ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพง PSB series ใหม่ล่าสุด มาถึงแล้วครับ  (อ่าน 9347 ครั้ง)

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • สมาชิกอาวุโส
  • we will,we will ROCK YOU
ลำโพง PSB series ใหม่ล่าสุด มาถึงแล้วครับ
« เมื่อ: วันพุธ 04 มีนาคม 2009 เวลา 20:04 น. »
เนื่องจากวันนี้ ไปตึกไฮไฟ ราชดำริ ตอนบ่ายโมงนิดๆ ว่าจะไปฟัง เวียนนา ซะกะหน่อย ไม่เปิดครับท่านผู้ชม เลยเดินไปร้าน โคไนซ์ ข้างๆ เอ้ะๆๆๆๆ เห็นลำโพงอะไร แปลกๆตั้งอยู่ ไม่รอช้ารีบปรี่ เข้าไปเลยครับ น้องเค้าบอก เป็นรุ่นใหม่ล่าสุดค่ะ ชื่อ Imagine รุ่นนี้ ราคาจะถูกว่า Synchony หน่อยนึง แต่แพงกว่า Image กะคร่าว ตัวเล็กสุดที่ผมไปฟังนี่ น่าจะมีสามหมื่นห้าขึ้นครับ น้องเค้่าบอก เสียงตอนนี้ยังฟังไม่ได้นะคร้า เสียงมันแปร๋นๆๆๆๆๆ ค่ะ เค้าบอกว่าต้องเบิรฺ์นกันนานประมาณเดือนหนึ่ง โห breake-in กันนานดีขนาดเปิดทั้งวันนะนั่นน้องเค้าบอกจะรีบเอาไปเปิดตัวให้ทันงานเครื่องเสียงนี้จ้ะ แต่เท่าที่ฟังก็มีแววดีอยู่แล้วล่ะครับ สนใจไปแอบฟังกันเอาเองที่ โคไนซ์ ไฮไฟ เซ็นเตอร์ครับ ราคายังไม่เคาะออกมานะครับ อ่ะ เชิญดูรูปปลากรอบไปก่อนนะครับ :m (68):

ออฟไลน์ Non-Slim

• อยากคุย
  • **
    • My Flickr : Jabkubota
Re: ลำโพง PSB series ใหม่ล่าสุด มาถึงแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 04 มีนาคม 2009 เวลา 23:03 น. »
รุ่นใหม่เข้ามาไม่ว่า
Image B25 อย่าเพิ่งหมดตลาดแล้วกันครับ (เริ่มอยากได้)
Powered By Passion.
NAD : The classic 2-Channel Musicality system.
PSB Speakers : A unique voice in the crowd.
QED : Pure Design - Pure Performance.
Kimber : เสียงดีเลิศเลอ ต้องคิมเบอร์เคเบิล

• Moderator
Re: ลำโพง PSB series ใหม่ล่าสุด มาถึงแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 04 มีนาคม 2009 เวลา 23:06 น. »
คงไม่หมดง่ายๆหรอกครับ โคไนท์ เค้ามีเก็บไว้ลดราคางานประจำปีเค้าอยู่แล้วครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้ image b25 อยู่ อิ่มอุ่้น นวนเนียน คุ้มดีครับ

ออฟไลน์ tony-t

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 04 มีนาคม 2009 เวลา 23:13 น. »
เข้ามาดู   :m (74):  สวยดีนะ  ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ
MUSIC IS MY LIFE

• Moderator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 04 มีนาคม 2009 เวลา 23:21 น. »
สวยครับสวย สวยเนียนมากครับ  :m (62):เอ่อ ลำโพงนะครับลำโพง ขั้วต่อด้านหลัง ก็ทำได้ดีครับ เสียงต้องรอฟังในงานเครื่องเสียง กันดูนะครับ

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 00:13 น. »
เข้ามาดู   :m (74):  สวยดีนะ  ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

ช่ายๆ เรียวสวยเนียนจริงๆ....น่าจะรูปใหญ่กว่านี้หน่อยนะ  :m (22):

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 00:50 น. »

• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ Non-Slim

• อยากคุย
  • **
    • My Flickr : Jabkubota
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 00:52 น. »
เบิร์นกันเดือนนึง (วันละ 8 ชั่วโมง x 30) ก็สองร้อยกว่าชั่วโมงนิครับ
ทั้ง ๆ ที่ เคยอ่าน FAQ หรือ Brochure ของ PSB ว่าลำโพงทุกตัว Good sound right out from the box.

ผมว่าอะไร ๆ มันก็เบรคอิน กันที่ 200 ชั่วโมงแหละมั้งครับ
PSB Alpha B1 ก็คิดว่ามันเปลี่ยนนิสัยไปนิด ๆ
สายลำโพง 4S11 นี่โคตรเปลี่ยนเลยครับ ที่ 200 ชั่วโมงครับ