ผู้เขียน หัวข้อ: อู๊ยคันหู ALTEC  (อ่าน 25838 ครั้ง)

ออฟไลน์ AnalogLism

• ชอบคุยมาก
    • kaponk dot com
Re: อู๊ยคันหู ALTEC
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 08:45 น. »
ขออนุญาตขุดกระทู้นี้หน่อยครับ...เผื่่อจะเตรียมคันหูรอบ 2 ครับ... ไดร์เวอร์ตัวใหม่ 288-8K ครับ จัดการเจ้าเฟสปลั๊ก Tangerine เข้าที่เข้าทางแล้วครับพี่แอ๊ด

ลองฟังแบบมีเฉพาะตัวไดร์เวอร์กับอะแด็ปเตอร์อย่างเดียว  :yoyo (79): เสียงมันใหญ่กว่าตูดเล็กๆดำๆของผมมากมาย ยังไม่ได้เปลี่ยนขั้วต่อให้ครับ ถ้าอยากเอากลับไปลองเสียงกับปากใหญ่ เอากลับไปก่อนก็ได้เลยครับ

http://www.kaponk.com/ :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

My DIY System
Power Amp: QUAD II Style KT66 PP
Preamp: 112A Parafeed Preamp
Phono: EAR384P Romy The Cat Mods (12AX7)
Speaker: Karlson K15 with Eminance Beta 15 + Altec 511B Horn with 807-8A

ออฟไลน์ pdk

• ชอบคุย
  • เล่นที่เรามีแต่ที่เราไม่มีก็อยากได้
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 01:46 น. »
น้องมาจิโกะ  สุดๆอะ :yoyo (88):

ออฟไลน์ Tarin

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 10:33 น. »
ขออนุญาตขุดกระทู้นี้หน่อยครับ...เผื่่อจะเตรียมคันหูรอบ 2 ครับ... ไดร์เวอร์ตัวใหม่ 288-8K ครับ จัดการเจ้าเฟสปลั๊ก Tangerine เข้าที่เข้าทางแล้วครับพี่แอ๊ด

ลองฟังแบบมีเฉพาะตัวไดร์เวอร์กับอะแด็ปเตอร์อย่างเดียว  :yoyo (79): เสียงมันใหญ่กว่าตูดเล็กๆดำๆของผมมากมาย ยังไม่ได้เปลี่ยนขั้วต่อให้ครับ ถ้าอยากเอากลับไปลองเสียงกับปากใหญ่ เอากลับไปก่อนก็ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ คงต้องทิ้งไว้ก่อน เพราะเอามาต้องหาคนช่วยติดตั้ง ตูดละ 14 กิโล ทำคนเดียวไม่ไหว ร่วงหลุดมือพื้นทะลุเอา :yoyo (83):