ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเยี่ยมบ้านน้องตั้ม และบ้านคุณฟ้าใสมาครับ  (อ่าน 18502 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
ไปเยี่ยมบ้านน้องตั้ม และบ้านคุณฟ้าใสมาครับ
« เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 00:28 น. »

สืบเนื่องจากน้องตั้มได้ลำโพงใหม่มา แล้วเกิดอาการฟังไม่เข้าหู ร่ำๆอยากเปลี่ยนอะไรสักอย่างใจจะขาด

เลยต้องขอให้เฮียเม้งมาช่วยดูให้    จะว่าไปแล้วใครๆที่ไปบ้านตั้มวันนี้ก้อฟังออกครับ ว่าเสียงมัน  :m (83):

สงสารแอมป์ แต่เสียงก้อไม่ขี้เหร่นะครับ แต่มันยัง  :m (14):  ขาดอะไรไปสักอย่างนึง

ไปฟังเสียงครั้งแรกเลยมัน แปร่งๆนะครับ เหมือนบางอย่างมันไม่ลงตัว ทั้งที่ลำโพงค่าตัวสูงขนาดนี้

เห็นเฮียเม้งฟังครั้งแรกยังเปรยๆออกมา  " เปลี่ยนอะไรสักอย่างเถอะ " เห็นสองคนนี้ไหมครับ

นี่สมาชิกที่มาร่วมสักขีพยานในการฟังด้วย คุณ Fahsai คุณ Arty

เจ้าของห้องทั้งสอง

จริงๆห้องนี้ผมว่าน่าจะต้องหาอย่างใดอย่างหนึ่งมาชดเชย เสียงมัน  :m (83):

แต่สุดท้ายจากการเซ็ตไปแล้วฟังดีขึ้นมากๆนะครับ

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
Re: ไปเยี่ยมบ้านน้องตั้ม และบ้านคุณฟ้าใสมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 00:33 น. »
อ้าวท่านประธานไม่เหลาให้ละเอียดหน่อยหรือคร้าบบบบบ  :m (23):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
Re: ไปเยี่ยมบ้านน้องตั้ม และบ้านคุณฟ้าใสมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 00:52 น. »
ท้องแล้ว จ๊า   :m (12): :m (12): :m (12):

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 00:56 น. »
F5F5F5F5F5F5F5F5F5 :m (11):

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 00:57 น. »

หลังจากเสร็จสิ้นการเซ็ตห้องน้องตั้ม ก็เป็นคิวบ้านคุณ Fhasai แต่ก่อนไปแวะไปทานอาหารใกล้ๆบ้านตั้ม CDC

โอว...ผมอยากมีบ้านอยู่แถวนี้มากๆครับ  :m (37):  

บ้านหลังนี้ ชุดที่ใช้ น่าดูชมเชียว เห็นเจ้าของห้องบอกว่าห้องเล็ก 555 แต่ชุดบึ๊ม !  :m (13):

ลำโพง Harbeth อินทิเกรทแอมป์ Mcintosh ซีดีพี Accuphase สายลำโพง MIT ใช่ครับ เจอสายลำโพงเข้าไปห้องดูเล็กลงเลยครับ

ไม่ทันไรเฮียเม้งก้อเริ่ม ปรับระนาบลำโพง ลองเปิดเพลง

ส่วนผมก้อเริ่มหลับ 555  น้อง Arty ที่มาฟังต่อที่นี่ พร้อมเจ้าของห้อง

ไม่นานนัก เสียงก้อเริ่มน่าฟังมากขึ้น เลยขอถ่ายภาพเป็นที่ระลึกหน่อย

ตอนที่ฟังครั้งแรก ห้องนี้ก้อน่าฟังอยู่แล้วนะครับ แต่พอเซ็ตให้ลงตัวมากขึ้นยิ่งฟังเพลงเพราะขึ้นอีก

ขอขอบคุณเจ้าของห้องทั้งสองด้วยครับ ที่ให้แวะไปเยี่ยมเยือน

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 00:59 น. »

งานนี้คนที่หงุดหงิดน่าจะเป็นเจ้าของห้องแรกนะครับ ที่มาฟังห้องนี้แล้วเบสคนละเรื่องกันเลยทีเดียว   :m (1):

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 01:04 น. »
โตขึ้นหนูจะโตเป็น mc :m (68): :m (68):
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 01:04 น. »
อ้าวท่านประธานไม่เหลาให้ละเอียดหน่อยหรือคร้าบบบบบ  :m (23):

ไม่รู้จะเหลายังงัย ห้องนี้น่าจะมีคนเคยไปมาแล้ว

ท้องแล้ว จ๊า   :m (12): :m (12): :m (12):

พรี่หมู ผมเป็นคนชอบยะเนิบๆ  :m (13):

F5F5F5F5F5F5F5F5F5 :m (11):

ท่านเจ้าสัวตรู่ เมริงจา เอฟห้าบ่อยๆทำไม  :m (76):

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 01:09 น. »
ตั้มคงต้องเลือกแล้วมั้ง ว่าจะเก็บลำโพง หรือว่าแอมป์  :m (50):

• intendant
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 01:34 น. »
 :m (3):ขอบคุณสำหรับปลากรอบครับ.....สวยทั้งสองห้องเลย

ออฟไลน์ keeratikul

• Moderator
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 01:39 น. »
ไอ้เม่นเอ้ย.... มาเป็นของพ่อซ๊ะดีดี ฮ่าๆๆๆๆ

• intendant
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 01:54 น. »
ตีเม่น  ต้องตีตอนกำลังร้อน  :m (55):

ออฟไลน์ klao

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 02:16 น. »
โหยท่านพี่ มาเที่ยวกันแถวนี้ไม่บอก CDC อยู่ฝั่งเยื้อง ๆ กับซอยบ้านผมเรย จะได้ชแว้บไปดูสาว ๆ ที่นั่นมั่งง่ะ  :m (30):

หลังจากเสร็จสิ้นการเซ็ตห้องน้องตั้ม ก็เป็นคิวบ้านคุณ Fhasai แต่ก่อนไปแวะไปทานอาหารใกล้ๆบ้านตั้ม CDC

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 09:20 น. »
โหยท่านพี่ มาเที่ยวกันแถวนี้ไม่บอก CDC อยู่ฝั่งเยื้อง ๆ กับซอยบ้านผมเรย จะได้ชแว้บไปดูสาว ๆ ที่นั่นมั่งง่ะ  :m (30):

5555 แบบนี้แปลว่าคุณเกล้าแว้บไปดูบ่อยๆแน่เลย  :m (7):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 09:35 น. »
ห้องตั้มก่อนเซ็ทเสียงจะขุ่นมัวไม่ค่อยมีเรี่ยวแรงเอาเลย
ลำโพงวางห่างกันมากไป หลังปรับก็โอเคขึ้นตัวโน้ตมีน้ำหนักมากเข้มข้นขึ้น
แต่ก็ต้องหาแอมป์ใหม่ที่มีพละกำลังมากกว่านี้มาใช้
ถ้าต้องการให้ลำโพงโชว์ประสิทธิภาพได้เต็มที่

ส่วนห้องพี่ฟ้าใสไม่ค่อยมีปัญหาอะไร เพียงแค่ตำแหน่งลำโพงไม่ดีเท่านั้น

ได้เจอกันตัวเป็นๆครั้งแรกยินดีที่ได้รู้จักพี่ฟ้าใสและคุณอาร์ตด้วยครับ
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• Moderator
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 09:44 น. »
'ตาอยู่มาแอบดู' เดี๋ยวท่องมนต์ก่อนเด้อ..........

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 09:59 น. »

เห็นเฮียเม้งฟังครั้งแรกยังเปรยๆออกมา  " เปลี่ยนอะไรสักอย่างเถอะ "

ถึงขั้นระเบิดชุดหรือเปล่าครับเฮีย :m (83):

<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5005-green.swf?TimeZone=ICT&amp;" target="_blank" class="new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5005-green.swf?TimeZone=ICT&amp;</a>

ออฟไลน์ kr62

• TAC
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 10:01 น. »
'ตาอยู่มาแอบดู' เดี๋ยวท่องมนต์ก่อนเด้อ..........
ร่ายคาถา  เม่นเสร็จป๋า   เม่นเสร็จป๋า  เม่นเสร็จป๋า......ฮี่ฮี่ฮี่ :m (36):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 10:03 น. โดย kr62 »

ออฟไลน์ Arty

• ชอบเพลงแจ๊ส ฟังเพลงร้อง ลองคลาสสิค
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 10:19 น. »
ดีใจที่ได้เจอทุกคนครับ เฮียเม้ง พี่เขียง น้องตั้ม(+น้องออน) พี่ช้าง อัธยาศัย ใจดี ทุกคนเลย  :m (37):
สนุกมากครับ
ผมโดนมนต์ dpols เข้าเต็มเปา เสียงเปลี่ยนไปเหมือนเสก  :m (6): :m (60):
ถ้าห้อง+ชุด พร้อมและลงตัวกว่านี้ คงต้องรบกวนเฮียเม้งไป :m (43):
DAP Consonance REF8, Accuphase DP90-DC91, ปรีหลอด Dual mono 12AU7 x 4, Poweramp GamuT D200 MKII, Speaker ATC SCM40
ชุด DIY
ซีดี Transport Esoteric P500/D500, LINN KARIK/NUMERIC,DAC WASIN 1541S1 x 4
แอมป์หลอด 2A3, #45, 6528PSE
Spendor LS3/5A, ลำโพง XAV Small One Classic + Sub Carbon Fiber 8" x 2, Fostex 167K in BLH+SuperTweeter

ออฟไลน์ MBALL

• ผู้สนับสนุน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 10:37 น. »
ห้องตั้มก่อนเซ็ทเสียงจะขุ่นมัวไม่ค่อยมีเรี่ยวแรงเอาเลย
ลำโพงวางห่างกันมากไป หลังปรับก็โอเคขึ้นตัวโน้ตมีน้ำหนักมากเข้มข้นขึ้น
แต่ก็ต้องหาแอมป์ใหม่ที่มีพละกำลังมากกว่านี้มาใช้
ถ้าต้องการให้ลำโพงโชว์ประสิทธิภาพได้เต็มที่

ส่วนห้องพี่ฟ้าใสไม่ค่อยมีปัญหาอะไร เพียงแค่ตำแหน่งลำโพงไม่ดีเท่านั้น

ได้เจอกันตัวเป็นๆครั้งแรกยินดีที่ได้รู้จักพี่ฟ้าใสและคุณอาร์ตด้วยครับ

ตั้ม โอกาสมาถึงแล้ว จัดแอมป์ใหม่ด่วน อิอิ

พี่ฟ้าใส ยินดีด้วนะครับ จะได้ฟังเพลงแล้ว

วันไหนมีไปเยี่ยมบ้านเพื่อนๆๆ ขอไปด้วยนะครับ

ตัวแทนจำหน่าย :: Shindo-Laboratory :: Sound Create Producer :: http://www.shindo-laboratory.co.jp
CARY AUDIO DESIGN ::แอมป์หลอดในตำนาน :: www.caryaudio.com
MIT:::สายลำโพง สายสัญญาณ สายไฟ ::www.mitcables.com
ISOTEK::เครื่องกรองไฟ อุปกรณ์เกี่ยวกับไฟ :: www.isoteksystems.com
IKEDA SOUND LABS :: หัวเข็ม + TONEARM ระดับตำนาน

ออฟไลน์ Fahsai

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 10:43 น. »
ผมว่าห้องน้องตั้มฟังดีมากนะครับโดยเฉพาะกับ TT  :m (37): :m (37): ผมชอบสียงเบสจัง ตอนหลัง set ก็ดีขึ้นอีกมากๆ ผมว่าลำโพงน่าจะไปได้อีกใกลหากแมชชิ่งแอมป์ดีๆครับ
ส่วนห้องผมแรกๆ พบปัญหาเยอะทั้งขาตั้งไม่ stable พื้นห้องเอียง ตำแหน่งลำโพง :m (62): :m (62): ตอนแรกคิดว่าแย่แล้ว แต่ก็ได้เฮียเม้งครับ นำกลับมาในตำแหน่งที่ควรจะเป็น ทั้งปรับตำแหน่งลำโพง ขาตั้ง ระดับน้ำ ใช้เวลาพอสมควร ต้องขอขอบคุณจริงๆ ครับ น้ำใจล้นเหลือ  :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3):ตอนนี้ไม่ขอขยับอะไรอีก จะฟังเพลงจริงๆ แล้วคร๊าบบบ :m (25): :m (25):  
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมเยียนและเป็นกำลังใจครับ ขออภัยหากดูแลไม่ทั่วถึงนะครับ ห้องก็เล็ก ท่าน admin ด้วยนะครับ update รูปได้เร็วเหลือ
เจอกันครั้งแรก ประทับใจมากๆครับ :m (73): :m (73): :m (73):

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 10:43 น. »
จริงๆอยากไปฟัง ฮาเบ็ธด้วยนะเนี่ย อดไปฟังเลย  :m (83):

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 11:14 น. »
จริงๆอยากไปฟัง ฮาเบ็ธด้วยนะเนี่ย อดไปฟังเลย  :m (83):

เอาเหอะน้อง ช่วงนี้ดูแลเมรียท้องแก่(2เดือน)ไปก่อนเห๊อะ  :m (13):

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 12:29 น. »
โอ้ว......เยี่ยมเลยครับ เสียดายไม่ได้ไปด้วย :m (52):  มัวไปสอยแผ่นในงานซะหมดตรูด(จริงๆ)  :m (83):

เห็นน้าบอกแบบนี้ทุกทีแหล่ะ แต่อีกแป๊ปๆ ไปสอยอีกแล้ว  :m (28):

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 13:01 น. »
เสียดาย  :m (20):  :m (20): :m (20):

ว่าแต่ทั้ง 2 ห้องบุคคลิกเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับเฮียเม้ง จะได้เป็นความรู้ในการ Matching อุปกรณ์ :m (14):
www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

• Moderator
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 18:29 น. »
ดีครับน้าป๊อป ตอนนี้น้องแอนเค้าก็เข้าใจแล้วว่าเครื่องเสียงนั้นต้องแพงถึงจะดี... สบายไป

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 18:51 น. »
หมดจริงๆครับน้าเขียง  :m (20):  วันไปงานเครื่องเสียง พา ผบ.ไปเดินด้วย ผบ.ดันไปชอบเสียงห้องอิกคิว  ยังมีหน้ามาบอกว่าเขาลงราคาว่าทั้งชุด 9 แสนเองนะ  :m (27):

พี่ป๊อปเริ่มซวยแล้วหล่ะ เพราะอาซ้อเค้า  ปราาาาาาาา โช้ดดดดดดดดด   :m (32):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 20:22 น. »
แจ่มมาก... :m (25):

โซนัส ก็สุดยอด

ฮาเป็ด ก็สุโค่ย...

อ่า  ถ้าฮาเป็ด มากับASR

แหม....  มันจะ อินเท็น  ตามกระแส  แรงสุดๆ!

และถ้าจะให้แรง สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   ต้องLP12  อีกซักตัว

ใช่มั้ยน้าเขียง? :m (65): 
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 20:26 น. »

ใช่เลยครับป๋า...LP12 + Harbeth  :m (37):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 20:32 น. »

ออฟไลน์ wongwarit

• magnepan mini maggie
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 20:43 น. »
อยากฟัง M30 ครับ...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ จะขอไปฟังให้เป็นบุญหูหน่อยครับ :m (3):
Speakers : Magnepan Mini Maggie , YAMAHA NS-1000 , NHT Super Zero , QUAD 11L
Amp : MUSICAL FIDELITY 550K , McCormack DNA225 , NAD C-320 , Audiospace Mini Galaxy , Poem Int , Viola SE-3
Pre Amp : Bryston BP-20 , Rogue Audio Ares , Rega Phono , Viola TL-1 MK3
Source : Cambridge Audio Azkur 840C  , Marantz CD63 mkII KI Signature , Rega P5 
Cable : speaker cable -> IN-AKUSTIK PREMIUM Interconnect Cable ->  Aural Symphonics , mogami  ,  Power Cord ->  Aural Symphonics , Oyaide Black Mamba

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 20:51 น. »
วันนี้ไปงานมาไม่โดนสักชุด สงสัยจะโชคดีล่ะ  :m (50):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 22:13 น. »

ใช่เลยครับป๋า...LP12 + Harbeth  :m (37):
:m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (20):

โธ่...ค่าสายลำโพง สายสัญญาณ ยังซื้อได้ น้องลินน์แค่นี้  :m (28):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 23:07 น. »

:m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (20):

โธ่...ค่าสายลำโพง สายสัญญาณ ยังซื้อได้ น้องลินน์แค่นี้  :m (28):
ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับแต่ LP12 + สายไฟ + สัญญาณ + แผ่น!!!!! น้าเขียงคร๊าบบบ
 :m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (84): :m (84): :m (84): :m (84): :m (84):

ออฟไลน์ tilek

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันอังคาร 22 มีนาคม 2011 เวลา 13:05 น. »
เกือบจะได้ไปแล้วเชียว   :m (35):  แต่ก็ได้เจอเฮียเม้ง กับ คุณวุฒิ ที่งานเครื่องเสียงวันอาทิตย์ แล้ว

ออฟไลน์ sinthu

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันอังคาร 22 มีนาคม 2011 เวลา 13:59 น. »

ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับแต่ LP12 + สายไฟ + สัญญาณ + แผ่น!!!!! น้าเขียงคร๊าบบบ
 :m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (84): :m (84): :m (84): :m (84): :m (84):
[/quote]

ขออนุญาตครับ ผมคิดว่า ยังเหลือหัวเข็ม กับ ปรีโฟโน อีกครับ :m (84): :m (84):

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันอังคาร 22 มีนาคม 2011 เวลา 14:18 น. »

ขออนุญาตครับ ผมคิดว่า ยังเหลือหัวเข็ม กับ ปรีโฟโน อีกครับ :m (84): :m (84):
[/quote]

แต่มันเพราะมากๆเลยนะครับพรี่  :m (17):

ออฟไลน์ sinthu

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันอังคาร 22 มีนาคม 2011 เวลา 15:20 น. »

แต่มันเพราะมากๆเลยนะครับพรี่  :m (17):

[/quote]

:m (49): :m (49): :m (3): :m (3):ด้วยความเคารพครับพี่เขียง ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ แต่ตอนนี้ตัวเลขในบัญชีมันไม่พอครับ :m (58): :m (58): :m (58): แล้วอีกอย่าง  :m (14): :m (14):ยังตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกตัวไหน ในระหว่าง J.A.michell orbe+sme 312 กับ vpi classic 3+sds กับล่าสุดเห็นแว็บๆ vpi tnt V+graham 2 :m (62): :m (62):

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันอังคาร 22 มีนาคม 2011 เวลา 15:54 น. »
ท่านพี่ สพโชคสู้เลยครับ   น้องเชียร์สุด สุด ไปเลยยยยยยยยย :m (86):

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันอังคาร 22 มีนาคม 2011 เวลา 17:38 น. »
วันนี้ไปงานมาไม่โดนสักชุด สงสัยจะโชคดีล่ะ  :m (50):

วันที่ไป ผบ. ผมไปด้วยเข้าไปนั่งฟังเพลงห้องแรกๆ ผบ.ผมดันกระซิบซะดัง บอก ตะเองบ้านเราเสียงดีกว่าเยอะ เล่นเอาคนหันมาทั้งห้อง   :m (8):   ลากออกแทบไม่ทัน กรูมีเมียเป็นเจ้าพ่อ ของแท้  :m (83):
ห้องต่อไปเลยต้องปรามกันก่อนว่า ห้ามวิจารณ์ในห้อง..เฟ้ย....ป๊าด... :m (63): :m (63): :m (63):

เสียดาย น่าจะพาไปตั้งแต่งานต้นปีนะครับพี่  :m (50):

ฝรั่งที่มา set ห้อง Sonus คงนั่งร้องไห้เลย  :m (7):