ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพงใหม่จาก The Elegance Sound " TAA Horn "  (อ่าน 4237 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
ลำโพงใหม่จาก The Elegance Sound " TAA Horn "
« เมื่อ: วันอังคาร 05 เมษายน 2011 เวลา 16:22 น. »

พอดีวันนี้ตอนสายๆ แวะไปทำธุระแถวๆ อัมรินทร์พลาซ่า หลังเสร็จธุระได้แวะไปเยี่ยม The Elegance Sound

ได้เจอลำโพงใหม่ TAA Horn Version 2  " E302"

ตัวที่เห็นนี่เป็นแบล็คเปียนโน

แรกเริ่มที่ได้ยินเสียง น่าสนใจมากๆครับ เสียงจากลำโพงคู่นี้ให้เสียงเบสที่มากกว่ารุ่นเดิมพอสมควรเลย

ใครที่สนใจอยากลองฟังลำโพงแนวนลองไปฟังกันดูเพลินๆนะครับ

แต่ที่น่าสนใจสำหรับคนที่เล่นหลอด ต้องคู่นี้ครับ Dared DV-200 Monobloc Amplifier

เป็น Power Amp - Push Pull ที่ให้กำลังถึง 200 watt หน้าตาดูดี (ผมชอบแนวสีดำๆ แต่คนชอบแบบขาวๆนะครับ 555)

แนวที่ได้ยิน ได้ลองแค่แปร๊บเดียวนะครับ เป็นแอมป์ที่ให้เสียงมวลออกหนา ตามสไตล์แอมป์ พุชพูล

น่าจะฟังได้หลากหลายแนวมากๆ

ข้อมูลของตัวเครื่องนะครับ

รีวิวเมืองนอกเค้านะครับ

http://www.daredtube.com/pages/news1.asp?id=92

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์