ผู้เขียน หัวข้อ: บทความน่าสนใจสำหรับคนที่กำลังจะเล่นเครื่องเสียงหลอด  (อ่าน 19727 ครั้ง)

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
บทความน่าสนใจสำหรับคนที่กำลังจะเล่นเครื่องเสียงหลอด
« เมื่อ: วันศุกร์ 24 มิถุนายน 2011 เวลา 10:09 น. »
เห็นช่วงนี้มีหลายท่านสนใจจะเล่นเครื่องเสียงหลอด  แต่ยังกล้า ๆ กลัว  เผอิญไปอ่านเจอบทความหนึ่งซึ่งเขียนโดยคุณ ST 1978  (ขออนุญาตเอยนามท่าน  และยืมบทความของท่านมาถ่ายทอดประสบการณ์  ให้ผู้สนใจได้ศึกษาข้อมูลกัน  ด้วยความขอบคุณครับ) ได้เขียนบทความนี้ไว้  อ่านดูแล้วน่าจะเป็นประโยชน์  และช่วยตอบคำถามซ้ำๆ  สำหรับคนที่ยังกล้าๆ กลัวๆ กับเครื่องหลอด  ให้ได้รู้หลักการและทำความความเข้าใจเรื่องหลอดเบื้องต้นก่อน  ลองอ่านดูครับ

เริ่มต้นเล่นเครื่องเีสียงหลอด