ผู้เขียน หัวข้อ: อู๊ยคันหู ALTEC  (อ่าน 24422 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tarin

• ชอบคุย
Re: อู๊ยคันหู ALTEC
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันอาทิตย์ 11 กันยายน 2011 เวลา 08:49 น. »

ออฟไลน์ keeratikul

• Moderator
  • สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันอาทิตย์ 11 กันยายน 2011 เวลา 08:54 น. »
พี่แอ๊ดครับ...ได้ข่าวแว่วๆเกี่ยวกับพี่เอาสิบห้าช่องเข้าบ้าน อย่าลืมผมน๊ะครับพี่.....

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันอาทิตย์ 11 กันยายน 2011 เวลา 09:01 น. »
พี่แอ๊ดครับ...ได้ข่าวแว่วๆเกี่ยวกับพี่เอาสิบห้าช่องเข้าบ้าน อย่าลืมผมน๊ะครับพี่.....

แอ่ะ  :m (50):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ coldbrain

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันอาทิตย์ 11 กันยายน 2011 เวลา 10:28 น. »

เร็วตาล๊อดดดดด  :m (1):

ออฟไลน์ hray

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันอาทิตย์ 11 กันยายน 2011 เวลา 10:45 น. »
ห้องสวยครับ  :m (2):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันอาทิตย์ 11 กันยายน 2011 เวลา 18:43 น. »
ยังหาไม่ได้เลยครับ สอยจากต่างประเทศค่าส่งบานเลย ยังไงถ้าได้มาจะฝากน้าตือให้ช่วยบอกต่อให้นะครับ :m (54):

• Moderator
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันอาทิตย์ 11 กันยายน 2011 เวลา 19:09 น. »
อ้างถึง
ยังหาไม่ได้เลยครับ สอยจากต่างประเทศค่าส่งบานเลย ยังไงถ้าได้มาจะฝากน้าตือให้ช่วยบอกต่อให้นะครับ
ขอบคุณครับพี่แอ๊ด...... ผ่านเจ้าตือเหรอครับ ? มันจะเหลือถึงผมมั๊ยเนี่ย ?

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันอาทิตย์ 11 กันยายน 2011 เวลา 19:51 น. »
อ้างถึง
ยังหาไม่ได้เลยครับ สอยจากต่างประเทศค่าส่งบานเลย ยังไงถ้าได้มาจะฝากน้าตือให้ช่วยบอกต่อให้นะครับ
ขอบคุณครับพี่แอ๊ด...... ผ่านเจ้าตือเหรอครับ ? มันจะเหลือถึงผมมั๊ยเนี่ย ?

555  เสร็จโจร  :m (23):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ vicifa403

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันอาทิตย์ 11 กันยายน 2011 เวลา 22:07 น. »
เปลือยฝาใส เห็นข้างในด้วย
สวยดีครับ

ออฟไลน์ doxday

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 01:14 น. »
วันนี้ไปเจอตัวนี้มา

ชอบจัง :m (60):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 01:20 น. »
เอ่อ.. เขาจะขายไหมครับ พี่วินัย ถ้าพี่ไม่เอา ตือไม่เอา กอลฟ์ไม่เอา หมูเอาคร๊าบบบบบบบบบบบบ เรียงตามความหล่อครับ 555

กอล์ฟ เอ็งไปคุยกับ ตือ และกัน (ว่าใครหล่อกว่า)  :m (1): :m (1): :m (1):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 03:53 น. »
เสียงเป็นยังไงบ้างครับ 10 ช่องนี่ ไม่เคยฟัง มันจะเข้มข้นกว่า 4 ช่องมั้ย ชอบจังเลย

• Moderator
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 08:18 น. »
โอ้โห โครตสวยเลยพี่..

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 10:25 น. »

ร้านขายแผ่นเสียงใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ panupont

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 10:31 น. »
เสียงเป็นไงบ้างครับพี่วินัย :m (17):

ออฟไลน์ mhero

• All I Have Is Music
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 10:34 น. »
 :m (60): เสียงเป็นยังไงครับ  :m (37):

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 11:03 น. »
ไปได้แผ่นอะไรมาอีกหล่ะคร้าบพี่วินัย...ขนาดลินน์ยังไม่ลงเครื่องนะเนี้ย  :m (28): :m (28):
ปล. เสียงดีมั้ยพี่ อารมณ์ใกล้บ้านพี่แอ๊ดมั้ยครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 14:44 น. »
เอ่อ.. เขาจะขายไหมครับ พี่วินัย ถ้าพี่ไม่เอา ตือไม่เอา กอลฟ์ไม่เอา หมูเอาคร๊าบบบบบบบบบบบบ เรียงตามความหล่อครับ 555

กอล์ฟ เอ็งไปคุยกับ ตือ และกัน (ว่าใครหล่อกว่า)  :m (1): :m (1): :m (1):

คงไม่มีใครได้ไปหละครับ เพราะเค้าเพิ่งจะได้มาครับพี่ ไม่ปล่อยแหง๋มๆ  :m (28):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 14:49 น. »
เสียงเป็นไงบ้างครับพี่วินัย :m (17):

:m (60): เสียงเป็นยังไงครับ  :m (37):

เสียงเป็นยังไงบ้างครับ 10 ช่องนี่ ไม่เคยฟัง มันจะเข้มข้นกว่า 4 ช่องมั้ย ชอบจังเลย

เสียงนี่ดูเหมือนว่ามันจะดีแปรผันตามช่องนะ(คิดไปเอง) พี่แอ๊ดรีบๆซัด 15 ช่องมาด่วนเลยย  :m (25):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 15:06 น. »

ร้านขายแผ่นเสียงใช่ไหมครับ

ไปได้แผ่นอะไรมาอีกหล่ะคร้าบพี่วินัย...ขนาดลินน์ยังไม่ลงเครื่องนะเนี้ย  :m (28): :m (28):
ปล. เสียงดีมั้ยพี่ อารมณ์ใกล้บ้านพี่แอ๊ดมั้ยครับ

ร้านคุณป็อกน่ะครับ พี่เขียง

เมื่อวานไปเอาแผ่นเรามาร้องเพลงกันมาน่ะตือ คือเห็นแผ่นที่บ้านตือแล้วต้องรีบตาม กลัวไม่ทัน  :m (31):

ออฟไลน์ prepiag

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 15:19 น. »

เสียงแหลมน่าจะรัวๆ  แบบลิ้นพันกันน่ะ  มันเมารี

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 15:20 น. »

ครับพี่

• Moderator
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 09:09 น. »
กลับมาขุดกระทู้.. วันก่อนพี่แอ๊ดกับเจ้าตือมาที่สวน ขออภัยที่ไม่มีเวลา นัดกับธนาคารไว้อ่ะครับ...
ได้ยินแว่วๆเหมือนว่า กำลังจะบิ๊วอินสำหหรับเจ้า altec เข้าผนังเลย... เจ๋งไปเลยพี่..

ออฟไลน์ dht_tubes

• มิดไลฟ์ไครซิส
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 09:21 น. »

ได้ยินแว่วๆเหมือนว่า กำลังจะบิ๊วอินสำหหรับเจ้า altec เข้าผนังเลย... เจ๋งไปเลยพี่..

แล้วจะขยับลำโพงไงอ่ะ

เท่าที่ผมเคยอ่านมานะ ที่เค้าเล่นแบบบิ๊วท์อะไรเนี่ย ที่ตู้เบสมันขยับไม่ได้เนี่ย :m (82): :m (82):
มันจะมีอีคิว อยู่ด้วยนา :m (49): :m (49):

คิดกลับไปกลับมาดีๆนะน้ากอล์ฟ เหมือนทำเฟอร์นิเจอร์ ถ้าลงตัวก็แหล่ม ไม่ชอบหรือไม่ถูกใจรื้อลูกเดียว :m (21): :m (21):
หูฮอร์นเหล็ก.............

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 10:37 น. »
กลับมาขุดกระทู้.. วันก่อนพี่แอ๊ดกับเจ้าตือมาที่สวน ขออภัยที่ไม่มีเวลา นัดกับธนาคารไว้อ่ะครับ...
ไปได้ยินตอนไหน แล้วบิ้วยังไง :m (21): มีแต่น้าตือบอก เห็นสวนกล้วยไม้แล้วบิ้วราคา altec ได้เลย  :m (58):
ยังไงก็ขอบคุณครับ สำหรับกล้วยไม้สวยๆ ดอกกำลังบานเชียว

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 10:48 น. »
กำลังศึกษา Altec อยู่เหมือนกันครับ..
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

• Moderator
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 11:01 น. »
แป่ว... เอ๋ ผมเข้าใจไปว่าพี่กำลังจะจัดวางใหม่หรืออะไรซักอย่างรึปล่าวครับ ผมนึกว่าพี่จะทำอะไรกับห้องซ๊ะอีก...

อ้างถึง
ยังไงก็ขอบคุณครับ สำหรับกล้วยไม้สวยๆ ดอกกำลังบานเชียว
โรยแล้วมาเอาใหม่ได้เลยครับพี่...

อ้างถึง
มีแต่น้าตือบอก เห็นสวนกล้วยไม้แล้วบิ้วราคา altec ได้เลย
ไอ้ตือ..... :m (48):

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 11:53 น. »
กล้วยไม้ที่พี่กอล์ฟให้สวยมาก ทุกต้นออกดอกสวยๆตลอดเจ๋งจริง :m (17):

แม่บอกว่าให้ขอพี่กอล์ฟอีก :m (7): :m (3):

• Moderator
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 12:01 น. »
อ้างถึง
กล้วยไม้ที่พี่กอล์ฟให้สวยมาก ทุกต้นออกดอกสวยๆตลอดเจ๋งจริง
เฮ้ยได้ไง ผิดแผน..... มันต้องไม่ออกดอกอีกดิ ไม่งั้นเดี๋ยวเราขายไม่ออก ฮ่าๆๆๆๆ

อ้างถึง
แม่บอกว่าให้ขอพี่กอล์ฟอีก
มาสิโอ๊ด ชวนเจ้าต่อมาด้วยก็ได้ วันก่อนพึ่งไปทำบุญคุณย่า เค้าไปกันหมดแหละ แต่ต่อไม่ได้ไป

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 12:11 น. »
ครับพี่กอล์ฟเดี๋ยวลากต่อมาให้  :m (88):
แม่ผมเลี้ยงอย่างดีมันเลยออกดอกสวยๆมาให้ดูบ่อยๆครับ
ของเค้าดีจิง :m (17):

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 12:23 น. »
จริงดิ?  ผมก็เอาของพี่กอล์ฟมา ต้นเราก็ดูแลรดน้ำให้ปุ๋ยไม่ยอมออกดอก แต่ใบโคดงาม  เขียวปี๋เลย
ส่วนไอ้ต้นที่ทิ้งๆกว้างๆ ดอกอย่างสวย แถมออกเยอะทั้งปี  แสดงว่าส่วนใหญ่โดนทำหมัน ตัดต่อพันธุกรรมแหงๆ

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 12:33 น. »

กล้วยไม้ตากอล์ฟบ้านผมตายเรียบ รอดแต่ต้นเตย  :m (27):

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 13:00 น. »
จริงดิ?  ผมก็เอาของพี่กอล์ฟมา ต้นเราก็ดูแลรดน้ำให้ปุ๋ยไม่ยอมออกดอก แต่ใบโคดงาม  เขียวปี๋เลย
ส่วนไอ้ต้นที่ทิ้งๆกว้างๆ ดอกอย่างสวย แถมออกเยอะทั้งปี  แสดงว่าส่วนใหญ่โดนทำหมัน ตัดต่อพันธุกรรมแหงๆ
ขอผมเป็นต้นแบบที่เฮียตู่ว่าแหละมาจากท้ายสวน ไม่โดนทำหมันมันคงคิดว่ารอดแล้วออกดอกใหญ่เลย :m (7):

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 13:20 น. »
 :m (3): :m (3):
ขอบคุณน้ากอล์ฟอีกที กล้วยไม้สวยมากๆ นี่กล่องที่ใส่มา ผมยังไม่ทิ้งเลยนะครับ ไปคราวหน้า เอากล้วยไม้มาอีก จะได้ไม่เปลืองกล่องพี่ ฮิฮิฮิ    :m (1): :m (1)::m (4): :m (4):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 13:23 น. »
แป่ว... เอ๋ ผมเข้าใจไปว่าพี่กำลังจะจัดวางใหม่หรืออะไรซักอย่างรึปล่าวครับ ผมนึกว่าพี่จะทำอะไรกับห้องซ๊ะอีก...

อ้างถึง
โรยแล้วมาเอาใหม่ได้เลยครับพี่...

อ้างถึง
มีแต่น้าตือบอก เห็นสวนกล้วยไม้แล้วบิ้วราคา altec ได้เลย
ไอ้ตือ..... :m (48):
รู้แล้ว กำลังสั่งทำ Network ใหม่ของ Altec เพราะอันที่ใส่อยู่ เสียกลาง แหลมยังไม่ได้รายละเอียดเท่าที่ควร น่าจะเสร็จอาทิตย์หน้า
ถ้าเสียงดี  :m (13):  :m (58):

• Moderator
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 13:49 น. »
อ๋อ...แหะๆ ผมเข้าใจผิดเอง..

อ้างถึง
ขอผมเป็นต้นแบบที่เฮียตู่ว่าแหละมาจากท้ายสวน ไม่โดนทำหมันมันคงคิดว่ารอดแล้วออกดอกใหญ่เลย

อ้างถึง
ขอบคุณน้ากอล์ฟอีกที กล้วยไม้สวยมากๆ นี่กล่องที่ใส่มา ผมยังไม่ทิ้งเลยนะครับ ไปคราวหน้า เอากล้วยไม้มาอีก จะได้ไม่เปลืองกล่องพี่ ฮิฮิฮิ

อ้างถึง

นี่ๆพวกแก นี่กระทู้เยี่ยมห้องฟังพี่แอ๊ดเค้าน๊ะ ไม่ใช่กระทู้กล้วยไม้ แล้วใครตั้งชื่อกระทู้ว๊ะเนี่ย ? กระทู้คันหู

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 14:43 น. »
:m (3): :m (3):
ขอบคุณน้ากอล์ฟอีกที กล้วยไม้สวยมากๆ นี่กล่องที่ใส่มา ผมยังไม่ทิ้งเลยนะครับ ไปคราวหน้า เอากล้วยไม้มาอีก จะได้ไม่เปลืองกล่องพี่ ฮิฮิฮิ    :m (1): :m (1)::m (4): :m (4):

มันโตในกล่องนั่นแหล่ะกอล์ฟ ยังเห็นอยู่เลย  :m (1):

ออฟไลน์ tweetywitty

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันพุธ 21 กันยายน 2011 เวลา 01:01 น. »
น่าลองฟังมั่งจัง  :m (6):

นี่เห็นเวปคุณหนุ่มมีคนเอาฮอร์นมาปล่อยขายด้วย ไม่รู้ว่าน้า ๆ แถวนี้จะไปเล็งจองไว้มั่งรึยัง  :m (50):

ออฟไลน์ onghunt

• อยากคุย
  • **
  • ความสุขในบ้าน
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันพุธ 21 กันยายน 2011 เวลา 03:50 น. »
เห็นแล้วเครียดเลยครับ

ออฟไลน์ ~*JerN*~

• ฐานะไม่ให้...แต่ฝักใฝ่ไฮเอนด์
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันพุธ 28 กันยายน 2011 เวลา 20:47 น. »
คลาสสิค :m (17):
The First Step Is Always The Hardest.