ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับว่า totem arro rainmaker sig 1 ราคาเท่าไหร่บ้างอ่ะคับ  (อ่าน 10480 ครั้ง)

ออฟไลน์ vrthestar

• หน้าใหม่
  • *
ขอถามหน่อยครับว่า totem arro rainmaker sig 1 ราคาเท่าไหร่บ้างอ่ะคับ
« เมื่อ: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 19:42 น. »
totem
- arro
- rainmaker
- signature 1

แต่ละรุ่นราคาเท่าไหร่บ้างอ่ะคับ
แล้วเนื้อไม้ต่างกันเสียงต่างเปล่า ผมใช้ DENON PMA 1500 อยู่พอจะขับได้ไหวมั๊ยคับ
75*75 คับ @ 8ohm
จะเอามาใช้ในห้องนอน 4*4.5* 2.8 คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 20:29 น. โดย vrthestar »

ออฟไลน์ chaikiat

• สมาชิกอาวุโส
  • กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
Re: ขอถามหน่อยครับว่า totem arro rainmaker sig 1 ราคาเท่าไหร่บ้างอ่ะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 19:45 น. »
totem
- arro
- rainmaker
- signature 1

แต่ละรุ่นราคาเท่าไหร่บ้างอ่ะคับ
แล้วเนื้อไม้ต่างกันเสียงต่างเปล่า ผมใช้ DENON PMA 1500 อยู่พอจะขับได้ไหวมั๊ยคับ
จะเอามาใช้ในห้องนอน 4*4.5* 2.8 คับ

totem....เนี่ยเดี๋ยวรอ...เซียนเกร๋..มาตอบคร้าบบบบ

totem...ต้องถามเค้า...เกร๋....งานเข้าๆๆๆๆๆๆ  :m (32):

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
Re: ขอถามหน่อยครับว่า totem arro rainmaker sig 1 ราคาเท่าไหร่บ้างอ่ะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 19:49 น. »
rainmaker อยู่ที่ สามสองถึงสามห้าครับ arrow นี่ไม่แน่ใจนะครับ เคยถามผ่านๆ ไม่ค่อยสนใจรู้สึกจะ สี่กว่า หรือไง ตัวนี้ไม่แน่ใจจริงๆครับ คือไปฟังแล้วก็ไม่สนใจจริงๆครับ
model one single wire สี่หมื่นแปดครับ
model one biwire sig หกปลายถึงเจ็ดนิดๆ นี่แหละไม่ค่อยแน่ใจหุหุหุ
the one แสนสอง

• Moderator
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 19:51 น. »
ผิดตกยังไง ขออภัยด้วยนะครับ หลังๆ เริ่ม เลอะเลือน สงสัยจะเริ่มแก่ไปจริงๆ เพิ่งโทรไปคุยที่ร้าน ที่พาราก้อน เมื่อไม่กี่วันจำไม่ถนัดซะแระ  :m (21): :m (21):

• Moderator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 19:55 น. »
ขับไหวไหม ยกแอมป์ไปลอง ร้านที่พาราก้อน เลยสิครับ ร้านเดโค่ ที่ สยามดิสคัฟเวอรี่ เค้าปิดอยู่ไม่รู้เปิดหรือยัง ไปที่พาราก้อน ก็สะดวกดีครับ บริการก็ดี ครับ ผมไปรอกินข้าวกับแฟน ไปนั่งฟังร้านเค้าบ่อยๆครับ คนไม่เยอะเท่าไหร่ นั่งฟังได้เรื่อยๆครับสบายดีครับ  :m (4):

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 20:01 น. »
ผิดตกยังไง ขออภัยด้วยนะครับ หลังๆ เริ่ม เลอะเลือน สงสัยจะเริ่มแก่ไปจริงๆ เพิ่งโทรไปคุยที่ร้าน ที่พาราก้อน เมื่อไม่กี่วันจำไม่ถนัดซะแระ  :m (21): :m (21):

ไปพารากอน deco ไม่เคยได้เจอ sale เลย
ไม่รู้หายไปไหน คนเฝ้าร้านไม่เคยได้รู้เรื่องเลย บอกขอฟัง rainmaker หน่อย เค้าบอกว่ายังไม่ได้ต่อ ผมเลยบอกว่าขอฟังตัวที่ต่ออยู่หน่อย เค้าก็พาเข้าไปนั่งที่คอก ปรากดว่าผมเจอ arcam FMJ ต่อกับ rainmaker อยู่
ผมเลยถามเค้าว่า นี่ rainmaker เปล่าคับ
เค้าก็หันหัวไปมองหลังลำโพง แล้วก็ตอบว่า ใช่คะ

:m (48): เหอๆๆๆๆ
เลยไปนั่งฟัง ไม่ค่อยมาบริการอะไรเลย เพราะแต่งตัวไม่ดี + เป็นเด็กอยู่เปล่าเนี่ย เลยไม่อยากขาย

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
  • อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 20:15 น. »

ไปพารากอน deco ไม่เคยได้เจอ sale เลย
ไม่รู้หายไปไหน คนเฝ้าร้านไม่เคยได้รู้เรื่องเลย บอกขอฟัง rainmaker หน่อย เค้าบอกว่ายังไม่ได้ต่อ ผมเลยบอกว่าขอฟังตัวที่ต่ออยู่หน่อย เค้าก็พาเข้าไปนั่งที่คอก ปรากดว่าผมเจอ arcam FMJ ต่อกับ rainmaker อยู่
ผมเลยถามเค้าว่า นี่ rainmaker เปล่าคับ
เค้าก็หันหัวไปมองหลังลำโพง แล้วก็ตอบว่า ใช่คะ

:m (48): เหอๆๆๆๆ
เลยไปนั่งฟัง ไม่ค่อยมาบริการอะไรเลย เพราะแต่งตัวไม่ดี + เป็นเด็กอยู่เปล่าเนี่ย เลยไม่อยากขาย

เหรอคับ...  แต่ผมกลับชอบนะคับ  เวลาฟังไม่อยากให้ใครมากวน   แถมเปิด volume ได้สะใจตัวเองอีกตะหาก 

ไม่เชื่อถามป๋าวุฒิคับ  รายนี้ไปคนขายกลัวคับเดินผ่านทีไรต้องแอบไปลด volume ทุกที  หุๆๆๆ
อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ   เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ

• Moderator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 20:30 น. »
คนขายจริงๆ เป็นพี่ผู้ชาย ขาวๆ รูปร่างสันทัด หน้าตาดีหน่อยครับ โหงวเฮ้ง ไม่น่าใช่คนขาย เพราะเวลามีอะไร น้องเซลผู้หญิง ก็จะเรียก เฮียคนนี้มาตลอด ถามอะไร ตอบได้หมด ต้องเป็นคนนี้ที่หน้าตา โหงวเฮ้งเหมือนเจ้าของร้านเท่านั้นนะครับ เค้าถึงจะลดราคาได้ เคยไปเจอผู้ชายอีกคน โหงวเฮ้งไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถามลดอะไรได้มั่ง ไม่ลดท่าเดียว สงสัยไม่ใช่เฮียเจ้าของร้านครับ ร้านที่พาราก้อนนี่ คล้ายๆว่าจะเป็นญาติๆกับ ร้านตรง ฝั่งโตคิดที่มาบุญครองน่ะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันแฮะ  :m (49):

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 20:31 น. »
แต่ผมแปลกใจที่ sale เค้าไม่เคยอยู่เลยสิคับ
= =

• Moderator
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 20:38 น. »
ความจริงคุณผู้ชาย โหงวเฮ้ง ดีๆที่ผมไปเจอประจำแกมักจะมาเย็นๆค่ำนะครับ กลางวันมักมีแต่น้องผู้หญิง หรือว่าแกจะเป็นเจ้าของ เปล่า ไม่เจอก็นั่งฟังไปเรื่อยๆสบายดีนะครับ :m (23):

ออฟไลน์ peera

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 21:28 น. »
เคยไปฟังที่ดิสคัฟเวอรี่  ปีที่แล้วแนะ เค้าก็บริการดีนะครับ  :m (14):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันศุกร์ 06 มีนาคม 2009 เวลา 21:32 น. »

คนที่ไม่ค่อยยอมลดราคาหน่ะ....

น่าจาเป็นเจ้าของนา... :m (58): :m (58): :m (58):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 01:47 น. »
ขอลดราคาได้ด้วยเหรอคับ
แล้วไม้คนละชนิดมีผลต่อเสียงเปล่าคับ

• Moderator
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 04:44 น. »
ผมเคยไปถาม ขาตั้ง โทเท่ม ก็อปที่ร้านที่พาราก้อน ถามคนนึงบอกลดไม่ได้ พอไปถามอีกคนบอกลด ได้ ก็เลยต้องแล้วแต่ว่าไปเจอคนไหนมั้งครับ

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 14:20 น. »
นอกจาก deco แล้ว piyanas มีขายป่ะคับ totem
แล้วพี่ว่า denon pma 1500 พอจะขับไหวเปล่า model 1 แค่ 75*75 @ 8ohm
กำลังสำรอง denon ดีเปล่าอ่ะคับ ตอนนี้ใช้ polk audio monitor 40 เปิดแค่ 8.30  ก็ดังแล้ว
แต่ลำโพงตัวนี้มันไวอยู่ รู้สึกว่าจะ 90dB

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 14:31 น. »
ขอลดราคาได้ด้วยเหรอคับ
แล้วไม้คนละชนิดมีผลต่อเสียงเปล่าคับ
MODEL1 SIG มือสอง ราคากลางน่าจะอยู่ที่ สี่หมื่นห้า เรื่องเนื้อไม้ คุณ WEERASAK ใช้อยู่ เป็นไม้เชอรี่ เคยถามแก แกบอกเสียงดีกว่าไม้มะฮอกกานี แกรู้จากคุณยุทธพงษ์อีกที ไม้เชอรี่แพงกว่าหลายพันเหมือนกันครับ
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ peera

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 15:00 น. »
ปิยนัสน่าจะเลิกทำตลาดไปแล้วนะครับ ไม่มีลำโพงโทเทมโชว์ และไม่มีให้ฟังด้วยครับ
เค้าไปเน้นโปแอ๊คแทน... :m (16):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 17:32 น. »
แหมพี่ รุ่นเนื้อไม้ขาวแบบนี้ แถม อวบๆอ้วนๆสั้นๆ....คงไม่เท่าไหร่ครับ ขอแรงๆหน่อยได้มั้ย? :m (31):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ LP

• ชอบคุย
    • เวปโลกแผ่นเสียง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 18:11 น. »
แหมพี่ รุ่นเนื้อไม้ขาวแบบนี้ แถม อวบๆอ้วนๆสั้นๆ....คงไม่เท่าไหร่ครับ ขอแรงๆหน่อยได้มั้ย? :m (31):

:m (41): :m (41): :m (41):

เอางั้นเลยเหรอเสี่ยสั่งลุย
 :m (43): :m (43):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 18:48 น. โดย LP »
http://twitter.com/_GMO_

http://lp.pantown.com/
เวปโลกแผ่นเสียง..
GRAMOBank record ธนาคารแผ่นเสียง..ซื้อขาย Record store แผ่นเสียงใหม่ รียูสสภาพดี ราคาถูก. อุปกรณ์เสริม..