ผู้เขียน หัวข้อ: digital tracking force gauge (made in china)  (อ่าน 5605 ครั้ง)

ออฟไลน์ Superman

• คุยเก่งมาก
digital tracking force gauge (made in china)
« เมื่อ: วันจันทร์ 20 กันยายน 2010 เวลา 00:35 น. »
เพิ่งได้มาเมือวานครับ
accurate ดี เท่ากับตัวที่ พี่ ที่มา set cartridge ผมจาก image ใช้ครับ
ผมยังไม่ได้ลอง เทียบกับ ของ shure รุ่นยอดนิยมนะครับ เดี๋ยวมีเวลาจะลองให้ครับ
ถูก และสั่งมา (ผม) ไม่โดนภาษีด้วย
ถ้ามีใครสนใจเดี๋ยวจะไปหา link มาให้ครับ

Re: digital tracking force gauge (made in china)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 20 กันยายน 2010 เวลา 00:44 น. »
เอาไว้ใช้ทำอะไรครับ :m (14):

ตั้ง/วัด tracking force สำหรับหัวเข็ม turn ครับ  :m (17):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
Re: digital tracking force gauge (made in china)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 22 กันยายน 2010 เวลา 13:34 น. »

ถ้าทดสอบแล้วว่าใช้ได้ดี ไม่รวนง่ายๆ ช่วยลงลิ๊งค์หน่อยนะครับ ราคาน่าจะถูก
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 22 กันยายน 2010 เวลา 13:39 น. »
ใช้ตัวนี้อยู่ครับ สะดวกดี :m (17):

ใช้รุ่นที่จุดทศนิยม 2 หลักก็เพียงพอแล้ว 0.01 g

"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 22 กันยายน 2010 เวลา 13:53 น. »

ที่เฮียใช้ ของจีนด้วยเหรอครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 22 กันยายน 2010 เวลา 14:05 น. »
หน้าตาแบบนี้ของจีนทั้งนั้นครับท่านพี่

บางยี่ห้อเอาไปติดยี่ห้อตนเองขายเพิ่มอีกหลายเท่าตัวด้วย

เดี๋ยวนี้ราคาลงมาเยอะมากเพราะแข่งขันกัน ตอนนี้รู้สึกจะพันหน่อยๆมั้ง
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ Blackmore

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพุธ 22 กันยายน 2010 เวลา 14:18 น. »
http://www.thecartridgeman.com/digital_stylus_force_guage.htm

ผมใช้ตัวนี้ ออกมาแรกๆตอนของจีนยังไม่ออก   แต่ไม่แนะนำครับ      
Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro

ออฟไลน์ cycle_av

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธ 22 กันยายน 2010 เวลา 15:29 น. »
 :m (48): โดน(หลอก)ซื้อมาจากในเว็บฯ มือสองเว็บหนึ่ง.. (ของใหม่) 1,050.-บาทไทย 
             แจ้งใว้ว่า ใช้สำหรับชั่งปลายเข็ม ฯลฯ :m (71): เห็นถูกดี.. เพราะกำลังจะซื้อของมียี่ห้อในบ้านเรา ราคาสี่พันกว่า  :m (44):
             สรุป.. วางเข็มใว้ตรงกลางเพลทไม่ใด้ ฐานบอดี้ด้านท้ายหัวเข็ม ยันซะก่อน  :m (30):

ถ้าทดสอบแล้วว่าใช้ได้ดี ไม่รวนง่ายๆ ช่วยลงลิ๊งค์หน่อยนะครับ ราคาน่าจะถูก
ด้วยคนครับ คุณ superman หรือ...กรุ๊บบายดีมั๊ยครับ  :m (25):

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพุธ 22 กันยายน 2010 เวลา 15:36 น. »
เดี๋ยว คืนนี้ จะเทียบกับ stylus force gauge ของ shure ครับ (ตัวธรรมดา) แต่เสาร์ที่แล้ว ลอง กับ ตัวของ ช่าง Image ที่มา set หัวเข็มให้ผม ก็ ok เท่ากันครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพุธ 22 กันยายน 2010 เวลา 20:00 น. »
วัดแล้วเท่ากันเลยครับ 2.10 grams  :m (17):
แต่ผมไม่รู้มันจะทนแค่ไหนนะครับ แต่ก็น่าจะ ok นะ

link ครับ ของถูกและดี ของส่งมาเร็วด้วยครับ
http://www.dealextreme.com/details.dx/sku.16269

ราคา แค่ 428 บาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 23 กันยายน 2010 เวลา 14:08 น. โดย Superman »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพุธ 22 กันยายน 2010 เวลา 20:33 น. »

งั้นหากลองเปิดกรุ๊ปบาย ก้อน่าสนใจสิครับ  :m (50):