ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดเล็กๆของเด็กลาดพร้าวสะพานสอง (การเดินทางยังมีต่อไป)  (อ่าน 312384 ครั้ง)

ออฟไลน์ meng

• Moderator
  • สมาชิกอาวุโส
  • ลูกจีนรักชาติ
Re: ชุดเล็กๆของเด็กพลัดถิ่นครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันเสาร์ 06 มิถุนายน 2009 เวลา 20:03 น. »
สไปค์ลำโพงต้องรองด้วยถ้วยรองสไปค์ จะขยับเลื่อนลำโพงง่ายหน่อย

โล่งๆแบบนี้เซ็ทไม่ยากหรอกนะไอ้เจ้าดีโพลเนี่ย ค่อยๆเซ็ทไปไม่ต้องรีบร้อนล่ะ
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
Re: ชุดเล็กๆของเด็กพลัดถิ่นครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันเสาร์ 06 มิถุนายน 2009 เวลา 20:11 น. »
รองไว้อยู่ครับ

เป็นแบบทองเหลือง ซื้อมาตัวละสี่สิบบาทครับ

ตอนนี้กำลังศึกษาบทความอยู่ครับ
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

ออฟไลน์ chanu

• ชอบคุย
  • เบื่อก็ดูหนัง ว่างก็ฟังเพลง เซ็งก็ออกไปร่อน
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 มิถุนายน 2009 เวลา 00:15 น. »
 :m (45): ตามมาเยี่ยมชมครับ  ที่ลงอีกเว็บยังไม่ได้ไปทักทายเลย  !!

ถ้าทุกอย่างลงตัวแล้ว ลองมองหาเครื่องคุมไฟสักเครื่องสิครับ เป็นอะไรที่คุ้มมากๆครับ

เสียงดีขึ้นทันหูยิน ( คล้ายๆทันตาเห็น  :m (13):)  ฟังออกง่ายกว่าเครื่องกรองไฟอีกครับ

แต่ก่อนผมก็ไม่เชื่อนะว่ามันจะจำเป็นแต่พอได้มาแล้วนี่ เอ่อ ไม่ลองไม่รู้จริงๆ ขอบคุณป๋าเกาะและเฮียหมูอีกที อิอิ  :m (54):

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 มิถุนายน 2009 เวลา 00:18 น. »
:m (45): ตามมาเยี่ยมชมครับ  ที่ลงอีกเว็บยังไม่ได้ไปทักทายเลย  !!

ถ้าทุกอย่างลงตัวแล้ว ลองมองหาเครื่องคุมไฟสักเครื่องสิครับ เป็นอะไรที่คุ้มมากๆครับ

เสียงดีขึ้นทันหูยิน ( คล้ายๆทันตาเห็น  :m (13):)  ฟังออกง่ายกว่าเครื่องกรองไฟอีกครับ

แต่ก่อนผมก็ไม่เชื่อนะว่ามันจะจำเป็นแต่พอได้มาแล้วนี่ เอ่อ ไม่ลองไม่รู้จริงๆ ขอบคุณป๋าเกาะและเฮียหมูอีกที อิอิ  :m (54):

แง้..แง้..sidital  :m (30):

ที่บ้านไฟ input....ขึ้นเท่าไหร่ครับ... :m (14):

ออฟไลน์ chanu

• ชอบคุย
  • เบื่อก็ดูหนัง ว่างก็ฟังเพลง เซ็งก็ออกไปร่อน
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 มิถุนายน 2009 เวลา 00:24 น. »

แง้..แง้..sidital  :m (30):

ที่บ้านไฟ input....ขึ้นเท่าไหร่ครับ... :m (14):

ต่ำสุดที่เห็นนะครับ  201 V ครับ  แบบนี้น่ากลัวป่าวครับ    :m (2):

สูงสุดก็ 235 v ครับ  SXE-25 ปรับให้อยู่แถวๆ 228-231 ไม่ค่อยเกินนี้ ดูหนัง ฟังเพลงเพลงจากแผ่นเดิมๆ

รายละเอียดดีขึ้นเยอะครับ

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 มิถุนายน 2009 เวลา 00:30 น. »
มีไว้ดีแล้วครับ....

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 มิถุนายน 2009 เวลา 01:32 น. »
sorry   i  m  drunk    ชิบหว่ะ  5555  555

• Moderator
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 มิถุนายน 2009 เวลา 08:04 น. »
บ้านผมบางครั้งกระแทกขึ้นไปที่ 249 เครื่องคุมไฟยังตัดตัวเองเลยครับ  :m (8):

ปกติก็จะอยู่ระหว่าง 235 สูงสุดที่ผมเคยเห็น 243 ครับ ในห้องนี่แหละ

รูปนี้ถ่ายตอนที่มันเปลี่ยนจาก 243 -> 242 พอดี  :m (26):

"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 มิถุนายน 2009 เวลา 23:48 น. »
หน้าบ้านเฮีย หม้อแปลงตัวบะเริ่ม :m (74):  โวลทะลุไปโน่น

บ้านป๋านุแกอยู่ท้ายซอย แถมจะติดทุ่งอยู่แล้ว...เลยต่ำเรี่ยดิน :m (71):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• intendant
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันจันทร์ 08 มิถุนายน 2009 เวลา 20:40 น. »
พี่เม้งครับ

ตอนนี้ผมกำลังเป็น Dead Man Pushing Speakers อยู่ครับ  :m (59): ผมไม่สามารถทำให้มันเป็นสามมิติได้เลยน่ะครับ มันจะลงไปกองหลังๆห้องและ บางส่วนมันก็จะชัดๆอยู่ข้างหน้าลำโพงสองข้าง  :m (44):
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันอังคาร 09 มิถุนายน 2009 เวลา 00:39 น. »
พี่เม้งครับ

ตอนนี้ผมกำลังเป็น Dead Man Pushing Speakers อยู่ครับ  :m (59): ผมไม่สามารถทำให้มันเป็นสามมิติได้เลยน่ะครับ มันจะลงไปกองหลังๆห้องและ บางส่วนมันก็จะชัดๆอยู่ข้างหน้าลำโพงสองข้าง  :m (44):
ไม่เห็นยากเลยทอม..ก็ขายชั้นวางอันนี้ราคาเขียงๆ
แล้วไปสอยแบบชั้นเดยวของพี่ศักดิ์มาซัก2ตัว....แล้วไปเคาะๆๆใหม่(แอมมาเนียน..เฮียเม๊งนอนแล้ว)  อิอิ :m (1):

• Moderator
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันอังคาร 09 มิถุนายน 2009 เวลา 08:19 น. »
ในหัวคิดแต่จะให้เป็น 3D เนี่ยมันทำให้หลงทางแล้วนะ :m (14):

เราจะฟังไดนามิคของดนตรี ไม่ใช่ฟังอิมเมจ

นี่แหละเป็นปัญหาที่ทำไมส่วนใหญ่ถึงทำ DPoLS ไม่สำเร็จ
เพราะยังติดกับการเซ็ทแบบเดิมๆอยู่ไงล่ะ :m (35):

เริ่มต้นใหม่ใจเย็นไม่ต้องรีบ กลับไปอ่านกระทู้ที่ Thaiavclub ก่อนก็ได้ มันจะละเอียดกว่าที่ลิงค์ที่นี่
ค่อยๆทำความเข้าใจทีละนิด step by step อย่าโดดข้ามขั้นตอนครับไม่มีประโยชน์
ตอนผมหัดเซ็ทใหม่ๆผมอ่านทวนสิบๆเที่ยวครับ

ลองปรับระดับน้ำก่อนเลยครับ แล้วตั้งลำโพงหน้าตรงไม่ต้องโทอิน
เท่าที่ผมเซ็ทโทอินจะน้อยมากจนเกือบหน้าตรงทั้งนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 09 มิถุนายน 2009 เวลา 08:21 น. โดย meng »

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันอังคาร 09 มิถุนายน 2009 เวลา 13:28 น. »
ตามที่เฮียเม้งแนะนำคร๊าบ

ลืมเรื่อง 3D ไปก่อนเลยคร๊าบ

เริ่มจาก เซทระดับน้ำ (ให้ลำโพง ตั้งตรง)

แล้วก็เซท ความสูง (เล็งขอบบนทั้งสองข้าง หรือใช้สายยางวัดระดับน้ำ) เพื่อให้ลำโพงสองข้างสูงเท่ากัน

ปรับสไปท์ ให้มันกดลงบาจานรอง แน่นพอๆ กันทุกตัว

ถ้ามีบางตัวไม่แน่น ลองเอามือไปแตะเบาๆ มันจะสั่นกว่าตัวอื่นๆ

ให้ขันลงมานิดเดียว (ขันมาก เดี๋ยวเสียระดับ ที่เซทไว้)

ทำเท่านี้ สิ่งแรกที่รู้สึกได้ คือ เสียงจะมี นน. เบสทิ้งตัวลงพื้น

เสียงมีความนิ่งขึ้น มั่นคงขึ้น เบสมี นน. มากขึ้นคร๊าบ

แล้วก็เริ่มจาก หันลำโพง หน้าตรงแล้วลองฟังเสียงโดยรวมๆ คร๊าบ

ปริมาณ เสียงแต่ละย่าน ต้องสมดุลกันก่อนครับ

คือโดยคร่าวๆ ก็คล้ายๆ การเซทลำโพง ปรกติคร๊าบ ถ้าเบสหนาไป กลางแหลม อาจมีอาการแข็งเกร็ง จัดจ้าน

ก็เลื่อนลำโพง ออกห่างผนังหลังครับ

แต่ถ้าเบสบางจน กลางแหลม เด่นออกมามากเกินไป ก็เลื่อนเข้าหาผนังหลังครับ

โดยจุดที่สมดุล ผมพบว่า มักจะให้ดุลเสียงออกมาดี และเหมือนมีการเกลี่ยความดัง ทั้งหน้าและหลังลำโพง ออกมา อย่างราบเรียบครับ

ต่อมา คือ ระยะห่างซ้ายขวา จากตรงนี้ มักพบว่า เมื่อฟังดุลเสียง จะพบว่า ด้านนึงของวง จะชัดเจน สดใส เป็นธรรมชาติมากๆ แต่อีกด้าน มักจะรู้สึกเหมือนมันขุ่นๆ กว่า

ให้ลองเคาะข้างที่ขุ่นกว่า ให้เดินหน้ามานิดหน่อย ความใสของทั้งวงจะดีขึ้นครับ

พยายามให้เสียงทั้งหมด มีความใส เป็นธรรมชาติ เปิดได้ดัง โดยไม่หนวกหู

เมื่อเซทได้ลงตัวพอควร ลองเพิ่มความดังดูครับ

ถ้ายังไม่ลงตัว จะเริ่มมีอาการขุ่นข้างเดียว เกิดขึ้นอีก (ตอนเปิดเบา ไม่มีแล้ว แต่ดัง ยังมีอยู่) ก็เซทเหมือนเดิม จนกว่าอาการขุ่นๆ นั้น หายไปครับ

ถ้าหาก เคาะ ข้างที่ขุ่นเลื่อนหน้ามาแล้ว จนเลยอีกข้างมาเยอะๆ (ต่างกันอย่างเห็นได้ชัด) แล้วเสียงเบส เริ่มขาดพลัง

ให้เปลี่ยนทิศทาง โดยการเลื่อนลำโพง ข้างนั้น เข้ามาตรงกลาง (ค่อยๆ เคาะ) จะพบว่า ความขุ่นลดลง แล้วเสียงจะมีความสมดุลของซ้ายขวามากขึ้นครับ

หากเคาะไปจนเสียงเริ่มจัดเกินไป (อาจจะออกมาห่างผนังหลัง และผนังข้างมากเกินไปแล้ว)

ก็ให้เคาะกลับไปคร๊าบ :m (43):

ใจเย็นๆ ค่อยๆ เซทคร๊าบ ใช้เวลา หลาย ชม. คร๊าบ แล้วควรใช้หลายๆ แผ่น เปิดเชคความมั่นใจคร๊าบ

เมื่อได้ความเป็นธรรมชาติของเสียงที่ไม่มีความรู้สึกว่า อั้น ตื้อ เปิดดังๆ แล้วหนวกหู มักจะพบว่า ได้ยินเสียงที่มีรายละเอียดดีครับ (ก็แน่หละ เปิดดัง มันก็ต้องได้ยินสิ)

อย่างเพลง Classic เราจะได้ยินรายละเอียด ของท่อนที่เค้าเล่นเบา (เพราะเราเปิด Vol ได้มากขึ้น) ในขณะที่ช่วงดนตรีโหมมันจะไม่มั่วเหมือนเมื่อก่อน

คือมีรายละเอียดดี ทั้งเสียงดัง และ เบาครับ

เมื่อเดินออกมานอกห้อง เสียงจะยังมีความน่าฟังอยู่ เหมือนถ้าเราเดินผ่านร้านที่มีดนตรีสดเล่น เสียงมันก็ดีกว่า เดินผ่านร้านที่เค้าเปิดแผ่น

อ่อ ในระหว่างที่เซทลำโพง ขยับไปมา ต้องทำการตรวจเชค ระดับน้ำ ความสูง และความแน่นของจานรอง เป็นระยะๆ ตลอดการเซทด้วยนะคร๊าบ

เพื่อให้ลำโพงได้ระดับตลอดเวลาคร๊าบ
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันอังคาร 09 มิถุนายน 2009 เวลา 13:34 น. »

ลูกศิษย์เฮียเม้งอีกคน.... :m (49):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• Moderator
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันอังคาร 09 มิถุนายน 2009 เวลา 13:38 น. »

ลูกศิษย์เฮียเม้งอีกคน.... :m (49):
ช้ายล่ายอาตี๋  :m (17): :m (17): :m (17):

ห้ายเปงสิกเอกเรย คิก คิก  :m (25):

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันอังคาร 09 มิถุนายน 2009 เวลา 13:48 น. »
ช่ายเลี้ยว...ยอกมาก.. :m (25):

แต่เฮียเม้งแกร...ไม่ได้สอนให้เอา x-japan ...เป็นแผ่น reference นะเฟร้ย... :m (20):

เฮียต้าบ...ขอฟ้องต้าบ... ปกติผมฟังโวลลุ่ม 9-10... มันเร่นซ้า..เที่ยงค้าบบบ :m (59):

และมันเป็นเที่ยงของ x-japan ด้วย...เฮียคิดดู...เฮียเกาะก็คิดดูด้วยนะว่าระมุดจะเปนยางงายย..อิอิ

แต่เสียงออกมา...ใช้ได้เรย...คราวหน้าซื้อโอเลี้ยงมาด้วยนะเฟร้ย...วรู้ด  :m (17):

• Moderator
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันอังคาร 09 มิถุนายน 2009 เวลา 13:54 น. »
อืมม์ .... X Japan เอาไว้เช๊คความอึด ฮ่า ฮ่า  :m (7):

ถ้าใครเป็นคนช่างสังเกตจะเห็นเวลาที่ผมปรับไปจะค่อยๆเ่ร่งเสียงไปทีละนิดครับ

นี่คือสัญญาณที่ดีครับวา่มาถูกทางแล้ว :m (51):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันอังคาร 09 มิถุนายน 2009 เวลา 14:05 น. »

ผมหน่ะ  :m (61): เคยโดนมาเหมือนกัน.... :m (66):

หนเดียว...จำไว้จนลูกบวช... :m (59):

แกเล่น x-japan ที่ บ่ายสอง... :m (83):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• intendant
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันอังคาร 09 มิถุนายน 2009 เวลา 14:32 น. »
เดี๋ยวจะลองเคาะต่อไปครับพี่ๆ  ขอบคุณครับ :m (3): :m (3):

• intendant
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 11 มิถุนายน 2009 เวลา 00:40 น. »
มะตะกี้ พี่โอ ชัชวาลย์ สุรเดช ที่เป็นโปรดิวเซอร์ งาน Tribute to Miles มาเยี่ยมบ้าน

แถมเอามาสเตอร์อัลบั้มใหม่มาให้ฟัง  :m (17):ดีครับ

ตอนแรกนึกว่าพี่แกจะเผลอทิ้งแผ่นไว้ให้ ไม่เผลอแฮะ

ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ยังไงก็ฝากอุดหนุดแผ่นไทยดีๆด้วยนะครับ

• intendant
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันจันทร์ 15 มิถุนายน 2009 เวลา 20:24 น. »
ลำโพงโฮมใหม่ครับ ไปได้มาในราคาที่ผมคิดว่าคุ้มมาก  :m (7):

ตอนนี้ตั้งกับ Lovan Prelude ไปก่อนครับ อยากจะหาคู่บุญให้มันหน่อย พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ
(เห็นเค้าว่า Evo2 10 นี่ไม่ค่อยเลือกขาใช่ไหมครับ)

ส่วน Surround นี่ถ้าผมไม่ห้อยกำแพง มันจะวางไว้ข้างๆเฉยๆได้ไหมครับ (กลัวเจ้าของบ้านไม่ให้ทำน่ะครับ  :m (35):)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 15 มิถุนายน 2009 เวลา 20:34 น. โดย SuperToMMo »

• intendant
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันจันทร์ 15 มิถุนายน 2009 เวลา 20:31 น. »
เ ฮ๊ย... :m (8):เพิ่งคุยกันเอง...ไปสอยมาแระ
เจ๋งอ่ะ.... :m (49):อย่าบอกนะว่าราคาที่คุยกัน.อิจฉา :m (48):

ออฟไลน์ vtp24

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันจันทร์ 15 มิถุนายน 2009 เวลา 20:34 น. »
โห....ลำโพงใหม่มาอีกแล้ว  ดูหนังท่าจะมันส์ขึ้นอีกเยอะเลยนะเนี่ย   :m (8):

ขา่ลองดูของพี่ศักดิ์ดูก็ได้ครับทอม น่าจะใช้ 22นิ้วนะ ลำโพงevoตัวค่อนข้างใหญ่

แล้วงานBAVจะไปสอยอะไรต่อล่ะเนี่ย..... :m (53):

• intendant
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันจันทร์ 15 มิถุนายน 2009 เวลา 20:36 น. »
โห....ลำโพงใหม่มาอีกแล้ว  ดูหนังท่าจะมันส์ขึ้นอีกเยอะเลยนะเนี่ย   :m (8):

ขา่ลองดูของพี่ศักดิ์ดูก็ได้ครับทอม น่าจะใช้ 22นิ้วนะ ลำโพงevoตัวค่อนข้างใหญ่

แล้วงานBAVจะไปสอยอะไรต่อล่ะเนี่ย..... :m (53):

Accessories ล้วนๆๆๆๆๆคร้าบ.........

ขาตั้งว่าจะดูของพี่ศักดิ์เหมือนกันครับ

เมื่อวานแวะไปร้านพี่หมูหวานมา เห็นบอกว่า ให้ลองตัวที่มี Spike บนล่าง แต่พี่ Friskies บอกว่าระวังผิวมันจะทะลุนะครับ ทีนี้ถ้าเราหาอะไรแปะลำโพงไว้ก่อนได้ไหมครับ

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
Re: ชุดเล็กๆของเด็กพลัดถิ่นครับ (อัพเดทชุดโฮมหน่อยนะครับ)
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันจันทร์ 15 มิถุนายน 2009 เวลา 20:43 น. »
ไปไฮไฟทาวเวอร์มาเมื่อไหร่ครับ วันนี้หรือเปล่า
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

• intendant
Re: ชุดเล็กๆของเด็กพลัดถิ่นครับ (อัพเดทชุดโฮมหน่อยนะครับ)
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันจันทร์ 15 มิถุนายน 2009 เวลา 20:45 น. »
ไปไฮไฟทาวเวอร์มาเมื่อไหร่ครับ วันนี้หรือเปล่า

มือสองครับพี่เต่า

ถ้ามือหนึ่งจะได้แค่ Diamond ครับ

• intendant
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันจันทร์ 15 มิถุนายน 2009 เวลา 20:50 น. »

ถ้ามือหนึ่งจะได้แค่ Diamond ครับ
อีโวฯดีแล้วครับ......เสียงดีกว่าไดม่อนเยอะ :m (17):
ต่อคิวครับ.....คนแรก  ฮ่าๆ :m (7):

• intendant
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันจันทร์ 15 มิถุนายน 2009 เวลา 20:57 น. »

อีโวฯดีแล้วครับ......เสียงดีกว่าไดม่อนเยอะ :m (17):
ต่อคิวครับ.....คนแรก  ฮ่าๆ :m (7):

ขอประกาศไว้ ณ ที่นี้ว่า

ชุดโฮม หยุดแล้วคร้าบบบบบบบบบ

รอไปเหอะ  :m (28):

• intendant
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันจันทร์ 15 มิถุนายน 2009 เวลา 21:21 น. »

ขอประกาศไว้ ณ ที่นี้ว่า

ชุดโฮม หยุดแล้วคร้าบบบบบบบบบ

รอไปเหอะ  :m (28):
ไม่เชื่อ!! :m (56):
 :m (64): :m (64): :m (64): :m (64):จองใว้ก่อน  อิอิ   :m (55): แว๊ป

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันจันทร์ 15 มิถุนายน 2009 เวลา 21:26 น. »

Accessories ล้วนๆๆๆๆๆคร้าบ.........

ขาตั้งว่าจะดูของพี่ศักดิ์เหมือนกันครับ

เมื่อวานแวะไปร้านพี่หมูหวานมา เห็นบอกว่า ให้ลองตัวที่มี Spike บนล่าง แต่พี่ Friskies บอกว่าระวังผิวมันจะทะลุนะครับ ทีนี้ถ้าเราหาอะไรแปะลำโพงไว้ก่อนได้ไหมครับ
เล่นลำโพงวางหิ้งตัวใหญ่ก็ต้องใช้ขาตั้งสูงประมาณ 22 นิ้วแหละครับ  จึงจะเหมาะสม  เพราะทวีตเตอร์จะสูงอยู่ในระดับหูพอดี ๆ  เรื่องสไปค์รองลำโพงไม่มีปัญหาครับ  คือ เราอาจจะหาจานรองไปค์ติดไว้ที่ก้นลำโพงด้วยบลูแทค   หรือถ้าไม่ชอบสไปค์จะเปลี่ยนเป็นน๊อตหกเหลี่ยมตามปรกติก็ได้ครับ  มีสองทางเลือกให้พิจารณาแล้วแต่ชอบครับ  อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมโทรคุยกันได้  เรื่องราคาสมาชิกในเวปมีราคาเขียง ๆ ให้อยู่แล้วครับ  สบายใจได้ ของดี ราคายุติธรรมมีให้คุณพิสูจน์ได้ครับ

ออฟไลน์ +หมี+

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 21:18 น. »
ชุดโฮมใหม่ใช้ evo2 ปะครับ สวยดีครับ  :m (17):

• intendant
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 01:08 น. »
EVO210,Center,DFS ครับ ได้มาในราคาสุดคุ้ม

ตอนนี้เปลี่ยนขาตั้งเป็นของพี่ศักดิ์ KTT ครับ

• intendant
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 01:22 น. »
EVO210,Center,DFS ครับ ได้มาในราคาสุดคุ้ม

ตอนนี้เปลี่ยนขาตั้งเป็นของพี่ศักดิ์ KTT ครับ

เจ๋ง :m (17):
เหมือนขาตั้งEpos 11เลย  :m (25):

ออฟไลน์ Turbo

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 08:47 น. »
ถ้าจะดูหนังเพลินไปเลย อิอิ ฟิวส์เป็นอย่างไรบ้าง ได้มีเวลาเปิดฟังเพิ่มเติมบ้างมั้ยครับ  :m (81):

• intendant
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันจันทร์ 06 กรกฎาคม 2009 เวลา 02:58 น. »
อัพรูปใหม่ไว้ก่อน เดี๋ยวค่อยมาเล่าเรื่องที่อยากเล่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 06 กรกฎาคม 2009 เวลา 03:03 น. โดย SuperToMMo »

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันจันทร์ 06 กรกฎาคม 2009 เวลา 13:35 น. »
เสียงสายลำโพงใหม่เป็นอย่างไรบ้างครับ
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

• intendant
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันจันทร์ 06 กรกฎาคม 2009 เวลา 18:59 น. »
เสียงสายลำโพงใหม่เป็นอย่างไรบ้างครับ

ก็เรื่องนี้ล่ะครับคุณตั้ม ที่อยากจะมาเล่า

อย่างที่รู้ว่าผมเพิ่งไปซื้อ Flatline มา แล้วชอบใจก็เลยต้องหาเรื่องเสียตัง

ทีนี้หลังจากที่ไปได้สายลำโพง Red Dawn มาใช่ไหมครับ

แล้วก็พอกลับมาถึงบ้านตอนแรก สารภาพเลยครับ ว่ากล้าๆกลัวๆ

กลัวมันไม่ดีกว่าเท่าไรครับ คือมันแพงไงพี่ ก็แบบเกร็งๆ
ทีนี้เมื่อวานเย็นกลับไปถึงบ้าน ก็ลองเอาเส้นเก่าที่ยัง(ขายไม่ออก) :m (62): มาลองฟังเพลงที่คุ้นๆดู

เสร็จแล้วก็เปลี่ยนครับ

โห

ฟังแล้วอยากจะร้องไห้
 :m (61):

แน่ะ ตกใจล่ะสิ :m (13):
ที่ร้องน่ะ ร้องเพราะเสียดายเวลาที่ไปจมปลักอยู่กับสายราคาถูกแบบกั๊กๆ ไม่กล้าลงทุนน่ะครับ

มันต่างกันแบบไม่ต้องมองย้อนกลับเลย
เข้าใจเลยที่พี่วิน machineX เคยบอกว่าหมอกจางๆมันจะหายไปในอัตราส่วนเงินในกระเป๋าที่หายไป
โห รายละเอียดที่เราไม่เคยได้ยิน
ความรู้สึกเวลาที่นิ้วดีดกีตาร์หรือคันชักสีไวโอลินหรือเสียงสูดลมหายใจของนักร้อง

มันมาหมดทุกอย่าง (แต่แน่นอนครับ ผมรู้สึกมันก็ฟ้องอาการของแอมป์เหมือนกัน)

แต่ผมว่ามันฟังดีขึ้นมากกว่า 50 เปอร์เซ็นต์เลยนะครับ (แต่ค่าสายตอนนี้แพงกว่าแอมป์ซะอีก :m (24):)

เมื่อเช้าตื่นมาก็ลองฟังอีกที พิสูจน์ได้ครับ ว่าหูมันไม่ได้เพี้ยนจริงๆ

ผมได้ข้อสรุปใหม่เป็นของตัวเองครับ

สายดีๆไม่ใช่น้ำจิ้ม แต่สายห่วยๆต่างหากที่เป็นคอขวด

เฮ้อ ไม่เสียดายตังเลยครับ

:m (17): :m (17):

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันจันทร์ 06 กรกฎาคม 2009 เวลา 19:07 น. »
อย่างนี้นิ่เอง  :m (50):  สถานนีต่อไป Baldur สินะครับเนี้ย  :m (43):

แต่ถ้ามากรุงเทพอีกแวะเอามาลองที่บ้านผมก่อนก็ได้นะครับ  :m (15):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันจันทร์ 06 กรกฎาคม 2009 เวลา 21:41 น. »
ผมว่าคุณทอม จะข้ามช็อต มากกว่า  ไปเอา  สายอะไรก็ไม่รู้ที่ deco ลด50off แล้วเหลือ 33k     :m (41):  จากคนในเวบเรา มากกว่า อิอิ

อดมื้อ กิน สองมือแป๊บเดียวน้องทอม สู้ๆๆ

ส่วนผมใจปลาซิวครับ   อิอิ
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

• intendant
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันจันทร์ 06 กรกฎาคม 2009 เวลา 23:12 น. »
ผมว่าคุณทอม จะข้ามช็อต มากกว่า  ไปเอา  สายอะไรก็ไม่รู้ที่ deco ลด50off แล้วเหลือ 33k     :m (41):  จากคนในเวบเรา มากกว่า อิอิ

อดมื้อ กิน สองมือแป๊บเดียวน้องทอม สู้ๆๆ

ส่วนผมใจปลาซิวครับ   อิอิ

ผมกลัวว่าถ้าไปเล่นตัวนั้นจะได้อดสามวันกินหนึ่งมื้อน่ะจิครับพี่พลวันนี้

นี่วาสจะอัพเป็น Nordost ทั้งระบบไปเลย

แต่ก็คิดว่าจะเปลี่ยน Phono เป็น หลอด

ทีนี้ผมไม่แน่ใจว่าเสียงของหลอดกะ Nordost จะไปด้วยกันได้ดีหรือเปล่าน่ะจิครับ

ครายทราบ ช่วยตอบด้วยๆๆๆๆๆๆๆ