ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนฟังแผ่นไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 1836591 ครั้ง)

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • ลูกจีนรักชาติ
Re: เมื่อคืนฟังแผ่นไหนกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันศุกร์ 13 สิงหาคม 2010 เวลา 11:40 น. »
แผ่นนี้บันทึกเสียงใช้ได้เลยครับ เฮียเม้ง สังกัด Stockfisch ผมว่าเค้าบันทึกเสียงดีครับ
David roth อีกคนครับที่

ใช่ครับ สังกัด stocfisch จากเยอรมันบันทึกเสียงที่เป็นอนาลอคมากๆ

แต่แนวเพลงเค้าจะจำกัดอยู่แนวโฟลค์ คันทรี่ บลูส์ซะมากกว่า
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ vichai

• ชอบคุย
Re: เมื่อคืนฟังแผ่นไหนกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันศุกร์ 13 สิงหาคม 2010 เวลา 11:40 น. »
ฟังแผ่นเก่าๆที่เคยฟังประจำ

1. Pink Floyd_Wish You Were Here (Japan Mastersound LP)
2. Pink Floyd_The Wall (Japan LP)
3. Porcupine Tree_Fear of Blank Planet (Japan CD)
4. Roger Waters_Amused to Death (Mastersound CD)
5. Peter Gabriel_Up (SACD Hybrid)
6. Santana_Abraxas (Remastered CD)
7. Wishbone Ash_Argus (Japan LP)
8. Toto_Dune (OST) (Japan LP)
9. โอฬารโปรเจค_ไตรภาค (CD)

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันศุกร์ 13 สิงหาคม 2010 เวลา 11:42 น. »
อ๊ะ..ตกเทรนกระทู้นี้ไปได้ไงสงสัยตาถั่วมองไม่เห็น..พฤติกรรมการฟังของผมฟังจนจบทั้งอัลบั้ม,จบม้วนเทปมานานแล้วตามอย่างพวก GI มันบอกว่าอารมณ์เพลงมันจะต่อเนื่อง..อย่าง the wall มันเป็นเหมือนหนังชีวิตเรื่องหนึ่งเลย..เอ้ากลับมาที่เมื่อคืนฟังแผ่นนี้ lp.จบไปสองรอบ...