ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ลูกผสมเล็กๆ ขอแนะนำตัวครับ  (อ่าน 8657 ครั้ง)

ออฟไลน์ paukaworawit

• หน้าใหม่
  • *
น้องใหม่ลูกผสมเล็กๆ ขอแนะนำตัวครับ
« เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 14:06 น. »
System :-
Monitor : LCD LG 42"
Player : HTPC (ประกอบเอง >> ฟังเพลง : foolbar2000, ดูหนัง : KMplayer)
Pre : Poem (ไทย)
Power : Poem (ไทย)
Line conditioner : Cleansource1
Speaker : BE718 DMD
Cable : ไม่เน้น ขาดงบประมาณ  :m (83): ใช้เท่าที่มี
ห้องเล็กๆ ขนาด 3.2 x 4.5 ปรับ Acoustic เล็กน้อย DIY เอง

ขอฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ ทุกท่าน

ออฟไลน์ chaikiat

• สมาชิกอาวุโส
  • กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
Re: น้องใหม่ลูกผสมเล็กๆ ขอแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 14:14 น. »
 :m (17): ผมว่าชุดนี้โตได้อีกเยอะครับ เพราะมีลำโพงดีมีชัยไปกว่าครึ่ง ...

เข้ามาบ่อยๆ รับรองโตไว กว่าที่คิดเยอะ ...555  :m (1):

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
Re: น้องใหม่ลูกผสมเล็กๆ ขอแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 14:24 น. »
จัดชุดได้สวยนะครับ :m (45): ราคาไม่แพงแต่ใช้ฝีมือ สุดยอดครับ :m (17): วันหลังต้องขอคำแนะนำไอ้ตัวที่ประกอบเองบ้างนะครับ :m (27):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 14:24 น. »

ชั้นวางเครื่อง ที่เป็นไม้นี่ ทำเองหรือสั่งมาครับ สวย  :m (17):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 14:55 น. »
ยินดีต้อนรับครับ ลำโพงสุดยอดเลยครับ ดูจากห้องแล้วคงชอบเล่นมากๆ :m (17):
www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

ออฟไลน์ Blackmore

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 14:59 น. »
ชั้นวางนี่เจ้าไหนหรอครับ 
Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 14:59 น. »

ชั้นวางเครื่อง ที่เป็นไม้นี่ ทำเองหรือสั่งมาครับ สวย  :m (17):
ออกแบบเอง แล้วสั่งร้านเค้าทำให้ครับ
ทำเองไม่ไหวครับเครื่องมือไม่พร้อมครับ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 15:13 น. »
ชั้นวางเครื่องสวยมากๆ :m (60):

เหมือนที่วาง DIFF ของพี่ศักดิ์

แต่ที่เจ๋งสุด  ตัวดักเบส ยี่ห้อ  ISUZU ! :m (8):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ coldbrain

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 15:15 น. »

ออกแบบเอง แล้วสั่งร้านเค้าทำให้ครับ
ทำเองไม่ไหวครับเครื่องมือไม่พร้อมครับ

เข้ามาชมอีกเสียงครับ ชั้นวางเท่มั่กๆ  :m (25): :m (25): :m (25):

ออฟไลน์ akkwen

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 15:25 น. »

ชั้นวางเครื่อง ที่เป็นไม้นี่ ทำเองหรือสั่งมาครับ สวย  :m (17):

เข้ามาชมอีกเสียงครับ ชั้นวางเท่มั่กๆ  :m (25): :m (25): :m (25):

มาชมด้วยอีกคนครับ งามมากครับ พอจะแนะนำร้านที่ทำได้ไหมครับ จะได้แอบไปทำบ้าง จะเลียนแบบของพี่เลยครับ  :m (17): :m (17):
my little vintage system linn LP12 with ittok ,
DIY acko DAC with tube buffer,cd transport pro-2 DIY,power amp air tight ATM-1

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 15:40 น. »

ชั้นวางเครื่อง ที่เป็นไม้นี่ ทำเองหรือสั่งมาครับ สวย  :m (17):

มาชมด้วยอีกคนครับ งามมากครับ พอจะแนะนำร้านที่ทำได้ไหมครับ จะได้แอบไปทำบ้าง จะเลียนแบบของพี่เลยครับ  :m (17): :m (17):
ร้าน เฟอนิเจอร์ชื่อ Podium ที่ชั้น 4 Seacon ครับ ประมาณ 3000 / ตัว

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 15:52 น. »
ขาตั้งนี่ของ Usher เลยหรือเปล่าครับ :m (14):
www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 15:57 น. »
ขาตั้งนี่ของ Usher เลยหรือเปล่าครับ :m (14):
DIYเอง ครับ

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 16:09 น. »
DIYเอง ครับ

อย่างนี้ต้องเรียกลูกครึ่งแล้วครับ ไม่ใช่ลูกผสม  :m (73): :m (65): :m (25):

ออฟไลน์ wario

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 16:11 น. »
ขาตั่ง diy เอง แพงไหมครับ เสียงเป็นยังไงบ้าง ขาสวยดีนะครับ

พอดีใช้ลำโพงรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน

ไม่ทราบว่าทำเองหรือจ้างเค้าทำครับ  :m (3):

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 16:27 น. »
ขาตั่ง diy เอง แพงไหมครับ เสียงเป็นยังไงบ้าง ขาสวยดีนะครับ

พอดีใช้ลำโพงรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน

ไม่ทราบว่าทำเองหรือจ้างเค้าทำครับ  :m (3):

ทำเองครับ
ฐานล่างเป็นหินอ่อน อยากได้ขนาดเท่าไร สีไหน เดินเข้าร้านขายหินอ่อนปูพื้นได้เลยครับ
เสาเป็นไม้สักหน้า 4" สูงตามต้องการ (ใช้ข้างละ 2 เสา)
เพลทบนเป็นไม้สักเช่นกัน
เจาะรุที่ฐานและเพลท ยึดด้วยสกรู ใส่ Tip-Toe ที่ฐานล่างเป็นอันเรียบร้อย

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 16:42 น. »
แค่หา DAC มาเสริมทัพ กับ แมทซ์ สายต่างๆ อีกนิดหน่อย ก็น่าจะไปได้ไกลแล้วคร๊าบ :m (49): :m (49): :m (49):

:m (17): ผมว่าชุดนี้โตได้อีกเยอะครับ เพราะมีลำโพงดีมีชัยไปกว่าครึ่ง ...

เข้ามาบ่อยๆ รับรองโตไว กว่าที่คิดเยอะ ...555  :m (1):

+1 :m (7): :m (7): :m (7):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 17:40 น. »
จัดได้สะอาดสะอ้านจัง... :m (17):

ส่วนเสียง.....ออกแรงเซ็ท  อิกหน่อยนะครับ.... :m (56):

แอบเห็นหมอน....๕๕ :m (49):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 18:04 น. »
จัดได้สะอาดสะอ้านจัง... :m (17):

ส่วนเสียง.....ออกแรงเซ็ท  อิกหน่อยนะครับ.... :m (56):

แอบเห็นหมอน....๕๕ :m (49):
ต้องขอคำแนะนำเรื่องการ setup ด้วยนะครับ
ส่วนหมอนจริงๆแล้วไม่ได้เกี่ยวกับการ setupห้องนะครับ วางไว้เฉยๆ

ออฟไลน์ rawin2

• ชุดชาวบ้าน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 22:34 น. »
ชุดสวยมากครับ  :m (49): :m (49):
transport นี่ใช้อะไรอะครับ เห็นมี keyboard คอมอยู่ข่างล่างด้วย
<a href="http://player.soundcloud.com/player.swf?url=http%3A%2F%2Fapi.soundcloud.com%2Ftracks%2F23662669" target="_blank" class="new_win">http://player.soundcloud.com/player.swf?url=http%3A%2F%2Fapi.soundcloud.com%2Ftracks%2F23662669</a>
March Spring Breeze - Tokyo Kosei Wind Orchestra
ชุดชาวบ้าน | INTENSE DESIGN STUDIO

ออฟไลน์ WIT

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 22:43 น. »
สวัสดีครับ ชอบชั้นวางเหมือนกันครับ ดู"ไฮ" ดีครับ :m (60):
INT.AMP ACCUPHASE  E350, CD :CONSONANCE DROPLET CDP 5.0 HD, SPEAKER : AMPHION ARGON3 SPEAKER CABLE : VIARD  HD12  & RCA.  XAV RHYTHM & KIMBER HERO AC CARDAS GOLDEN REF  PRE ;PhD Sound Engineering: The Signal PhD Power Station, DC ; Nordost QV2 line harmoniser ,  AV ZONE PLUS 500 MKII, UPGRADE DC FILTER,  PERFECT POWER SUPER DC,DC Blocking  Audyn,LUNAR1 MAGIC RESONANCE

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 23:28 น. »
ยินดีต้อนรับครับ  :m (68): :m (68): :m (68):

ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันอังคาร 22 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 23:38 น. »
อืม...สวยครับ  แต่ขาลำโพงด้านบนทำไมเล็กจังครับ น้ำหนักเสียงจะแน่นหรอครับ ไหนๆก็ เคยลองเทียบเสียงไหมครับว่า หากทำขาวางเต็มหน้าแปลน กับ วางตามเดิมในรูปอย่างไหนเสียงจะดีกว่ากัน  :m (52):

ขาทำออกมาสวยนะครับ แค่สงสัยเรื่องหน้าแปลนด้านบนที่รองตัวลำโพงอยู่  :m (14):
น้าป๊อบเค้ามีของแท้ :m (65):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ Tarin

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพุธ 23 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:32 น. »
ขอชมชั้นวางด้วยคน สวยครับ ดูดีมาก ลองไปโพสเวปนอก เผลอๆคนสนใจตรึม ทำธุรกิจได้เลย :m (58):

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพุธ 23 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:51 น. »
แค่หา DAC มาเสริมทัพ กับ แมทซ์ สายต่างๆ อีกนิดหน่อย ก็น่าจะไปได้ไกลแล้วคร๊าบ :m (49): :m (49): :m (49):

+1 :m (7): :m (7): :m (7):
+Dac.ด้วยอีกเสียงครับ           
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม