ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยงพอดีแนะนำร้านเนื้อย่าง ร้านใหม่บนแฟชั่นไอร์แลนด์นะคร้าบ  (อ่าน 14585 ครั้ง)

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • we will,we will ROCK YOU
เปิดใหม่ครับบนแฟชั่นด์ไอร์แลนด์ ร้านบุฟเฟ่ต์เนื้อย่างรู้สึกเป็นร้านของ ดารา มารวมๆหุ้นกันเปิดนะครับ มีสาขาที่อื่นมาแล้วล่ะ แต่เพิ่งมาเปิดที่แฟชั่นไอร์แลนด์ ร้านชื่อ ซูมิ ซูมิครับ อ่ะดูเมนูกันก่อน ร้านนี้ คุณภาพกุ้ง กั้ง หอยเชล์ ดีมากๆครับ เนื้อก็ดี ลืมบุฟเฟต์เนื้อย่างร้าน โนบุ ชาบูไปได้เลยคร้าบ

• TAC
Re: เที่ยงพอดีแนะนำร้านเนื้อย่าง ร้านใหม่บนแฟชั่นไอร์แลนด์นะคร้าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 13:06 น. »
กุ้งแม่น้ำสดๆครับ กั้งก็สด หอยเชล์ สดมากดึ๋งดั๋ง แถมเสริฟเร็วไม่อั้น ไม่ต้อง รอนานเหมือนตอนไปรอกุ้งเผาร้าน ไต๊ก๋งนะคร้าบ อันนี้สั่งได้เรื่อยๆสบายๆ  :m (50):

• TAC
Re: เที่ยงพอดีแนะนำร้านเนื้อย่าง ร้านใหม่บนแฟชั่นไอร์แลนด์นะคร้าบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 13:07 น. »
ย่างเสร็จแล้วสวยงามทีเดียว สดครับ กั็งหวานๆ

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 13:15 น. »
น่ากินหว่ะ...
รีบๆกินซ๊ะเถอะเจ้าเกร๋ ตอนนี้กินอร่อย กินเยอะ กินในหน้าที่ด้วย สุขสุดยอด... ลูกออกมาแล้วจะอดกินไปนานพอสมควร
๑. ลูกเล็กไปไหนไม่ได้
๒. ถึงมีพี่เลี้ยง เมียก้ไม่ค่อยยอมกินแล้วคราวนี้ มันจะลดความอวบอยู่...

จาก

กอล์ฟ ไต้ก๋ง (คาร์ดาสเก่า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 13:19 น. โดย keeratikul »

• TAC
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 13:28 น. »
เนื้อมั่งครับเนื้อเน้นๆ เนื้อนอกจากออกเตรเลีย เนื้อแกะนิวซีแลนด์ อร่อยมากครับ กลิ่นแกะบางเบา สำหรับคนที่ไม่ชอบกลิ่นแกะ ที่นี่กลิ่นไม่แรงครับ กำลังดี

• TAC
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 13:29 น. »
นั่นดิคร้าบน้ากอล์ฟ เลยจะรีบตลุยกินแล้วเนี่ย  อันนี้ เนื้อสันนอก ออสเตรเลีย เค้าว่าอร่อยมาก

• TAC
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 14:01 น. »
นี่มันชุดตัว ท๊อปนี่หว่า

ออฟไลน์ Arty

• คุยเก่งมาก
  • ชอบเพลงแจ๊ส ฟังเพลงร้อง ลองคลาสสิค
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 14:11 น. »
ราคาต่อหัวเท่าไหร่ครับพี่....ใกล้บ้านผมซะด้วย  :m (25): :m (25):

ต้องลองไปซะหน่อย :m (15):
DAP Consonance REF8, Accuphase DP90-DC91, ปรีหลอด Dual mono 12AU7 x 4, Poweramp GamuT D200 MKII, Speaker ATC SCM40
ชุด DIY
ซีดี Transport Esoteric P500/D500, LINN KARIK/NUMERIC,DAC WASIN 1541S1 x 4
แอมป์หลอด 2A3, #45, 6528PSE
Spendor LS3/5A, ลำโพง XAV Small One Classic + Sub Carbon Fiber 8" x 2, Fostex 167K in BLH+SuperTweeter

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 14:14 น. »
เกร๋ไม่กินเนื้อไม่ใช่เหรอ
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ nori

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 15:13 น. »
 :m (66): :m (66): น่ากินจัง   :m (37): :m (37):

ออฟไลน์ noom888

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 22:06 น. »
ร้านนี้ผมไปกินหลายครั้งแล้วครับ  ที่่สุขุมวิท 16 กะ 24

ราคาค่อนข้างสูงครับ  มี 2 ราคา 499 มีให้เลือกไม่กี่อย่าง  จะกินกั้งต้องราคา 899 ครับ  มีปลาหิมะด้วย

คนชอบเนื้อนุ่ม ๆ ติดมันแบบคนไทยส่วนใหญ่ชอบ  ไม่แนะนำร้านนี้ครับ  ร้านนี้ยอมรับว่าเนื้อดีรสชาติดี  แต่ไม่นุ่มหอมแบบที่คนไทยชอบเท่าไหร่  หมู ไก่ มีให้เลือกนิดหน่อย  อ่อ  มีเนื้อแกะให้กินด้วย  อร่อยดีครับ

บริการก็ดีครับ  น้ำจิ้มใช้ได้  :m (17): :m (17):

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 22:32 น. »

แล้วมาบอกว่า เนื้อเค้าดี ..เนื้อตัวเด็กเสิร์ฟเหรอ  :m (49):

• TAC
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 22:56 น. »
เอ่อคนที่บอกเนื้ออร่อยน่ะ เจ้านายผมคร้าบ น้าๆคร้าบ คุณเธอเล่นกินซะพุงปลิ้น :m (50): :m (50): ที่นี่ชุดกลาง 449 ก็มีแกะ มีกุ้งแม่น้ำ มีกั้ง มีหอยเชลแล้วครับ ถ้าชุดธรรมดา 339 มีแค่กุ้งเล็ก กับเนื้อ และหมู และไก่ธรรมดา แต่ถ้าชุดท๊อปสุด 699 นี่พิเศษ เนื้อวากิวครับ ไม่ได้ลอง ผมว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ ชุดกลางๆคุ้มกว่าครับ ที่นี่ 449 เน็ตแล้วนะครับ ไม่มีบอก vat กับ serviceครับ น้าเจมส์ไปชิมดูคร้าบ อร่อยมากคร้าบ น้ำจิ้มแซ่บ ไม่เลี่ยนเลยคร้าบ อร่อย กว่า โนบุแน่นอนคร้าบ  ราคาเน็ตแล้ว ด้วยคุ้มนะครับผมว่า ชุดกลางน่าจะคุ้มสุดครับ 499 กินกั้ง กับ กุ้งแม่น้ำ กับหอยเชล ก็คุ้มมากครับ แถมมีเนื้อแกะนิวซีแลนด์ กับ เนื้อสันนอกออสเตรเลียด้วยคุ้มมากๆ เดี๋ยวอาทิตย์นี้ก็ว่าจะไปกินอีกล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 22:59 น. โดย mimic522 »

ออฟไลน์ dht_tubes

• มิดไลฟ์ไครซิส
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 23:14 น. »
เอ่อคนที่บอกเนื้ออร่อยน่ะ เจ้านายผมคร้าบ น้าๆคร้าบ คุณเธอเล่นกินซะพุงปลิ้น :m (50): :m (50): ที่นี่ชุดกลาง 449 ก็มีแกะ มีกุ้งแม่น้ำ มีกั้ง มีหอยเชลแล้วครับ ถ้าชุดธรรมดา 339 มีแค่กุ้งเล็ก กับเนื้อ และหมู และไก่ธรรมดา แต่ถ้าชุดท๊อปสุด 699 นี่พิเศษ เนื้อวากิวครับ ไม่ได้ลอง ผมว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ ชุดกลางๆคุ้มกว่าครับ ที่นี่ 449 เน็ตแล้วนะครับ ไม่มีบอก vat กับ serviceครับ น้าเจมส์ไปชิมดูคร้าบ อร่อยมากคร้าบ น้ำจิ้มแซ่บ ไม่เลี่ยนเลยคร้าบ อร่อย กว่า โนบุแน่นอนคร้าบ  ราคาเน็ตแล้ว ด้วยคุ้มนะครับผมว่า ชุดกลางน่าจะคุ้มสุดครับ 499 กินกั้ง กับ กุ้งแม่น้ำ กับหอยเชล ก็คุ้มมากครับ แถมมีเนื้อแกะนิวซีแลนด์ กับ เนื้อสันนอกออสเตรเลียด้วยคุ้มมากๆ เดี๋ยวอาทิตย์นี้ก็ว่าจะไปกินอีกล่ะ

อ่านน้าเกร๋เขียนมากแล้วอยากไปมั่งอ่ะ

เด็กๆ อายุไม่เกิน 12 ปี นี่คิดเต็มราคาป่าวอ่ะ

แล้วแต่ละคนกินชุดที่ราคาไม่เท่ากันได้ใช่ป่ะครับ แฟนผมไม่กินเนื้อ แต่ผมกิน :m (88):
หูฮอร์นเหล็ก.............

• TAC
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 23:22 น. »
น้าเชษฐ์คร้าบไม่แน่ใจเรื่องอายุเด็กนะครับ ว่าเต็มราคาหรือครึ่งราคา เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปถามให้นะครับ แล้วผมว่าถ้าไม่เน้นเนื้อวากิว ในชุด 699 แล้ว ล่ะก็ ชุด 499 ก็คุ้มมากๆครับ เนื้อ ออสเตรเลียนุ่มอร่อยมากคุณแฟนบอกมา ผมว่าแค่เนื้อแกะก็คุ้มแล้ว นุุ่มอร่อยจริงๆคร้าบ ราคานี้รวมน้ำดื่มแบบรีฟิล แล้วด้วยนะครับ คุ้มสุดๆ :m (50): แต่ขอเน้นๆเลย กั๊งย่างอร่อยมากครับ หวานสด กุ้งก็อร่อยแต่ขี้เกียจแกะอ่ะ เลยเล่นกั้ง กับ หอยเชลเน้นๆ :m (73):

• TAC
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 มิถุนายน 2011 เวลา 23:24 น. »
รวมทะเลย่าง หอม หวาน รับประทานง่าย  :m (50): :m (50):

ออฟไลน์ noom888

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันศุกร์ 03 มิถุนายน 2011 เวลา 03:30 น. »
อืม.....เผากินกันบนห้าง  :m (14):    แล้วทั้งควันและกลิ่นมันจะไม่ตลบอบอวลไปทั้งร้านเลยหรอครับเนี่ย  :m (62):

แต่ดูจากรูปของเยอะดีนะครับ   เสียดายที่ไกลบ้าน  :m (52):

เตารุ่นใหม่ ๆ ไม่มีควันออกมาครับ  ดูดออกด้านข้างหมด  กลิ่นติดตัวออกมาน้อยมากครับ

• TAC
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันศุกร์ 03 มิถุนายน 2011 เวลา 08:07 น. »
อ้างถึง
อ่านน้าเกร๋เขียนมากแล้วอยากไปมั่งอ่ะ

เด็กๆ อายุไม่เกิน 12 ปี นี่คิดเต็มราคาป่าวอ่ะ

แล้วแต่ละคนกินชุดที่ราคาไม่เท่ากันได้ใช่ป่ะครับ แฟนผมไม่กินเนื้อ แต่ผมกิน
ผมเดาว่าไม่น่าได้ครับน้าเชษฐ์ โดยเฉพาะคนละราคานี่รอดยาก อีกวิธีคือการแยกเตาแยกบิลครับ ถ้าน้าไปแบบหลายๆคนที่โอหน่อย ถ้าไปสองสามคนนี่ก็เหงาเล็กน้อย

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันเสาร์ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:09 น. »

แล้วมาบอกว่า เนื้อเค้าดี ..เนื้อตัวเด็กเสิร์ฟเหรอ  :m (49):

ไอ้เกร๋อ่ะนะกล้ากินเนื้อเด็กเสิร์ฟ  :m (50):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์