ผู้เขียน หัวข้อ: ทัวร์แผ่นดำไปตามเพลง....  (อ่าน 28171 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tos-sa

• ชอบคุย
  • Piano Man ... เฮ้อลูกฝึกที่หลังแต่เก่งกว่าเยอะ
Re: ทัวร์แผ่นดำตามใจฉันที่พันทิพย์ฯ......
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 1 พฤษภาคม 2012, 20:42:12 น. »
อ้างถึง
อ้างจาก: pdk ที่ วันนี้ เวลา 01:59:21
เด๋วนี้เค้าย้ายขึ้นไปอีนชั้นแล้วนะครับ

เด๋วนี้ท่าจอดรถไม่ได้อย่างไร  ไปกลับรถมาฟั่งตรงข้ามห้างมีที่จอดครับมีที่แน่นอนครับ

ช่วยบอกละเอียดหน่อยครับว่าตรงใหน  เพราะไปทีไรหาที่จอดยากจนน่าเบื่อทุกที  ไม่เอารถไปก็ไม่ได้เพราะอยู่ไกลซะด้วย

ขับรถเลยห้างไปกลับลำตรง  the mall ครับ  แล้วกลับมาฝั่งตรงข้ามห้างพันธ์ทิพย์จะมีซอยตอนนี้มีป้ายบอกเลยว่าที่จอดรถของห้างพันธ์ทิพย์  มันเป็นอาคารจอดรถเลยครับ  น้าTos   :yoyo (100): :yoyo (100):

ขอบคุณครับ  เจอกันแน่พันธ์ทิพย์วันอาทิตย์นี้ !!! (วางแผนแล้วว่าตอนเช้าทำบุญวัดชลประทาน  ให้เกิดผลบุญได้แผ่นดีๆราคาถูกๆ  เสร็จแล้วส่งภรรยาช็อปที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน  ตัวเองเข้าพันธ์ทิพย์  แล้วบอกว่าซื้อได้แผ่นละ 100-200 เอง ถูกเนอะ  :yoyo (95):)

• ชอบคุย
  • Piano Man ... เฮ้อลูกฝึกที่หลังแต่เก่งกว่าเยอะ
Re: ทัวร์แผ่นดำตามใจฉันที่พันทิพย์ฯ......
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 1 พฤษภาคม 2012, 20:37:22 น. »
วันนี้ไปเจอพี่ออดทัวร์แผ่นดำตามใจฉันอยู่แถวๆฟอร์จูนด้วย..อิอิ

เจอกับเจ้าสรัวโดยมิได้นัดหมายมาสองหนแร้วที่ Vinylica..ร้านนี้ขอบอก แผ่นดำแมร่งเป็นหมื่นแผ่น น่าจะใหญ่ที่สุดในบรรดาร้านขายแผ่นดำ เจ้าของร้าน นี่โครต artistic เลย ยามว่างพี่แกก็โซโลกลองเล่นซะงั้น อยู่ๆก็ล็อกประตู ทั้งๆที่นั่งอยู่ในร้าน ถามเจ้าสรัวดูดิ.ต้องเค๊าะประตูเรียก...เสียดายไม่ได้พกกล้องไปด้วย.

วันนี้ไปเจอพี่ออดทัวร์แผ่นดำตามใจฉันอยู่แถวๆฟอร์จูนด้วย..อิอิ

สงสัยน้าออดแกจะย้ายแหล่งซะแล้ว

ให้ไปพันทิพย์ก็ไม่ไหวหาที่จอดยากเหลือหลาย

ช่ายเลยน้าอ๊อด หาที่จอดรถยากชิบ...ขับวนจนใข่เปียกบางที่ต้องเอาลงไปหาที่จอดตามซอยข้างๆพันทิย์ฯนั่นแหละน้า... :yoyo (99):

ร้าน Vinylica นี่ขอยืนยันเรื่องติส  ผมเป็นลูกค้าประจำเพราะทำงานอยู่ที่ตึกนี้ด้วย  แผ่นเพลงสากลเยอะมาก ราคาไม่ถูก แผ่นสภาพดีเพราะเจ้าของร้านช่างคัด  ถ้าไปบ่อยๆจะจำแนวของเราได้พร้อมแนะนำแผ่นเจ๋งๆให้ฟัง

ออฟไลน์ pdk

• ชอบคุย
  • เล่นที่เรามีแต่ที่เราไม่มีก็อยากได้
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 1 พฤษภาคม 2012, 11:51:33 น. »
อ้างถึง
อ้างจาก: pdk ที่ วันนี้ เวลา 01:59:21
เด๋วนี้เค้าย้ายขึ้นไปอีนชั้นแล้วนะครับ

เด๋วนี้ท่าจอดรถไม่ได้อย่างไร  ไปกลับรถมาฟั่งตรงข้ามห้างมีที่จอดครับมีที่แน่นอนครับ

ช่วยบอกละเอียดหน่อยครับว่าตรงใหน  เพราะไปทีไรหาที่จอดยากจนน่าเบื่อทุกที  ไม่เอารถไปก็ไม่ได้เพราะอยู่ไกลซะด้วย

ขับรถเลยห้างไปกลับลำตรง  the mall ครับ  แล้วกลับมาฝั่งตรงข้ามห้างพันธ์ทิพย์จะมีซอยตอนนี้มีป้ายบอกเลยว่าที่จอดรถของห้างพันธ์ทิพย์  มันเป็นอาคารจอดรถเลยครับ  น้าTos   :yoyo (100): :yoyo (100):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 1 พฤษภาคม 2012, 08:21:26 น. »

ออฟไลน์ naimnatnod

• รุ่นใหญ่
    • Siriwan Guesthouse
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 1 พฤษภาคม 2012, 06:39:24 น. »
ผมก็ไปดูเหมือนกัน ไปกะน้าเต๋ ขึ้นไปตั้งแต่ชั้น1ถึงชั้นบนสุด ไม่เห็นมีซักกะแผ่น :yoyo(31):

น้าอ๊อดไม่ได้บอกว่าพันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน ผมกะน้าเต๋ก็เลยไปพัทธ์ทิพย์ประตูน้ำโน่น :yoyo(13):
ไทย จีน อเมริกา อังกฤษ ญี่ปุ่น เยอรมัน ออสเตรเลีย

คนไทย เลือดจีน อยู่อเมริกา ใช้ซิสเตมส์ของอังกฤษ หัวเข็มจากญี่ปุ่น ขี่รถเยอรมัน มีพี่สาวอยู่ออสเตรเลีย

ออฟไลน์ pdk

• ชอบคุย
  • เล่นที่เรามีแต่ที่เราไม่มีก็อยากได้
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 1 พฤษภาคม 2012, 01:59:21 น. »

ออฟไลน์ audio-hilo

• สมาชิกอาวุโส
  • just listen to the music.
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2012, 21:47:55 น. »

เจอกับเจ้าสรัวโดยมิได้นัดหมายมาสองหนแร้วที่ Vinylica..ร้านนี้ขอบอก แผ่นดำแมร่งเป็นหมื่นแผ่น น่าจะใหญ่ที่สุดในบรรดาร้านขายแผ่นดำ เจ้าของร้าน นี่โครต artistic เลย ยามว่างพี่แกก็โซโลกลองเล่นซะงั้น อยู่ๆก็ล็อกประตู ทั้งๆที่นั่งอยู่ในร้าน ถามเจ้าสรัวดูดิ.ต้องเค๊าะประตูเรียก...เสียดายไม่ได้พกกล้องไปด้วย.

สงสัยน้าออดแกจะย้ายแหล่งซะแล้ว

ให้ไปพันทิพย์ก็ไม่ไหวหาที่จอดยากเหลือหลาย

ช่ายเลยน้าอ๊อด หาที่จอดรถยากชิบ...ขับวนจนใข่เปียกบางที่ต้องเอาลงไปหาที่จอดตามซอยข้างๆพันทิย์ฯนั่นแหละน้า... :yoyo (99):

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2012, 00:18:26 น. »

ใช่ครับ....กว่าจะได้ที่จอด วนจนเวียนหัว... :yoyo (76):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มีนาคม 2012, 00:26:12 น. โดย tooss »

ออฟไลน์ Oddy

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2012, 00:08:17 น. »

• intendant
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 23:55:20 น. »

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2011, 21:10:04 น. »
ขอบคุณมากครับพี่

www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

ออฟไลน์ pattarapon

• ชอบคุยมาก
  • ***เกิดก่อนส่งยานอะพอลโล11ปีกว่าๆ<ชื่อป๋อมครับ>
    • ข้อมุลส่วนตัว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 7 ตุลาคม 2011, 22:18:10 น. »
ขอบคูณครับ ว่างๆไปบ้างดีกว่า
Pre + CD > Ayon CD-3sx
Power> Accuphase A30
SPK > Amphion Argon II
Files > WinX music server
Room Correction> Anti-Mode 2.0 Dual Core

ออฟไลน์ iamitman

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 9 กันยายน 2011, 14:37:49 น. »
ไปมาค่อนข้างบ่อยครับ ผมน่าจะเป็นนักศึกษาคนเดียวที่เข้าไปเรียบๆเคียงๆถามพวกแผ่นเสียง  :m (62):  เคยจะจัดแผ่น carpenters มาทีนึง แต่ราคา  :m (78):
falling in love with vinyl

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 7 กันยายน 2011, 17:43:20 น. »
1. Kenwood td 1600 ตกตัวนึงประมาณเท่าไหร่ครับ  ราคายังต่ได้อีป่าวครับ ควรต่อได้สักกี่ % ครับ

Turn Table  ที่เห็นในรูปคือ Kenwood รุ่น KD-600 เป็น Turn ที่ไม่มี Tonearm มาให้
Tonearm ที่ให้ในรูปคือ SME Series 3
หัวเข็มไม่ทราบว่าใส่อะไรอยู่

ราคารวมหมด 15,000 บาท พอรับได้ครับ แต่ตัว Turn ต้องดูรอบให้ตรงนะครับ

อ้า..เพิ่งเข้ามาเห็น ลงชื่อรุ่นผิดหมดเลย มึนเลยพิมพ์ไปได้ไงเนี่ย ..ขอบคุณครับที่ช่วยแก้ใขให้...

หัวเข็มที่ใส่เล่นอยู่ M44-7..ครับท่าน.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 กันยายน 2011, 17:46:55 น. โดย audio-hilo »

ออฟไลน์ Boyjarb

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2011, 20:01:06 น. »
1. Kenwood td 1600 ตกตัวนึงประมาณเท่าไหร่ครับ  ราคายังต่ได้อีป่าวครับ ควรต่อได้สักกี่ % ครับ

Turn Table  ที่เห็นในรูปคือ Kenwood รุ่น KD-600 เป็น Turn ที่ไม่มี Tonearm มาให้
Tonearm ที่ให้ในรูปคือ SME Series 3
หัวเข็มไม่ทราบว่าใส่อะไรอยู่

ราคารวมหมด 15,000 บาท พอรับได้ครับ แต่ตัว Turn ต้องดูรอบให้ตรงนะครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 17:20:02 น. »
แนะนำอีก 2 ร้านครับ ไม่ได้อยู่พันธ์ทิพย์ ร้านแรกอยู่คลองถมขายเฉพาะเย็น-ค่ำทุกวันเสาร์ ร้านอยู่หน้าธ.กรุงเทพ ตรงข้าม รพ.กลาง เจ้าของร้านชื่อเอ็ม ราคาไม่แพงอัธยาศัยดีครับ ไม่มีงี่เง่า บางคนขายดีแล้วหยิ่ง แต่เจ้าเอ็มนี่ใช้ได้ครับ

อีกร้านอยู่ตรงข้าม paradise park ศรีนครินทร์ครับ ชื่อร้าน PS Audio หรือไงนี่แหละ แต่ทุกคนจะรู้จักในนามร้านเฮียปักครับ นิสัยดี ราคาไม่แพงเหมือนกันครับ แกเปิดถึง 2 ทุ่มทุกวัน ขับรถไปจอดหลังร้านแกได้เลยครับ

:m (17):

อยากไปเยี่ยมชมเหมือนกันร้านนี้แต่ว่าไกลเกิ้นนน..บ้านอยู่บางแคง่ะ.. :m (62):

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 17:17:59 น. »
1. Kenwood td 1600 ตกตัวนึงประมาณเท่าไหร่ครับ  ราคายังต่ได้อีป่าวครับ ควรต่อได้สักกี่ % ครับ

2. พวกแผ่นเนี่ย ตกราคาแผ่นนึงเท่าไหร่ครับ ต้องต่อราคากันป่าวอีกครับ น้าออด

ตอบน้าแก้ว 1.เจ้าของร้านเคยบอกไว้ 15k ครับน้าต้องลองต่อดูครับ...รุ่นนี้เสี่ยป๊อกริมคลองเคยเล่นอยู่.
              2.แผ่น ซื้อที่ร้าน ถูกครับ 200,400,600,800 ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับแผ่นที่อยู่ในกระแสหรือเปล่าด้วยหรือแผ่นพวกบิกเนม..เจ้านี้ค่อนข้าคัดแผ่นมาขายถ้าแผ่นไหนบิดหรืองอเขาจะคัดออกหมด..ลองได้เลยที่ร้าน.

ออฟไลน์ Arsenal1990

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 16:59:57 น. »
แนะนำอีก 2 ร้านครับ ไม่ได้อยู่พันธ์ทิพย์ ร้านแรกอยู่คลองถมขายเฉพาะเย็น-ค่ำทุกวันเสาร์ ร้านอยู่หน้าธ.กรุงเทพ ตรงข้าม รพ.กลาง เจ้าของร้านชื่อเอ็ม ราคาไม่แพงอัธยาศัยดีครับ ไม่มีงี่เง่า บางคนขายดีแล้วหยิ่ง แต่เจ้าเอ็มนี่ใช้ได้ครับ

อีกร้านอยู่ตรงข้าม paradise park ศรีนครินทร์ครับ ชื่อร้าน PS Audio หรือไงนี่แหละ แต่ทุกคนจะรู้จักในนามร้านเฮียปักครับ นิสัยดี ราคาไม่แพงเหมือนกันครับ แกเปิดถึง 2 ทุ่มทุกวัน ขับรถไปจอดหลังร้านแกได้เลยครับ

:m (17):
\"Without Music, Life Would Be A Mistake\" : Friedrich Wilhelm Nietzsche

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 12:57:22 น. »
ช้าหน่อย..กรรมย่อรูปไม่หมดเวลาโหลดเลยแป้ก..ต้องเสียเวลาแก้ใข..ต่อๆ.
ตัวซ้ายสุด RPM 9 หัว DYNAVECTER 10Xs...Kenwood td 1600..

ปรี-โฟโนหลอด Jolida กับ พาวเวอร์ SS Kotch.

2. พวกแผ่นเนี่ย ตกราคาแผ่นนึงเท่าไหร่ครับ ต้องต่อราคากันป่าวอีกครับ น้าออด
Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 15:21:44 น. »
ผมไปบ่อยพันทิพย์งามฯเนี่ย อยู่ปากซอยบ้านผมเลย แต่ก่อนราคาก็ดีนะครับ หลังๆแผ่นดีๆเค้าก็อัพราคากันเว่อร์เลย แผ่นเจ๋งๆมือดีๆเอาไปหมด แผ่นที่นี่ผมเอาไว้เล่นกับกระเป๋าหิ้วฟังเพลินๆ

เป็นเรื่องธรรมดาครับ..ราคาเมื่อหลายปีก่อนกับปีนี้..อุปสงค์อุปทาน..ค่าเงิน..ค่าเช่า.ค่ากินอยู่..ค่า นกป.อะไรๆหลายอย่างประดังเข้ามาไม่อัพก็อยู่ไม่ได้..แผ่นดีๆผมสอยมาในราคามิตรภาพด้วยพวกแผ่นบลูโน๊ต เชสกี้ เดคคา ก็ยังเคยได้ถูก..ของลอตใหม่ร้านนี้จะเข้าทุกวันพฤหัส อยากได้ดเลือกก่อนก็ต้องไปรออ่ะครับ

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 15:03:07 น. »
คนละพันทิพย์กันคร้าบป๋าเกาะ อันนี้มันพันทิพย์ที่งามวงศ์วานน่ะครับ ไม่ใช่พันทิพย์ประตูน้ำน่ะคร้าบ  :m (13): เมื่อก่อนก็ไปบ่อยคร้าบ ยิ่งเมื่อก่อนช่วง จตุคามรามเทพฮิตกัน ชั้นขายพระนี่คนเยอะมากๆๆๆๆๆๆ  :m (50):

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 15:01:56 น. »
ผมก็ งง งง

กรุงเทพฯ มีกี่พันทิพย์ ครับ

ที่เคยไป รู้สึกว่า  จะอยู่แถวประตูน้ำ แพลตตินั่ม อะไรนั่น

ชั้นล่างขายคอมฯ เยอะๆ  ที่หมูหวานขายของ

ใช่ที่เดียวกันหรือเปล่า?

ไปมาแล้ว  ไม่เห็นมีอะไร :m (28):

พันทิพย์งามวงศ์วานครับป๋า..
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 14:49:02 น. »
ผมก็ งง งง

กรุงเทพฯ มีกี่พันทิพย์ ครับ

ที่เคยไป รู้สึกว่า  จะอยู่แถวประตูน้ำ แพลตตินั่ม อะไรนั่น

ชั้นล่างขายคอมฯ เยอะๆ  ที่หมูหวานขายของ

ใช่ที่เดียวกันหรือเปล่า?

ไปมาแล้ว  ไม่เห็นมีอะไร :m (28):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ Oddy

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 13:18:54 น. »
เคยไปเมื่อนานมาแล้ว ก็สนุกดีมีเครื่องวินเทจกะเทอร์นเยอะ ทั้งขายทั้งซ่อม

DIY แล้วเอามาขายก็มาก แต่แผ่นดำตอนนั้นไปไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ :m (83):

ออฟไลน์ Fahsai

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 11:40:17 น. »
ผมไปบ่อยครับร้านนี้มีแผ่นดีดีเยอะแต่ต้องไปให้ถูกจังหวะของลง หากไปช้าจะโดนร้านขายด้วยกันเองกว้านซื้อก่อนแล้วมาปล่อยที่ร้านตัวเองแพงๆ

ออฟไลน์ joeposter

• ชอบคุยมาก
    • facebook.com/joeposter
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 11:15:09 น. »
พันธ์ทิพย์งามวงศ์วานเป็นที่ๆผมพยายามจะไม่ไป เพราะขี้เกียจหาที่จอดรถ
ที่สำคัญที่สุด พกตังค์ไปเท่าไหร่ ก็ไม่เคยพอ
 :m (58):
แผ่นที่เคยอยากได้แต่ไม่ได้ซื้อไว้มีเต็มไปหมด  :m (41):

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 10:21:44 น. »

พันธิ์ทิพย์งามวงวานศ์ ผมได้ไป 3 เดือนครั้ง รถไม่ติดมากหรอกน้าตือ แต่ไกลสำหรับผมหง่ะ  :m (83):

แถวนั้นมีนวดด้วยพริตตี้ด้วยนะ...จะบอกให้..555 :m (50):

อ้าว...หรอครับ! ไปๆ อย่าช้าเดี๋ยวเด็กหมด เอ๊ย เดี๋ยวแผ่นหมด  :m (1): :m (1):

จากหน้าพันทิปตรงไปทางแยกพงษ์เพชรเลี้ยวซ้ายไปร้อยกว่าเมตร จะเจอ"กรทอง" ไปบ่ายสามกำลังดี
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ coldbrain

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 09:55:31 น. »

พันธิ์ทิพย์งามวงวานศ์ ผมได้ไป 3 เดือนครั้ง รถไม่ติดมากหรอกน้าตือ แต่ไกลสำหรับผมหง่ะ  :m (83):

แถวนั้นมีนวดด้วยพริตตี้ด้วยนะ...จะบอกให้..555 :m (50):

อ้าว...หรอครับ! ไปๆ อย่าช้าเดี๋ยวเด็กหมด เอ๊ย เดี๋ยวแผ่นหมด  :m (1): :m (1):

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 09:42:31 น. »
ผมไปบ่อยพันทิพย์งามฯเนี่ย อยู่ปากซอยบ้านผมเลย แต่ก่อนราคาก็ดีนะครับ หลังๆแผ่นดีๆเค้าก็อัพราคากันเว่อร์เลย แผ่นเจ๋งๆมือดีๆเอาไปหมด แผ่นที่นี่ผมเอาไว้เล่นกับกระเป๋าหิ้วฟังเพลินๆ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 07:41:56 น. »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 07:39:30 น. »
น่าไปครับ อยู่หน้าบ้านผู้กำกับเลยน๊ะนั่น

ผู้กำกับอยู่แถวนั้นเหรอ...จากดอนเมืองมาที่นี่ก็ไม่ไกลนี่.

เดินตามด้วยคนนะครับน้า...ไม่เคยไปอ่ะ เค้าว่ารถติด  :m (88):

แหมเสี่ยตือ..กรุงเทพมีที่ไหนที่ไม่ติดบ้าง..ติดบ้างนิดหน่อย...แต่เหนื่อยตอนขับขึ้นไปจอดนี่แหละ ชั้นล่างๆไปไม่เคยได้จอดมันเต็มทุกครั้งที่ไปเพราะไปสายๆมากโน่นต้องขึ้นไปจอกชั้น 7..ระยะหลังเลยนั่งรถตู้จากบ้านไปสบายกว่า... :m (13):

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 07:13:25 น. »
น่าไปครับ อยู่หน้าบ้านผู้กำกับเลยน๊ะนั่น

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 06:56:14 น. »

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 00:52:27 น. »
ช้าหน่อย..กรรมย่อรูปไม่หมดเวลาโหลดเลยแป้ก..ต้องเสียเวลาแก้ใข..ต่อๆ.
ตัวซ้ายสุด RPM 9 หัว DYNAVECTER 10Xs...Kenwood td 1600..

ปรี-โฟโนหลอด Jolida กับ พาวเวอร์ SS Kotch.

ขายครบวงจรเลยลำโพงก็มีลืมถ่าย..ทั้งแผ่นซีดี used จากนอกก้มีขายเห็นแผ่นซีดี 24 K แว้บๆ..จะถ่ายเจ้าของร้านแกบอกขอตัวกลัวเจ้าหนี้จำได้..อัธยาศัยดีมาก
ขนแผ่นมาให้ลองเพลินไปเลย...ออกจาร้านนี้มาสักหน่อยก็เจอร้านนีอีกแต่ไม่ได้แวะเพราะเย็นมากแล้ว..

หมดแล้วคร้าบพี่น้องงงงง. :m (62): :m (80):

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 00:35:26 น. »
มาๆต่อ...ที่เห็นตัวใหญ่คือปรี ซันซุย.ตัวบนเครื่องหมุนแผ่นจำยี่ห้อไม่ได้ ส่วนตัวล่างสุด TD 160 สภาพนางฟ้าเลย.

มาต่อที่คูหาที่สองร้านเดียวกัน.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 00:20:03 น. »
ไฮไล้..อยู่ที่ร้านนี้มีแผ่นมากที่สุดสั่งเป็นล็อตๆจาก ตปท..สองคูหาเลยเนี่ย.ขายเครื่องวินเทจด้วย

กองนี้เป็น แอลดี เพียบ..ใครมีเครื่องเล่นไม่น่าพลาดมุมนี้.

นี่ก็ยังอยู่ที่คูหาแรก...แผ่นดำอีกมาก.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 00:11:20 น. »
เอาแบบเป็นร้านมั่งขายแผ่นซีดดีและแผ่นดำ.

ถัดมาอีกร้าน..

• intendant
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 00:06:18 น. »
ปาดดดดด...... :m (31):
รอชมครับพี่ออด...:m (17):

ออฟไลน์ coldbrain

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 00:05:54 น. »
เดินตามด้วยคนนะครับน้า...ไม่เคยไปอ่ะ เค้าว่ารถติด  :m (88):

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 00:04:49 น. »
บรรยากาศชั้น 3..

ส่วนชั้น4-5เป็นแหล่งขาย อุปกรณ์ ไอที ละมุนพรรณ และกระด้างพรรณ..เราเลยขึ้นไปชั้น ที่ 6กันเลย

ขึ้นมาก็เจอกับแผงขาย แผ่นซีดี เพลงไทยเก่าๆ นี่ก็หนึ่งในหลายๆแผง..

ใกล้กันก็ขายของย้อนยุค นี่ก็หนึ่งในหลายๆร้านที่อยู่บนชั้นนี้.