ผู้เขียน หัวข้อ: หลงเสียงของลำโพง Horn JBL บ้านหมอ krailerk ซะแล้วครับ  (อ่าน 24310 ครั้ง)

ออฟไลน์ kr62

• TAC
  • คุยเก่งมาก
Re: หลงเสียงของลำโพง Horn JBL บ้านหมอ krailerk ซะแล้วครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันศุกร์ 15 เมษายน 2011 เวลา 22:41 น. »

ฮ่าๆๆๆ ป๊อกกล้าพูดมาก.... ผมว่าจะทักแล้วเชียวน๊ะ .. ห้องหมอนี่รกได้ใจเหมือนกันน๊ะครับ ...

เรียกว่าโคตะระเลยก้อได้นะครับ

พี่เชื่อผมดิ ห้องรกๆนี่แหละ เสียงดีนัก แล้วอีกอย่าง เวลาของใหม่ๆมา มันเนียนอ่ะ เมียจับไม่ได้

น้า admin สนใจทำหน้าห้องสมุดสักหน้าไหมครับ  จะได้เอาพวกรูปที่เป็นข้อมูลเจ๋งๆของลำโพงฮอร์นไปใส่ไว้  (ยังมีเรืองเกี่ยวกับฮอร์นอย่างนี้อีกสี่หน้า)
เป็นคำแนะนำที่มีประโยชน์มากๆครับ :m (50): สำหรับผู้ที่มี ผบทบ. แล้วหรือกำลังจะมี :m (49):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
Re: หลงเสียงของลำโพง Horn JBL บ้านหมอ krailerk ซะแล้วครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันศุกร์ 15 เมษายน 2011 เวลา 22:43 น. »

ฮ่าๆๆๆ ป๊อกกล้าพูดมาก.... ผมว่าจะทักแล้วเชียวน๊ะ .. ห้องหมอนี่รกได้ใจเหมือนกันน๊ะครับ ...

พี่เชื่อผมดิ ห้องรกๆนี่แหละ เสียงดีนัก
แล้วอีกอย่าง เวลาของใหม่ๆมา มันเนียนอ่ะ เมียจับไม่ได้

น้า admin สนใจทำหน้าห้องสมุดสักหน้าไหมครับ  จะได้เอาพวกรูปที่เป็นข้อมูลเจ๋งๆของลำโพงฮอร์นไปใส่ไว้  (ยังมีเรืองเกี่ยวกับฮอร์นอย่างนี้อีกสี่หน้า)

เอาสิครับ.... :m (3): :m (3): :m (3):  จัดมาเลยครับหมอ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันศุกร์ 15 เมษายน 2011 เวลา 22:49 น. »

จัดไปอย่าให้เสียครับ

http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?board=37.0

ถ้าตั้งชื่อห้องผิดไปขออภัยด้วยครับ เดี๋ยวค่อยแก้ใให้ใหม่นะครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันเสาร์ 16 เมษายน 2011 เวลา 11:59 น. »

พี่เชื่อผมดิ ห้องรกๆนี่แหละ เสียงดีนัก แล้วอีกอย่าง เวลาของใหม่ๆมา มันเนียนอ่ะ เมียจับไม่ได้

น้า admin สนใจทำหน้าห้องสมุดสักหน้าไหมครับ  จะได้เอาพวกรูปที่เป็นข้อมูลเจ๋งๆของลำโพงฮอร์นไปใส่ไว้  (ยังมีเรืองเกี่ยวกับฮอร์นอย่างนี้อีกสี่หน้า)
เป็นคำแนะนำที่มีประโยชน์มากๆครับ :m (50): สำหรับผู้ที่มี ผบทบ. แล้วหรือกำลังจะมี :m (49):

ห้องพี่อู๊ด ยังไม่ค่อยรกนะคร๊าบ :m (29): :m (29): :m (29):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 06 ตุลาคม 2011 เวลา 14:32 น. »
ยินดีครับน้าเขียง
คงมีน้าเขียงคนเดียวมั้งที่ให้เวลาผมจัดให้ฟังตั้งแต่ออเดิร์ฟ ยันของหวาน
เราเริ่มกันจาก
1.ซีดี
2.turntable : ในเพลงเดียวกัน เทียบกันระหว่างฟังจาก phono ไปปรีแอมป์โดยตรง , จากโฟโน ผ่าน X-fi premium HD , จาก mp3 ผ่าน netbook ออก X-fi , และจาก youtube
2. เทียบ turntable สองตัว
3. เทียบ SUT สองตัว
4. ฟังจากหูฟัง akg 1000
ขอบคุณครับ :m (3):

mp3 ที่ความละเอียดสูงสุดของมัน 320 kbs ถ้าเสียบจาก flash drive ตรงเข้าเครื่องเล่น cd ตรงๆเลย เสียงจะ ดรอป เทียบจากแผ่นมากมั๊ยครับ

ถ้าไม่ใช้ดปรแกรมใดๆช่วยครับ ของผมเสียบตรงเข้าเครื่องเลยครับ ผมว่าเสียงมันก็ไม่น่าเกียจนะครับ สะดวกดีด้วยครับ ที่สำคัญ ฟรี...
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 06 ตุลาคม 2011 เวลา 14:43 น. »
ยินดีครับน้าเขียง
คงมีน้าเขียงคนเดียวมั้งที่ให้เวลาผมจัดให้ฟังตั้งแต่ออเดิร์ฟ ยันของหวาน
เราเริ่มกันจาก
1.ซีดี
2.turntable : ในเพลงเดียวกัน เทียบกันระหว่างฟังจาก phono ไปปรีแอมป์โดยตรง , จากโฟโน ผ่าน X-fi premium HD , จาก mp3 ผ่าน netbook ออก X-fi , และจาก youtube
2. เทียบ turntable สองตัว
3. เทียบ SUT สองตัว
4. ฟังจากหูฟัง akg 1000
ขอบคุณครับ :m (3):

mp3 ที่ความละเอียดสูงสุดของมัน 320 kbs ถ้าเสียบจาก flash drive ตรงเข้าเครื่องเล่น cd ตรงๆเลย เสียงจะ ดรอป เทียบจากแผ่นมากมั๊ยครับ

ถ้าไม่ใช้ดปรแกรมใดๆช่วยครับ ของผมเสียบตรงเข้าเครื่องเลยครับ ผมว่าเสียงมันก็ไม่น่าเกียจนะครับ สะดวกดีด้วยครับ ที่สำคัญ ฟรี...

โดยหลักการไม่น่าจะดีนะครับพี่ เพราะ mp3 ถูก compress ไฟล์ แต่ บน cd แผ่นไม่ได้ compress คือไม่ถูกบีบอัดไฟล์

ออฟไลน์ akkwen

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 06 ตุลาคม 2011 เวลา 15:01 น. »
ตอนนี้มีหนุ่มหล่อเว็บเราคนนึงกำลังจะตามไปเป็นสาวกhorn jblเหมือนพี่ไกรฤกษ์แล้วครับ :m (1): :m (1): :m (7):
my little vintage system linn LP12 with ittok ,
DIY acko DAC with tube buffer,cd transport pro-2 DIY,power amp air tight ATM-1

ออฟไลน์ coldbrain

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 06 ตุลาคม 2011 เวลา 15:05 น. »
ตอนนี้มีหนุ่มหล่อเว็บเราคนนึงกำลังจะตามไปเป็นสาวกhorn jblเหมือนพี่ไกรฤกษ์แล้วครับ :m (1): :m (1): :m (7):

:m (49): :m (49): อย่าเอ็ดไป สถานการณ์มีโอกาสเปลี่ยนแปลงสูงมาก  :m (62):

ออฟไลน์ Blackmore

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 06 ตุลาคม 2011 เวลา 15:31 น. »
 :m (17): :m (17): :m (17):
Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro