ผู้เขียน หัวข้อ: Pass To The Future  (อ่าน 256414 ครั้ง)

ออฟไลน์ Witti

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
Re: ห้องเช่าราคาถูก
« ตอบกลับ #560 เมื่อ: วันศุกร์ 28 กันยายน 2012 เวลา 00:51 น. »
น้าตรีครับ

หัวนี้

เทียบหัวนี้

เป็นอย่างไรบ้างครับ  :yoyo(12):

ออฟไลน์ Teatree

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #561 เมื่อ: วันศุกร์ 28 กันยายน 2012 เวลา 23:09 น. »
มาทำงานอยู่ตจว.ครับน้าวิทธิ วันจันทร์กลับบ้านจะรีบรีวิวให้ครับน้า :yoyo (81):
แต่เท่าที่ฟังหัว17D3ออกแนวจริงจังขึ้นกว่า20x2 :yoyo(58):

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
« ตอบกลับ #562 เมื่อ: วันศุกร์ 28 กันยายน 2012 เวลา 23:11 น. »
มาทำงานอยู่ตจว.ครับน้าวิทธิ วันจันทร์กลับบ้านจะรีบรีวิวให้ครับน้า :yoyo (81):
แต่เท่าที่ฟังหัว17D3ออกแนวจริงจังขึ้นกว่า20x2 :yoyo(58):

ร อ นะครับ  :yoyo(38):

« ตอบกลับ #563 เมื่อ: วันจันทร์ 01 ตุลาคม 2012 เวลา 11:53 น. »
มาตอบคำถามน้าวิทธิแล้วครับ :yoyo (81):
เดิมทีก่อนได้หัว20x2Lมา ผมใช้หัวเรก้าสีฟ้าอยู่ เสียงถือว่าดีเบส กลาง แหลมสมดุลกันดี หัวเบสเน้นย้ำน้ำหนักกำลังสวย
แต่รายละเอียดไม่เยอะมาก บรรยากกาศพอได้

พอเปลี่ยนมาเป็นหัว 20x2L เสียงที่โดดเด่นของหัวนี้คือ ความไหลลื่นของตัวโน๊ต ดนตรีมีความต่อเนื่องดีมากครับ
รายละเอียดและบรรยากกาศเพิ่มขึ้นพอสมควร ชิ้นดนตรีแยกแยะได้ง่ายขึ้น มีความนุ่มนวลฟังแล้วผ่อนคลาย
ปลายแหลมไม่มีขึ้นขอบคม แต่กับบางชุดที่มีเนื้อหนาๆอาจรู้สึกทึมๆไปหน่อย ไดนามิคมีพอตัว ไม่เน้นโชว์พลังมากนัก
เสียงเบสติดนุ่มนวล ไม่เน้นหัวเบสให้กระแทกกระทั้น

ส่วนหัว17D3 เข้าขั้นไฮเฮนมากขึ้น แบบรู้สึกได้ ความโดดเด่นครั้งแรกที่ฟังคือ พื้นเสียงสะอาดกว่าเดิม รับรู้ได้ถึงมิติด้านกว้างลึกที่ชัดขึ้น
เหมือนของเดิมมีหมอกเป็นละอองๆได้จางหายไป โทนเสียงสมดุลดีกว่าเดิม เสียงกลางไปด้านสูงเปิดโปร่งขึ้น
ความไหลลื่นต่อเนื่องของดนตรีมีให้มากกว่า20xขึ้นไปอีกระดับ เบสเน้นหัวชัดเจนมากขึ้น ฟังแล้วสนุก มีความสมจิง
ความถี่ต่ำที่ได้จากการเครื่องสี มีการสั่นของเส้นสายให้รับรู้ถึงรายละเอียดเสียง
การสวิงของตัวโน๊ตมีความชัดเจน ไล่น้ำหนักเสียงได้ดี ไม่รู้สึกขาดหาย
อีกจุดที่สำคัญคือสเกลเสียงใหญ่กว่าเดิม เพิ่มความดังเสียงได้มากขึ้นโดยไม่รู้สึกว่าเสียงจะเสียสมดุล

แต่17D3ติดตั้งยากพอควร เนื่องจากปลายเข็มยื่นออกจากโคนแค่3มม. เล็งจนตาแทบเหล่  :yoyo(74):
และปรับมุมต่างๆแค่นิดหน่อย เสียงจะเปลี่ยนไปทันทีให้รับรู้ได้ง่ายขึ้น

พอได้ฟัง17D3ก้อทำให้อยากฟังหัวรุ่นXXอีก ว่ามันจะดีกว่านี้ไปอีกขนาดใหน เฮ้ออออ........... :yoyo(49):

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
« ตอบกลับ #564 เมื่อ: วันจันทร์ 01 ตุลาคม 2012 เวลา 21:36 น. »
ขอบคุณครับน้าตรี  :yoyo (81):

อู้ย... อ๊ะ อยากฟังเสียง 17D3 จัง  :yoyo(55):

ออฟไลน์ nirut

« ตอบกลับ #565 เมื่อ: วันอังคาร 02 ตุลาคม 2012 เวลา 00:00 น. »
   ตามอ่านจากหน้าแรกจนมาถึงหน้าสุดท้ายใหม่อีกที่.    น้าตรี ยังไม่เปลี่ยนลำโพงเลยนิครับ. หรือเปลี่ยนแล้วแต่ผมไม่เจออะครับ. ที่ถามก็เพราะแอม์ปมันสุด ๆ แล้ว.  และแหล่งกำเนิดเสียงน้าก็มา T T แล้ว. เลยสงสัยครับ.  หรือว่าน้ารอจังหวะอยู่.  แล้วถ้าจะเปลี่ยนนี้กะไปตัวไหนหรือครับ. ผมจะได้เก็บไว้เป็นข้อมูล. เพราะพยายามจะเปลี่ยลำโพงอยู่เหมือนกันครับ.  :yoyo(65):
Esoteric P-05 + D-05 ---> Aurorasound PREDA + Audia Flight Strumento no 8 ---> TAD R1

« ตอบกลับ #566 เมื่อ: วันอังคาร 02 ตุลาคม 2012 เวลา 09:35 น. »
   ตามอ่านจากหน้าแรกจนมาถึงหน้าสุดท้ายใหม่อีกที่.    น้าตรี ยังไม่เปลี่ยนลำโพงเลยนิครับ. หรือเปลี่ยนแล้วแต่ผมไม่เจออะครับ. ที่ถามก็เพราะแอม์ปมันสุด ๆ แล้ว.  และแหล่งกำเนิดเสียงน้าก็มา T T แล้ว. เลยสงสัยครับ.  หรือว่าน้ารอจังหวะอยู่.  แล้วถ้าจะเปลี่ยนนี้กะไปตัวไหนหรือครับ. ผมจะได้เก็บไว้เป็นข้อมูล. เพราะพยายามจะเปลี่ยลำโพงอยู่เหมือนกันครับ.  :yoyo(65):

ลำโพงคู่นี้มาหลังแอมป์อีกครับ เป็นมือ2  แต่คงใช้แค่ชั่วคราว ก้อมีดูๆลำโพงใหม่ไว้บ้าง แต่ล่ะคู่เกินงบไม่เยอะเลย :yoyo (92):
ที่อยากได้ก้อมีเยอะครับ ยี่ห้อที่มองไว้คงพวกRockport,Maggie,Nola,Magico,Sonus,Focal EM,Thiel :yoyo(67):
บางคู่เคยได้ยินเสียงแล้ว ยังไม่ประทับใจ อาจเพราะเซ็ตคนล่ะแนว เลยอยากฟังในห้องที่แตกต่างออกไป  :yoyo(73):
บางคู่ก้อได้ยินแต่คำล่ำลือ คงต้องหาโอกาสฟังเยอะๆก่อนครับ  :yoyo(58):
อย่างว่าลำโพงนอกจากเสียงดีแล้ว หน้าตาต้องสวยชวนหลงไหลด้วยครับ ไม่งั้นทำใจลำบากครับน้า :yoyo (76):

สิ่งสำคัญอย่างสุดท้ายเลย ยังไม่มีกาตังค์จะเปลี่ยนคร๊าบบบบบ 555 :yoyo(34):

ออฟไลน์ nui67

• สมาชิกอาวุโส
    • http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=dd8ff6ae866a78da135f86daefc946f5&topic=2983.0
« ตอบกลับ #567 เมื่อ: วันอังคาร 02 ตุลาคม 2012 เวลา 09:58 น. »

ลำโพงคู่นี้มาหลังแอมป์อีกครับ เป็นมือ2  แต่คงใช้แค่ชั่วคราว ก้อมีดูๆลำโพงใหม่ไว้บ้าง แต่ล่ะคู่เกินงบไม่เยอะเลย :yoyo (92):
ที่อยากได้ก้อมีเยอะครับ ยี่ห้อที่มองไว้คงพวกRockport,Maggie,Nola,Magico,Sonus,Focal EM,Thiel :yoyo(67):
บางคู่เคยได้ยินเสียงแล้ว ยังไม่ประทับใจ อาจเพราะเซ็ตคนล่ะแนว เลยอยากฟังในห้องที่แตกต่างออกไป  :yoyo(73):
บางคู่ก้อได้ยินแต่คำล่ำลือ คงต้องหาโอกาสฟังเยอะๆก่อนครับ  :yoyo(58):
อย่างว่าลำโพงนอกจากเสียงดีแล้ว หน้าตาต้องสวยชวนหลงไหลด้วยครับ ไม่งั้นทำใจลำบากครับน้า :yoyo (76):

สิ่งสำคัญอย่างสุดท้ายเลย ยังไม่มีกาตังค์จะเปลี่ยนคร๊าบบบบบ 555 :yoyo(34):

น้าตรีเลือกลำโพงแต่ล่ะตัว  :yoyo (83): :yoyo (83):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

« ตอบกลับ #568 เมื่อ: วันอังคาร 02 ตุลาคม 2012 เวลา 10:02 น. »

น้าตรีเลือกลำโพงแต่ล่ะตัว  :yoyo (83): :yoyo (83):

รายได้ต่ำ รสนิยมสูงครับน้าหนุ่ย กว่าจะได้แต่ล่ะชิ้น ยาววววววปายยยยยย :yoyo(74):

ออฟไลน์ TMY168

• ToMmY
  • รุ่นใหญ่
  • Multiple Eargasm ! ! !
« ตอบกลับ #569 เมื่อ: วันอังคาร 02 ตุลาคม 2012 เวลา 12:29 น. »

ผมก็เพิ่งเข้ามาอ่านตั้งแต่หน้าแรกอีกรอบครับ :yoyo (80):
ผมจะรอดูลำโพงใหม่ของน้าตรี ห้องสวยมากครับ

:yoyo(65):

« ตอบกลับ #570 เมื่อ: วันอังคาร 02 ตุลาคม 2012 เวลา 16:52 น. »

แต่ละตัวนี้สุดยอดทั้งนั้น เลย. สงสัยไม่ได้ลอกการบ้านแหง ๆ.   :yoyo(34):
Esoteric P-05 + D-05 ---> Aurorasound PREDA + Audia Flight Strumento no 8 ---> TAD R1

• ToMmY
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #571 เมื่อ: วันอังคาร 02 ตุลาคม 2012 เวลา 17:08 น. »
ผมแปลกใจใน list ลำโพงไม่มี Wilson Audio ครับ
 :yoyo(67):

« ตอบกลับ #572 เมื่อ: วันพุธ 03 ตุลาคม 2012 เวลา 02:13 น. »
ผมแปลกใจใน list ลำโพงไม่มี Wilson Audio ครับ

ลำโพง Wilsonเคยฟังหลายทีไม่ใช่แนวผมครับน้า เสียงมันจิงจังเกินครับ แถมปราบยากอีกต่ะหาก
ถ้าเล่นแล้วต้องคอยเปลี่ยนอุปกรณ์รอบๆ เพื่อให้แมทช์กับมัน คงไม่ใหวครับน้า :yoyo(11):

• ToMmY
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #573 เมื่อ: วันพุธ 03 ตุลาคม 2012 เวลา 08:48 น. »

ลำโพง Wilsonเคยฟังหลายทีไม่ใช่แนวผมครับน้า เสียงมันจิงจังเกินครับ แถมปราบยากอีกต่ะหาก
ถ้าเล่นแล้วต้องคอยเปลี่ยนอุปกรณ์รอบๆ เพื่อให้แมทช์กับมัน คงไม่ใหวครับน้า :yoyo(11):

เข้าใจแล้วครับ
แต่คนใกล้ตัวผมก็ใช้ Wilson กันหลายคู่เหมือนกันผมเลยเล็งไว้อยู่ (Wilson + ARC or Pass Labs)
ขอบคุณำหรับข้อมูลครับส

« ตอบกลับ #574 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 ตุลาคม 2012 เวลา 23:01 น. »
ได้สายOyaide910+Palic RCAกับ Oyaide910+Palic XLR นั่งใส่หัวอยู่2คืนเพิ่งเสร็จ สายเส้นนี้ประกอบยากจิงๆครับ :yoyo (84):

หัวเปล่าสวยโดนใจมาก ดูแล้วไฮโซสุดๆ :yoyo (80):

หัวRCAไม่ต้องเชื่อมซักจุด ไดนามิคมาแรง แถมความชัดลึกของมิติ  :yoyo(17):

หัวXLRต้องเชื่อมตะกั่ว เท่าที่ฟัง เบิร์นนานกว่าหัวRCA :yoyo(64):

สำเร็จเรียบร้อย ไปทดลองดีก่าาาา :yoyo(13):

« ตอบกลับ #575 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 ตุลาคม 2012 เวลา 23:06 น. »
หัวท้ายสายไฟก้อสั่งมาลองเล่น แต่ยังไม่รู้จะใส่กับสายใหนดี เก็บไว้ก่อนล่ะกัน  :yoyo(55):

แยกชิ้นดูภายในสวยดี หัวหนักมาก ใส่เครื่องเบาๆ ระวังยกล้อครับน้าๆ :yoyo (89):

เข้าห้องมาลองเสียบเทียบกับของเดิม สายเขียว220มาจากญี่ปุ่นเหมือนกัน  :yoyo (87):

ใส่ครบๆ สวยบาดตาบาดใจ สงสัยต้องเปลี่ยนยกห้อง จร๊ากกกกก :yoyo(74):

« ตอบกลับ #576 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 ตุลาคม 2012 เวลา 23:10 น. »
ตูดเด็ก เย้ยยยย ตูดแด๊กกกก้อโดนเสียบ ฟิตแน่น ร้องลั่นกว่าเดิมอีกสเต็ป :yoyo(75):

สรุปกลับไปฟังสายเดิมไม่ได้เลย เฮ้ออออ :yoyo (76):

« ตอบกลับ #577 เมื่อ: วันเสาร์ 06 ตุลาคม 2012 เวลา 19:40 น. »
วันนี้มีน้าเอาสายMit Oracle3.3มาให้ลอง8i[g:H9g]pครับ เป็นสายDEMOจากน้าMball ต้องขอบคุณน้าๆทุกคนที่ทำให้ผมได้มีประสบการณ์พิเศษนี้ :yoyo (81):
แม้เวลาแค่สั้นๆ แต่คุ้มค่าจิงๆ ของราคาระดับนี้ อย่างผมคงหาโอกาสฟังไม่มีทางอยู่แล้ว เหมือนฝันที่เป็นจิง :yoyo (79):
คืนนี้เปิดเบิร์นไว้ พรุ่งนี้นัดน้าๆหลายท่านมาช่วยกันฟัง จะได้ไม่เสียเที่ยวครับ :yoyo(5):
สายในชุดผมคงมีเคืองแน่เลย จะกลับมาฟังได้มั้ยล่ะเนี่ย :yoyo(74):

ดูกล่องกันชัดๆครับ

« ตอบกลับ #578 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 01:37 น. »
     โอได้ลองชุดให่ญเลย.   เสียงต้องยิ่งขึ้นไปอีกไกลแน่เลยครับน้าตรี.    แล้วสายตัวให่มที่เอามาเปลี่ยนเสียงเป็นไงบ้างครับ. เหลาให้ฟังบ้างครับ.  :yoyo (80):

« ตอบกลับ #579 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 02:34 น. »
     โอได้ลองชุดให่ญเลย.   เสียงต้องยิ่งขึ้นไปอีกไกลแน่เลยครับน้าตรี.    แล้วสายตัวให่มที่เอามาเปลี่ยนเสียงเป็นไงบ้างครับ. เหลาให้ฟังบ้างครับ.  :yoyo (80):
สายOyaide910+หัวParicคาร์บอน มิติกินสายเก่าขาดกระจุยครับ กว้างลึกสมดุลดี
สเกลเสียงยิ่งใหญ่ เปิดได้ดังกว่าเดิมอีกระดับ จนลำโพงเริ่มออกอาการแทน
ที่ชอบสุดคือแหลมไม่กัดหู ปลายพริ้วไปไกล แถมไดนามิกแบบดุดัน เบสกระชับควบแน่น
เสียงสะกิดสายเบสเย้ายวนใจ รายละเอียดไม่ขาดหาย มีเพียงเบสลึกมากๆสู้สายฟูไม่ได้เท่านั้นเอง
สรุปผมว่าสายตัวนี้ให้เสียงที่เกินตัวไปมาก ถือเป็นยาใจคนจนเลยครับ
(สายOyaide910ต้องใช้กับหัวคาร์บอนน๊ะครับ มีหลายคนลองหัวแบบอื่นแล้วเสียงฟุ้ง ขาดเบส พลังหาย ได้แต่กลางแหลมเนียนเท่านั้น ใครใช้อยู่ลองเปลี่ยนดูครับ) :yoyo (80):

แต่วันนี้ลองสายMit เบิร์นไปได้หลายชม. โดยรวมดีกว่าสายในชุดปัจจุบันผมขึ้นไปอีก
เหมือนนักดนตรีเก่งกว่าเดิม รู้จักเน้นหนักเบาในสิ่งที่ควรจะเป็น เสียงหนาแน่นกว่า สเกลเสียงได้ใหญ่กว่าอีก
และมีลักษณะเสียงบางอย่าง ที่ผมไม่เคยได้ยิน ที่ฟังแล้วรู้สึกถึงความสมจริง
แต่มิติความชัดเจนใกล้เคียงกัน คงต้องเบิร์นกว่านี้อีกหน่อยครับ

ที่สำคัญ ได้ลองสายราคาระดับนี้ มันฟ้องว่าลำโพงผมเอง ใช้อะไรที่แพงกว่านี้ ก้อไม่คุ้มราคาล่ะครับน้า :yoyo(30):

« ตอบกลับ #580 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 21:03 น. »
วันนี้ได้รวมตัวเล็ก เทสของเล่นพวกสายต่างๆครับ
ที่นำมาวันนี้มี
1.สายไฟ Mit Oracle AC-1
2.สายไฟPS AUDIO
3.สายไฟVDH mainstrem+หัวท้ายFurutech

4.สายสัญญาณ Mit Oracle V3.3
5.สายสัญญาณ Homegrow DNA+หัวLock
6.สายสัญญาณ Oyaide 910+หัวPalic

7.สายลำโพง Mit Oracle V3.3s
8.สายลำโพง Acoustic zen double barrel
9.สายลำโพง Furutech evolution ii
10.สายลำโพงJps superconductor

แถมปิดท้ายด้วยInt Plinius Hautonga

« ตอบกลับ #581 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 21:06 น. »
อ้างอิงจากห้องผมน๊ะครับ ห้องอื่นๆอาจได้เสียงที่แตกต่างออกไป  :yoyo (81):
สายไฟMit Oracle AC-1 เสียงสงัด เนื้อแน่น สเกลใหญ่ กลางอิ่มดี ไม่มีติดแห้งเลย พลังอัดฉีดไม่มีอั้น :yoyo (80):
สายไฟPS audio โทนบาลานซ์ดี แต่ไม่สงัดเท่าMit กลางติดเสี้ยนนิดๆ ถ้าไม่สังเกตุจะไม่รู้ เบสกำลังสวย  :yoyo(28):
สายไฟVDH เสียงแย่ไปเลย กลางเรียว แหลมพุ่ง เบสน้อย ด้อยกว่าทุกตัวที่ทดสอบ คงเตะออกในไม่ช้า  :yoyo (76):

« ตอบกลับ #582 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 21:09 น. »
สายสํญญาณ Mit V3.3 XLR เสียงแน่น เบสดี แหลมพอประมาณ รายละเอียดไม่เยอะมาก มิติปานกลาง กลางหุบไปนิด แต่พื้นเสียงสงัดมาก   :yoyo (88):
               Oyaide 910+Palic XLR เบสแรง กลางเรียว แหลมพริ้ว รายละเอียดเหลือร้าย มิติชัดเป๊ะ เวทีเปิดโปร่ง สะอาดใสมาก  :yoyo (80):
               Homegrown DNA RCA เสียงติดหยาบ มีคมบ้างบางครั้ง เบสน้อย ฟังได้ไม่นานต้องยอมแพ้2เส้นบน  :yoyo (94):

« ตอบกลับ #583 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 21:12 น. »
สายลำโพง Mit Oracle V3.3s เสียงแน่นตามสไตล์Mitจะคล้ายกันมาก พื้นเสียงสงัดดี เบสมีรายละเอียดที่ดี เวทีกว้างและลึกที่สุดในกลุ่ม
              Acoustic zen double barrel นุ่มๆ ฟังเรื่อยๆ รายละเอียดไม่เยอะมาก เบสเป็นรองจากMit
              Furutech evolution ii เสียงติดสดกว่าทั้ง2ตัว เบสพอประมาณสู้2ตัวบนไม่ได้ กลางโปร่งๆ บรรยากาศดี
              Jps superconductor เสียงแหลมเปิด กลางนุ่ม เบสหน่วงๆ สปีดเสียงแปลก 

« ตอบกลับ #584 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 21:15 น. »
สุดท้ายInt Plinius Hautonga

ดุลเสียงออกแนวเปิด กว้างลึกดี พละกำลังใช้ได้ เนื้อเสียงติดฟุ้งบางจังหวะ ขับต่อเนื่องได้ไม่นานมาก
ถ้าฟังเสียงน้อยชิ้นถือว่าผ่าน ถ้าฟังวงใหญ่ๆ จะออกรวนตามแอมป์กำลังน้อย  ในราคานี้เป็นอีก1ตัวเลือกที่ต้องไปฟัง  :yoyo(13):
(เทียบกับปรี+แอมป์ที่ราคาห่างกันเยอะน๊ะครับ) :yoyo(12):

« ตอบกลับ #585 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 21:19 น. »
ทั้งหมดนี้ ต้องขอบคุณน้าเอ๋ ที่หยิบยืมสายแถมวิ่งมาใส่ให้ถึงบ้านผมครับ
ขอบคุณน้าหนุ่ย ที่ให้ยืมโฮตองก้ากับดับเบิ้ลบาเรล มาช่วยเรฟเฟอร์เร้น
ขอบคุณน้องโย ที่ให้สายอื่นอีกหลายตัวมาร่วมทดสอบ
ขอบคุณน้าMball เอาสายตัวโหดมาทำให้ผมหูเสียจนได้ 555
ขอบคุณน้าๆทุกคนที่เข้ามาอ่านครับ ไว้มาโอกาสจะเอามาเหลาให้อ่านใหม่ :yoyo (81): :yoyo (81): :yoyo (81):

ออฟไลน์ kr62

• TAC
« ตอบกลับ #586 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 21:26 น. »
 :yoyo(53): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo(58):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #587 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 21:31 น. »
สายลำโพง Mit Oracle V3.3s เสียงแน่นตามสไตล์Mitจะคล้ายกันมาก พื้นเสียงสงัดดี เบสมีรายละเอียดที่ดี เวทีกว้างและลึกที่สุดในกลุ่ม
              Acoustic zen double barrel นุ่มๆ ฟังเรื่อยๆ รายละเอียดไม่เยอะมาก เบสเป็นรองจากMit
              Furutech evolution ii เสียงติดสดกว่าทั้ง2ตัว เบสพอประมาณสู้2ตัวบนไม่ได้ กลางโปร่งๆ บรรยากาศดี
              Jps superconductor เสียงแหลมเปิด กลางนุ่ม เบสหน่วงๆ สปีดเสียงแปลก 

กาลังฟังอยู่เลย น้าตรี

เสียงโคตรดี   ดีกว่า CD มาก

ยืม น้าเทพ มาครับ :yoyo(65):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #588 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 21:37 น. »
แผ่นนี้ใช้เทสเสียงดีมากครับป๋า :yoyo (80):
ว่าแต่ป๋ามีกี่แผ่นแล้วครับ :yoyo (84):

« ตอบกลับ #589 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 21:39 น. »
:yoyo(53): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo(58):

เสียดายน้าอู๊ดไม่ยอมมา ไม่งั้นคงเหลากันยาวกว่านี้แน่นอน
ผมประสบการณ์น้อย บางเสียงฟังแล้วดีขึ้นแตกต่างกัน แต่บอกไม่ได้ว่ามันคืออะไร :yoyo(61):

น่าจะมีจัดอีกรอบสำหรับคนที่พลาดไปครับ อาจจะเป็นช่วงเย็นๆหลังเลิกงาน แล้วจะให้ทราบครับท่านอาจารย์ :yoyo (81):

« ตอบกลับ #590 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 21:58 น. »
มีสายด่วยโทรมา จะส่งสายไฟPalicตัวTopมาให้กระแทกหูอีกแล้ว  :yoyo(25):

ช่วงนี้เป็นรัยเนี่ย ดาวเสียตังค์โคจรอยู่เหนือหัวทั้งอาทิตย์ :yoyo(74):

ออฟไลน์ kr62

• TAC
« ตอบกลับ #591 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 22:18 น. »

เสียดายน้าอู๊ดไม่ยอมมา ไม่งั้นคงเหลากันยาวกว่านี้แน่นอน
ผมประสบการณ์น้อย บางเสียงฟังแล้วดีขึ้นแตกต่างกัน แต่บอกไม่ได้ว่ามันคืออะไร :yoyo(61):

น่าจะมีจัดอีกรอบสำหรับคนที่พลาดไปครับ อาจจะเป็นช่วงเย็นๆหลังเลิกงาน แล้วจะให้ทราบครับท่านอาจารย์ :yoyo (81):
อยากไปมากๆ แต่วันนี้อดจริงๆ ต้องอยู่รอช่างมาซ่อมรถ ผบ.ในห้าง กว่าจะเสร็จก็บ่าย 2 แล้วครับ ไปต่อพารากอนอีก

จัดอีกรอบ ช่วยแจ้งผมด้้วยนะครับ จะได้วางแผนปลีกตัวไว้แต่เนิ้นๆ (จะได้จับไม่ได้...555)

ออฟไลน์ xlunion

« ตอบกลับ #592 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 23:02 น. »
สาย. Oyaide910  ซื้อที่ไหนครับ น้าตรี พอดีมีหัวแล้วครับ... :yoyo(62):   จะเดินรอยตามครับ

« ตอบกลับ #593 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 ตุลาคม 2012 เวลา 23:10 น. »
สาย. Oyaide910  ซื้อที่ไหนครับ น้าตรี พอดีมีหัวแล้วครับ... :yoyo(62):   จะเดินรอยตามครับ

เดี๋ยวPMไปบอกครับ :yoyo(55):

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=dd8ff6ae866a78da135f86daefc946f5&topic=2983.0
« ตอบกลับ #594 เมื่อ: วันจันทร์ 08 ตุลาคม 2012 เวลา 00:01 น. »
ขอบคุณมากน้าตรี ห้องสวยมาก มีแต่เส้นสายดีๆมาให้ลองฟัง หูเสียไปเลย  :yoyo (84): :yoyo (84):

ลงรูปไวดีมาก ถ่ายรูปสวยมากๆเช่นเคย สมแล้วเป็นมือโปร  :yoyo(53): :yoyo(53):

วันนี้ไปฟังได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่างเลย โดยเฉพาะห้อง เส้นสาย amp pre pwer karan ดีสมราคาจริงๆ  เล่นเอาน้องนุช Hautonga ซึมไปเลย แต่ก็ถือว่าทำได้ดีสมราคาทีเดียว อย่างน้อยขับลำโพงน้าตรีได้ก็ถือว่า OK แล้ว :yoyo(53): :yoyo(53):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

« ตอบกลับ #595 เมื่อ: วันจันทร์ 08 ตุลาคม 2012 เวลา 01:59 น. »
ขอบคุณน้าหนุ่ยมากครับ :yoyo(65):
โฮตองก้าถือว่าเสียงดีระดับนึงเลยครับ ถ้าไม่เคยฟังปรี+แอมป์แพงกว่าหลายเท่า จะฟังไม่เจอจุดด้อยเลยครับ :yoyo (80):

เมื่อกี้หนีไปรับสายไฟPalic รุ่นODE เป็นสายใหม่แกะกล่อง ต้องมาเบิร์นซักพัก  :yoyo(37):
แรกเปิดฟัง รายละเอียดดี แต่เสียงยังเรียวบางอยู่บ้าง เบสพอประมาณ เสียงคนร้องกำลังสวย รออีกหน่อยจะมาเหลาให้ฟังต่อครับ :yoyo(5):

โครงสร้างสายมีลักษณะแข็งครับ

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #596 เมื่อ: วันจันทร์ 08 ตุลาคม 2012 เวลา 07:51 น. »
อูย อิจฉาห้องนี้อะ ได้ของเล่นใหม่ไม่ซำ้เลย :yoyo(55):
ป ล น้าตรีเขียนได้มันส์อย่างแรงส์   :yoyo(5):

ออฟไลน์ rich13

« ตอบกลับ #597 เมื่อ: วันจันทร์ 08 ตุลาคม 2012 เวลา 17:07 น. »

เดี๋ยวPMไปบอกครับ :yoyo(55):

รบกวน PM ให้น้องด้วยครับ พร้อมหัวด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #598 เมื่อ: วันจันทร์ 08 ตุลาคม 2012 เวลา 17:14 น. »
สาย 910  ผมก็มีใช้อยู่ 2 ที่

เส้นแรก ใช้เป็นสาย ดิจิตอล บาล้าน

คู่ที่2 ใช้เป็นสายสัญญาณ ภายในแอมป์

ชอบมากๆครับ :yoyo(23):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ Ranger

« ตอบกลับ #599 เมื่อ: วันจันทร์ 08 ตุลาคม 2012 เวลา 17:19 น. »
สาย 910  ผมก็มีใช้อยู่ 2 ที่

เส้นแรก ใช้เป็นสาย ดิจิตอล บาล้าน

คู่ที่2 ใช้เป็นสายสัญญาณ ภายในแอมป์

ชอบมากๆครับ :yoyo(23):

เคยซื้อมือสองมาใช้เหมือนกันครับ
เป็นสาย XLR หัว F1 ใหม่ ดูดีมากๆ

ลองแค่ 3 วันแล้วก็ไม่ชอบแนวเสียง
ขายไปขาดทุน 1000 นึง หึ หึ
Int: Plinius Hiato, CDP: Esoteric DV-60,Droplet CD5.0 Pro2/TT: Linn Axis
Spkr: Usher BE-10 DMD
IC: PAD Venustas XLR
AC cable: PAD Aqueous Aureus Praesto Rev. X 2, PhD power station
Spkr cable: PAD Aqueous 20th Anniversary/Jumpers : Cardas Copper/Rhodium