ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ๆท่านใดเคยประกอบ cdm12 บ้างครับ  (อ่าน 1468 ครั้ง)

ออฟไลน์ piyakof

• อยากคุย
  • **
มีพี่ๆท่านใดเคยประกอบ cdm12 บ้างครับ
« เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 13:36 น. »
มีพี่ๆท่านใดเคยประกอบ cdm12 บ้างครับ
พอดีว่าผมลองสั่งมาจะประกอบเองแต่ได้รับคำแนะนำจากผู้ชำ่ชองว่าโอกาสประสบความสำเร็จน้อยมาก
เลยไม่กล้าลงมือเองเพราะความรู้อันน้อยนิดบวกคำแนะนำอันน่ากลัว
เลยอยากถามว่ามีท่านใดเคยประกอบสำเร็จบ้างครับ และท่านใดรับประกอบบ้างครับ
ขอบคุณครับบบบ :m (56):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
Re: มีพี่ๆท่านใดเคยประกอบ cdm12 บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 14:32 น. »
พอดีว่าผมลองสั่งมาจะประกอบเองแต่ได้รับคำแนะนำจากผู้ชำ่ชองว่าโอกาสประสบความสำเร็จน้อยมาก
เลยไม่กล้าลงมือเองเพราะความรู้อันน้อยนิดบวกคำแนะนำอันน่ากลัว
เลยอยากถามว่ามีท่านใดเคยประกอบสำเร็จบ้างครับ และท่านใดรับประกอบบ้างครับ
ขอบคุณครับบบบ :m (56):

hifilover  :m (13):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ wut

• สมาชิกอาวุโส
Re: มีพี่ๆท่านใดเคยประกอบ cdm12 บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 14:35 น. »
ไม่เคยประกอบเองคร๊าบ แต่ใช้อยู่ ล๊อตที่ พี่ปู สั่งมาประกอบขาย

ก็ยังใช้งานได้อยู่นะคร๊าบ ส่วนตอนประกอบ ยากไม๊ ไม่รู้คร๊าบ

แต่เท่าที่รู้ เค้าขายมาเป็นบอร์ดแล้วหนิคร๊าบ ไม่น่าต้องมาบัดกรีเองทั้งหมดนะคร๊าบ :m (57): :m (57): :m (57):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ wat12

• งบลับมีน้อยอยากสอยของดี ควานพลิกปัฐพีมิมีพบเจอ จึงเผลอโมฯใช้
  • คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 17:41 น. »
สอบถามโดยตรงที่คุณหมูหวานเลยครับ

ข้าน้อยเคยทำแต่ CD Pro2 มินิแอนด์พี่บิ๊ก ถ้าเป็นชุดคิท  ต้องมานั่งเสียบอุปกรณ์ บัดกรีเอาทั้งหมดจร้า

ซีดีโปรทู ถ้าประกอบแบบเดิมๆ  มันก็เวิร์คครับ..............หาก ไม่มีชิ้นส่วนใดๆ เสียปะปนมา (ทำไปหลายตัวก็มีเจอปัญหาบ้างครับ  เหตุคือชิบไอซีเสีย)
ส่วนข้าน้อยมีหลายจุดในภาคจ่ายไฟที่น่าโมฯ  จึงจัดการซะเรียบ  เฮ่ๆๆ

เครื่อง(เสียง)เก่าใครเขวี้ยงทิ้ง ช่างเถิด เปิดฝาแก้จุดด้อย ปรับใช้ แอ็มป์ปรีซีดีฟร้อนท์ โมฯได้  ใหม่/เดิมเสียงเคียงเทียบ อายม้วนหลบมุม
HT:Mitsubishi HC-8000D DLP ,Studiotek130G292/G3119,PS50B850,PS64F8500,VodkamodeedHDMI, Source:DUNE Prime/BASE 3.0 CG5iAD/380 ,DBP450 fully MOD, HF:Stax SR5Gold,HE5,HE560
Audio source:Esoteric P50s ,MarantzCD95,Arcam Alpha5plus,Sony555ESD and more ,DIY USB/FW DI, Non-Oversampling DAC,hires DAC & HF Amp ลงมือเอง, Audio Cable: GEI5.2 RCA,PEI RCA ,DIY RCA cable,DIY XLR ,Spk Cable: Wireworld Eclipse,Furukawa S1(8ft.),DIY Bi wire Version
AC: DIY AC Cable Nakharach(Emowerment,Delicate),Nachara(Audio&VDO Source ) wattgate330/350,IeGO8095 ,AC receptable 381Gold(Sound)/Silver&gtxR(Pics),IEC socket pure Silver ,Isolation Transformer 1200VA ,1000,500VA,(CB :PWH/Siemens,10sqmm x1pair for Audio &6sqmmx1pair for Pics)
Spk & Amp : Monitor Audio ref702PMC Fully MOD+Seas Excel 10" &cross3ways ลงมือเอง,MA St20SE , Accuton ceramic(กำลังง่วนdesign) ,Tube drive Mosfet Amp. ,300BSE

ออฟไลน์ piyakof

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันศุกร์ 30 กันยายน 2011 เวลา 17:50 น. »
ช่วงนี้หมูหวานขายดีไม่ว่างเลย
สงสัยจัดเองละครับ