ผู้เขียน หัวข้อ: สัญจรบ้านคุณหมอ damnart  (อ่าน 14689 ครั้ง)

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • ลูกจีนรักชาติ
สัญจรบ้านคุณหมอ damnart
« เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 18:57 น. »
เสี่ยเกาะกับผมเพิ่งกลับจากบ้านคุณหมออำนาจมาครับ เอาภาพมาฝากก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 19:01 น. โดย meng »
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
Re: สัญจรบ้านคุณหมอ damnart
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 19:31 น. »
แหล่ม

ไม่เห็นบอกเลยว่าเคาะอะไรไปมั่ง เฮียเม้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 20:45 น. โดย เต่า »
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 20:20 น. »
คุณหมอครับ...เฮียเม้งแกบังคับให้ยืนด้วยหรือเปล่า...

ดูคุณหมอ ตั้งใจยืนมากๆ... :m (88):

ล้อเล่นนะครับ... :m (50):

กล้องใครนะครับ...กล้องเฮียเหรอครับ...

อืมม...ดีจัง เบลอใช้ได้เลยนะนี่... :m (25):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:46 น. »
เฮียเม้งมาเร็วทันใจ.... :m (15):

งานนี้ผมขอสรุปค่าใช้จ่ายก่อนครับ

เฮียเกาะ...95 บาท (ค่ากาแฟกับขนมตรงปั๊มฯ)

เฮียเม้ง....ค่าน้ำมันไป-กลับ โก-ลก หาดใหญ่  เกือบสองพันละมั้ง :m (14):

คุณหมอ  ...ค่าอาหารเที่ยงที่บ้าน แกไม่ทราบว่าเท่าไหร่ ภรรยาเป็นคนไปซื้อ

ป๋าอู๊ด.....ฟรีตลอด ! แม้แต่ค่าน้ำมันรถก็ยังไม่ได้ออก รถที่ร้านหงะ.... :m (9):

แต่ ผลที่ได้รับ

มิตรภาพที่ประมาณค่ามิได้ครับ.....ขอบคุณ ขอบคุณ :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ damnat

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:50 น. »
ก่อนอื่นขอขอบคุณ..คุณmengและคุณเกาะมากสำหรับวันนี้ เรื่องฝีมือของคุณmengสุดยอดมาก ผมว่าต้องมีใจรักในเรื่องเสียงเพลงอย่างมากถึงจะมีฝีมือได้ถึงขนาดนี้ แต่ดีที่สุดคือความมีน้ำใจให้กับสมาชิกทุกๆคน ผมขอขอบคุณด้วยความจริงใจครับ :m (17): :m (17): :m (17):  

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:51 น. »
ที่ต้องขอบคุณมากๆคือ...

เฮียเม้งของเรา ที่....ใจรัก ใจถึง มีน้ำใจ มีความสามารถ ยกให้แกครับ :m (17):

คุณหมออำนาจ...ท่าน ก็สุดยอด ต้อนรับขับสู้แบบเต็มที่ สมกับที่เดินมางไกลมาหา....หายเหนื่อยเลยครับท่าน :m (17):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:52 น. »
ส่วนป๋าอู๊ดกับผม....กินเสร็จแล้วก็นอนครับ :m (84):

ไม่ค่อยได้เรื่อง :m (88):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:55 น. »
มาถึงบ้านคุณหมอครับ....สวยมาก สุดซอย หมู่บ้านหงษ์ทิพย์ (ใช่มั้ยครับ?)

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:57 น. »
มีรถ 2 คัน  สติกเกอร์ 2 อัน ด่วนเลยพี่เขียง เก็บตังที่น้าเต่าครับ :m (4):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:59 น. »
เจอกันก็ต้องมีโอภาปราศัย.....รถกี่ CC ครับเฮีย? กันกระสูนหรือเปล่า? :m (63):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:05 น. »
พอจะเข้าบ้าน แกบอก มานี่ก่อน ...

พาเดินไปข้างบ้าน ต้นไม้ร่มครึ้ม แต่ไม่รกเหมือนบ้านพี่เขียง :m (26):

เดินมาหยุดอยู่ที่ตู้กับข้าว....ไรหวา อ้าว....เป็น ISOLATE TRANSFORMER หม้อแปลงกรองไฟตัวใหญ่มาก แกบอก มันมีเสียงครางหึ่ง เลยต้องเอาออกไว้นอกบ้าน ของ อ.ศานิต ทำให้ครับ

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:09 น. »
พอเข้าห้องได้....เฮียเม้งแกก็ไม่พูดพล่ามทำเพลง ชวนหมอออกกำลังกายทันที...(โปรดสังเกตุ เจ้าบ้านต้องใส่ขาสั้นตลอด) :m (53):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:10 น. »
อ้าว อึบ ! :m (5):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:11 น. »
อึบ อึบ.... :m (22):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:15 น. »
ตั้งเสร็จก็มานั่งฟังซะหน่อย...ที่นั่งด้านหลัง หนวดเครารุงรัง คือป๋าอู้ดครับ ทีแรก ภรรยาหมอจะไม่ให้เข้าบ้าน น่ากลัวเหลือเกิน คิดว่าโจรใต้.... :m (8):  ต้องรีบไปขออนุญาต บอกมาด้วยกัน :m (71):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:18 น. »
เก็บตก...จอมปลวกครับ เอ ...เห็นที่บ้านคุณหมอสุนทรก็มี นี่บ้านคุณหมออำนาจ ก็ยังมีอีก หุหุ แปลว่า จอมปลวกขึ้นบ้านใคร คนนั้นจะรวยครับ :m (68): :m (68): :m (68):     :m (80):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:20 น. »
ป๋าอู๊ดถ่ายให้ :m (45):

ถ้าไม่นับคุณหมอ....ผมหล่อสุดครับ ! :m (89):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:25 น. »
ว่าแล้ว ... เราก็มารับประทานอาหารกัน ข้างห้องฟังนั่นหละครับ

เมนู ...แกงส้มปลากระบอก ลาบหมู สัมตำ ทอดมัน ปลาทับทิมราดพริก ไก่ย่าง ข้าวเหนียว ตบท้ายด้วย....ขนมหวาน เรียกอะไรน้า????? ทับทิมกรอบ  อืม น่าจะใช่ :m (14):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:28 น. »
ของฝากก่อนจาก....(เป็นไง อิจฉามั้ย ฟังฟรี กินฟรี มีของติดมือกลับบ้าน :m (13):)

:m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3):     :m (17):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:30 น. »
สาธุ...แคล้วคลาด อยู่รอดปลอดภัย :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3):     :m (68):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:33 น. »
ดูดีๆ ...คุณหมอบอก ผมปลงแล้วครับ ใครอยากได้อะไร มาดูที่บ้านได้ครับ...ดูเฉยๆ :m (74):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:39 น. »
ปะ กิ นะ กะ.... :m (49):

คุณหมอท่านอายุเท่าเฮียเม้งครับ เป็นคุณหมอกระดูกอยู่ โรงพยาบาล หาดใหญ่ วันอาทิตย์คลินิกปิดครับ พักผ่อน :m (17):

อันนี้ ท่านบอกว่า  ไม่ใช้แล้ว ใครอยากได้ มายกเอา  :m (7):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:41 น. »
แอมป์หลอด ซิงเกิลเอ็น พาราเลล :m (74):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:44 น. »
หลอดเบอร์อะไร จำไม่ได้ อ้วน สั้น เหมือน....? แต่ข้างในมี 2 ใส้....อูว งง ไม่เคยเจอ :m (21):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:46 น. »
ส่วนเจ้ายักษ์นี่....เสียงดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..... :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17):      :m (86):

ไม่แพงครับ สี่แสนกว่าห้าแสน !

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:48 น. »
เพดาล ตั้งอะไรไม่รู้ 2 อัน เหมือนที่ห้องเฮียเม้ง :m (21):

นัยว่าทำให้เสียงดีขึ้นครับ :m (67):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:54 น. »
เฮ้อ เหนื่อย  :m (71):

เอ เฮีย ลืมไรเปล่า? :m (53):

จ๊ากกกกกกกก.... :m (8):  เรื่องเสียงไง อ่า เสียงดีครับ !

เฮ้ย ง่ายไปเฮีย :m (76):  อืม  ผมว่า เสียงดีจริงๆ หูถั่วแบบผม อย่าให้พูดเลย  ฟังอะไรก็เพราะ...

คงต้องให้เฮีย ม. ตัวจริงมาเหลาดีก่าครับ :m (49):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:57 น. »
เอานิดหน่อยละกัน...

ตอนนี้ผมฟังเครื่องฯของผมเองที่ห้องอยู่ครับ

เอาง่ายๆ ....

อยากรวยเหมือนหมอจะได้ไปซื้อเจ้ายักษ์มาฟังมั่ง

ส่วนไอ้ที่ฟังอยู่....พี่เขียงช่วยเอาไปฝังทีครับ....!!!!!!!! :m (83):

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:09 น. »
อิอิ :m (55):....เฮียเกาะครับ :m (49):
ชุดเฮียไม่ต้องให้พี่เขียงไปฝังหรอกครับ :m (28):
เดี๋ยวผมเอาไปใช้ได้ไหมครับฝังไปเสียดายแย่เลย :m (36):

ออฟไลน์ damnat

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:10 น. »
-ตอนคุณmengเข้าห้องมาทีแรกแกบอกว่าเสียงฟุ้งไปหมด เบสก็บวมอลึ่งฉึ่ง หลังขยับๆเคาะๆไปได้1ชม. แกว่าได้ราว 20 % สุดท้ายต้องจัดการยกเอาtube trapออกไปจากห้อง เคาะอีกชั่วครู่ แกก็ว่าได้ราว 70% สำหรับตัวผมเองก็ดีกว่าเดิมตั้งมากมาย นี่ถ้าได้ 100 % ไม่รู้ว่าเสียงจะดีไปอีกแค่ไหน ถ้ามีเวลาคงต้องไปโกลก ขอฟังไอ้เจ้า100% ให้เป็นบุญหูสักหน่อยครับ
-รูปcertificate 70% ครับ

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:16 น. »
แหมน่าสนุกคร้าบ ลำโพงก็น่าไปฟังด้วยจังครับ แต่ไกลไปนิดเดียวเองอ่ะคร้าบ :m (85):
เรื่อง รูป น้าเขียงเค้าชอบค่อนแคะ ผมว่าผมถ่ายรูปได้ เบลอๆๆๆมากกกก เห็นเปล่าคร้าบ รูปประกอบ เฮียเม้ง ป๋าเกาะ ก็เบลอๆๆๆ นักฟังเพลงต้องถ่ายรูปประมาณนี้ล่ะครับ  :m (86): เอ่อ เห็นรูปป๋าอู๋ด แล้วนึกว่าเป็น  นายหัวเรือ อ่ะเปล่าคร้าบ  :m (24):ที่แท้ มากับเฮียเม้ง กับป๋าเกาะเรานี่เอง :m (50):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:19 น. »
ป๋าครับ...ขอบคุณที่ลงรูปให้ชมกัน  :m (3): :m (3):

แต่ว่านะป๋า  แล้วทำไมไม่ยกมาเรยหล่ะ ถ้าคุณหมอแกให้จริงๆอ่ะ...

เอาดิเก๋ ไปโกลก ไปหิ้วมาเลยละกัน... :m (25):

อุ๊ยลืม...คุณหมอครับ ไม่มีแบบแก้กลัวเมียมั่งเหรอครับ

ไม่มีแบบแก้กลัวเมียมั่งเหรอครับ ป๋าเกาะแกอยากได้มาก

:m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:27 น. »
หาดใหญ่คร้าบ น้าเขียง ไว้ว่างๆ ไปเที่ยวหาดใหญ่กับแฟน จะ ไปขอยก ของเหลือๆ ที่ พี่หมอ กองๆไว้ไม่ได้ใช้ กลับมากรุงเทพ บ้างล่ะคร้าบ :m (13):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2009 เวลา 00:01 น. »
ขอตัวไปนอน พร้อมขออนุญาตลาหยุดพรุ่งนี้ กับ มะรืนนี้ครับ ต้องไปหาดใหญ่อีกแล้ว พาลูกไปหาหมอครับ หาหมอที่โรงพยาบาลคุณหมออำนาจนี่แหละ....นอนคืนหนึ่งครับ  แล้วมาคุยกันใหม่นะครับ   :m (15):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2009 เวลา 00:02 น. »
เฮีย ม. มาต่อเร้ววววววว..... :m (85):

ออฟไลน์ aud

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2009 เวลา 01:24 น. »
เข้ามายืนยันครับ.....

อาหารเที่ยง อร่อยมากครับ....คุณหมอ และ ครอบครัว ต้อนรับดีมากเลยครับ เป็นกันเองดีครับ
ขอบคุณครับคุณหมอ และครอบครัวมากครับ....(ที่อนุญาติให้ผมเข้าบ้าน.... :m (11): :m (11):)   :m (3): :m (3):

ส่วนเฮียเม้งเรา ก็สุดยอดครับ...เคาะๆ แคะๆ ซักพัก ก็เข้าที่เข้าทางเลยคับ... :m (17):
ต้องยืมคำพูดน้าเขียงมาใช้ซะมะมั๊ง....คำเนี๊ยะ "สุดติ่ง"...แหะๆๆ

ส่วนผมกับ ป๋าเกาะ เรานั่งฟังอย่างเดียว... :m (26): :m (26): กินแรงเฮียเม้ง คอดๆ
ต้องขอโทษเฮียเม้ง ด้วยที่ผมช่วยอารายมะได้ซ๊ากอย่าง... :m (3):

ส่วนเรื่องเสียงของชุดหมออำนาจ พูดได้คำเดียวครับ "เยี่ยม" ครับ ( :m (17): :m (17): :m (17):) ชูสามคนตามรูปครับ

เอาไว้วันไหนมีโอกาส ผมค่อยขอคุณหมอเข้าไปฟังอีกนะครับ....

ออฟไลน์ kitty

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2009 เวลา 09:09 น. »
ขอบคุณป๋าเกาะมาก รูปภาพ คำบรรยาย ชัดเจน ทำให้การเล่นมันขึ้นอีกเยอะ

ออฟไลน์ keeratikul

• Moderator
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2009 เวลา 09:41 น. »
เห็นด้วยกับพี่ kitty ครับ คราวหลังใครไปเที่ยวที่ไหนต้องอธิบายละเอียดหน่อย ดูป๋าเกาะเป็นตัวอย่าง

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2009 เวลา 14:59 น. »
น่าฟังจริงๆ คร๊าบ :m (60): Dpols 70% ของชุดระดับนี้ มันน่าจะดีกว่า Dpols 80% หน่อยๆ ของผมแล้วนะคร๊าบเนี่ย :m (71):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2009 เวลา 15:28 น. »
คุณหมอครับ...เฮียเม้งแกบังคับให้ยืนด้วยหรือเปล่า...

ดูคุณหมอ ตั้งใจยืนมากๆ... :m (88):

ล้อเล่นนะครับ... :m (50):

กล้องใครนะครับ...กล้องเฮียเหรอครับ...

อืมม...ดีจัง เบลอใช้ได้เลยนะนี่... :m (25):
5555 ท่านพี่ครับ คุณหมอท่านไม่ใช่นายแบบถึงต้องมีแอคชั่นแบบเสี่ยเกาะ(หลี่หมิง)  :m (89):

กล้องผมเองคร้าบมันอายความมืดอ่ะ เลยถ่ายออกมาได้แค่เนี่ย

"There is no elevator to success, you have to take the stairs."