ผู้เขียน หัวข้อ: THAIAUDIOCLUB สัญจร บ่ายวันอาทิตย์(ที่ 8 มีนาคม นี้)  (อ่าน 21143 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaikiat

• สมาชิกอาวุโส
  • กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
Re: THAIAUDIOCLUB สัญจร บ่ายวันอาทิตย์(ที่ 8 มีนาคม นี้)
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 10:36 น. »
ไอ้รูป 12 อ่ะ ...ตากอล์ฟ....แฟลชแพงๆของแก....มานติดแต่ข้างขวาอ็ะป่าว  :m (36):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 10:38 น. โดย chaikiat »

Re: THAIAUDIOCLUB สัญจร บ่ายวันอาทิตย์(ที่ 8 มีนาคม นี้)
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 10:40 น. »
อิ อิ ห้องใหญ่แบบนี้พี่ไม่รู้สึกว่าลำโพงเล็กไปหรือครับ :m (50):

อ่าช่ายคร้าบ....รึ..เฮียเม้งจากรุณา..ส่ง 3.8 มาให้โผมลอง....เอ้าพวกเรา .... :m (86):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 10:42 น. »

ไปที่โน่นเรยง่ายกว่าไหมครับ....ไปพร้อมกับลำที่ก้ปปิตันส์ขับอ่ะครับ.... :m (13):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 10:42 น. »
แหม น้า เอารูปผมมาลงกันทำมายเนี่ย มันเขิลนะวุ้ย แหมพี่เจมส์ คนเราก็ต้องแสวงหาความต่างใช่ไหมครับ จะได้เข้ากันพอดีงัย ไปส่งลำโพงก่อนนะครับพี่น้องไว้คุยกันครับ  :m (85):

ออฟไลน์ keeratikul

• Moderator
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 10:43 น. »
อ้างถึง
ไอ้รูป 12 อ่ะ ...ตากอล์ฟ....แฟลชแพงๆของแก....มานติดแต่ข้างขวาอ็ะป่าว  m (36)
กับตันนี่ชวนออกทะเลอยู่เรื่อยเลย..... ตอนนี้ผมมีแต่หน้าน้องเมย์คนเดียวในใจ...

• Moderator
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 10:44 น. »
13

• Moderator
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 10:46 น. »
คนอื่นอาจเห็นหน้ากันบ่อย คนนี้แนะนำตัวหน่อย ชื่อคุณกอล์ฟ หนุ่มอนาคตแรง น้องกัปตัน

• Moderator
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 10:48 น. »
พ่อแกหายไปไหนว๊ะเพนกวิ้น ???

• Moderator
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 10:49 น. »
พระเอกของงาน สามทางตั้งพื้น leona

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 11:48 น. »
 :m (62):.................. :m (57):........................  :m (62):

:m (30): :m (30): :m (30):.....อยากอยู่กุงเต้บ....... :m (30): :m (30): :m (30):

อยากฟังลีโอน่า.........ง้า.......กับตาน  น น น น น น........ :m (50):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 11:52 น. »
ไม่ทราบพี่เคยขับ 2.5 แบบซิงเกิ้ลวายด์บางไหมครับ

เสียงต่างกับไบวายด์ยังไงบ้าง :m (14):

อิ อิ ห้องใหญ่แบบนี้พี่ไม่รู้สึกว่าลำโพงเล็กไปหรือครับ :m (50):

อ่าช่ายคร้าบ....รึ..เฮียเม้งจากรุณา..ส่ง 3.8 มาให้โผมลอง....เอ้าพวกเรา .... :m (86):
3.8 จะอยู่ที่นี่ตลอดครับพี่คงไม่ไปไหนแล้ว :m (37):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 11:59 น. »
ไม่ทราบพี่เคยขับ 2.5 แบบซิงเกิ้ลวายด์บางไหมครับ

เสียงต่างกับไบวายด์ยังไงบ้าง :m (14):

3.8 จะอยู่ที่นี่ตลอดครับพี่คงไม่ไปไหนแล้ว :m (37):

เคยใช้ single wire ช่วงแรกๆครับ....แต่ตอนนั้นสายลำโพงผมมันรุ่นเล็ก

ก็เลย...เทียบกันลำบาก...เดี๋ยวไว้มีสาย single wire ดีๆจะลองดูใหม่

เฮียเคยลองใช่ไหมครับ...ที่บอกว่า ฟังแล้วพวก...ผู้ก่อการร้ายมานมาวางระเบิดถึงห้องฟังเรยยยย  :m (63):

โสงสัย....มานไม่ชอบ bi wire หรือไม่ก็ อิจฉา ..DpoLs 100% ของเฮีย   :m (40):

• TAC
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 12:21 น. »
พวกแอมป์กำลังไม่สูงอย่าง triode มันไม่เหมาะที่จะขับแบบไบวายด์นะผมว่า
มันทำให้เสียงขาดน้ำหนัก

พี่ลองรวบปลายสายที่ลำโพงแล้วเพิ่มจัมเปอร์แค่นี้ก็ทำเป็นซิงเกิ้ลวายด์แล้ว
ผมว่าเบสจะได้ความกระชับหนักแน่นขึ้นไดนามิคดีขึ้นรวมถึงเสียงกลางที่อิ่มขึ้นด้วย :m (14):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• TAC
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 12:27 น. »
อ้างถึง
เฮียเคยลองใช่ไหมครับ...ที่บอกว่า ฟังแล้วพวก...ผู้ก่อการร้ายมานมาวางระเบิดถึงห้องฟังเรยยยย
เป็นเรื่องนานมาแล้วที่เมื่อก่อนผมใช้ 8TC 2 ชุดทำเป็นไบวายด์ขับ Matrix3
พอเปิดเครื่องมันก็บึ้มเลย :m (83): แต่พอทำเป็นซิงเกิ้ลมันก็ไม่เกิดเรื่องอีกเลย
แต่ที่ได้มาเพิ่มคือความกระชับและมีอิมแพคของเบสครับ :m (17):

อ้างถึง
โสงสัย....มานไม่ชอบ bi wire หรือไม่ก็ อิจฉา ..DpoLs 100% ของเฮีย
สมัยนั้นยังไม่รู้จัก DPoLS เลยคร้าบ :m (59):
Thanks to the INTERNET !!! :m (3): :m (3): :m (3):

• Moderator
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 12:52 น. »
อ้างถึง
พวกแอมป์กำลังไม่สูงอย่าง triode มันไม่เหมาะที่จะขับแบบไบวายด์นะผมว่า
แอ๊ะ ของเฮียต่อไบหรือซิงเกิลวายครับ ?

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 12:58 น. »
อ้างถึง
แอ๊ะ ของเฮียต่อไบหรือซิงเกิลวายครับ ?

อ้าว...อ้าว...มิน่าเล่าใช้ 805 เหมียนกัลล์...ทำไม๊มันไม่ DpoLs 100% อิอิ

เฮียเม้งต่อ..single ก๊าบเสี่ยกอล์ฟ.. :m (7):

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 13:03 น. »
ข่าวร้ายคร้าบ....พี่กอล์ฟ...ผมกาลางจาเอาน้องปรี อ้วน-ดำ...ปายปล่อยวัด  :m (62):

เหงื่อตกเรยยย...อิอิ.... แต่ข่าวดี mr.balance มี CJ14 อยู่ตัวนึง

แต่ถ้าพี่กอล์ฟเกิดติดอกติดใจ krell ....ผมก้อยอมนะ...เพื่อเพื่อน...โผมเปนโคนร้ากเพื่อนคร้าบบบ  :m (79):

• TAC
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 13:42 น. »
คุณกล์ฟยังต่อแบบไบวายด์อยู่หรือครับ :m (53):

รีบเปลี่ยนได้เลยครับ :m (17):

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
  • อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 15:23 น. »
พี่เจมส์คับ  พี่ฉวยโอกาสจังหวะ ผบทบ ไม่อยู่รีบไปเปลี่ยน pre เลยเหรอคับ...  :m (57):

ร้ายมากคับพี่..  แล้วอย่างนี้ถ้าท่านกลับมาเจอ  จะแก้ตัวว่ายังไงอ่ะคับ  หุๆๆๆ  :m (24):
อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ   เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 16:00 น. »
ข่าวร้ายคร้าบ....พี่กอล์ฟ...ผมกาลางจาเอาน้องปรี อ้วน-ดำ...ปายปล่อยวัด  :m (62):

เหงื่อตกเรยยย...อิอิ.... แต่ข่าวดี mr.balance มี CJ14 อยู่ตัวนึง

แต่ถ้าพี่กอล์ฟเกิดติดอกติดใจ krell ....ผมก้อยอมนะ...เพื่อเพื่อน...โผมเปนโคนร้ากเพื่อนคร้าบบบ  :m (79):

พรี่คร๊าบ ตอนมี Mark 331 บอกว่ามันจริงจังเกิน แล้วตอนนี้จะไปสนใจ 300i ทามมายคร๊าบ

Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

• Moderator
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 16:54 น. »
อ้างถึง
พรี่คร๊าบ ตอนมี Mark 331 บอกว่ามันจริงจังเกิน แล้วตอนนี้จะไปสนใจ 300i ทามมายคร๊าบ
นั่นสิ เอามาลงดู เปิดมาฉึ่งแรกให้เค้าเป็น int ตกใจเลย (พูดจริงๆน๊ะ) ถ้าใช้ turn อยู่นี่จะรีบเช็คสปีดเลย.... เหมือนนักดนตรีรีบเล่น เด็ดขาด จะแจ้ง...... ซึ่งมาคนละทางกับไสตล์ผเลย พอเอาาใช้เป็นปรีเฉยๆก็ดีขึ้นหน่อย สโลมานิดส์นึง แต่ก็ไม่ใช่อยู่ดีครับ ของผมต้องเฉื่อยๆแฉะๆ

• Moderator
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 17:30 น. »
เปลี่ยนกันมันมือ เลยนะครับพี่น้อง ต้นเหตุ มาจากเฮียเกาะ ณ. โก-ลก เปล่าเนี่ย เล่นเอาหมุนกันไปทั้งบอร์ด  :m (21): ตามไม่ทันแล้วครับพี่น้องขนาดเข้ามาเว็บทุกวันยกตกข่าวเลยเนี่ย  :m (21): :m (21): :m (21):

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 17:55 น. »
อ้างถึง
นั่นสิ เอามาลงดู เปิดมาฉึ่งแรกให้เค้าเป็น int ตกใจเลย (พูดจริงๆน๊ะ) ถ้าใช้ turn อยู่นี่จะรีบเช็คสปีดเลย.... เหมือนนักดนตรีรีบเล่น เด็ดขาด จะแจ้ง...... ซึ่งมาคนละทางกับไสตล์ผเลย พอเอาาใช้เป็นปรีเฉยๆก็ดีขึ้นหน่อย สโลมานิดส์นึง แต่ก็ไม่ใช่อยู่ดีครับ ของผมต้องเฉื่อยๆแฉะๆ

ครือว่า....หลอดมานยางม่ายร้อนนนคร้าบบ....รอนิสนึง...  :m (49):

เดี๋ยวใกล้ๆ 6 โมงเย็นนักดนตรีหิวข้าว... มานจาเฉื่อยลงมาเอง....ม่ายเชื่ออย่าลบหลู่นะขอบอก  :m (31):

ออฟไลน์ i god

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 18:04 น. »
 :m (17):ถ้ามีห้องแบบนี้ ให้อยู่ทั้งวันก็อยู่ได้ อิจฉาร้อนเลย :m (73):

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันศุกร์ 13 มีนาคม 2009 เวลา 14:26 น. »
wow!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 13 มีนาคม 2009 เวลา 14:30 น. โดย admin »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
  • อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันศุกร์ 13 มีนาคม 2009 เวลา 16:15 น. »
พี่เขียงลืมไรไปป่าว   ทำไมไม่มีชื่อคนที่อยู่ข้างๆพี่เก๋อ่ะคับ  :m (7):
อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ   เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันศุกร์ 13 มีนาคม 2009 เวลา 17:08 น. »
เปลี่ยนกันมันมือ เลยนะครับพี่น้อง ต้นเหตุ มาจากเฮียเกาะ ณ. โก-ลก เปล่าเนี่ย เล่นเอาหมุนกันไปทั้งบอร์ด  :m (21): ตามไม่ทันแล้วครับพี่น้องขนาดเข้ามาเว็บทุกวันยกตกข่าวเลยเนี่ย  :m (21): :m (21): :m (21):
อ้าว มาถึงผมได้ยังไงกันคร้าบเนี่ย  สับสน สับสน :m (52):

ห้องของกัปตันสวยมากครับ แต่ เอ ถ้าผมจำไม่ผิด เคยประกาศขายCEC ไปแล้วไม่ใช่หรือครับ ทำไมยังอยู่ที่เดิมหงะ? :m (80):

หล่อๆทุกคนเลยนะครับ ผมสังเกตุดู พวกเล่นเครื่องเสียงหน้าตาจะคล้ายๆนี้กันทุกคน ยกเว้นผมคนเดียวครับ  :m (89): :m (31): :m (76):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• Moderator
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันศุกร์ 13 มีนาคม 2009 เวลา 17:41 น. »
อั่นแน่ เฮียเกาะ ไปแอบถ่ายที่ร้านกาแฟ น้องคนสวยมาเหรอครับ ทำหน้าหล่อเชียว นึกว่า หลี่หมิง :m (50):

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันศุกร์ 13 มีนาคม 2009 เวลา 18:45 น. »
ตอนนั้นเป็น XZ สภาพไม่ค่อยสวย....ตอนนี้เป็น XR ใหม่กว่าหน่อยนึง... :m (89):

เฮียเปลี่ยนปรีจริงหรือครับ....LS17 ด้วย....มานดีกว่า jadis เหรอ  :m (14):

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันศุกร์ 13 มีนาคม 2009 เวลา 20:51 น. »
พี่เขียงลืมไรไปป่าว   ทำไมไม่มีชื่อคนที่อยู่ข้างๆพี่เก๋อ่ะคับ  :m (7):

วันนั้นเค้าไม่ได้บอกมั๊งเอาเป็นmimic522และพานรายา ดีไหม

อั่นแน่ เฮียเกาะ ไปแอบถ่ายที่ร้านกาแฟ น้องคนสวยมาเหรอครับ ทำหน้าหล่อเชียว นึกว่า หลี่หมิง :m (50):

เออ...นะ

มองๆไป ป๋าแกเหมือนแฮะ...

หลี่หมิงใช่ป่ะ...

อืมม อืมม... :m (50):

• Moderator
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันศุกร์ 13 มีนาคม 2009 เวลา 22:18 น. »
แหม เอาเป็น คุณ mimic522 และแฟนผู้ยังไม่ประสงค์ออกนามก็ได้คร้าบบท่านพี่  :m (46):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันศุกร์ 13 มีนาคม 2009 เวลา 23:27 น. »
จะใช่คนเดิมเหรอป๋า  ผ่านมา3ปื5เดือนกะ3วันแล้วนะป๋า จะไม่แก่ลงเลยรึ  อิอิ   :m (43): :m (43): :m (43): :m (43): :m (43): :m (43): :m (43): :m (43):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันเสาร์ 14 มีนาคม 2009 เวลา 17:57 น. »
เฮ้ย พี่ทอง ยิ่งแก่ยิ่งหล่อครับ ไม่เชื่อดูรูปที่ลงทู้กิมูจิวันนี้ซิ....ใส ใส เลย ! :m (17): :m (17): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44): :m (44):
ตอนนั้นเป็น XZ สภาพไม่ค่อยสวย....ตอนนี้เป็น XR ใหม่กว่าหน่อยนึง... :m (89):

เฮียเปลี่ยนปรีจริงหรือครับ....LS17 ด้วย....มานดีกว่า jadis เหรอ  :m (14):
แหมพี่เจมส์ ไอ้อยากเปลี่ยนมันของแน่อยู่แล้ว....รอตกเบิกก่อนครับ ปีหน้าโน้น ! :m (86):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันจันทร์ 23 มีนาคม 2009 เวลา 20:38 น. »
ไหนบอกปีหน้าไงน้า....ยังไม่ถึงอาทิตย์..มาแระ...aleph มาแระ...

รู้งี้รอสอย..jadis ..ดีก่า...อดเรยย...เสร็จน้องจูลไปแร้วว...จนเรยย  :m (71):

อ้าวตกลงว่าปรีป๋าไม่ใช่ jadis เหรอ.... มิน่าเล่าเลยเสร็จ อาเล็บ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 28 มีนาคม 2009 เวลา 20:46 น. โดย chaikiat »