสาย หรือ solo piano ที่มักอยู่หน้าวง และตามด้วย บางเพลงที่มีการ solo เสียงนักร้อง ก็ชัดมากที่สุด

ยิ่งช่วงร้อง solo เสียงนักร้อง ผมไม่ได้ยินรอยต่อระหว่าง เสียงนักร้องกับดนตรีเลย ตามแบบการบันทึกเสียงปกติ ที่เวลาบันทึกเสียง solo นักร้องกับวงดนตรีใหญ่ๆ เขาจะมี microphone เฉพาะนักร้องอันนึง สำหรับเก็บเสียงนักร้องโดยเฉพาะ ส่งผลให้ในบางครั้งรู้สึก เสียงดนตรี กับนักร้อง มันแยกขาดออกจากกัน (เช่นบางเพลง วงออเราตร้าวงเบ่อเริ่ม แต่ร้องเสียงแค่กระซิบเบาๆ กลับได้ยินเสียงริมฝีปากแตะกันชัดแจ๋ว ซึ่งในความเป็นจริง ถ้าคุณนั่งฟัง ใน concert hall มันเป็นไปไม่ได้ ที่จะได้ยินชัดขนาดนั้น) แต่เพลงในอัลบัมนี้เสียงร้องมันกลืนกันเป็นธรรมชาติมากๆ กับดนตรีข้างหลัง ความรู้สึกเหมือนเพลง opera ประมาณนั้น เลยทำให้เพลงร้อง solo เกือบทุกเพลงในอัลบัมนี้้ (track 2,3,4,5,6,20) นักร้องต้องร้องแบบใช้พลังเสียงมาก ทั้งกรี้ดทั้งตะโกนร้อง เพื่อจะได้ไม่โดยดนตรีกลบ  ฟังแรกๆ ก็รู้สึกแปลกๆ ว่าอัลบัมนี้ เสียงร้องโดนดนตรีกลบ ฟังนักร้องร้องเพลงไม่ชัดแบบอัลบัมอื่นๆ เลย แต่ฟังไปนานๆ ไปผมกลับชอบนะตรงที่เสียงมันออกมาเป็นธรรมชาติดี ไม่มีรอยต่อเสียงร้องกับดนตรีเลย เหมือนเสียงมันมาพร้อมๆ กันเข้าสู่ microphone อันเดียว การสวิงเสียงเบาเสียงดังสอดคู่ไปกับดนตรีมันได้อารมณ์มาก ที่น่าสนอีกอย่างคือ focus นักร้องกับเครื่องดนตรีนี่ชัดแจ๋วเลย ขนาดชุดผมค่อนข้างจะแค่ mid-end  image วงนี่ชัดมาก ไม่รู้ถ้าเอาไปเปิดกับเครื่องระดับ hi-end จะสุดยอดแค่ไหน  :m (17): :m (17):

เขียนมาซะยืดยาวเลยครับ 5555  :m (21): :m (21):

ไม่ทราบพี่ๆ พอมีอัลบัมแนะนำมั้ยครับ ที่ออกแนว audiophile แนวสมจริง (ตกลงแนวสมจริงหรือแนว audiophile กันแน่หว่า)  :m (31):
<a href="http://player.soundcloud.com/player.swf?url=http%3A%2F%2Fapi.soundcloud.com%2Ftracks%2F23662669" target="_blank" class="new_win">http://player.soundcloud.com/player.swf?url=http%3A%2F%2Fapi.soundcloud.com%2Ftracks%2F23662669</a>
March Spring Breeze - Tokyo Kosei Wind Orchestra
ชุดชาวบ้าน | INTENSE DESIGN STUDIO

• TAC
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 10:27 น. »

เฮียเม้งคร้าบ..ขณะฟังแผ่นนี้แล้วถือปกดูภาพศิลป์นี้ด้วยหรือเปล่า..hitch hiking แบบนี้รถจอดรับกันพรึบ. :m (50):
ดูสิค้าบพี่ออด  :m (65):

ทั้งพลิกปกไปด้านหลัง ทั้งตะแคงมองด้านข้างด้วย

เผื่อเห็นชัดเจนกว่าด้านปกหน้า :m (88):

• TAC
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 10:28 น. »
เมื่อคืนฟังสเปะสปะครับ

ออฟไลน์ dukk

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 10:44 น. »
ฟังชุดเนี่ย..
:tuzki-emoticon-040: :tuzki-emoticon-033: :tuzki-emoticon-020:

ออฟไลน์ sak7284

• http://www.golden-product.com/index.php
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 10:52 น. »
เมื่อคืนฟังแผ่นดำย้อนยุค ครับ

SXD25-PB6-Celius202-CAD805B-SLP05-DAC3-CDPro2-LP12-Lingo2-ASRmini-CM1254-20X2L/ AT-LP120 -RegaFONO-CM3440A-DL103R-Fostex T90

ออฟไลน์ keeratikul

• Moderator
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 11:24 น. »
แจมบ้างดีกว่า... เมื่อคืนดูหนังครับ ใช้ full range ดูหนังนี่ ถึงจะไม่มีคลื่นความถี่ต่ำระทึกใจ แต่ไดนามิคของเสียงกลางและเแหลมนี่สะใจพระเดชพระคุณจริงๆ ขอบวอกๆ

• TAC
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 11:53 น. »
เจอมุขเสี่ยกอล์ฟ...  :m (21):

5555 เค้าฟังแผ่นเพลงคร้าบเสี่ย ม่ายช่ายดูหนัง   :m (27):

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 11:54 น. »
เมื่อคืนถึงบ้านเอาแผ่นนี้เปิดเล่นอุ่นเครื่องก่อนเป็น lp ของ Yanni งานี้เป็นงานชุดที่สามของเขาออกปี 1987..ร้านเค้าวางกองเป็นแผ่นเลหลังสภาพ nm/nm ดนตรียังไม่มากชิ้นนัก..ฟังได้เพลินๆ

จบแผ่น Yanniแล้วต่อด้วยlp แผ่นนี้เลย

งานblueผสมกลิ่นอาย Jazz ของ Ry Cooderออกมาในปี 1974,มีหัวหน้าวงแจ็ซบิกแบนด์มาเล่นเปียโนให้ด้วยคือ Earl Fatha Heine.

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 13:02 น. »
เมื่อคืนกลับมาดึก แต่ก็ยังได้ฟังเพลงแนวเหวอๆ สองแผ่น :m (21):

แผ่นเนี๊ยะ ใครชอบแนวแอมเบียนท์มั่งคร๊าบ Aria 2

เหวอๆ หลอนๆ อีกแผ่นนึง ERA Reborn

ออฟไลน์ huskies

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 13:28 น. »
weekend jazz

ออฟไลน์ damnat

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 18:20 น. »
แผ่นนี้ครับ ฟังได้ทุกๆวันไม่เคยขาด.....

หลงเสีบงนางครับ...

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 23:00 น. »
เมื่อคืนฟังไม่แผ่นนี้ครับ :m (11): ..แต่ไม่จบหน้า..แฮ่ๆ มันมีเสียงรบกวนเยอะไปหน่อย เดี๋ยวล้างก่อนค่อยฟังใหม่ :m (88):

:m (16): หันซ้ายก็เบื่อ ขวาก็เซ็ง เลยหยิบแผ่นสามัญประจำบ้านมา   :m (1):
ฟังกี่ทีก็เพราะ ไม่เคยเบื่อเลยครับแผ่นนี้ :m (17):

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันจันทร์ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 00:11 น. »
กำลังฟังแผ่นนี้เลยครับ(เพิ่งได้มาเมื่อกลางวันนี่เอง)

เป็นแผ่นไทยครับ(Grammy)
:tuzki-emoticon-040: :tuzki-emoticon-033: :tuzki-emoticon-020:

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันจันทร์ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 00:16 น. »
พี่dukkซื้อที่ไหนครับ อัลบั๊มนี้เอาเพลงgrammyเก่าๆมาทำใหม่ใช่ไหมครับ

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันจันทร์ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 00:21 น. »
B2S

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันจันทร์ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 00:27 น. »
พี่dukkซื้อที่ไหนครับ อัลบั๊มนี้เอาเพลงgrammyเก่าๆมาทำใหม่ใช่ไหมครับ
B2S
ถ..ถูก..ต้อง.นะคร๊าบ..ลองดูที่ลิงค์ครับ
http://www.ryt9.com/s/prg/932548
ฟังเพลินดีครับ..

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันจันทร์ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 00:45 น. »
ขอบคุณน้าออดกับพี่dukk ครับ :m (3): :m (3):

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันจันทร์ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 04:09 น. »
CD แผ่นนี้เพิ่งฟังจบไปได้สักพักหนึ่งแล้ว ปกติเปิดฟังในรถ คืนนี้เอามาเปิดฟังบนบ้านดึกสงัดอย่างนี้ดีนักแลฟังอะไรก็เพราะไปหมด..แสนคำนึง..ผลงานการเรียบเรียงของและเล่นเองด้วยของ ชัยภัค ภัทรจินดา..

ขึ้นมาเพลงแรกก้ประทับใจแล้ว..ชมแสงทอง..ของบรมครู หลวงประดิษฐ์ไพเราะ(ศร ศิลปบรรเลง )..เสียงไก่ขันรับอรุณมีแบ็คกราวด์เป้นเสียงนกร้องกันจิบๆๆ
ไม่เชื่อก้งลองฟังดูดิคร้าบ.http://www.oknation.net/blog/print.php?id=243746

• TAC
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันจันทร์ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 08:33 น. »

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันจันทร์ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 11:05 น. »

ศุ บุญเลี้ยง ชุดลำลอง
ไปเดินห้างมา ซื้อมาฟังขำๆ ครับถูกดี เพลงเพราะใช้ได้เลย ฟังสบายๆ ชิวๆ เป็นอัลบัมรวมเพลงเก่าๆ ของคุณศุ บุญเลี้ยง และบางเพลงก็เป็นเพลงเก่าเอามาอัดใหม่

พลพล ชุดเพลงรักไม่รู้จบ
เป็นเพลงไทยดังๆ เอามาร้องใหม่โดยพลพล บวกกับดนตรี acoustic กีต้า bossa ฟังสบายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 11:09 น. โดย rawin2 »

• http://www.golden-product.com/index.php
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันจันทร์ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 13:48 น. »
เมื่อคืนไม่ด้าย..ฟัง :m (61): :m (61):

SXD25-PB6-Celius202-CAD805B-SLP05-DAC3-CDPro2-LP12-Lingo2-ASRmini-CM1254-20X2L/ AT-LP120 -RegaFONO-CM3440A-DL103R-Fostex T90

• TAC
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันอังคาร 17 สิงหาคม 2010 เวลา 07:46 น. »

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันอังคาร 17 สิงหาคม 2010 เวลา 09:13 น. »

เมื่อคืนฟังแผ่นนี้ครับ ฟังทีไรน้ำตาไหลทู๊กที

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันอังคาร 17 สิงหาคม 2010 เวลา 09:16 น. »
น้ำตาไหลเนี่ย ...เสียดายตังค์เหรอน้า  :m (88):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันอังคาร 17 สิงหาคม 2010 เวลา 09:44 น. »
ใช่ๆ... :m (27):  แถมฟังไม่เคยจบเพลงต้องยกแผ่นออก เพราะแผ่นแมร่งเน่า   :m (61):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันอังคาร 17 สิงหาคม 2010 เวลา 09:45 น. »
เมื่อคืน ลอง Speed 45 ของชุดนี้ครับ

• TAC
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันอังคาร 17 สิงหาคม 2010 เวลา 10:02 น. »

เมื่อคืนฟังแผ่นนี้ครับ ฟังทีไรน้ำตาไหลทู๊กที

อืมม์.... อันนี้เข้าใจได้ครับ   :m (48):

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันอังคาร 17 สิงหาคม 2010 เวลา 10:24 น. »

เมื่อคืน..ฟังlpแผ่นนนี้.

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันอังคาร 17 สิงหาคม 2010 เวลา 11:29 น. »
แผ่นนี้บันทึกเสียงใช้ได้เลยครับ เฮียเม้ง สังกัด Stockfisch ผมว่าเค้าบันทึกเสียงดีครับ
David roth อีกคนครับที่

ใช่ครับ สังกัด stocfisch จากเยอรมันบันทึกเสียงที่เป็นอนาลอคมากๆ

แต่แนวเพลงเค้าจะจำกัดอยู่แนวโฟลค์ คันทรี่ บลูส์ซะมากกว่า

เค้ามี Classic ด้วยนะคร๊าบเฮีย :m (49): ผมกำลังอยากได้เหมือนกัน the Spirit of Gambo ดูเหมือนเค้าจะเลิกผลิตแล้ว :m (71):

ถ้าเฮียหาเจอ :m (35): ผมจะได้ยืมริปคร๊าบ :m (7): :m (7): :m (7):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง