ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเพลงจากคอมโดยโปรแกรม Foobar และ cPlay  (อ่าน 66223 ครั้ง)

ออฟไลน์ blacktiger

• ชอบคุย
Re: เล่นเพลงจากคอมโดยโปรแกรม Foobar และ cPlay
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 16:29 น. »
 :yoyo(15):รบกวนถามพี่ๆสมาชิกว่า รูปพี่ๆที่โพสลงเพื่อให้เห็นภาพและวิธีทำ ผมไม่สามารถเปิดได้ อยากรบกวนถามว่าต้องทำอย่างไรถึงจะดูรูปดังกล่าวที่พี่ๆสมาชิกโพสลง ได้บ้างครับ ขอให้พี่ๆแจงวิธีทำให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ noom888

• คุยเก่งมาก
Re: เล่นเพลงจากคอมโดยโปรแกรม Foobar และ cPlay
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันศุกร์ 27 เมษายน 2012 เวลา 00:46 น. »
:yoyo(15):รบกวนถามพี่ๆสมาชิกว่า รูปพี่ๆที่โพสลงเพื่อให้เห็นภาพและวิธีทำ ผมไม่สามารถเปิดได้ อยากรบกวนถามว่าต้องทำอย่างไรถึงจะดูรูปดังกล่าวที่พี่ๆสมาชิกโพสลง ได้บ้างครับ ขอให้พี่ๆแจงวิธีทำให้หน่อยครับ

ผมว่า  ที่ดูไม่ได้เพราะรูปมันเก่าเกิน  เวปที่ฝากรูปไว้เข้าลบไปแล้วมากกว่าครับ  ไม่เกี่ยวกับบอร์ดครับ

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันศุกร์ 27 เมษายน 2012 เวลา 06:36 น. »
จะดูไม่ได้เหมือนกันทุกคนครับ (เพิ่งเป็นหลังจากทางเวบมีการปรับปรุงเซิร์บเวอร์ใหม่ ทำให้กระทู้เก่า ๆ ที่โพสต์ไว้จะมองไม่เห็นรูป)

ออฟไลน์ JuStlcE

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 03 พฤษภาคม 2012 เวลา 03:17 น. »
ตกลงว่าถ้าเราใช้ component ตัว ASIO นี้เสียงที่ได้ที่เพิ่มขึ้นนี่คือเสียงที่ต่อออกจาก computer ใช่ไหมครับ
(เช่น ต่อจาก computer ไป DAC) ซักตัวนึงนี่เสียงจะดีขึ้นใช่ไหมครับ   :yoyo(61):
Int. Amp : NAD 356BEE
CD : Cary CD-308
DAC : TEAC UD-H01
Speaker : Polk audio monitor 10B
Speaker & RCA cables : JPS superconductor petite & Mogami 2803

ออฟไลน์ noom888

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 03 พฤษภาคม 2012 เวลา 10:56 น. »
ตกลงว่าถ้าเราใช้ component ตัว ASIO นี้เสียงที่ได้ที่เพิ่มขึ้นนี่คือเสียงที่ต่อออกจาก computer ใช่ไหมครับ
(เช่น ต่อจาก computer ไป DAC) ซักตัวนึงนี่เสียงจะดีขึ้นใช่ไหมครับ   :yoyo(61):

มันเป็นการ bypass mixer ของ windows น่ะครับ  windows จะไม่ได้มายุ่งอะไรก็เสียงของ foobar ครับ

ออฟไลน์ blacktiger

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันอังคาร 08 พฤษภาคม 2012 เวลา 10:02 น. »
ทำไม คอมฯของผม ถึงรูปที่พี่ๆสมาชิกโพสลง ไม่สามารถดูได้ละครับ รบกวนถามว่าถ้าอยากจะดูรูปภาพประกอบด้วยต้องทำยังไง ครับผม