ผู้เขียน หัวข้อ: ทริกเล็กน้อยในการเข้ามาคุยกันครับ  (อ่าน 27847 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arty

• คุยเก่งมาก
  • ชอบเพลงแจ๊ส ฟังเพลงร้อง ลองคลาสสิค
Re: ทริกเล็กน้อยในการเข้ามาคุยกันครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มกราคม 2012 เวลา 17:27 น. »

อีก 2 วัน  ไปกรุงฯ  น้าอาทก็จะพาไปแหล่สาวที่  คริสตอริส อะไรซักอย่าง   เพลงดี สาวสวย   แกว่างั้น

เข้ามาคุย  ...   ดีกว่าครับ  ไม่ต้องอาย   เล็ก ใหญ่ ได้ทั้งนั้น ! :m (3):

:m (65): ป๋า...เค้าเรียกคริสตัลปาร์ค...  :m (62):

เด๋วใครเค้าคิดว่าผมพาป๋าไปเหล่คริตอริสสาวๆ... :m (41):

อันนี้มันออกแนวบ้ากามแล้วคร้าบ...... :m (57):
DAP Consonance REF8, Accuphase DP90-DC91, ปรีหลอด Dual mono 12AU7 x 4, Poweramp GamuT D200 MKII, Speaker ATC SCM40
ชุด DIY
ซีดี Transport Esoteric P500/D500, LINN KARIK/NUMERIC,DAC WASIN 1541S1 x 4
แอมป์หลอด 2A3, #45, 6528PSE
Spendor LS3/5A, ลำโพง XAV Small One Classic + Sub Carbon Fiber 8" x 2, Fostex 167K in BLH+SuperTweeter

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
  • สมาชิกอาวุโส
    • tac
Re: ทริกเล็กน้อยในการเข้ามาคุยกันครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มกราคม 2012 เวลา 17:30 น. »
จริง ป๋านี่ออก พ็อคเก็ตบุ๊ค   รวมเล่มดีกว่า   น่าจะขายดีแฟนคลับ เพรียบบบบบบบบบบบบบบบ  อือิ   :m (73): :m (73):

ครับ น้าพล ...  ผมใฝ่ฝัน  วันนึง  จะได้เป็นอย่าง พี่ใหญ่

ได้เป็นนักเขียน นักรีวิว  ค่าตัวฟรี  บริจาคลูกเดียว

เล่นเครื่องฯ  เป็น หลายๆล้าน   รักเครื่องฯ  เป็นชีวิต จิตใจ

ตอนนี้   ผมเหมือนแก เพียงอย่างเดียวครับ   คือ  รักเครื่องฯ  เป็นชีวิต จิตใจ   แต่ อย่างอื่น   รอไปก่อนเถอะ น้อง :m (70):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มกราคม 2012 เวลา 17:34 น. »
อ่าวน้า...  ก็พูดไม่ชัด :m (79):

ไอ้เราก็นึกไปถึง ...คริตอริส

เอ  มันยังไงกัน  ?   เปลี่ยนไปดู คริฯ  อย่างที่ว่า ก็ได้นะครับ น้าอาท :m (3):

อีก 2 วัน  ไปกรุงฯ  น้าอาทก็จะพาไปแหล่สาวที่  คริสตอริส อะไรซักอย่าง   เพลงดี สาวสวย   แกว่างั้น

เข้ามาคุย  ...   ดีกว่าครับ  ไม่ต้องอาย   เล็ก ใหญ่ ได้ทั้งนั้น ! :m (3):

:m (65): ป๋า...เค้าเรียกคริสตัลปาร์ค...  :m (62):

เด๋วใครเค้าคิดว่าผมพาป๋าไปเหล่คริตอริสสาวๆ... :m (41):

อันนี้มันออกแนวบ้ากามแล้วคร้าบ...... :m (57):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ mrbig

• ผู้สนับสนุน
  • *
    • Magic Box Audio
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มกราคม 2012 เวลา 18:48 น. »
ผมชอบลีลาของป๋าจริง ๆ

เขียนได้ขนาดนี้  กด Like แทบไม่ทัน ( ที่จริง ยังไม่มี Facebook เลย )

ชอบมากสุด คือ ป๋ามองโลกในแง่ดี + ชอบมีรูปให้สบายใจหนุ่ม ๆ อยู่เรื่อย

ขาดป๋าแล้ว เหมือนขาดน้ำจิ้มรสเด็ด  :m (17):
*** Lunar : Magic Earth Resonance ***
*** New : Merlin Nano ***
http://www.magicboxaudio.com/
Tel : 085-161-0880  Line : Suppachaibig

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มกราคม 2012 เวลา 19:21 น. »
มาแถวบ้านซะด้วย แวะมาฟัง sonus ไหมครับป๋า อาจจะอยากเปลี่ยนมาใช้ sonus บ้าง :m (50):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มกราคม 2012 เวลา 19:32 น. »
มารับหน่อยจิ ...  ไปด้วยกัน

ผมนอนแถวหัวลำโพง  ว่างทั้งวัน :m (70):

จะว่าไป ทริกเหล่า นี้   ก็ยังใช้ได้ครับ

ผมใช้มาจนถึง ปัจจุบัน ...  มีเพื่อนมากมาย

ไปไหน ...  ก็มีคนเลี้ยงข้าวตลอด :m (68):

ไปแถวไหนอะ ป๋า วันอาทิตย์เข้า กรุงเหมือนกัน เผื่อเจอ  :m (19): :m (19): :m (19):

เฮียก็แวะไปฟังคาร้านที่IAVด้วยสิครับ เผื่อจะติดกลับไปโกลกด้วย :m (50):

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มกราคม 2012 เวลา 19:50 น. »
วันนี้ป๋ามามุขไหนอีกเนี่ย :m (14):    มาคราวนี้ใครจะพาไปดู คริตอรีสหรอเนี่ย :m (62):

มาแถวบ้านซะด้วย แวะมาฟัง sonus ไหมครับป๋า อาจจะอยากเปลี่ยนมาใช้ sonus บ้าง :m (50):

น้าตั้มก็มามุขโลเลอีกแล้ว   :m (52):

แหม ก็ท่านนี้ครบปีต้องเปลี่ยนชุดนี่ครับ  :m (49):

พอเอาอยู่ได้ซักพัก ก็ต้อง "เอาออก"  :m (7):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มกราคม 2012 เวลา 21:12 น. »
 :m (3): :m (3): :m (3): :m (3):    :m (88):

ชมอยู่เรื่อย

นับจากพรุ่งนี้   ก็ ขออนุญาต ขาดงาน ไปซัก 3-4 วัน ครับ

จะไปให้น้าบิ๊ก ดูลายมือที่กรุงเตป :m (82):

ผมชอบลีลาของป๋าจริง ๆ

เขียนได้ขนาดนี้  กด Like แทบไม่ทัน ( ที่จริง ยังไม่มี Facebook เลย )

ชอบมากสุด คือ ป๋ามองโลกในแง่ดี + ชอบมีรูปให้สบายใจหนุ่ม ๆ อยู่เรื่อย

ขาดป๋าแล้ว เหมือนขาดน้ำจิ้มรสเด็ด  :m (17):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มกราคม 2012 เวลา 21:14 น. »
มารับจิ.... :m (13):

วันนี้ป๋ามามุขไหนอีกเนี่ย :m (14):    มาคราวนี้ใครจะพาไปดู คริตอรีสหรอเนี่ย :m (62):

น้าตั้มก็มามุขโลเลอีกแล้ว   :m (52):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มกราคม 2012 เวลา 21:17 น. »
เดี๋ยวนี้  เค้าไป  บียอน ฟอนเทีย กันแล้วโอ๊ต

มารับหน่อยจิ ...  ไปด้วยกัน

ผมนอนแถวหัวลำโพง  ว่างทั้งวัน :m (70):

จะว่าไป ทริกเหล่า นี้   ก็ยังใช้ได้ครับ

ผมใช้มาจนถึง ปัจจุบัน ...  มีเพื่อนมากมาย

ไปไหน ...  ก็มีคนเลี้ยงข้าวตลอด :m (68):

ไปแถวไหนอะ ป๋า วันอาทิตย์เข้า กรุงเหมือนกัน เผื่อเจอ  :m (19): :m (19): :m (19):

เฮียก็แวะไปฟังคาร้านที่IAVด้วยสิครับ เผื่อจะติดกลับไปโกลกด้วย :m (50):

เข้ากะ คอนเซ็ป   เราก็อยู่บ้านนอก :m (54):

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มกราคม 2012 เวลา 21:54 น. »
มารับจิ.... :m (13):

อ้าวนึกว่าพี่ arty ไปรับป๋าเกาะซะอีก  :m (49):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มกราคม 2012 เวลา 22:00 น. »

แหม ก็ท่านนี้ครบปีต้องเปลี่ยนชุดนี่ครับ  :m (49):

พอเอาอยู่ได้ซักพัก ก็ต้อง "เอาออก"  :m (7):

เปลี่ยนอยู่แล้ว เกินปีแล้วเบื่อล่ะ  :m (23):

แต่มีอยู่สองอย่างที่ห้ามเปลี่ยน  คือ   ลำโพงกับสายลำโพงอ่ะ โดนสั่งไว้  :m (62):

ออฟไลน์ plagao

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันอาทิตย์ 29 เมษายน 2012 เวลา 23:46 น. »
กระทู้นานแล้ว ยังใช้ได้ไม่เปลี่ยนแปลง  :yoyo(29): :yoyo(29):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันจันทร์ 30 เมษายน 2012 เวลา 00:14 น. »
ขอบคุณครับ :yoyo (84):

ออฟไลน์ rushhour

• อยากคุย
  • **
    • in rush
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันอาทิตย์ 27 พฤษภาคม 2012 เวลา 08:38 น. »
รับทราบครับ

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 21 มิถุนายน 2012 เวลา 09:39 น. »
ฝากเป็นข้อคิดไว้สำหรับท่านสมาชิกใหม่ ที่เข้ามาซิงๆ เรื่องการตั้งกระทู้ความเห็น จากเรื่องร้อนๆที่ผ่านมา การตั้งกระทู้แบบเปรียบเปรยเป็นสิ่งที่อ่อนไหวมากเช่น หัวข้อ music lover&audiophile,สายถูก vs สายแพง และการลิ้งรูปสยิว การเมือง ลัทธิความเชื่อ. เหล่านี้ไม่ควรโพสท์ครับ. สวัสดี.. :yoyo(2): :yoyo(2): :yoyo(2):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 21 มิถุนายน 2012 เวลา 10:13 น. »
ฝากเป็นข้อคิดไว้สำหรับท่านสมาชิกใหม่ ที่เข้ามาซิงๆ เรื่องการตั้งกระทู้ความเห็น จากเรื่องร้อนๆที่ผ่านมา การตั้งกระทู้แบบเปรียบเปรยเป็นสิ่งที่อ่อนไหวมากเช่น หัวข้อ music lover&audiophile,สายถูก vs สายแพง และการลิ้งรูปสยิว การเมือง ลัทธิความเชื่อ. เหล่านี้ไม่ควรโพสท์ครับ. สวัสดี.. :yoyo(2): :yoyo(2): :yoyo(2):

ขออนุญาต น้าออด  :yoyo(65):  ขยายให้เห็นชัดๆหน่อย

ออฟไลน์ prepiag

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 21 มิถุนายน 2012 เวลา 10:18 น. »

ภาษาก็สำคัญน่ะครับ เดี๋ยวจะเป็นแบบศิลาจารึกพ่อขุนรามคำแหง ถามว่าคนทั่วไปอ่านออกไหม ไม่กี่ปีเอง ผิดเพราะเข้าใจผิดก็ไม่ว่ากัน อย่าตั้งใจให้มันผิด มันไม่ค่อยดี

ออฟไลน์ nat8321

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 21 มิถุนายน 2012 เวลา 10:45 น. »
ป๋าเกาะงวดนี้เอาจิง มีหลักการ สงสัยเตรียมตัวลงสมัครเลือก อบจ แน่ๆ อ่านแล้วโดนจิงๆ :yoyo(53): :yoyo(53):

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 21 มิถุนายน 2012 เวลา 10:58 น. »
ห้ามโพสรูปสยิวด้วยเหรอครับ  :yoyo (83): :yoyo (83): :yoyo (83):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 21 มิถุนายน 2012 เวลา 11:01 น. »
ป๋าเกาะงวดนี้เอาจิง มีหลักการ สงสัยเตรียมตัวลงสมัครเลือก อบจ แน่ๆ อ่านแล้วโดนจิงๆ :yoyo(53): :yoyo(53):

กระทู้นี้ เขียนไว้นานแล้วครับน้าเนท

เมื่อก่อน ผมเป็นคนมีหลักการ. มีสาระ. มากมาย

แต่ทุกวันนี้ ออกทะเลไปไกลแล้วครับน้า :yoyo (76):

ออฟไลน์ nat8321

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 21 มิถุนายน 2012 เวลา 11:15 น. »
ถึงจะออกทะเลไปไกล แต่ก็มีสมาชิกตามไปให้กำลังใจตลอด ไม่โดดเดี่ยวหรอกครับ  :yoyo(58): :yoyo(58):

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 21 มิถุนายน 2012 เวลา 17:53 น. »
ห้ามโพสรูปสยิวด้วยเหรอครับ  :yoyo (83): :yoyo (83): :yoyo (83):

ประสพการณ์ตรงเพิ่งโดนมาหยกๆคร้าบ ทั่นประธาน.

ขออนุญาต น้าออด  :yoyo(65):  ขยายให้เห็นชัดๆหน่อย

จ๊ากซซซซซ ยังไม่ชัดอีกเหรอ.... :yoyo(33): :yoyo(33): :yoyo(33):

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันพุธ 27 มิถุนายน 2012 เวลา 23:35 น. »
แถมเม้นต์ มันๆ อีกข้อ...ห้าม โพสท์ แบบ drama...เพราะไม่มีออสการ์จะมอบให้... :yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):

ออฟไลน์ tototon

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันอาทิตย์ 26 สิงหาคม 2012 เวลา 15:45 น. »
ชอบที่บอกว่า
ให้เปลี่ยนเครื่องบ่อยๆครับ  จะได้มีเรื่องคุย
 :yoyo(22):

ออฟไลน์ lennon

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันอาทิตย์ 26 สิงหาคม 2012 เวลา 16:02 น. »
ผมก็เข้ามาอ่านบ่อย แต่ไม่ค่อยตอบ วันนี้ขอตอบนิดนึ่ง นะจ๊ะ  :yoyo(41):

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มกราคม 2013 เวลา 22:02 น. »
ผมก็เข้ามาอ่านบ่อย แต่ไม่ค่อยตอบ วันนี้ขอตอบนิดนึ่ง นะจ๊ะ  :yoyo(41):

ตอบ มากกว่านี้หน่อยก็ได้ แต่บ่อยหน่อย ก็ดี แต่อย่าเผลอไปตอบ ในห้องต้องห้ามที่ล้อมรั้วไว้ละ พลาดไปเป็นเรื่องเลยแหละ  555  :yoyo(25):