ผู้เขียน หัวข้อ: ของเล่นปรับจูนเสียงห้องฟังครับ เศษไม้ ไฮเอ็น  (อ่าน 16059 ครั้ง)

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • ลูกจีนรักชาติ
Re: ของเล่นปรับจูนเสียงห้องฟังครับ เศษไม้ ไฮเอ็น
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 12:30 น. »
ผมว่ามันไปสร้างความถี่ธรรมชาติของโลกมากกว่านะ 7.83 Hz
ไม่น่าจะใช่ตัวสลายความถี่ EMF ตามที่เข้าใจ
มือถือยังใช้ได้ตามปกติครับเมื่อเปิดเครื่องนี้
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
Re: ของเล่นปรับจูนเสียงห้องฟังครับ เศษไม้ ไฮเอ็น
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 13:45 น. »
อืม ตัว RR77 หมื่นกว่าๆ ยังดูมีการวิจัยทดสอบทดลองตามหลักวิชาการ แต่ไอ้เจ้าเศษ ไม้ สิบกว่าเม็ด หมื่นห้า หมื่นหกเหมือนกัน เหะๆๆๆๆๆๆๆ :m (47): :m (47): :m (47):

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 13:56 น. »
อืม ตัว RR77 หมื่นกว่าๆ ยังดูมีการวิจัยทดสอบทดลองตามหลักวิชาการ แต่ไอ้เจ้าเศษ ไม้ สิบกว่าเม็ด หมื่นห้า หมื่นหกเหมือนกัน เหะๆๆๆๆๆๆๆ :m (47): :m (47): :m (47):
บ้านผมกำลังสร้าง เศษไม้เพียบ เดี๋ยวทำขายปั๊มตรา cardas ดีกว่า  :m (4): :m (4):

เอหรือเอาตรา wasana sound ดี :m (11): :m (11): :m (11):
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

• Moderator
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 13:59 น. »
น้าเต่า ว่างๆลองไปฟังดูดิครับ น้าเต่าอาจะจับความเปลี่ยนแปลงได้หลังจากบิดๆเศษไม้ดูนะครับหุหุุุ :m (7):จะได้ไปลองสายลำโพง กับสายสัญญา่ณ ยี่ห้อเดียวกันกับไอ้เศษไม้ ไฮเอ็นด์ืนี่ด้วยเลยครับ เห็นพี่เจมส์ เค้าว่าสายลำโพงกับสายสัญญาณ เสียงดีมาก ทั้งชุดก็ แสนนิด หรือไงนี่ล่ะครับ น้า :m (58): :m (58): :m (58):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 15:28 น. »
อ๋อ ตอนอ่านลิงค์แรกเข้าใจว่าจัดการ EMF แต่พอดูอีกลิงค์ เข้าใจแล้วครับ ใช้สร้างความถี่เลียนแบบ ธรรมชาติมากกว่า

อย่างงี้มันก็น่าจะเหมือนว่ามีผลต่อตัวคนมากกว่าสิครับ ฟังดูคล้ายๆ พวก ไปยืนกลางทุ่ง รับพลังธรรมชาติเลยคร๊าบ แต่ไอ้ตัวนี้ สร้างให้เราในห้องโดยที่เราไม่ต้องออกไปยืนข้างนอก

ก็แปลกดีครับ แต่ยังดูมีหลักการ และดูมีความเป็นไปได้มากกว่า ก้อนไม้จิ๋วๆ นั่นเยอะเลยครับ เพราะถ้ามันเป็นคลื่นที่มีผลต่อร่างกายคน มันก็อาจจะมีผลต่อ ความสามารถในการรับฟังเสียงได้ครับ อย่างงี้ ผมว่า ถ้าวางฝั่งที่นั่งฟัง น่าจะเห็นผลมากกว่าด้านลำโพงนะครับ เฮียเม้งลองหรือยังคร๊าบ

ว่าแต่ไปหาซื้อมาจากไหนคร๊าบเฮีย แปลกดีจริงๆ คร๊าบ

น้าเต่าคร๊าบ ผมว่า ปั๊มตรา น้าเต่าสะท้านฟ้าไปเลยคร๊าบ :m (48):เพราะ คาร์ดาส ของปลอมมันเยอะคร๊าบ :m (24):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 15:38 น. »
น่าจะถามคนขายนะว่าเจ้าเศษไม้ชิ้นเล็กพวกนี้มีหลักการในการทำงานอย่างไร....งงมากเลย :m (53):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• TAC
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 15:40 น. »
ผมวาง RR77 ด้านหลังที่นั่งฟังอยู่ หลังลำโพงด้านหน้าไม่มีที่ให้วางครับ

คู่มือบอกวางความสูงอย่างต่ำ 1.50m แต่ผมลองแล้วพอใจที่ 2.10 m

ผมยังเพิ่ม power supply อีกตัวแทนอแดปเตอร์ที่เขาให้มาอีกด้วยครับตามที่มีคนแนะนำ
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 15:57 น. »

เฮียเม้งครับ เรื่องตื่นเช้านี่คนวัยทองจะรู้ดีครับ :m (9):

ถ้าเราเป็นพวกยังไม่มีเมีย....ไม่นับนะคร้าบ... :m (1):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 16:00 น. »
ผมวาง RR77 ด้านหลังที่นั่งฟังอยู่ หลังลำโพงด้านหน้าไม่มีที่ให้วางครับ

คู่มือบอกวางความสูงอย่างต่ำ 1.50m แต่ผมลองแล้วพอใจที่ 2.10 m

ผมยังเพิ่ม power supply อีกตัวแทนอแดปเตอร์ที่เขาให้มาอีกด้วยครับตามที่มีคนแนะนำ

วางด้านหลังที่นั่งฟังแสดงว่ามันมีผลต่อระบบการทำงานของร่างกายมากกว่าเครื่องเหรอครับ (หรือเพราะอีกด้าน ไม่มีที่วางจริงๆ ไม่ลองเอา บลูแทค ไปแปะผนังไว้หละคร๊าบเฮีย) แล้วในระยะยาว มันไม่มีผลเสียต่อร้างกายเหรอคร๊าบ เพราะถึงจะเป็นความถี่ที่ตรงกับธรรมชาติ แต่ก็ สังเคราะห์ขึ้นมา แถมน่าจะแรงกว่าปรกติ เพื่อกลบความถี่รบกวนอื่นๆ มันก็อาจจะมีผลต่อร่างกายในระยะยาวได้นะครับเฮีย เพราะอย่างโทรศัพท์มือถือ ถึงตอนนี้จะยังไม่มีงานวิจัยที่สรุปได้ว่า มีผลต่อคน แต่ที่แน่ๆ มีงานวิจัยบอกแล้วว่า หนูที่โดนคลื่นโทรศัพท์ วันละสองชั่วโมง ปีนึง สมองเสื่อมต่างจากอีกกลุ่มเลยนะคร๊าบ

ถึงจะเป็นความถี่ธรรมชาติ มันก็น่าเป็นห่วงนะคร๊าบ
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

• TAC
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 16:33 น. »

เฮียเม้งครับ เรื่องตื่นเช้านี่คนวัยทองจะรู้ดีครับ :m (9):

ถ้าเราเป็นพวกยังไม่มีเมีย....ไม่นับนะคร้าบ... :m (1):
จริงด้วย ฮ่า ฮ่า :m (50):

อ้างถึง
วางด้านหลังที่นั่งฟังแสดงว่ามันมีผลต่อระบบการทำงานของร่างกายมากกว่าเครื่องเหรอครับ
ผมไม่รู้สึกอะไรเลยไม่ว่าปิดหรือเปิด

แต่มีผลต่อเสียงที่ได้ยินมากกว่า

ส่วนมีผลต่อร่างกายระยะยาวนี่ไม่ทราบจริงๆครับแต่มีคนทำมาขายเพื่อเยียวยาโรคนอนไม่หลับอะไรด้วย
ผมว่าไม่น่าเป็นห่วงครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 17:44 น. »
อ้าว เฮียเม้งครับ อย่างนี้ก็ ฟังไปหลับไปอ่ะดิครับ แหม ป๋าเกาะ เข้าไปดู ซีีดี บลูโน๊ต อ่ะยังครับ เก้าหมื่นห้า เท่านั้นเองท่านผู้ชมมมม หรู หรา ดู ดี มีชาติตระกูล :m (60): :m (60):

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 18:46 น. »
อ้าว เฮียเม้งครับ อย่างนี้ก็ ฟังไปหลับไปอ่ะดิครับ แหม ป๋าเกาะ เข้าไปดู ซีีดี บลูโน๊ต อ่ะยังครับ เก้าหมื่นห้า เท่านั้นเองท่านผู้ชมมมม หรู หรา ดู ดี มีชาติตระกูล :m (60): :m (60):
เสียงเนียนละเอียดมากนะปู่ ตัวนี้แหละคู่ควรกับจิ๊กโก๋โกลก  :m (79): :m (79): :m (79): :m (79): :m (79):
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 มีนาคม 2009 เวลา 18:51 น. »

อ้างถึง
วางด้านหลังที่นั่งฟังแสดงว่ามันมีผลต่อระบบการทำงานของร่างกายมากกว่าเครื่องเหรอครับ
ผมไม่รู้สึกอะไรเลยไม่ว่าปิดหรือเปิด

แต่มีผลต่อเสียงที่ได้ยินมากกว่า

ส่วนมีผลต่อร่างกายระยะยาวนี่ไม่ทราบจริงๆครับแต่มีคนทำมาขายเพื่อเยียวยาโรคนอนไม่หลับอะไรด้วย
ผมว่าไม่น่าเป็นห่วงครับ

[/quote]

นั่นหนะสิคร๊าบเฮีย เพราะเค้ามีทำออกมาขายแก้นอนไม่หลับด้วย มันเหมือนพวกสินค้าพวก ที่นอนแม่เหล็ก เครื่องนวดประคบด้วยอัญญะมณี ที่พวกขายตรงเค้านิยมขายกันคร๊าบ ผมเลยเป็นห่วง เพราะบางจ้าว เค้าก็ดีจริง แต่บางจ้าว ก็หลอกลวงคร๊าบ บางทีมีโดนหลอก ใช้ไปนานๆ เป็นอัมพาตเลยนะคร๊าบเฮีย น่ากลัวนะคร๊าบ :m (59):