ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์ ฟังห้องที่เฮียเม้งเซ็ต ครับ  (อ่าน 7758 ครั้ง)

ออฟไลน์ sinthu

• คุยเก่งมาก
ขอความอนุเคราะห์ ฟังห้องที่เฮียเม้งเซ็ต ครับ
« เมื่อ: วันจันทร์ 15 สิงหาคม 2011 เวลา 13:03 น. »
ผมอยากขออนุญาต ท่านเจ้าของห้องฟังที่เฮียเม้งได้ไปเซ็ตให้ เพื่อเป็นแนวทางสำหรับตัวเองครับ ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดพอจะกรุณาให้เข้าไปฟังได้บ้างครับ ผมจะเดินทางเข้า กทม.ในวันที่ 22 นี้ แต่ต้องทำภาระกิจส่วนตัวจะแล้วเสร็จประมาณ 14.00 น.เป็นต้นไปครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
Re: ขอความอนุเคราะห์ ฟังห้องที่เฮียเม้งเซ็ต ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 15 สิงหาคม 2011 เวลา 13:14 น. »
น้า Sinthu จะไปละแวกไหนครับ เพื่อนๆน้องๆ ที่เฮียเม้งแวะไปเซ็ตให้
จะได้เสนอได้ถูกครับ หรือฟังเสร็จ แล้วเลยมาฟังลูกเสือที่ห้องผมประกอบ
การตัดสินใจได้นะครับ...แต่ผมเคาะของผมเองนะครับ.... :m (7):

ถ้าสะดวกก็เรียนเชิญพี่ครับ  :m (54):  :m (3):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
Re: ขอความอนุเคราะห์ ฟังห้องที่เฮียเม้งเซ็ต ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันจันทร์ 15 สิงหาคม 2011 เวลา 13:25 น. »
ถ้าเป็นผมนะน้า  ขากลับ  ซื้อตั๋วอีกใบ กระเตงเฮียเม้งไป กาฬสินธุ์ เร้ย...

คุ้มครับ....   ขากลับ  ให้แกกลับเอง :m (7):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ coldbrain

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันจันทร์ 15 สิงหาคม 2011 เวลา 13:52 น. »
วันนั้นผมมีประชุมกับลูกค้าดูตัดหนัง เริ่มตอนหกโมงเย็น เสร็จงานดึกแน่ๆครับ (ปกติก็เฉียดๆเที่ยงคืน) ถ้าน้าสินธุไม่ง่วง ห้องเล็กๆแถวพัฒนาการยินดีต้อนรับครับ  :m (4):

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันจันทร์ 15 สิงหาคม 2011 เวลา 14:06 น. »
ผมว่า พี่ สพโชคคงต้องเพิ่มเวลาอยู่ กท อีก สักวัน หน่า นะ :m (49):
เวลาน้อยไป นิด นะพี่ :m (1):

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันจันทร์ 15 สิงหาคม 2011 เวลา 14:21 น. »
ถ้าเป็นผมนะน้า  ขากลับ  ซื้อตั๋วอีกใบ กระเตงเฮียเม้งไป กาฬสินธุ์ เร้ย...

คุ้มครับ....   ขากลับ  ให้แกกลับเอง :m (7):

ถ้าเฮียเม้งจะมา ผมถือว่ากรุณาผมเป็นอย่างยิ่งครับ แต่ไม่ทราบว่าเฮียเม้งจะสะดวกหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันจันทร์ 15 สิงหาคม 2011 เวลา 14:23 น. »
ผมว่า พี่ สพโชคคงต้องเพิ่มเวลาอยู่ กท อีก สักวัน หน่า นะ :m (49):
เวลาน้อยไป นิด นะพี่ :m (1):
ขอบคุณครับ จริงๆแล้ว ผมนะค่อนข้างว่างงานครับ แต่ไม่สามารถอยู่ต่อได้จริงๆครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันจันทร์ 15 สิงหาคม 2011 เวลา 14:29 น. »
น้า Sinthu จะไปละแวกไหนครับ เพื่อนๆน้องๆ ที่เฮียเม้งแวะไปเซ็ตให้
จะได้เสนอได้ถูกครับ หรือฟังเสร็จ แล้วเลยมาฟังลูกเสือที่ห้องผมประกอบ
การตัดสินใจได้นะครับ...แต่ผมเคาะของผมเองนะครับ.... :m (7):

ถ้าสะดวกก็เรียนเชิญพี่ครับ  :m (54):  :m (3):
:m (49): :m (49):เรียนตามตรงครับพี่มาร์ต ยอมรับว่าเป็นบ้านนอกของแท้ ผมไม่ชำนาญในการเดินทางใน กทม. ส่วนใหญ่ก็จะพอไปได้ตามเส้นทางที่รถไฟฟ้าทั้งลอยฟ้าหรือใต้ดินทำนองนี้ครับ ถ้าสลับซับซ้อน :m (62): :m (62): ผมไม่สามารถไปได้จริงๆ แต่ถ้าพี่มาร์ตสะดวก ผมขอนับเป็นหมายเลขหนึ่งไว้ก่อนแล้วกันครับ

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันจันทร์ 15 สิงหาคม 2011 เวลา 15:56 น. »
พี่ต้องรึบๆ หน่อยนะครับ เดี๋ยวจะไม่ทัน  :m (49):

ขนาดชุดขุนจิต เซทได้ 100% ยังระเบิด ไม่เหลือเลยครับ :m (21):

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันจันทร์ 15 สิงหาคม 2011 เวลา 17:08 น. »
พี่ต้องรึบๆ หน่อยนะครับ เดี๋ยวจะไม่ทัน  :m (49):

ขนาดชุดขุนจิต เซทได้ 100% ยังระเบิด ไม่เหลือเลยครับ :m (21):

ผลข้างเคียงจากการดีโปลใช่มะครับ.... :m (62):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันจันทร์ 15 สิงหาคม 2011 เวลา 17:15 น. »

ผลข้างเคียงจากการดีโปลใช่มะครับ.... :m (62):

อาถรรพ์มั้งครับ :m (24):

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอังคาร 16 สิงหาคม 2011 เวลา 07:51 น. »

:m (62): :m (62): :m (62): :m (14): :m (14): :m (14):

ออฟไลน์ kjit

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอังคาร 16 สิงหาคม 2011 เวลา 08:18 น. »

ครับ  ผมว่า อยู่ว่าจะไปแถวไหนครับ  ห้องคุณ ae  ลำลูกกา   ไปล่าสุด    ห้องพี่หนึ่งก็ทองหล่อ    เมือวานนี้   วันนี้ห้องหมอบอย   สุขุมวิท 8   ลองจีบกันไป

และอีกหลายๆๆห้อง   มีโอกาศ ก็ขอไปฟังให้มาก

ฟังมาก็ได้อะไรมากขึ้นครับ   

ส่วนของผมเรื่องการระเบิดชุด   ผมเป็นคนประเภทชอบเล่นครับ    มีอะไรก็อยากเล่นอยากลองอยากรู้
ชุดผมเลยไม่ค่อยนิ่งเกิน 2 อาทิตย์ ครับ   จากวันที่  เฮียเม้งไปเคาะ  ก็เปลี่ยนลำโพง เปลี่ยน CD  เปลี่ยนสายสัญญาณ สายไฟ  ปลักไฟ  เดินไฟใหม่ เปลี่ยนไปเยอะ
บางที่สินค้าตัวใหม่เข้ามาก็อยากลองอยากเล่น   เพื่อนบอกไอ้นี้ก็ดีก็อยากได้ มาลอง  เล่นไม่จบสักที

.เลยไม่หยุดนิ่ง     ถึงผมจะเป็นพ่อค้า  ขายสินค้า  เงินเดือนมาจมที่เครื่องเสียงที่ในห้องหมด  แถมก็หนี้ยืมเงินลูกมาเล่น  ยิมเงินร้านมาเล่น อีก   ฮิฮฺอ  สู้ๆๆๆๆ  ( ถ้าผมเป็นพ่อค้าที่ไม่เล่นเครื่องเสียงมีตังค์เก็บ แย้ว  ฮิออ ) 

ยังล่าสุดเริ่มนิ่ง มา  3 วันนี้จะได้ของเล่นมาอีกแล้ว  ไม้ตานี เอามาลองเครื่องเสียงกำลังจะมาวันนี้    ก็เลยไม่เคยหยุดนิ่ง    จะDpol  สักที่ก็เลยไม่ได้ทำจองตัวเฮียเม้งไว้  คงต้องคราวหน้าอีกแล้ว  ให้มาช่วยตรวจการบ้านอีก    สู้ๆๆๆๆ
อาชีพขายเครื่องเสียง ขุนจิต    089-771-8895

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอังคาร 16 สิงหาคม 2011 เวลา 08:28 น. »

มาร์ตอยู่แถวเซนทรัลพระรามสาม ถ้าพี่สินธุสะดวก ก็นัดเข้าไปฟังได้เลยครับ

วันนั้นผมมีประชุมกับลูกค้าดูตัดหนัง เริ่มตอนหกโมงเย็น เสร็จงานดึกแน่ๆครับ (ปกติก็เฉียดๆเที่ยงคืน) ถ้าน้าสินธุไม่ง่วง ห้องเล็กๆแถวพัฒนาการยินดีต้อนรับครับ  :m (4):

ส่วนห้องเจ้าตือหลานผมเอง สะดวกหลังเที่ยงคืน :m (44):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• TAC
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอังคาร 16 สิงหาคม 2011 เวลา 08:45 น. »
พี่สินธุลองติดต่อน้าเต่าดูสิครับ น้าเต่าว่างทั้งวัน

http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=9159.new#new
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอังคาร 16 สิงหาคม 2011 เวลา 09:08 น. »
ตอนนี้รอน้าเต่าอนุญาตครับ ส่วนคุณตือขอบคุณอย่างสูงครับ เกรงใจครับดีกไปแล้วครับ ของพี่มาร์ตยังอยู่ในโผครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอังคาร 16 สิงหาคม 2011 เวลา 10:07 น. »
อย่าฟังจนเพลินหละพรี่  กท รถติดเด้อ :m (1):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอังคาร 16 สิงหาคม 2011 เวลา 10:15 น. »

จะกระซิบเบา ซิบว่า แกวางแผนไว้แล้วแต่ยังไม่พร้อม :m (32):
ชุดพี่ sintu ผมว่าเป็นชุดที่ถ้าทายชุดหนึ่ง เนื่องจากมี อุปกรณ์ปรับอคูสติกทั้งห้อง เฉพาะ ทิวป์แทป ก็ สิบกว่าแท่ง
ก็ยังนึกไม่ออกเหมือนกันครับ ว่าถ้าเอาออกแล้ว เสียงจะเป็นยังไง  :m (50):

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอังคาร 16 สิงหาคม 2011 เวลา 10:19 น. »
เรียนน้าสินธุครับ
ผมเสนออย่างนี้ครับ น้าสะดวกเส้นรถไฟฟ้าใช่ไหมครับ  
น้าสามารถนั่งรถไฟฟ้ามาลงที่ สถานนีช่องนนทรี นั่งแท็กซี่ใกล้ๆ อีกต่อมาลงที่โลตัสพระรามสาม
เดี๋ยวผมออกไปรับครับ  ถ้าวันจันทร์ ผมสะดวกคงประมาณ 3.00 เย็นเป็นต้นไป  (ขอวีซ่าเนิ่นๆทั้งแม่ และเมียครับ).....
และใกล้ๆกัน 10นาทีรถขับมีชุดเล็กในคอนโดของศิษย์เอกเฮียเม้ง  

คือจาร์ยวุฒินั่นเอง.....5555  บุกเลยไม่ต้องขอ ( :m (40):) อาจมีโดนเตะ  :m (76):

ค่ำหน่อยถ้าน้าเต่าอนุญาติ.....อาจเลยไปบ้านน้าเต่าที่ละแวกใกล้เคียงกัน (เฮียเม้งน่าจะพึ่งไปเคาะมาครับ)
แต่ผมยังไม่เคยเจอน้าเต่าเลยครับ แต่เห็นว่า จาร์ยวุฒิ เป็นลูกรักครับ.....5555  

โปรแกรมคร่าวๆครับ..... :m (88):  

Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอังคาร 16 สิงหาคม 2011 เวลา 10:24 น. »
ตอนนี้รอน้าเต่าอนุญาตครับ ส่วนคุณตือขอบคุณอย่างสูงครับ เกรงใจครับดีกไปแล้วครับ ของพี่มาร์ตยังอยู่ในโผครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
ยินดีครับ เชิญมาเลย แต่บอกไว้ก่อนว่าของผมชุดอนุบาลนะครับ ลำโพงก็ Wharfedale เท่านั้น ฟังเอาเสียงที่เฮียแกเซ็ทละกันครับ ถ้าฟังเอาคุณภาพชุดผมคงให้ไม่ได้
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 20:17 น. »
 :m (25): :m (25):เอาตามพี่มาร์ตนะครับ ถ้ามีเวลาเหลือจะขอรบกวนน้าเต่าอีกคนครับ  :m (3): :m (3):ขอขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 18 สิงหาคม 2011 เวลา 12:47 น. »
เรียนน้าสินธุครับ
ผมเสนออย่างนี้ครับ น้าสะดวกเส้นรถไฟฟ้าใช่ไหมครับ 
น้าสามารถนั่งรถไฟฟ้ามาลงที่ สถานนีช่องนนทรี นั่งแท็กซี่ใกล้ๆ อีกต่อมาลงที่โลตัสพระรามสาม
เดี๋ยวผมออกไปรับครับ  ถ้าวันจันทร์ ผมสะดวกคงประมาณ 3.00 เย็นเป็นต้นไป  (ขอวีซ่าเนิ่นๆทั้งแม่ และเมียครับ).....
และใกล้ๆกัน 10นาทีรถขับมีชุดเล็กในคอนโดของศิษย์เอกเฮียเม้ง 

คือจาร์ยวุฒินั่นเอง.....5555  บุกเลยไม่ต้องขอ ( :m (40):) อาจมีโดนเตะ  :m (76):

ค่ำหน่อยถ้าน้าเต่าอนุญาติ.....อาจเลยไปบ้านน้าเต่าที่ละแวกใกล้เคียงกัน (เฮียเม้งน่าจะพึ่งไปเคาะมาครับ)
แต่ผมยังไม่เคยเจอน้าเต่าเลยครับ แต่เห็นว่า จาร์ยวุฒิ เป็นลูกรักครับ.....5555 

โปรแกรมคร่าวๆครับ..... :m (88):   

22 :m (19): มา ผมไม่ :m (76): หรอกคร๊าบพี่ :m (79): :m (79): :m (79):

เพราะผมไม่อยู่บ้าน :m (29): :m (29): :m (29):

เดี๋ยวนี้วันธรรมดา โดดงานไม่ค่อยได้คร๊าบ :m (71): :m (71): :m (71):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันอังคาร 23 สิงหาคม 2011 เวลา 20:48 น. »
กลับมาถึงบ้านแล้วครับ และขอขอบคุณความเอื้อเฟื้อของคุณมาร์ตเป็นอย่างยิ่งที่ให้การดูแลพร้อมทั้งพาไปห้องคุณวุฒิด้วย เป็นมิตรภาพที่ไม่ค่อยได้เจอในเวลาบ้านเมืองอยู่ในสถานะการณ์ที่ทุกคนต้องมีภาระในการดำเนินอาชีพแบบนี้ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันอังคาร 23 สิงหาคม 2011 เวลา 22:00 น. »
ยินดีคร๊าบพี่ น่าเสียดายที่เวลาไม่พอไปบ้านน้าเต่า จะได้ฟัง dpols ที่เฮียเม้งเซทไว้

ชุดผมยังมั่วๆ งงๆ เพิ่งยกมาวางง ยังต้องเซทอีกเยอะคร๊าบ

ตอนนี้ ห้องน้าเต่าเสียงดีกว่าเยอะคร๊าบ
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพุธ 24 สิงหาคม 2011 เวลา 10:25 น. »
ขอบคุณครับคุณวุฒิ แค่นี้ก็ได้อะไรเยอะแยะมากมายแล้วครับทั้งจากการที่ได้พูดคุยกับคุณวุฒิและคุณมาร์ต และที่สำคัญในวันนั้นผมใช้เวลาส่วนตัวของคุณมาร์ตมากแล้วครับ ขอบคุณครับ

• TAC
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพุธ 24 สิงหาคม 2011 เวลา 10:53 น. »
พี่ไม่ได้แวะบ้านน้าเต่าเหรอครับ เสียดายจัง

ออฟไลน์ prepiag

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันพุธ 24 สิงหาคม 2011 เวลา 12:05 น. »
ยินดีครับ เชิญมาเลย แต่บอกไว้ก่อนว่าของผมชุดอนุบาลนะครับ ลำโพงก็ Wharfedale เท่านั้น ฟังเอาเสียงที่เฮียแกเซ็ทละกันครับ ถ้าฟังเอาคุณภาพชุดผมคงให้ไม่ได้

น้าเต่าถ่อมตัวจัง

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพุธ 24 สิงหาคม 2011 เวลา 14:02 น. »

น้าเต่าถ่อมตัวจัง
ไม่ได้ถ่อมตัวครับน้า พูดจริงๆ ทั้งรายละเอียด อิมเมจ ไดนามิค มันสู้ชุดเก่าไม่ได้เลย

มีดีกว่าสองเรื่องก็คือ ฟังเพลงได้นานขึ้นเพราะโทนเสียงมันอุ่นฟังสบายหู แล้วก็แผ่นห่วยๆก็ฟังเพราะ มันไม่ขี้ฟ้องเหมือนชุดเก่าครับ
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\