ผู้เขียน หัวข้อ: amp วัตต์ละ 40 บาท ....จะบ้าเรอะ  (อ่าน 20615 ครั้ง)

ออฟไลน์ pipat

• คุยเก่งมาก
amp วัตต์ละ 40 บาท ....จะบ้าเรอะ
« เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:00 น. »
กำเงินเงินสดสี่พันบาท  เดินเข้าร้านเครื่องเสียง จะได้อะไรที่เป็นของมือหนึ่งติดมือออกมาบ้าง

ผมถามตัวเองเมื่อแอมป์ไพเนียร์สุดโทรมมันถึงกาลกิริยา คือตาย....แอมป์สักตัวจะมีใหมอ่ะ

ไม่มีว่ะ สมองซีกซ้ายมันบอกผมดังๆ จะบ้าเหรอ ครั้งที่แล้วสายดิจิตัลเส้นยาวแค่คืบ ร้านยังบอกว่า 5000 ....ราคานี้พิเศษให้พี่คนเดียวนะ กรรม เอาไปซุกที่ใหนก็หาไม่เจอแล้ว

กำลังที่ผมว้าวุ่นกับเรื่องงี่เง่านี้อยู่ เฮียเขียงก็พาข่าวดีมาบอก ว่าเฮียต๊ะของขึ้น เอาแอมป์มาลดราคาสุดโหด จากหมื่นสองเหลือสี่พัน.....

อ๋ายยย ของเสียแน่เลย ผมคิด
แล้วก็เปลี่ยนแนวไปเสาะหาแอมป์มือสองในตลาดออนไลน์ต่อไป

ไม่นานผมก็รู้ตัวว่าโง่ฉิบ แอมป์มือสองราคาสี่พันที่เจอ มีเรื่องชวนสยองหลายประการ อย่างแรกมันน่าจะแก่กว่าสมาชิกเว็บนี้ทุกคน...(ยกเว้นผม กร๊ากกก) อย่างที่สอง ราคานี้ไม่รวมความเสี่ยงอีกหลายประการเช่น คนขายอยู่ไกลมาก นั่งแท็กซี่ไปกลับต้องมี 500 บาทขึ้น ต้องเสียเวลาหนึ่งวัน ต้องไปยังที่ที่อาจจะกลับบ้านไม่ถูก และเผลอๆ ไม่ซื้ออาจโดนเชือด (โธ่ ขนาดแอมป์ขายกันกลางเมือง ยังขู่ฆ่าลูกค้าเลย) และยังเป็นเครื่องไฟ 100 ต้องหาหม้ออีก

พอผมหายโง่ ผมก็เจอเรื่องเซ่ออีก......กรรมจิง

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • we will,we will ROCK YOU
Re: amp วัตต์ละ 40 บาท ....จะบ้าเรอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:05 น. »
แล้วตกลงไปได้แอมป์ตัวไหนมาครับ :m (14):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
Re: amp วัตต์ละ 40 บาท ....จะบ้าเรอะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:18 น. »
อืม  ท่านpipat นี่ เดาทางม่ายถูก จริงจริง  :m (21): :m (21): :m (21):

ออฟไลน์ tontonyo

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:19 น. »
   แบบนี้ต้อง ปลอบใจตัวเองแล้วครับ

ถ้าผมพลาดอะไร ก้อ จะพยายามบอกกะตัวเอง

แล้วจะไม่พลาดเรื่องเดิมๆ ซ้ำอีก เสมอๆ ละว่า  

." ถ้าครั้งหน้าตรู..ยังโดนอีก ตรูก้อปลากระบอกต้มส้มแล้วเว้ย "

ไม่ได้กินตรูล่ะ   ...

อย่าคิดมากเลย ครับน้า เสียไปแล้ว

ถ้าเรียก ร้องแล้ว เสียมากกว่าได้ ก้อ ลืมๆมันไป

อ้างถึง
(โธ่ ขนาดแอมป์ขายกันกลางเมือง ยังขู่ฆ่าลูกค้าเลย)

เมื่อกี้อ่านข่าว ฆ่ากันตายเพราะ ขับรถปาดหน้ากัน  แล้วก้อ เห้อ ...

เอาใจช่วยครับ

... เพลงเดียวกันฟัง แผ่นเดีวกัน ต่างที่ ต่างเวลา แม้เป็นเพลงเดียวกัน  แต่ มันเพราะต่างกัน มันเป็นเรื่องของ จิตใจล้วน ๆ...

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:22 น. »
ทันทีที่สติคืนร่าง ผมก็รีบโพสต์ขอซื้อทันที เพราะเห็นมีสมาชิกท่านหนึ่งจองแล้วเปลี่ยนใจไปเอาตัวที่แพงขึ้น ผมก็กระหยิ่มใจว่า โชคยังดีนะเนี่ย

ยังไม่ทันที่ข้อความผมจะเซ็ทตัว เฮียเขียงก็แมวมาบอกว่า พี่ แอมป์อาจจะมีปัญหา พี่หยุดดูเหตุการณ์ก่อนดีกว่าใหม....ไอ้เราก็ผู้ใหญ่เชื่อเด็ก หมาไม่กัดอยู่แล้ว ...นึกแค่ว่า ราคานี้ ลูกบิดหายไปลูก กรูก็จะอาวว่ะ....เหอๆๆๆๆ แต่ยังงัยก็ต้องรอ เพราะเฮียเขียงแกล๊อกกระทู้ไปเลย

ผมก็มานั่งนึกต่อว่า เรื่องนี้ต้องมีเงื่อนงำแหง็มเลย ของราคาแค่นี้ พ่อค้าทืืั้ใหนจะมาหลอกหาเงินกัน ขายหมดเจ็ดตัวยังได้เงินแค่สองหมื่นแปด ไม่พอบำรุงความสุขเฮียๆ ทั้งหลายอยู่แล้ว แต่ในฐานะรับผิดชอบเว็บ ผมก็เข้าใจดีว่า มันไม่ใช่เรื่องจำนวนเงิน แต่มันเป็นจริยธรรมของคนบริหารพื้นที่สาธารณะ ที่จะต้องไวต่อเรื่องที่คนอื่นอาจจะเห็นว่างั้นๆ

โชคดีที่เรื่องนี้สรุปเร็ว ในที่สุดแอมป์ตัวสุดท้ายก็มานอนร้องเพลงข้างๆ โต๊ะทำงานผมแล้วในบัดนี้ ก็ต้องขอแสดงความยินดีกับเฮียต๊ะที่ยอกขายทะลุเป้า...อ้าว เกินสิ เพราะมีบางท่าน ซื้อของตัวอื่นเพิ่ม ส่วนเฮียเขียงก็มาดแมนเพราะรักษาประโยชน์ส่วนรวมไว้ แม้จะถูกผมแอบด่าว่า อารัยว้า....ตรูจะซื้อของเสียซะหน่อย มาขวางทางปืนซะได้....อิอิ  ล้อเล่ง

สรุปว่า เว็บนี้ สมควรจะอั๊พเกรดขึ้นเป็นซุปเปอร์เขียง สินค้าราคาสตรีทไพร้ส์ตั้งเกือบแปดร้อยเหรียญ มาเวบนี้ราคาเหลือร้อยกว่าเหรียญ

แต่คุณภาพล่ะ เท่าเดิมหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:26 น. โดย pipat »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:42 น. »
มาดูกันที่ฟิซิกั้ลก่อน

โชคดีที่ผมเป็นคนหยาบ ผมจึงรับได้กับสินค้าที่ผลิตไม่กริ๊บแบบพวกอิตาเลี่ยนมันทำ แอมป์ตัวนี้สมชื่อจีนแดงจริงๆ หน้าตาดูไม่ได้เอาเสียเลย แอมป์ NAD ที่ว่าสุดแสนจะอัปลักษณ์ เจอคู่แข่งที่น่าหวาดหวั่นเอาซะแล้น มันห่วยในการประกอบขนาดที่ว่า ตัวถังสองข้างไม่เท่ากัน แต่โชคดีที่เสียบไฟแล้ว ไม่ดูด......ฮา

แต่ที่ทำผมมั่นใจว่า มันมาจากจีนแดงแน่ๆ ก็คือ มันสกรีนที่ด้านหน้าว่า......

CHPO A -1.0 HIFI STEREO POWER AMPLIFIER

อ้าววว เวร นี่กูซื้อเพาเวอร์แอมป์มาเรอะเนี่ย....อ๋อ พิมพ์ผิดเป็นเรื่องธรรมชาติ.....หึหึ อาเจ่กที่คุ้นเคยกันเคยสอนไว้

เพี้ยง ขอให้มันเป็นเพาเวอร์จริงๆ เหอะ ที่บ้านมีปรีแอมป์ปลดประจำการหลายตัว ข้าจะเสียบตูดซะให้เข็ด

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:43 น. »
หนุกๆ :m (25): :m (25): :m (25): :m (25):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:48 น. »
ไอ้นี่มันยี่ห้อ ไช่โป้ว ใช่มั้ยครับพี่พี

เอามาผัดกะไข่. ท่าจะอร่อยมาก :m (50):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:53 น. »

:m (62):  เอ่อ...พี่พีกลับมาก่อน โดนไฟดูดไปแล้วมั้งเนี่ย .....

ป๊อก 911  :m (1):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:53 น. »
มาว่ากันที่เรื่องสำคัญเลยละกัน วัยรุ่นใจร้อน
คุณภาพเสียงเป็นยังงัย

ผมเคยเล่นแอมป์ของเฮียแพะ Nelson Pass อยู่หลายปี Forte' 1 และ 2 ปรี-เพาเวอร์ pure class A กำลังต่ำ ที่กลับมาเป็นที่แสวงหาในปัจจุบัน เป็นแอมป์ทรานซิสเตอร์ที่ฟังรอสโตรโปวิชเล่นโซนาตาอะเปจจิโอของชูเบิร์ต คู่กับหลอดบริตเต้นได้ดีมาก อ้อ เล่นโซนาตาโอปุส 38 ของบราหมส์กับเซอร์กินก็ดีด้วย ดีกว่าแอมป์มารช์ที่ไปฟังที่โชว์รูมของแม๊กเนตไกลเลย.....

แอมป์ไช่โป๊วตัวนี้ (อิอิ ยืมเสี่ยเกาะมาใช้หน่อย)

ทำได้ดีกว่าแอมป์แพะครับ

ดีกว่าในหลายประเด็นทีเดียว

• TAC
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:54 น. »

:m (62):  เอ่อ...พี่พีกลับมาก่อน โดนไฟดูดไปแล้วมั้งเนี่ย .....

พี่ บ้านเราต้อง 191 อะ

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:56 น. »
ตากอล์ฟมีแอมป์โต๊ะจีนตัวนี้ เห็นว่า วัตต์ละครึ่งแสน :m (8):

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:57 น. »

ซุปเปอร์เขียง อย่าแช่งข้า....

หาเทิร์นแปดหมื่น มาลดเหลือหมื่นแปดหน่อยเด่ะ

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=17aef459804073d09a9e2eeb45575508&topic=2983.0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:58 น. »
อ่านแล้วขำกลิ้งกับมุขจริงๆ    :m (29): :m (29): :m (29):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

ออฟไลน์ Blackmore

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 23:01 น. »

ผมกำลังเมาอยู่ เชียงดาว ปู้น :m (70):
Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 23:07 น. »
พี่ pipat ถูกใจก็เยี่ยมเลยคร้าบ :m (25): :m (25):

ออฟไลน์ klao

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 23:55 น. »
พี่พีได้แอมป์ถูกใจแล้ว ต่อไปรอลำโพงแบบนี้มาตั้งโต๊ะคอมพ์ด้วยนะครับ

คงสู้ quad 57 ไม่ได้ แต่เขาบอกว่าใช้ ribbon tweeter เชียวนา  :m (49):

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 00:05 น. »
อะจึ๋ย น้องเกล้าตกขาว เอ้ยตกข่าว

พี่น่ะ มีอิเล็กโตรจิ๋วฟังตั้งแต่ปีมะโว้แล้วจ้า ของ NeXT Technology เสียงดีอย่าบอกใคร เสียแต่มันต้องเสียยูเอสบีไปช่องนึง เพราะต้องมีไฟเลี้ยง ......น่าจะหกปีแล้วละ
-------------------

ต่อไปนี้เป็นเพลงที่ผมใช้เชือดแอมป์ เหอๆๆๆๆ
ต่อให้วัตต์ละครึ่งแสนของเสี่ยกอล์ฟ มีเป๋แน่นอน   เฮ่ๆๆๆๆ ขอท้า

Bach, Toccata and Fugue in d minor bwv565
Pilar Cabrera, เล่นออร์แกน ลองฟังฝีมือเธอได้ครับ
J.S. Bach: Fugue in D Major BWV 532: Cathedral of Valladolid, Spain

Prokofiev, Romeo e Giulietta "Montecchi & Capuleti"
Celibidache กำกับวง RAI ของเมืองโตรีโน่ บันทึกการแสดงสด

"Teneste la promessa". Verdi, la traviata
Victoria de Los Angeles, ร้อง คุมวงโดย Tullio Serafin, Rome Opera Orchestra

Gustav Mahler, Symphony No. 3 - V. Lustig im Tempo und keck im Ausdruck (Worte aus "Des Knaben Wunderhorn")
Vaclav Neumann, คุมวง Czech Philharmonic Orchestra เสียงคอรัสเด็กโดย Kuhn Children's Chorus

Bizet, Minuet
Schubert, Impromptu No. 4

สองท่อนนี้ เล่นเปียนโนโรลโดย  Rachmaninoff ตรงกับคลิบล่าง
แต่ของผมไดนามิคดุเดือดกว่าเป็นร้อยเท่า....เอ่อ เว่อร์ไปหน่อย       สิบเท่าพอ
L'arlésienne: Suite no 1 - 2nd movement, Menuet by Georges Bizet

พักแค่นี้ก่อน

ขอรายงานว่า ตั้งแต่เริ่มเล่นมาถึงตอนนี้ ก็ทุ่มนึงถึงสี่ทุ่ม แอมป์พออุ่นๆ เสียงไม่แกว่ง เนื้อหาสาระทวีเพิ่มขึ้นตามพรรษาที่แก่กล้าขึ้น

แต่ท่านอย่าเอานิยมนิยายกับผมนะครับ ผมมันนักฟังอนาถา....บอกไว้ก่อนจ้า

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 00:34 น. »

หวานหล่ะ ตาป๊อกไปต่างจังหวัด พี่พีกำลังหลงระเริงกับไช้โป้ว....

ลำโพงสวยๆ ริมคลองแกลเลอรีี่   :m (7):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• TAC
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 00:37 น. »

หวานหล่ะ ตาป๊อกไปต่างจังหวัด พี่พีกำลังหลงระเริงกับไช้โป้ว....

ลำโพงสวยๆ ริมคลองแกลเลอรีี่   :m (7):

แล้ว พี่จาไปแบกกลับมายังไง คร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ  :m (12): :m (12): :m (12):

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 00:41 น. »

ลากสิพรี่  เอาเชือกผูกแล้วลาก  :m (50):

• TAC
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 00:43 น. »

ลากสิพรี่  เอาเชือกผูกแล้วลาก  :m (50):

จุ จุ จุ  เอาลงเรือมาเลยครับ พี่ แล้วจะ  :m (10): :m (10): :m (10): :m (10): :m (10):

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 00:52 น. »

หมอนี่มันหึ่นอย่างนี้เองเหรอ....จะย่องเสียบตรูดน้องน่ารักอยู่น่านแหละ....เชอะ ป๊อกมันเอาลำโพงพกติดตัวไปด้วยแน่ๆ....หึหึ ม่ายก็เอาถ่วงน้ำไว้ตามสะไตล์

เอา Hit List มาแปะให้จบ

Schubert, Arpeggione Sonata mov 1
Mstislav Rostropovich / Benjamin Britten

Chopin / Milstein, Nocturne in C sharp minor
Aaron Rosand / Eileen Flissler บันทึกการแสดงสด

Elgar, Cello Concerto in EMinor Op.85. I. Adagio Moderato
Pierre Fournier / Alfred Wallenstein Berliner Philarmoniker ตามคลิบนี้เลยจ้า
Pierre Fournier plays Elgar cello concerto (I) - Adagio - Moderato (Attacca:)

Sibelius, Violin Concerto satz II
Patricia Kopachinskaya / marris Jansons Vienna Philharmonic บันทึกการแสดงสด งานนี้เธอคว้ารางวัลชนะเลิศของแบ้งค์สวิสมาครอง
http://beemp3.com/index.php?q=patricia+kopatchinskaja+vienna+philharmonic+cond+mariss+jansons+jan+sibelius+violin+concerto+2nd+mvt

Bruckner, Symphony No. 7 II Adagio. Sehr Feierlich Und Sehr Langsam
Franz Konwitschny Leipzig Gewandhaus Orchestra

Franck, Symphony in D Minor
Pierre Monteux Chicago Symphony Orchestra

Shostakovich, Symphony no.5 IV. Aleegro Non Troppo
Yevgeni Mravinsky Leningrad Symphony Orchestra บันทึกการแสดงสด

Beethoven, Symphony 3 in Eb - Op.55 - II - Marcia funebre. Adagio assai
Bruno Walter Columbia Symphony Orchestra

แอมป์ตัวใหน ผ่านรายการทั้งหมด โดยไม่หมดแรง สำหรับผม ถือว่าสอบผ่านครับ แอมป์แพะทำได้ประมาณครึ่งนึง เจอพวกวงใหญ่ๆ เสียงจะไม่เนียนละ เริ่มออกกร้าวร้าวแบบเด็กแว้นส์ อ้อ สมัยนั้น ผมให้มันควบลำโพงอยู่สองยี่ห้อ โบํะ 901 ซี่รี่หก (แม่ ม เอ้ย ซี่รี่หกมาสิบกว่าปีแล้น ใหนเอ็งบอกว่า เบ๊ทเท่อร์ซาว ทรูรีเสิร์ชงัย ตกลงเลิกค้นคว้าแระ เปลี่ยนมาหลอกแดร่กแทนละซี)

อีกตัวก็ไซนัส ไฟเบอร์ ตัวเล็ก คอนแชร์ติโน่......ตัวนี้เสียงสมชื่อครับ ก็มันเป็นไซนัสน่ะ เสียงขึ้นจมูกตลอด

แอมป์แพะพาลำโพงทั้งสองมาได้แค่แปดส่วนที่ผมพอจะยอมรับได้ ผมก็เลยขายทิ้งไปหมด

หาสินค้าอันเดอร์ด๊อกมาเล่นดีกว่า เสียงก็ดีกว่า ราคาก็ดีกว่า แถมทำแตกก็ไม่เสียดาย เพราะเรารวยพอจะซื้อเล่นทีละโหล....555555

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 00:58 น. »
เมื่อตอนสี่ทุ่ม ผมกำลังจะโพสต์บอกว่า แอมป์ไช่โป้วไม่ชอบแจ๊ส....เสียงมันกุดชอบกล

ปรากฏว่า พอมาถึงเวลานี้ เสียงมีประกายขึ้นอีกหน่อย แต่ผมก็ยังเห็นว่ามันไม่น่าจะเหมาะกับแจ๊ส

เว้นแต่จะมีใครเอายาอมฮอลล์ เอ้ย ลำโพงฮอร์น มาให้ลอง
แต่เชื่อว่า มิตรสหายคงไม่มีใครใจดีขนาดนั้น

55555

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 01:28 น. »
มันมากครับพี่พี อย่าเพิ่งจบนะครับ :m (73):
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ kr62

• TAC
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 01:32 น. »
รออ่านต่อครับ :m (25):

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 01:40 น. »
เครื่องเคราประกอบการทดสอบ

ระบบไฟฟ้า
ใช้ของการไฟฟ้านครหลวง ลากสายมาจากถนนซอยสามสายมาที่บ้านผมคนเดียว
ถ้ารวยอีกนึดผมว่าจะให่้ซีเมนส์มาตั้งโรงงานขนาดห้าสิบเม๊กกะวัตต์ จ่ายให้ไช่โป้วเพียวๆ เลย....อิอิ

สายไฟไม่รู้ยี่ห้อ จำได้ว่าซื้อมาทั้งม้วนร้อยเมตรจากแถววัดตึก ม้วนละหมื่นกว่าบาท จั้มป์จากเสามาเข้าบาหมดม้วนพอดี น่าจะเบอร์ 16 นะ การไฟฟ้าบอกว่า ไฟสามสายต้องใช้เบอร์นี้

ปลัก เอ อันนี้ไม่รู้แฮะ ช่างไฟไม่ได้บอก แต่ขึ้นสนิมแล้วทุกรู เพราะทำมายี่สิบปีแล้ว
แอมป์อ้างอิง....แหม รายการนี้เขินอ่ะ ยืมของเจ้าป๊อกมาลงได้ปะ ผมไปฟังบ่อย อิอิ

ลำโพง Polocko ตัวเล็กสุด เล็กกว่าที่ลงไว้นี้อีก ขนาดชุดนี้เขายังบอกขายสี่ตัวตั้งสามพันแหนะ
ไฮเอ๋งน่าดูเรย

http://schanfoto.multiply.com/journal/item/24/24

อ้อ มี Infinity Kappa 6 ด้วย แต่เสียไปข้างนึง แบบนี้เลย

ต้นทาง DVD ฟิลิปส์ รุ่นที่แถมมากับทีวีนั่นแหละครับ อายจัง
แผ่น เป็น Audio DVD ผลิตเอง เสียงดีนา....ขวอบวอก

สายลำโพง อันนี้สายคาดาสลูกเอาไปแขวนผ้า เลยตัดสายแลนมาใช้ไปพลาง ติดใจ โทนั่ลแบลั่นเยี่ยม ตัดใช้ยาวแค่ใหนเสียงก็ไม่ดร่อบ เพราะมันไม่มีรัยจะดร่อบแล้วม้าง

สายสัญญาน ซื้อที่ตลาดนัดวัดฉิม คู่ละสิบบาทครับ แหะๆ พอดีสายสเตรทไวร์แร็บโซดี้ เขาไม่ว่างผมเอาไปเชื่อมซาวการ์ดกับลำโพง 2.1 อยู่

บางทีพรุ่งนี้ ผมจะลองให้ไช่โป้วมันขับแพลทตินั่มดูหน่อย โปรดอดใจรอครับ
http://audio-database.com/PLATINUM/speaker/solo-e.html

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 02:07 น. »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะครับ

ขอสรุปอย่างนี้ส่งท้ายละกัน

ขอบคุณเฮียต๊ะ ที่บ้าเลือด ลดราคาสินค้าจนผมต้องไปกู้เงินนอกระบบมาซื้อ
บริการส่งของก็เร็วโคตๆ เร็วกว่าสั่งปิซซ่าอีกนะเนี่ย
ขอบคุณเฺีฮียเขียง ที่เปิดเว็บล่อตะเข้ แล้วดันปิดกระทู้ให้เพื่อนฝูงเสี้ยนซะงั้น

สินค้าที่ได้มา ถ้าไม่จับผิดกันจนเกินไป ผมว่าน่าจะพิถีพิถันอีกสักนิดนึง
แต่ถ้าเราดูของที่เครื่องในแล้วละก้อ แอมป์ใช่โป้วมีดีเกินราคาไปหลายเท่าทีเดียว
แนวเสียง ค่อนข้างราบเรียบ ไม่มีจุดใหนที่น่าสังเกตหรือสะดุดหู....แต่ขอประทานโทษ ผมฟังติดต่อกันมาหกชั่วโมงแล้ว ไม่มีอาการล้าหูเลยครับ นี่หมายความว่าแอมป์ตัวนี้ เดินตามแนวแอมป์อังกฤษมากกว่าอเมริกันหรือญี่ปุ่น (ผมเคยเล่นแอคคิวเฝสรุ่นเก่าอยู่สองตัว ปล่อยต่อโดยไม่อาวรณ์เลย)

สำหรับท่านที่อยากให้ฟันธง
ขอบอกว่า ฟันไม่ทัน มันเลยธงไปมาก

บอกได้เพียงว่า NAD น่าจะต้องหาที่ราคาประมาณพันสองร้อยเหรียญนั่นแหละ อาจจะพอมีลุ้น
แต่บอกตรงๆ ผมเคยฟัง NAD รุ่นใหญ่จับคุ๋กับ NHT S4 ฟังเพลงชุดที่ผมใช้ทดสอบนี้

ผมคิดว่าก็ยังไม่ชนะแอมป์จีนแดงตัวนี้

ออฟไลน์ klao

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 02:23 น. »
ถ้าไม่รังเกียจ เดี๋ยวจะฝาก DVD Oppo ตัวที่พี่เคยมาฟังที่บ้านผม ให้ไปยืมใช้ก่อนดีมั้ยครับ? มีข้อแม้ว่ามาเขียนอะไรหนุก ๆ ให้พวกเราอ่านบ่อย ๆ ละกันครับ

วานให้น้องป๊อกมารับที่บ้านผม หรือจะให้ผมนำไปฝากเฮียเขียงที่บ้านสุขุมวิท พี่พีบอกมาได้เรยจร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 02:25 น. โดย klao »

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 02:54 น. »

ถ้าไม่รังเกียจ เดี๋ยวจะฝาก DVD Oppo ตัวที่พี่เคยมาฟังที่บ้านผม ให้ไปยืมใช้ก่อนดีมั้ยครับ? มีข้อแม้ว่ามาเขียนอะไรหนุก ๆ ให้พวกเราอ่านบ่อย ๆ ละกันครับ

วานให้น้องป๊อกมารับที่บ้านผม หรือจะให้ผมนำไปฝากเฮียเขียงที่บ้านสุขุมวิท พี่พีบอกมาได้เรยจร้า

ผมไม่ติดขัดเรื่องการรับเครื่องครับ มีข้อแม้เดียวครับ พี่พีต้องมาเอง เพราะแกสัญญาหน้าฝนกับผมเมื่อปีที่แล้ว ว่าจะมา

นี่ก้อล่วงเข้า ฝนที่สองแล้ว  :m (26):

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:05 น. »
ทั้งลีลา ทั้งเพลงที่แนะนำ  :m (50):

สุดยอด  :m (17): :m (17): :m (17):

ออฟไลน์ miu

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:27 น. »
 :m (17): :m (17):สุดยอดครับท่านพี่ :m (17): :m (17):
นอกจากทำงาน เลี้ยงลูก ฟังเพลง แล้วผมยังพบมิตรภาพดีๆในที่แห่งนี้ Thaiaudioclub.net

ออฟไลน์ dht_tubes

• มิดไลฟ์ไครซิส
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:47 น. »
อ้าว

ซื้อแอมป์ฟังซะแล้ว

ไหนบอกว่าจะรอวัตต์ละยี่สิบบาทของผมไง
ไปซื้อวัตต์ละ 40 บาท ฟังซะงั้น

ผมน้อยใจนะพี่
หูฮอร์นเหล็ก.............

ออฟไลน์ เฮียต๊ะ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:59 น. »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะครับ

ขอสรุปอย่างนี้ส่งท้ายละกัน

ขอบคุณเฮียต๊ะ ที่บ้าเลือด ลดราคาสินค้าจนผมต้องไปกู้เงินนอกระบบมาซื้อ
บริการส่งของก็เร็วโคตๆ เร็วกว่าสั่งปิซซ่าอีกนะเนี่ย
ขอบคุณเฺีฮียเขียง ที่เปิดเว็บล่อตะเข้ แล้วดันปิดกระทู้ให้เพื่อนฝูงเสี้ยนซะงั้น

สินค้าที่ได้มา ถ้าไม่จับผิดกันจนเกินไป ผมว่าน่าจะพิถีพิถันอีกสักนิดนึง
แต่ถ้าเราดูของที่เครื่องในแล้วละก้อ แอมป์ใช่โป้วมีดีเกินราคาไปหลายเท่าทีเดียว
แนวเสียง ค่อนข้างราบเรียบ ไม่มีจุดใหนที่น่าสังเกตหรือสะดุดหู....แต่ขอประทานโทษ ผมฟังติดต่อกันมาหกชั่วโมงแล้ว ไม่มีอาการล้าหูเลยครับ นี่หมายความว่าแอมป์ตัวนี้ เดินตามแนวแอมป์อังกฤษมากกว่าอเมริกันหรือญี่ปุ่น (ผมเคยเล่นแอคคิวเฝสรุ่นเก่าอยู่สองตัว ปล่อยต่อโดยไม่อาวรณ์เลย)

สำหรับท่านที่อยากให้ฟันธง
ขอบอกว่า ฟันไม่ทัน มันเลยธงไปมาก

บอกได้เพียงว่า NAD น่าจะต้องหาที่ราคาประมาณพันสองร้อยเหรียญนั่นแหละ อาจจะพอมีลุ้น
แต่บอกตรงๆ ผมเคยฟัง NAD รุ่นใหญ่จับคุ๋กับ NHT S4 ฟังเพลงชุดที่ผมใช้ทดสอบนี้

ผมคิดว่าก็ยังไม่ชนะแอมป์จีนแดงตัวนี้

ผมต่างหากที่ต้องขอบคุณ พี่พิพัฒน์ ที่กรุณา รีวิว ให้ สมาชิกในเว็บ แม้ถูก ทักท้วงไม่ให้ซื้อ ว่าของมันมีปัญหาแต่ก็ยังกล้าเข้ามาเสี่ยงอีก( คนแบบนี้ นานนาน เจอคนครับ) แต่ไม่ต้องกลัวครับ ถ้ามีปัญหา ผมพร้อมรับผิดชอบแน่นอน ผมกล้าขายกล้ารับครับ เพราะผมดื่มกระทิงแดงครับ (ลูกผู้ชายตัวจริง กระทิงแดง) และก็ต้องขอบคุณ ทางเว็บ ที่ให้โอกาสทางผม ระบายสินค้าที่เก็บไว้4-5ปี  แต่ผมก็ยัง หวาดหวาดอยู่ เกิดมีใครไปร้องเรียน กับ ทางเว็บ ว่า ผมซื้อ พี่พิพัฒน์ไปแล้ว หรือ ยัดเงินให้พี่พิพัฒน์ ช่วย รีวิวดีดีอีก คราวนี้คงไม่รู้จะแก้ตัวยังไงดี  

( 5555ล้อเล่งครับ)  

ตอนนี้ ของก็ยังล้นสต๊อกอยู่ โกดังใหม่ก็ยังไม่เสร็จ ตอนนี้เสร็จแต่เสาครับ  อาจมีการ ระบายสต็อก อีกเที่ยว ใครชอบของถูกแต่ดี   โปรด ติดตามตอนต่อไปครับ
สุดท้ายขอขอบคุณทุกท่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:02 น. โดย เฮียต๊ะ »

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:21 น. »

เรียนเฮียต๊ะ....พี่พีแกรีวิวตามที่แกฟังจริง ส่วนเรื่องปัญหาต่างๆที่เกิดก็ได้คลี่คลายไปแล้ว

ดังนั้นขอขอบคุณที่ออกมาชี้แจงที่กระทู้นั้นครับ  :m (3):

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:10 น. »
รอแอมป์ตาเชษฐ์ ผมว่าตาป๊อกซ่อม 63 เสร็จข้างนีง ตาเชษฐ์ยังไม่ได้เริ่มบัดกรีเลย....หึหึหึ ชาติหน้ายังเร็วไป แกชอบแอมป์จะดีส์...แอมป์ที่แกวางแผนไว้ ผมตั้งชื่อให้เลย แอมป์..."จะทำ...."    ฮา

ส่วนตาเกล้านี่ ไม่เคยเจอคนอะไรจิตใจดีอย่างนี้มาก่อน หน็อยแน่ อยากอ่านอะไรสนุกๆ รู้ป่าวที่เขียนมานี่น่ะ ข้าพเจ้ากระเป๋าฉีกไปสี่พันแล้วนะ ไม่นับค่าไฟอีกหลายบาท นี่แหละสมเป็นลูกหลายหน้าพระลาน มีแต่ความหวังดีประสงค์ร้าย โดยไม่ต้องแกล้งทำ....5555555

แต่ผมมันผู้ใหญ่ที่ดีครับ เชื่อฟังเด็ก เอาก็เอา ดีกว่าไม่มีให้เอา
รบกวนนำมาโยนไว้ที่เฮียเขียงละกันจ้า ผมจะได้มีเหตุไปเหยียบย่ำถิ่นอิทธิพลของแก อ้อ ต้องตามตาแจ๊คไปด้วย เพราะมันแหละเป็นคนรับปาก ผมป่าวนา.....ขอบคุณงามๆ ด้วยคร๊าบ

ส่วนเฮียต๊ะ ถ้ามีงบซื้อตัวผมละก้อ บอกไว้ก่อนเลยว่าไม่แพงฮาฟฟฟ....แฮ่ม แล้วถ้ายังรักษานโยบายของดีราคาซุปเปอร์เขียงอย่างนี้ต่อไปละก้อ ผมลดค่าตัวลงเหมือนเฮียลดราคาสินค้าเลย รับรอง

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:25 น. »
ขออธิบายเพลงเชือดแอมป์หน่อย เพราะเป็นเครื่องมือสำคัญในการวินิจฉัย

แทรคเหล่านี้ ผมรวบรวมทำเป็นแผ่นดีวีดีแจกมิตรสหายเมื่อนานมาแล้ว โดยส่วนตัวผมคิดว่ามันตอบโจทย์ทางเครื่องเสียงได้ดีพอสมควร เพราะมันไม่ไฮเอนด์ แต่มันเป็นไฮเปอร์ฟอม้านส์.....ครือสรุปว่ากรูชอบของกูอ่ะ มีรัยป่าว  แหะๆ ส่วนแผ่นทดสอบที่มีออกมาหลายหลากนั้น ผมว่ามันไม่ตรงประเด็น คือนอกจากมันเป็นผลจากรสนิยมคนทำแล้ว แต่ละแทรคก็เลือกแต่ที่เสียงดีๆ มาทั้งนั้น ผมไม่เชื่อว่าเสียงดีจะชี้ประสิทธิภาพของเครื่องเคราได้ ผมเชื่อว่าดนตรีดีตะหาก ที่ทำอย่างนั้น

แต่ละแทรคที่เลือก จึงมาจากมือของยอดฝีมือที่หลากหลาย หลายชิ้นผมเลือกที่เป็นงานแสดงสด เพราะเชื่อว่ามันจะถูกปรุงแต่งได้น้อยที่สุด

ส่วนที่ทำเป็นดีวีดี ก็เพราะคิดว่าเรดบุ๊คมันเป็นกับดักทางเทคโนโลยี่ ดีวีดีคือตัวถมมันให้เราก้าวผ่านไป

สำหรับชุดอ้างอิงนั้น ผมใช้ Quad เป็นหลักคือลำโพงก็ 57 stacked ที่เสี่ยป๊อกเอาไปเปิดแข่งกะเรือหางยาวอยู่ในปัจจุบัน แอมป์ก็ Quad 33 + 303 แหล่งโปรแกรมคือเครื่องเล่นดีวีดีไม่จำกัดยี่ห้อ ให้เล่นสัญญาน 24/192 ได้เป็นพอ อีกชุดก็คือของคุณหมอ EMT เจ้าเก่า เพราะแวะไปรบกวนฟังบ่อยจนจำเสียงได้แระ.....

ปกติ ผมจะเริ่มต้นที่แทรค 8 ซึ่งจะเริ่มด้วยมือซอมาพูดว่า เพลงนี้ชื่ออะไร แกจะยืนอยู่ทางซ้ายมือ แอมป์ต่างยี่ห้อจะถ่ายทอดตำแหน่งต่างกัน ตั้งแต่อยู่ซ้ายมือสุด จนเกือบกึ่งกลาง......แต่ถ้าเสียงอยู่ทางขวาละก้อ ต่อผิดแน่ๆ คร๊าบบบบบ

แทรคที่หนึ่ง เป็นบันทึกการเล่นออร์แกนโบสถ์ของสาวน้อยนามว่าพีลลาร์ คาเบรล่า ตอนนั้นเธอเพิ่งจะยี่สิบเศษ สามีเป็นคนบันทึกเสียงให้ ประเด็นสำคัญก็คือ สามีเธอเป็นคนออกแบบออร์แกนโบสถ์มือหนึ่ง และเป็นดิจิตัลกูรู การบันทึกเสียงชิ้นนี้จึงแหกคอกของเก่า ผมชอบเพราะว่าเท่าที่ฟังออร์แกนท่อมานั้น เสียงออกจะทึบเกินไปสักนี๊ดดดนุง เพราะเรโซลูชั่นในการบันทึกมันไปไม่ถึงคุณภาพเสียง และยังเป็นการบันทึกแบบวางไมค์ในโบสถ์ ซึ่งยากอิ๊บอ๋าย แต่แทรคนี้ คนออกแบบจัดการเอง เสียงจึงเป็นดิจิตัลชั้นสูงฟังอร่อยทีเดียว แทรคนี้จะฟ้องว่า ชุดที่ใช้ มีความสามารถในการผลิตเสียงที่ครอบคลุมครบถ้วนหรือไม่ และสามารถจำลองขนาดของเสียงออกมาอย่างถูกต้องใหม

แทรคที่สอง เป็นการทดสอบเรื่องไดนามิคอย่างดุเดือดที่สุด จากเครื่องเป่าตัวเดียวกลายเป็นประโคมทั้งวงในเวลาไม่กี่วิ.....ไดนามิคตรงนี้มีไมโครไดนามิคผสานอีกหลายชั้น พูดง่ายๆ คือ ชุดของเราบอกได้ใหมว่า จากทรัมเปตตัวเดียว กลายมาเป็นเสียงของทั้งวง มันให้ผลต่างอะไรบ้าง จากนั้นก็ตามด้วยเครื่องสายแบบโหดสุด ชุดที่ดีควรจะบอกตำแหน่งของทุกคนได้ คำว่าทุกคนนี้คือประมาณร้อยชัวิตนะครับ

แทรคสาม เสียงร้องของวิคตอเรีย เดอลอสแองเจลีส เธอมีเสียงที่แหลมหวานและไวเบรชั่นเกินเครื่องเสียงกระจอกจะเอาอยู่ แต่เครื่องดีๆ บางทีก็รายงานการกระดกลิ้นของเธอไม่ได้ หึหึ ตอนที่เธอลากเสียงสูงนั้น แอมป์ปลอมๆ จะพากันขลิบให้เห็น เสียงดังพั่บๆๆๆๆๆ มันจึงเป็นแทรคทรมานใจนักเล่น....เย้

แทรคสี่ เสียงคอรัสเด็ก........เอามาให้นับว่าเด็กมีกี่คน นับได้มากแค่ใหน ชุดก็แพงขึ้นตามนั้น

แทรคห้าและหก เป็นการเล่นเปียนโนโรลโดยรัคมานินอฟ มีประเด็นเดียวเท่านั้น คือเสียงจากแกรนด์เปียนโน เป็นแกรนด์เปียนโนหรือกระป๋องเปียนโน การกระแทกนิ้วของรัคมานินอฟนั้น เป็นที่เลื่องลือในประวัติศาสตร์ เพราะมือแกใหญ่มาก มีคนขายซีดีเพลเยอร์ตัวเป็นแสนทิ้งเพราะไม่สามารถถ่ายทอดความจริงอันนี้ออกมาได้ คนที่รักซีดีเพลเยอร์ของตัวเอง ให้สกิ๊บสองแทรคนี้ทันที

แทรคเจ็ด รอสโตรโปวิชเล่นเชลโล่ เพลงนี้แม้แต่ผมไปเปิดกับวิลสันลูกหมาเป็นวัตต ขับด้วยเจ๊ฟโลเล.....ก็ไม่ได้เรื่องครับ เชลโล่แห้ง แบน แถมไม่ได้ถ่ายทอดนิ้วของคนเล่นออกมาเลย น่าผิดหวังมาก ในชุดที่ละเอียดอ่อนมากๆ เราจะได้ยินเสียงพลิกโน๊ต เสียงเสื้อนอกสีกับตัวเชลโล่ ดังนั้น การขยับนิ้ว การดึงสายตบสาย กดคันชัก มาอยู่แล้ว ถ้าชุดท่านดีจริง....อ้อ เสียงลมหายใจด้วย ส่วนคุณภาพเพลงนั้น เอาว่า พระเจ้ายังต้องหยุดฟังละกัน

แทรคแปด แอรอนโรแซนด์ เล่นดูโอกับเมีย นอกจากจะบอกถึงตำแหน่งยืนของแอร่อนแล้ว ชุดของท่านควรจะบอกถึงความรักที่ภริยามีต่อสามีด้วย และถ้าเป็นชุดเครื่องเสียงเทพของแท้ ท่านควรจะมีน้ำไหลออกตา โดยมิได้ตั้งใจ

แทรคที่เก้าถึงสืบสี่
ถ้าแปดแทรคแรก ไม่ได้อะไรเป็นชิ้นเป็นอันอย่างที่ควรจะเป็น ก็ป่วยการฟังต่อ เพราะต่อจากนี้เป็นงานใหญ่ทุกชิ้น ชุดไม่ถึงจะหมดแรงแบบเฮียแพะของผมนั่นแล  ก็ปิดเครื่อง บอกขายกับเว็บเฮียเขียงไปเลย......นี่เป็นคำแนะนำสุดท้าย อ้าว ไม่ใช่สิ คำแนะนำแรกเลย

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:05 น. »
อืม... ถ้าจำไม่ผิด   เค้าเรียก   แผ่นมนต์ดำ ณ บางเวก  :m (57):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:09 น. โดย boonsak »

ออฟไลน์ เฮียต๊ะ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:12 น. »
รอแอมป์ตาเชษฐ์ ผมว่าตาป๊อกซ่อม 63 เสร็จข้างนีง ตาเชษฐ์ยังไม่ได้เริ่มบัดกรีเลย....หึหึหึ ชาติหน้ายังเร็วไป แกชอบแอมป์จะดีส์...แอมป์ที่แกวางแผนไว้ ผมตั้งชื่อให้เลย แอมป์..."จะทำ...."    ฮา

ส่วนตาเกล้านี่ ไม่เคยเจอคนอะไรจิตใจดีอย่างนี้มาก่อน หน็อยแน่ อยากอ่านอะไรสนุกๆ รู้ป่าวที่เขียนมานี่น่ะ ข้าพเจ้ากระเป๋าฉีกไปสี่พันแล้วนะ ไม่นับค่าไฟอีกหลายบาท นี่แหละสมเป็นลูกหลายหน้าพระลาน มีแต่ความหวังดีประสงค์ร้าย โดยไม่ต้องแกล้งทำ....5555555

แต่ผมมันผู้ใหญ่ที่ดีครับ เชื่อฟังเด็ก เอาก็เอา ดีกว่าไม่มีให้เอา
รบกวนนำมาโยนไว้ที่เฮียเขียงละกันจ้า ผมจะได้มีเหตุไปเหยียบย่ำถิ่นอิทธิพลของแก อ้อ ต้องตามตาแจ๊คไปด้วย เพราะมันแหละเป็นคนรับปาก ผมป่าวนา.....ขอบคุณงามๆ ด้วยคร๊าบ

ส่วนเฮียต๊ะ ถ้ามีงบซื้อตัวผมละก้อ บอกไว้ก่อนเลยว่าไม่แพงฮาฟฟฟ....แฮ่ม แล้วถ้ายังรักษานโยบายของดีราคาซุปเปอร์เขียงอย่างนี้ต่อไปละก้อ ผมลดค่าตัวลงเหมือนเฮียลดราคาสินค้าเลย รับรอง

พี่พิพัฒน์ รีวิวได้ มันดีครับ  ผมมีของอยากให้ยืมไปฟังครับ ไม่ขายครับ แต่อยากได้คำชี้แนะครับ ของชิ้นใหญ่ด้วยครับ

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันพุธ 20 กรกฎาคม 2011 เวลา 17:18 น. »
พี่พี คนนี้นี่เอง ที่ผมเคยอ่านกระทู้ ที่คุยกันกะเฮียเม้ง กับ แผ่น super sound 2 เพลงกู่เิ้จิ้ง (จากไทยเอวี..)

ที่ให้ไดนามิค ที่รุนแรง ให้จับตาฟังตอนกู่เจิ้งขยับ เพราะความแรงของคนเล่น นับถือครับ

เอ่อ สำหรับแผ่น dvd ที่พี่พี รวบรวมเพลงไว้ทดสอบเครื่อง ผมรบกวนขอสักแผ่นได้มั๊ยครับ เดี๋ยวผม pm ที่อยู่ไปให้ครับ

รบกวนด้วยครับ จากที่เคยตามอ่านมาจากเวบโน้นอ่ะครับ :m (3): :m (3): :m (3):

.....(เราก็นึกว่าเจ้า chpo นี่เสียงดีคนเดียวซะอีก)...
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact