ผู้เขียน หัวข้อ: HIFI-MOD New Look  (อ่าน 13062 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
HIFI-MOD New Look
« เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2009 เวลา 12:54 น. »

เผอิญมีโอกาศไปซื้อหาอุปกรณ์ ของออฟฟิศเลยแวะไปหาหมูหวาน

ได้เจอร้านที่ตกแต่งใหม่(เพราะร้านข้างๆหนี  :m (29):  เลยต้องรับเต็มๆกับค่าเช่าร้าน 60000 บ /เดือน)  :m (83):

คุณพี่ tomato ยืนยันมาแล้วนะครับ ว่าตัวจริง และลูกค้าที่แวะเวียนมาบ่อยๆ

Tunner : So cool

ที่รองสายลำโพงและสายไฟ

TS AUDIO

แอมป์ Vatiros (วติรส)

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ keeratikul

• Moderator
Re: HIFI-MOD New Look
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2009 เวลา 13:06 น. »
โห่..... ดูดีขึ้นสิบห้าเท่าครับ...ยินดีด้วย

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2009 เวลา 15:02 น. »
ยินดีด้วยคร๊าบ เริ่มมีของเยอะขึ้นมากเลยคร๊าบ สงสัยอีกหน่อย ต้องเหมาซะสามห้องแล้วมั๊งคร๊าบ :m (60):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ waritt

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 10:33 น. »
ว่างๆต้องไปอุดหนุนที่ร้านสักหน่อยเห็นพูดถีงกันเยอะเลย

ราคาก็คนกันเอง แบบต่ำกว่าทุนก็ขายให้ใช่ม้ายหละ......555 :m (88):

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 10:41 น. »
ว้าวจัดร้านเสร็จแล้วยินดีด้วยคร้าบ  :m (51): :m (51):หลังๆ ไม่ค่อยไ้ด้แวะเข้าไปเลย เดี๋ยวต้องรีบเข้าไปชมร้านใหม่ซะหน่อยแล้ว ยินดีด้วยคร้าบ  :m (25): :m (25):

ออฟไลน์ thekop111

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 10:44 น. »
Pinky มายังครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 10:53 น. »
เออ...เรื่องสายนี่ก้อเหมือนกัน ผมไปเจอน้องท่านนึงโทรมาหาผม...

จะขอเบอร์พี่คนที่เอาสาย audio gd ไปลอง ว่าเป็นอย่างไรบ้าง...

ผมเลยได้โอกาศถามเรื่องสายพอดี ราวๆสองอาทิตย์มั๊งครับ...

กำลังลุ้นเลยครับว่า ร้านใหม่ที่ต้องบวกค่าห้องเพิ่มมานี่...

จะเอาตัวรอดไหม ๕ ๕ ๕  :m (14):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• Moderator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 10:58 น. »
นั้นดิน้าเขียง มีคนโทรมาถามผมเรื่องสายสัญญาณ น้อง pinky ว่าดีจริงอ่ะเปล่า บอกตรงๆ ผมไม่ได้เป็น กิ๊ก อะไรกับคุณหมูหวาน แกเลยนะคร้าบ :m (44): แค่ได้ลองของดีราคาถูกซึ่งมันดีจริงๆ ก็เลย เอามาเล่าให้เพื่อนๆฟัง ว่าของดีราคา ถูกมีจริงๆครับ ผมเองก็รอสายน้องสัญญาณ น้องpinky อยู่แต่ก็ต้องรอให้เพื่อนๆ ที่อยากได้เอาไปใช้กันก่อน ผมมันก็เลยต้องรอคิวท้ายๆๆๆๆ :m (30): :m (30): เอาใจช่วยร้าน บริการดีๆ ครับสู้ๆๆๆ :m (56): :m (56):

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
  • อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 11:06 น. »
พี่เก๋จะเอาน้อง pinky ไปเก็บไว้ใน collection สุสานสายเหรอคับ  :m (29): :m (29):
อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ   เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ

• Moderator
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 11:08 น. »
ถ ถ ถ ถูกต้องนะคร้าบบบบ :m (25): ของดีราคาถูก ซื้อมาเก็บไว้ คร้าบ ไว้สลับกันเล่น แต่คงต้องรอให้เพื่อนๆ ที่อยากได้สอย ไปใช้กันก่อนคร้าบ เรามัน พวก ต้องรอ คิวท้ายยยยย :m (83):

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
  • อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 11:10 น. »
วันศุกร์พี่เก๋จะไปเอาสายกับน้าเต่าป่ะคับ

ถ้าไปเด๋วผมจะชวนไปลอง bel canto กัน

อยากรู้ว่ามันจะแรงแค่ไหน :m (14):
อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ   เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ

• Moderator
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 11:12 น. »
ไปเอาสาย ด้วย ไป ๆ แต่คงไม่ได้ไปนวดต่อ นะคร้าบ เย็นๆ นัดกิน ข้าวเย็นวันเกิดกับแฟนคร้าบ แต่จะไปที่โซโก้ ด้วยคร้าบ จะแวะไปซื้อ ฟิวส์ BuZZ ที่ร้าน radio shack ด้วยน่ะคร้าบ งานนี้ไปแน่ๆอยู่แว้ววว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 12:09 น. »

เก๋....ตอนนี้แกมีสองคิวนะ....

คิวพรุ่งนี้ ไปดอนเจดีย์....

วันศุกร์ไป โซโก....

• Moderator
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 13:55 น. »
ซำบายมากคร้าบน้า เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปเที่ยวสุพรรณ วันศุกร์ เย็นๆ ผมต้องเข้าไปกินข้าวเย็นที่ เซ็นทรัลเวิล์ด อยู่แล้ว กว่าห้องอาหารเค้าจะเปิดก็หกโมงเย็น ไว้ ผมไปเดินเล่น โซโก้ กับน้าๆก่อนไงคร้าบ เคลียคิวให้สองวันเลยนะนี่ :m (13):

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 19:20 น. »
น้าเต่าเปลี่ยนแผน ไม่ไปแล้วนะคับ  ท่านอื่นก็คงสลายตัว  เพราะไม่ได้ไปลงอ่าง  เอ้ย..ไปนวดแล้ว 

พี่เก๋ว่าไงคับ

• Moderator
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:24 น. »
เอ้า งั้นวันศุกร์ ก็สลาย โต๋ แต่ผมก็เข้าไปกินข้าวเย็น แถวเซ็นทรัลเวิร์ด อยู่ดีคร้าบ ศา ไปกินเปล่า

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:42 น. »
คงไม่ไปแล้วอ่ะคับพี่

เพราะวันเสาร์ก็คงต้องไปรับแฟนแถวนั้นอยู่ดีอ่ะคับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:19 น. »
เอ้า งั้นวันศุกร์ ก็สลาย โต๋ แต่ผมก็เข้าไปกินข้าวเย็น แถวเซ็นทรัลเวิร์ด อยู่ดีคร้าบ ศา ไปกินเปล่า

มีใครไปกินด้วยนอกจากแฟนแกกับแก....

มีสาวๆป่ะ  :m (50):

• Moderator
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:17 น. »
แหม น้าเขียง คร้าบ ผมกำลัง เอาน้าเขียงไปขาย ให้กับ พวกเด็กๆ ลูกน้องแฟนผมที่ ออฟฟิต งัย น้องๆ เค้าบอกอุ้ย ชื่อพี่เขียง งั้น หนู ชื่อ ปังตอ ล่ะกัน เสียวไหมล่ะน้า ระวังโดนสับเด้อ :m (61):

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:26 น. »
แหม น้าเขียง คร้าบ ผมกำลัง เอาน้าเขียงไปขาย ให้กับ พวกเด็กๆ ลูกน้องแฟนผมที่ ออฟฟิต งัย น้องๆ เค้าบอกอุ้ย ชื่อพี่เขียง งั้น หนู ชื่อ ปังตอ ล่ะกัน เสียวไหมล่ะน้า ระวังโดนสับเด้อ :m (61):

แล้วตกลงมีสาวๆป่าว  :m (61):

• Moderator
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:27 น. »
มี ดิ๊ น้า ไว้จะแนะนำสาวๆ ให้นะ สาวๆ ที่ออฟฟิต แฟน ผมโสด ๆ เยอะนะคร้าบ  :m (13):

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:28 น. »
มี ดิ๊ น้า ไว้จะแนะนำสาวๆ ให้นะ สาวๆ ที่ออฟฟิต แฟน ผมโสด ๆ เยอะนะคร้าบ  :m (13):

ศุกร์นี้นะ มีแน่นะ  :m (62):

• Moderator
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:31 น. »
แหม จะโดดงาน มากินด้วยเลยเหรอคร้าบน้า จะได้นัดน้อง ที่ ออฟฟิต แฟนผมมากินด้วย

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:34 น. »

อ่ะ...แล้วนี่แปลว่าไร ชวนไอศาไปอ่ะ .... :m (34):

• Moderator
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพุธ 27 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:55 น. »
อ่อ นึกว่า ศา จะเข้ามาฟัง ลำโพง อะไรอีกหรือเปล่าไงน้าเขียง เผื่อ ผมเข้าไปเร็ว ผมก็ไปเดินๆ เล่น แถวๆนั้นก่อนนะคร้าบ

ออฟไลน์ apisit_da

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันอาทิตย์ 05 กรกฎาคม 2009 เวลา 12:00 น. »
เมื่อวานไปสอย pb6  และ coax ของ canare มาเส้นนึงครับ ภาพ+เสียงที่ได้ดีขึ้นพอสมควรเลย
แต่ตอนนี้ลังเลว่าจะเอา dac มาต่อกับคอม+hk 255 หรือจะเอาทั้ง dac และ amp เลยดี   :m (82):  งบบานปลายละ  :m (27):

ออฟไลน์ alongso123

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันเสาร์ 25 กรกฎาคม 2009 เวลา 14:43 น. »
สวยงามมากเลยครับ

ออฟไลน์ huat

• คุ้นคิดกับสิ่งที่ตัวรักจะทำได้ดี,เครียด ผมจะเสียใจทุกครั้งที่ใช้อารมณ์
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพุธ 10 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 12:10 น. »

เห็นของมาเพียบเลย ใครสั่งเอาไวก็รีบไปเอานะครับ :m (49): :m (49): :m (49):
คิดว่าน่าจะเรียบเร้อยแล้วครับ ,System ล่าสุด ครับ
Ipod dock(digital out): ONKYO ND-S1
Music Server: duo atom D510, OS:windows XP, Technology:remote desktop from mac + hiface usb to bnc http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=5502.0
Program : Foorbar+ ASIO <---ต้องขอขอบคุณ คุณ machineX ด้วยครับที่สอนวิธี set ,itunes ของ steve jobs
cd transport:CD-Pro2 พี่ Big  , หัวอ่าน: cd-pro2LF  ประกอบ โดย พี่ ปู(MZ5)<--bass กังวาลอย่างไงไม่รู้ รายละเอียดดีมากครับ ไหลลื่นดี
DAC:audio-gd ref 7 (ตัว top ของ audio-gd ต้องนี้ เมืองไทยมีสองตัว)<-- เสียงดีจริงจริง
pre:dared ตัว top
power amp mono block ขับกลางแหลม : dared 300b monoblock
power amp  ขับ Sub ต่อเอง : gain clone 40 watt from "นัฐพงศ์ kit"<-- เดินสาย input output ด้วยสาย home grown ร้านหมูหวาน
ลำโพง horn limited edition TAA
สายลำโพง สายตัดขาย ตัว top ของ tranperent
ตัวรองลำโพง skeet ของ linn <--ต้องขอขอบคุณเฮียเม้งด้วยครับที่แนะนำ
กระบะทรายใครใช้ amp หลอด ไม่ควร พลาด เลยนะครับ ราคามิตรภาพ เสียงเหมือน มัน clear มากขึ้นนะ<--ขอบคุณน้าJazzที่ทำของดีดีออกมา
สาย Digital compass bnc->bnc (ระหว่าง hiface กับ dac) ,OYAIDE FTVS-910 110 ohm (ระหว่าง cd player กับ DAC)<--ขอบคุณbambam01
ชั้นวาง KTT ขอบคุณพี่ศักดิ์ เพิ่งรู้ว่าคนบ้านใกล้เรือนเคียง ทำของดีดี ราคาเหมาะสม ออกมา สั่งทำได้ด้วยนะครับ
ขอบคุณ Admin พี่เขียง ที่ทำ webboard ดีดี ที่ให้ผมแสวงหาความรู้ เพิ่งรู้ว่าบ้านเกิดพี่กับผม อยู่ตรงข้ามกัน ขอบคุณจริงจริงครับ