ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำสายสำหรับpower amp  (อ่าน 3804 ครั้ง)

ออฟไลน์ piyakof

• อยากคุย
  • **
ขอคำแนะนำสายสำหรับpower amp
« เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กันยายน 2011 เวลา 22:36 น. »
งบ5000บาท

• อยากคุย
  • **
Re: ขอคำแนะนำสายสำหรับpower amp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กันยายน 2011 เวลา 22:37 น. »
สายac นะครับ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
  • สมาชิกอาวุโส
    • tac
Re: ขอคำแนะนำสายสำหรับpower amp
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กันยายน 2011 เวลา 23:23 น. »
เห็น น้าตั้ม REDRUM ใช้ HULK ของ หมูหวาน  บอก ติดใจมาก ...  ของหมด

แกเอาไปใส่ ARC MONOBLOCK  เส้นโคตรใหญ่  ราคา เท่ามด !
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 กันยายน 2011 เวลา 23:54 น. »
เห็น น้าตั้ม REDRUM ใช้ HULK ของ หมูหวาน  บอก ติดใจมาก ...  ของหมด

แกเอาไปใส่ ARC MONOBLOCK  เส้นโคตรใหญ่  ราคา เท่ามด !

มั่วล่ะป๋า  :m (62):

1. ผมไม่เคยใช้สายไฟ the hulk นะครับ แต่ชอบสายสัญญาณ
2. ARC ผมไม่ใช่ mono block
3. ARC ผมถอดสายไฟไม่ได้ครับ  :m (7):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 00:02 น. »

1. ผมไม่เคยใช้สายไฟ the hulk นะครับ แต่ชอบสายสัญญาณ
3. ARC ผมถอดสายไฟไม่ได้ครับ  :m (7):

แหม.....คนเราก้อต้องผิดพลาดกันบ้าง ตกลงตั้มจองลินน์หรือยัง
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 00:20 น. »

แหม.....คนเราก้อต้องผิดพลาดกันบ้าง ตกลงตั้มจองลินน์หรือยัง

จองไปแล้ว เหลือแต่ไปเอาครับ  :m (89):

ของน้ากอล์ฟน้า  :m (7):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ seaskyyo

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 01:02 น. »
Kimber PK10 อ่าห์ คับ พี่ปิยะ ยอดนิยมเลยยย แต่ให้ซื้อที่ตัวแทนหรือ K.Wonder ไปเลยนะครับ มือสองต้องระวัง เพราะตอนนี้ ของก็อปตัวใหม่แทบจะดูไม่ออกกันเลยยยทีเดียวด้วยตาเปล่าาาาา >.<

ปล.พี่ระเบิดชุดไปลงไรครับ ตอนนี้ ?
...

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 04:10 น. »
เอา c500 ของหมูหวานมาลอง
เลยว่าจะหาสายไฟใหม่
เสียงมันขุ่นๆอั้นๆ
แต่เบสนี่ น่าเอาไปเปิดเทค
บิดไปที่30 อกสะเทือนเลย

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 10:10 น. »
ใช้ Tran plp คร๊าบ ไม่มีกระเปาะ แบบแบ่งขาย เมตรละสองพันต้นๆ

ถ้าแบบเข้าหัวจาก รง แพงขึ้นนิดหน่อย เสียงสะอาด แรงปะทะหัวเสียงดี ไม่อั้น
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ AKESHIPPING

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 12:37 น. »
ขอส่ง OYAIDE TUNAMI เข้าประกวดครับ

ประเภทของดีน่าใช้ครับ :m (17): :m (17): :m (17):

ออฟไลน์ seaskyyo

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 12:45 น. »
หนี Krell มา adiogd นี่เองงงง  :m (15):

แล้ว Model1 Single ยังอยู่หรือเปล่าก๊าบบบ ^^

ยังไงได้สายไฟถูกใจไวๆ เด้อออ  :m (25):
...

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 13:32 น. »
ไม่แน่ใจว่าชุดเป็นยังไง ต้องการเสียงแนวไหนยังไงครับ

แต่ขอยุก่อน....ไออีโกะ 80520 ครับ ผมชอบ :m (37): .....มือสองน่าจะพอหาได้บวกเพิ่มพันสองพันครับ
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

ออฟไลน์ surasak

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 16:13 น. »
ขอส่ง OYAIDE TUNAMI เข้าประกวดครับ

ประเภทของดีน่าใช้ครับ :m (17): :m (17): :m (17):

พี่ๆครับ รบกวนช่วยบอกข้อดีของ OYAIDE TUNAMI
ให้ด้วยครับว่าดีเด่นจุดไหนบ้างเช่น แหลม กลาง เบส
มิติ หรือว่าไดนามิคและแรงอัดฉีด ?

ขอบคุณล่วงหน้าที่ช่วยตอบให้ด้วยครับ