ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำชุด ดูหนังฟังเพลงด้วยครับผม.....  (อ่าน 9942 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf-2513

• ชอบคุย
รบกวนช่วยแนะนำชุด ดูหนังฟังเพลงด้วยครับผม.....
« เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 11:38 น. »
สวัสดีครับผม..ผมมือใหม่เพิ่งหันมาสนใจเรื่องเครื่องเสียงและโฮมเธียเตอร์ได้ไม่นาน เมื่อก่อนอะไรก้อดูได้ ฟังได้ หลังจากได้ไปดูไปฟังของพี่ชายที่เขาชอบทางนี้กลับมาบ้านฟังของที่บ้านได้เลยครับ เลยคิดจะหาชุดใหม่ทั้งหมด ติดแต่ว่าของบางชิ้นมีอยู่แล้วน่าจะใช้ด้วยกันได้ บางชิ้นเพิ่งไปขอแกมบังคับแบ่งพี่ชายมาได้นิดหน่อย ทีนี้เริ่มงงละครับว่าจะไปยังไงต่อดีรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ผมชอบดูคอนเสิร์ตแสดงสดมากประเภทเพลงร้อง หรือmvแสดงไวโอลิน อะไรประมาณนี้ครับ หนังก็ดูบ้างนิดหน่อยแนว ironman transfamer อะไรประมาณนี้ครับ เพลงก็ฟังแนว หลุยส์ อาร์มสตรอง อรวีสัจจานนท์ หนือ LOBOครับ ทีนี้อยากได้ภาพและเสียงที่ดีครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ของที่มีอยู่แล้ว คือ tv lcd sharp aquos hd ลำโพงคู่หน้า monitor audio studio 10 เซนเตอร์ monitor audio Mag ทั้งหมดใช้สาย kimber 8 tc เซอร์ราวด์ momitor audio studio 6 สาย kimber 4 tc ลำโพงกับสายนี่ขอพี่ชายมาครับ สายสัณญาณ interconnact ที่ได้มาอีกเส้นเป็น nordost reddawn ครับ

ทีนี้ยังขาดสายภาพอ่ะครับใช้ของอะไรดีครับ สายดิจิตัลด้วยครับ  แอมด้วยครับ จะเล่นเป้น avr หรือ เป้นpre power ดีครับ ของเดิมที่พี่ชายใช้อยู่คือ pre lexicon กับ power krell ครับ ขอซื้อต่อแกก็ไม่ขายบอกให้มาเยอะแล้ว บอกให้ไปหาเอาเอง ทีนี้ผมเลยงงครับไม่รู้จะไปไงต่อดี ต้องขอรบกวนพี่ๆด้วยครับช่วยแนะนำที ขอยี่ห้อและรุ่นด้วยนะครับ ถ้าได้ราคาด้วยก็ดีเลยครับ ผมจะได้เซ็ตงบประมาณถูก แล้วแนวเสียงที่ได้จะเป็นอย่างไรครับ รบกวนด้วยครับผม... :m (47): :m (47):

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
Re: รบกวนช่วยแนะนำชุด ดูหนังฟังเพลงด้วยครับผม.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 11:45 น. »
อืม.....พูดยาดแฮะ จ่ายแค่ไหนได้แค่นั้นหน่ะครับ เรียนตรงๆไ่อยากให้จ่ายมากกว่าสามสี่หมื่น เพราะมันจะเกินราคาลำโพง

• ชอบคุย
Re: รบกวนช่วยแนะนำชุด ดูหนังฟังเพลงด้วยครับผม.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 11:47 น. »
อ้อ..เกือบลืม ยังขาดเครื่องเล่นด้วยครับผม..จะเล่น dvd หรือ bluray ดีครับ ใช้ทั้งดูหนังฟังเพลงในเครื่องเดียว หรือแยกซื้อ cd ออกมาฟังเพลงต่างหากดีครับ... :m (47):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 11:49 น. »
เท่าที่ดูจากลำโพง เข้าใจว่าเป็นวางหิ้วหมดเลย ผมว่าไม่ต้องขนาด Pre Processor+Amp หรอกคร๊าบ

แค่ AVR 50w up ก็เหลือๆ แล้วคร๊าบ อาจจะไปลงที่ซับอีกตัวดีกว่า

ส่วนเรื่องราคา ผมว่าต้องเซทงบประมาณมาก่อนดีกว่าคร๊าบ ว่าอยากเสียเงินเท่าไหร่ :m (7): :m (7): :m (7):

เพราะ AVR มันก็มีตั้งแต่ตัวละ หมื่นกว่า ยันเป็นแสนเหมือนกัน แต่ถ้าดูเอาคร่าวๆ จากลำโพงกะสาย

เป็นผมจะหา AVR 2-4 หมื่นก็พอคร๊าบ แล้วก็ซับอีกตัว ก็น่าจะพอ

ส่วนเรื่องรุ่น เรื่องสาย เดี๋ยวรอคนอื่นแนะนำแล้วกันคร๊าบ ผมยังดูหนัง 2.1 อยู่เลย :m (7): :m (7): :m (7):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 11:54 น. »
คือผมเคยลองยก avr maranz 4600 ของเพื่อนมาลองแล้วครับมันอั้นๆพิกล รายละเอียดไม่มีเลยหายหมดฟังไม่ได้เลย  สงสัยจะขับไม่ไหวหรือเปล่าครับ ตอนอยู่ที่บ้านพี่ชายเขาใช้อยู่เสียงดีมากๆเลยครับ.. :m (82):

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 11:55 น. »
cdp ฟังเพลงดีกว่าแน่นอนครับ ...ส่วนดูหนัง bd เลยครับ ราคาลดมาเยอะแล้ว ...

เล่น avr กะ pre+power ..มันดีคนละอย่างกัน ถ้างบเยอะเล่น pre+power ดีกว่าแน่นอน ..คุณภาพเสียงดีกว่า

แล้วก็ avr ตกรุ่นเร็วมากๆ ขายต่อก็ไม่ได้ราคา ...ถ้าเล่น pre+power ...ก็ยังเก็บ power ไว้เล่นต่อได้...

หรือถ้าเอาแบบกั๊กๆหน่อยก็ ...เล่น avr ก่อนแล้วค่อยถอย power(ขับเฉพาะคู่หน้า) เพื่อเพิ่มคุณภาพเสียงให้คู่หน้าครับ

ปล.สายภาพ hdmi ของ wireworld คุ้มราคาดีครับ ...ลองหาดูในบอร์ดซื้อ-ขาย มีอยู่เรื่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 11:57 น. โดย chaikiat »

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 12:39 น. »
ผมว่า ถ้าห้องไม่ใหญ่มาก เล่น AVR ซักประมาณ ออนเกียว ซี่รี่ 8 หรือ ยามาฮ่าเลขสี่ตัว พวก 1900  ขึ้นไปก็ดีขึ้นเยอะแล้วครับ เอา มาร้านซ์ 4600 มันยังรุ่นเล็กไปนิดอาจไม่สะใจครับ คือปรีเพาเวอร์มันดีกว่าแน่ ครับแต่ราคามันก็เลยไปเยอะ ผมว่า เล่น AVR รุ่นใหญ่หน่อยก็โอเคนะครับ แล้วเห็นชอบดูคอนเสริต์มาก ดูหนังรองลงมา เลยแนะนำ ออนเกียวครับ

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 12:45 น. »
เชียร์ออนเกียวด้วยครับ... :m (17):

ออฟไลน์ Blackmore

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 13:02 น. »
สวัสดีครับ   

ผมใช้ Abu เก่าๆอยู่ตัว  พี่ไปหมายธรรมชาติหรือเสียตังอะครับ
Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro

ออฟไลน์ wat12

• งบลับมีน้อยอยากสอยของดี ควานพลิกปัฐพีมิมีพบเจอ จึงเผลอโมฯใช้
  • คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 14:19 น. »
เอ่อ  ให้เป็นแนวทาง......ผมใช้ออนเกียว 806 อยู่ครับ  อะไรก็ดีไปหมด  :m (60): แต่เครื่องมันร้อนมากจริงๆ ขนาดเปิดในห้องแอร์เดินผ่านนึกว่าเตาอบ  ไม่รู้ว่าหากร้อนมากๆ ใช้ไปนานๆจะมีอาการเสื่อมไหม :m (62):  เมื่อวานขนาดดูหนังไป 2เรื่อง และเปิดปิดท้ายด้วย คอนเสิร์ต YANI ต้องไปยกพัดลมมาเป่าช่วย  :m (61):

แต่ก็แนะนำให้เล่นรุ่นใหญ่ๆหน่อยก็ดีครับ เสียงมันจะอิ่มเต็มกว่ารุ่นเล็ก  ผมมีAVR รุ่นเล็กของออนเกียวอีกตัวเหมือนกันแต่เป็นรุ่นเก่า เสียงและภาพสู้รุ่นใหญ่กว่าไม่ได้ เลยใช้ในห้องนอนแทน
เรื่องร้อนนี่ธรรมดาครับ TX-NA1000 (33kg) ซีรี่ส์ศูนย์รุ่นเก่าแค่ไหน คิดดูแล้วกัน(เห็นด้วยครับว่า  รุ่นใหญ่ๆนี่  ...เสียงดีทีเดียวแหละครับ......หากใช้ดูหนังอย่างเดียวนี้  คิดว่าพอเพียงเลยหละครับ)
http://www2.jp.onkyo.com/product/products.nsf/pview/TX-NA1000(N)

เปิดใช้งานที  ร้อนผ่าวจนสัมผัสได้ .........  ร้อนมากกว่าแอ็มป์หลอด 2A3SEที่ทำใช้อยู่เสียอีกครับ (รวมทุกหลอดที่ใช้อยู่ก็ เจ็ดหลอดแหน่ะ ยังร้อนน้อยกว่าอ่อนเกี๊ยว)

ดังนั้นอย่ากังวลเลยใช้ๆมันไปเหอะพรี่ป็อป............มันไม่พังง่ายๆหรอกครับ  หากไม่มีน้ำหกลงไป  หรือแมลงเข้าไปวิ่งเล่นในเครื่อง

.
เครื่อง(เสียง)เก่าใครเขวี้ยงทิ้ง ช่างเถิด เปิดฝาแก้จุดด้อย ปรับใช้ แอ็มป์ปรีซีดีฟร้อนท์ โมฯได้  ใหม่/เดิมเสียงเคียงเทียบ อายม้วนหลบมุม
HT:Mitsubishi HC-8000D DLP ,Studiotek130G292/G3119,PS50B850,PS64F8500,VodkamodeedHDMI, Source:DUNE Prime/BASE 3.0 CG5iAD/380 ,DBP450 fully MOD, HF:Stax SR5Gold,HE5,HE560
Audio source:Esoteric P50s ,MarantzCD95,Arcam Alpha5plus,Sony555ESD and more ,DIY USB/FW DI, Non-Oversampling DAC,hires DAC & HF Amp ลงมือเอง, Audio Cable: GEI5.2 RCA,PEI RCA ,DIY RCA cable,DIY XLR ,Spk Cable: Wireworld Eclipse,Furukawa S1(8ft.),DIY Bi wire Version
AC: DIY AC Cable Nakharach(Emowerment,Delicate),Nachara(Audio&VDO Source ) wattgate330/350,IeGO8095 ,AC receptable 381Gold(Sound)/Silver&gtxR(Pics),IEC socket pure Silver ,Isolation Transformer 1200VA ,1000,500VA,(CB :PWH/Siemens,10sqmm x1pair for Audio &6sqmmx1pair for Pics)
Spk & Amp : Monitor Audio ref702PMC Fully MOD+Seas Excel 10" &cross3ways ลงมือเอง,MA St20SE , Accuton ceramic(กำลังง่วนdesign) ,Tube drive Mosfet Amp. ,300BSE

• intendant
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 15:16 น. »
แต่เครื่องมันร้อนมากจริงๆ ขนาดเปิดในห้องแอร์เดินผ่านนึกว่าเตาอบ 

ดีใจด้วยครับ..พี่ป๊อบได้เครื่องแท้!! :m (68):
ถ้ามันไม่ร้อนนี่น่าปวดหัวครับ....เพราะเกรงว่าจะเป็นอ่อนเกียว เมดอินเซินเจิ้น ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 15:40 น. »
วันก่อนยก dvd oppo 970 มาวางบน ออนเกียว 990thx ดูหนังจบไปเรื่อง นึกขึ้นได้ ไอ้หย๋า oppo ทอดกรอบ
(เอแบบนี้ ถ้าซื้อเครื่องใหม่ๆมา แล้วเอามาวางบน ออนเกี๊ยว นี่ถือเป็นกานเบิร์นเครื่องรึป่าวครับ)

เห็นด้วยครับถ้าเลือกได้ รุ่นใหญ่ไว้ก่อนดีแน่ ไม่วอกแวก + ซับ พาราดิม 12" (10"เล็กไป)
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 16:10 น. »
คือผมเคยลองยก avr maranz 4600 ของเพื่อนมาลองแล้วครับมันอั้นๆพิกล รายละเอียดไม่มีเลยหายหมดฟังไม่ได้เลย  สงสัยจะขับไม่ไหวหรือเปล่าครับ ตอนอยู่ที่บ้านพี่ชายเขาใช้อยู่เสียงดีมากๆเลยครับ.. :m (82):

รุ่นเล็กไปคร๊าบ อย่างงี้ต้องดูขนาดห้องด้วยคร๊าบ จะได้พอรู้ว่าลำโพงต้องการแอมขนาดไหน

แต่ดูจากลำโพง กับสาย ผมว่า ถ้าใช้ Pre+Amp มันจะขี่ช้างจับตั๊กแตนไปหน่อยคร๊าบ

ส่วนต้นทาง ดูหนังต้อง BD แล้วคร๊าบ ราคาลงมาเยอะแล้ว

ส่วนฟังเพลง ถ้าซีเรียสมากหน่อย ผมว่า เล่น CDP หรือ DAC ดีๆ ซักตัว

แล้วหา Int ดีๆ ที่มีช่อง Bypass ไว้ต่อเข้ากับชุดโฮม มาใช้กับคู่หน้า น่าจะเหมาะกว่าคร๊าบ

จริงๆ แค่ AVR ไม่น่าต้องเกิน 100w/8Ohm แล้วมี Pre Out แล้วไปหา Int เทพๆ มาขับคู่หน้าใช้ฟังเพลงน่าจะดีกว่ามาก

ได้ประโยชน์ทั้งตอนดูหนัง ฟังเพลง :m (17): :m (17): :m (17):

AVR ก็ทำงานแต่ 3ch มันก็จะมีพลังมากขึ้น

ส่วนซับ โดยส่วนตัว ผมชอบตัวเล็กๆ สองตัวมากกว่า ตัวใหญ่ตัวเดียว แต่ควรดูความถี่ต่ำสุดที่ห้องตอบสนองได้

โดยคร่าวๆ ผมว่าเอา 343/2*(ความยาวเส้นทะแยงมุมที่ยาวที่สุดในห้อง)= ความถี่ต่ำสุดที่ซับลงได้

เช่นถ้าห้องที่มีเส้นทะแยงมุมที่พื้น 4 เมตร แล้วห้องสูง 3 เมตร เส้นทะแยงมุมที่ยาวที่สุด (จากมุมบนหน้าซ้าย ไปมุมล่างหลังขวา) จะเป็น 5 เมตร

ถ้าแทนสูตรได้ 34.3Hz จะเห็นว่าห้องแค่นี้ ใช้ซับ 8 นิ้ว ที่ลงได้ราว 30 Hz ก็พอแล้วคร๊าบ

หรืออย่างห้อง 6x8x7.5 มันก็จะมีเส้นทะแยงมุมเป็น 12.5 เมตร มันก็จะลงได้ถึง 13.72 Hz ซึ่งจะเห็นได้ว่า ห้องใหญ่ขนาดนั้น ก็เหมาะกับซับเทพๆ ที่ลงได้ลึกๆ คร๊าบ

ส่วนในห้องเล็ก แล้วใช้ซับที่ลงได้ลึกเกินไป มันจะไปกระตุ้นความถี่เรโซแนนซ์ห้องขึ้นมาให้มีเสียงหึ่งๆ เปล่าๆ

สู้เล่นตัวเล็ก ที่ลงได้พอดี แล้วเพิ่มเป็น สองตัว ให้ได้ความดัง ความแน่น ความไว เข้าขากับชุดหลักดีกว่าคร๊าบ :m (17): :m (17): :m (17):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ jazz

• Moderator
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 16:31 น. »
 :m (82):...........อืม............

ของผมเห็นว่า งี้ครับ...

ในเมื่อมีลำโพงอยุ่แล้ว....

ใช้ความพยายาม เอาคู่หน้า กับสายลำโพงที่มีอยุ่

แผ่นซีดีโปรดๆ.....สักสองสามแผ่น.....

(ก่อนไป เมมโมรี่ความจำไว้เลยว่า ชอบท่อนไหน ติดหูเป็นพิเศษไปร้านจะได้ลองท่อนนั้น)

ทีนี้ไปที่ร้านได้แล้วคับ......  ไปลองแอมป์ ยี่ห้อที่สนใจ 

ออนเกียว ฮาร์แมน ยามา๕ ฯลฯ ลองูว่า ชอบเพลงท่อนที่ฟังไปกับแอมป์

ตัวไหนมากที่สุด.....แล้วมาร์ก เอาไว้............. :m (13):

เวลาซื้อ ก็เอา ยี่ห้อที่ชอบหระคับ  ซื้อได้ ถึงรุ่นไหน ก็ เอามันเลย.....

อย่าไปซีเรียส อย่าไปกังวล ว่ายี่ห้อนั้น ยี่ห้อนี้ จะไม่ได้เรื่อง....

ผมบอกได้เลยว่า ถ้ารุ่นใหญ่ๆ  มันดีหมดระคับ.... :m (17):

สำคัญ อย่าลืมตรียมของอย่างที่ผมบอกครับ...

เวลา ฟัง เวลาลอง.....เซล พูดมากก็ไล่ไปเลย...

บอกขออยู่คนเดียวได้ไม๊ (วะ)

เรื่องเครื่องเล่น ก็BDP ตัวเดียวผมว่าน่าจะอยุ่นะ.....

เพลงแนวที่ว่า......คงไม่ต้องดีเทล ขนาด ขนจมูก  หลุยส์ หรือ

โลโบ น้ำลายกระเด็นหรอกครับ....มากขนาดนั้น มันฟังเพลงพวกนี้ ไม่ค่อยจาเพราะหรอก คร้าบ

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 22:08 น. »
ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยให้ความเห็น ผมจะได้ไปหาทางลองดุครับ แถวรังสิตลองฟังได้ที่ไหนบ้างครับ ที่เซียร์รังสิตไปมาแล้วครับ ร้านเครื่องเสียงร้านดังร้านหนึ่งที่ชั้น2 ผมเข้าไปมาแล้ว ถามอะไรก็ไม่ค่อยอยากคุยด้วย เหมือนผมเป็นก้อนหินเลย งงกับสินค้าอยู่พักใหญ่เพราะไม่มีข้อมูลไม่รู้จะถามใครสักพักเลยต้องเดินออกมาเอง ถ้าไปซื้อของแล้วต้องแทบกราบยังงี้ผมไม่เอาแล้วละครับ ช่วยแนะนำร้านที่มีของให้ดูเยอะๆสักร้านหนึ่งครับจะได้มีตัวเลือกในการตัดสินใจครับ ขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ :m (88):

• intendant
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 22:13 น. »
อืม..ไหนเค้าว่าบริการดีงัย..ร้านนี้ :m (14):

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 22:17 น. »
เอ่อ ถ้าไปร้านดังร้านนี้ที่เซียรังสิต แล้ว เค้าไม่ดูแลดี ลองเปลี่ยนไปสาขา ลาดพร้าวดูไหมครับ ของเค้าเยอะดูแลก็ดีอยู่นะครับ หรือไปไกลหน่อยสาขา พาราไดซ์ พาร์ค เสรีเซ็นเตอร์เก่า สาขานั้นเค้าทำใหม่ไฮโซ ทีเดียว น้าที่นั่นเค้าก็ดูแลดีอยู่นะครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 22:22 น. »
อ๋อ...ครับผม ผมจะลองไปสาขาที่พี่แนะนำมาครับ ขอบคุณครับผมที่ให้ข้อมูล :m (3):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• Moderator
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 22:31 น. »
ไม่ทราบว่า บ้านอยู่แถวไหนครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 22:44 น. »
อยู่รังสิต ครับผม........

ออฟไลน์ ทองก้อน

• Moderator
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 23:06 น. »
อืม.......สำหรับตัวผมนี่ ส่วนตัวนะครับ  บริการดี ก็ที่ hi-fi tower ถูกกว่า ร้านในเซียร์รังสิต แน่นอนครับ แล้วตอนนี่ถ้าจำไม่ผิด กำลังจัดงานลดราคาอยู่ด้วย

• intendant
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันจันทร์ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 23:22 น. »
อืม.......สำหรับตัวผมนี่ ส่วนตัวนะครับ  บริการดี ก็ที่ hi-fi tower ถูกกว่า ร้านในเซียร์รังสิต แน่นอนครับ แล้วตอนนี่ถ้าจำไม่ผิด กำลังจัดงานลดราคาอยู่ด้วย

+1ครับ
บอกเฮียบาสว่ารู้จักกับเสี่ยหมู บลูมูน ลด50%up!! :m (50):