ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับพี่น้อง  (อ่าน 14848 ครั้ง)

ออฟไลน์ LP

• ชอบคุย
    • เวปโลกแผ่นเสียง
Re: ช่วยด้วยครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 22:55 น. »
เดี๋ยวนี้มันไม่ใช่แบบเป่าลมแล้วมั้งศา ไม่แน่ใจแฮะ เหอะๆ เห็นมากันเป็นตัวเป็นๆ ผิวแบบนิ่มๆกันเลยทีเดียว ไม่เคยเห็นของจริงนะครับ เอ้า ออกทะเลกันใหญ่เลยเรา :m (69): :m (69): :m (69):

ลูกพี่เชี่ยวชาญจริงๆๆแฮ่ะ
http://twitter.com/_GMO_

http://lp.pantown.com/
เวปโลกแผ่นเสียง..
GRAMOBank record ธนาคารแผ่นเสียง..ซื้อขาย Record store แผ่นเสียงใหม่ รียูสสภาพดี ราคาถูก. อุปกรณ์เสริม..

ออฟไลน์ MachineX

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 00:51 น. »
กะลังอยากได้ ฟิวส์ ฟูรูเท็ค ตัวฟ้า ซักสองตัว หุหุหุ บ้านเราแพงจัง ใครเล่น ฟิวส์ ตัวนี้อยู่เล่าให้ฟังบ้างดิครับ  :m (49):

ผมใช่อยู่ครับ ตามหูของผมนะครับ มันดีมากๆ ให้เรื่องกำลัง รายละเอียดทุกย่าน ผมชอบเบสเป็นพิเศษ มันก็เพิ่มเบสขึ้นมา ย่านอื่นก็ดีขึ้นมาหมด ตัวละ 1,700บ. ผมใช่อยู่กับ cec amp6300 ,190w. ขนาด 8A หนึ่งตัวที่ปลั๊กเข้าท้ายเครื่อง    และใช่กับ bm dac1 ขนาด 1A สองตัวที่ปลั๊กเข้าท้ายเครื่อง

สรุปตามความรู้สึกของผม  ฟิวส์ ฟูรูเท็ค ไม่เสียดายตังต์ครับ  :m (17):

พอผมลองฟิวส์ท้ายเครื่องแล้วดีขึ้นแบบฟังออกได้เลย พอใจอย่างมาก ผมก็เกิดความคิดน่าจะเปลี่ยนตัวข้างในของ IntAmp ด้วยมันน่าจะดีขึ้นไปอีก มันมีอยู่ด้วยกันสี่ตัว มันเป็นฟิวส์ขนาด 8A ไม่ได้บอกว่าเป็นแบบขาดเร็วหรือขาดช้า มันเป็นเส้นลวดแล้วมีติ่งอยู่ตรงกลาง หาข้อมูลใน google จากรูปภาพ และเว็บต่างๆได้ความว่าเป็นแบบขาดช้า แต่ทำไมมันไม่เขียนตัว T ไว้ก็ไม่รู้    ถ้าจะซื้อ ฟูรูเท็ค สี่ตัว 6,800บ. ท่าจะไม่ไหว เลยเปลี่ยนเป็น hifi tuning ตัวละพัน สี่ตัว 4,000บ. อืม... พอไหว คิดเปรียบเทียบราคาเท่ากับไป ออน แต่เครื่องเสียงมันอยู่กับเราตลอด  :m (10):

เลยตัดสินใจซื้อ  hifi tuning 8A สี่ตัวแบบขาดช้า ที่นี้หวยออกเลยครับ :m (21): เบสหายหมด ออกแต่กลางกับแหลม ทนฟังอยู่4วันเปิดทิ้งไว้วันละประมาณ20ชม. ไม่มีวี่แววจะดีขึ้นเลย เซ็งจริงๆ ตอนนี้ถอดออกแล้วครับ เอามาทิ้งไว้เฉยๆ ทดลองเอามาเปลี่ยนท้าย InAmp ท่าเทียบกับฟิวส์เก่าที่ติดเครื่องมา hifi tuning ดีกว่าแน่นอน แต่ถ้าเทียบกับ ฟูรูเท็ค ตามหูของผมนะครับซื้อ ฟูรูเท็ค ประทับใจกว่าถึงจะแพงกว่า

สรุปตามความคิดของผมนะครับ ผมว่าฟิวส์ภายใน IntAmp จะต้องหาคุณสมบัติประเภทของมันให้ถูกต้องก่อน ถึงจะไปอัพฟิวส์เป็นเกรดออดิโอ  ผมว่าผมน่าจะใส่ฟิวส์ผิดประเภทเข้าไปรึเปล่า  :m (14):เพราะหลังจากซื้อมาใส่แล้วสียงมันแย่ลงผมเลยหาข้อมูลต่อ ไปเจอเว็บขายฟิวส์เว็บหนึ่งมีรูปเป็นเส็นลวดแล้วมีติ่งอยู่ตรงกลางเหมือนกัน เขาบอกว่ามันเป็นแบบ Median Slow Blow fuse แต่เว็บอื่นแทบจะทั้งหมดจะบอกว่าเป็น Slow Blow fuse
ถือว่าเป็นประสบการณ์แรกของมือใหม่สำหรับผมครับ....  :m (85):
** เดินไม่เดียวดาย...**

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • สมาชิกอาวุโส
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 04:38 น. »
ดีเหมือนกันครับจะได้ซื้อ ฟิวฟูรูเท็ค มาเล่นมั่ง พันเจ็ดนี่ซื้อร้านไหนครับ ร้านพี่ตาล หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 09:52 น. »
ดีเหมือนกันครับจะได้ซื้อ ฟิวฟูรูเท็ค มาเล่นมั่ง พันเจ็ดนี่ซื้อร้านไหนครับ ร้านพี่ตาล หรือเปล่าครับ

คุณน้องครับ บรรดาของเล่นที่ซื้อมา...

แล้วกองทิ้งไว้หลังเครื่องอ่ะ....

เอาออกมาขายบ้างเนาะ....จาได้มีเงินเหลือ

เอาไปซื้อแอมป์หลอดต่อจากวุฒิ.... :m (49):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 09:55 น. โดย admin »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 09:57 น. »
ช่ายๆ....กองไว้ทามไม....ตกลง..เกร๋จาถอย Z4 เหรอ... :m (85):

• Moderator
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 10:03 น. »
ไม่เอาหรอกครับ Z4 ซื้อไม่ไหว รอพี่เจมส์ เบื่อ ซูบารุ ดีกว่า จองงงงงง  :m (31):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 10:04 น. »
ก็ทำหน้าแบบว่า 
 :m (62):เอ่อ..    :m (49):เอาผมยาวๆ ตาโตๆ  อกปานกลาง

แล้วก็ :m (57): ตอนคนขายแพ็คของอ่ะคับ

ตอนเดินออกจากร้านก็ :m (19):

และอันนี้ตอนโดนสุ่มตรวจก่อนขึ้นเครื่องคับ   :m (8): :m (2): :m (66): :m (38):

จะเอามาทามมายคร๊าบ......... จำได้ว่าหนังสือ สเตอริโอ เล่มเก่ามากๆ แล้วเคยเอามาลงให้ดูเล่นๆ ทีนิง ไอ้แบบที่เหมือนคนจริงๆ หนะคร๊าบ

ตัวนึงแสนปลายๆ คร๊าบ

ผมว่าเอาเงินไปซื้อ 300i พี่เจมส์ แล้วก็ยังเหลือทำอย่างอื่นกับพี่เขียงอีกเป็นปีๆ เลยคร๊าบ

คุณน้องครับ บรรดาของเล่นที่ซื้อมา...

แล้วกองทิ้งไว้หลังเครื่องอ่ะ....

เอาออกมาขายบ้างเนาะ....จาได้มีเงินเหลือ

เอาไปซื้อแอมป์หลอดต่อจากวุฒิ.... :m (49):

พรี่.........คร๊าบ......บ ใจคอจะจองกันตั้งแต่มันยังมาไม่ถึงเลยเหรอคร๊าบ.........บ ไหงตอนถามล่ะเชียร์จังเลยคร๊าบ :m (30):

Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
  • อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 10:10 น. »
ไม่เอาหรอกครับ Z4 ซื้อไม่ไหว รอพี่เจมส์ เบื่อ ซูบารุ ดีกว่า จองงงงงง  :m (31):
เฮ้ย...  เด๋วนี้เวบเครื่องเสียงมีจองซื้อรถด้วยเหรอคับ  หุๆๆๆ :m (77):
อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ   เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ

• Moderator
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 10:11 น. »
โอ้โห ไอ้ตุ๊กตา หน้าแบ้วๆๆ ตัวละแสนเลยหรือนี่ หุหุหุ  :m (58): อ้าวนี่ตกลง คุณ wut เจรจากับป่าเกาะ เค้าเรียบร้อยแล้วเหรอ ตกข่าวเลยแฮะ  :m:

• Moderator
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 10:12 น. »
คุณ ศา วันจันทร์นั่งรถเล่นไปส่งของที่สุึพรรณไหมครับจะไปส่งตัวน้องหนึ่ง ให้พี่สกุลเค้าหน่อยนะ :m:

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 10:20 น. »

แน่นอนครับน้องวุฒิ....พี่เป็นคิวที่สองนะครับ

แต่ขอ.....ราคา....แบบ เขียง-เขียง (ของจริง) นะคร้าบ... :m (89):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 10:50 น. »
             555   คุณ wut โดนมั้งและ  :m (79): :m (79): :m (79): :m (79): :m (79): :m (79):

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 11:39 น. »
คุณ ศา วันจันทร์นั่งรถเล่นไปส่งของที่สุึพรรณไหมครับจะไปส่งตัวน้องหนึ่ง ให้พี่สกุลเค้าหน่อยนะ :m:

ไปซูพัน...อย่ารืม..แวะเยี่ยม......อุ่ย.. :m (62):

แวะเที่ยวบ้านพี่ทองก้อนด้วยนะคร้าบ บ บ บ......... :m (89):

ถ้าไปกลางวัน....ซื้อข้าวผัดปู กะโอเลี้ยงไปฝากแกด้วยหระคับ...แกชอบ.... :m (29):

เออ....แร้ว...พี่สกุลไหนอะคับ...?? :m (14):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 11:41 น. โดย jazz »

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 11:41 น. »
             555   คุณ wut โดนมั้งและ  :m (79): :m (79): :m (79): :m (79): :m (79): :m (79):

น้า  น้า  น้า  คร้าบ... :m (32):

ไปแก้ตัวในนี้หน่อยครับ น้า...

http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=94.0

• Moderator
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 22:49 น. »
พี่สกุลแก ก็บอกอยู่ตัวเมืองสุพรรณ แหละครับ แถว โลตัส น่ะครับ ไปวันธรรมดาตอนกลางวัน พี่ทองก้อน ท่านคงไม่สะดวกอ่ะครับ คุณ แจ๊ซ ครับ